[Funland] Ảnh về cuộc chiến tranh Việt-Trung

UFA

Xe điện
8X không biết thì còn có thể viện lý do không được học đọc qua sử sách, báo đài...nhywng 7x thì thạt đáng trách.
Cho đến trước 86~87 ta vưỡn chửi nó ra rả trên đài, báo...mà.
Dạ em 7x đời giữa , theo em thì tầm bọn em hầu như ai cũng biét và vẫn nhớ cụ ah, hồi đó đọc truyện tranh , họa báo hầu hết là chửi bọn cờ hó này mà, có điều theo em thì người dân miền bắc có lẽ biết về cuộc chiến này hiều hơn người dân miền nam

Vulcan V70

Xe trâu
uNgay từ những năm 60, các chuyên gia quân sự Liên Xô ( và các nhà khoa học LX) đã có đề tài nghiên cứvề CÂY TRE Việt Nam.
Sau đó họ khuyên VN nên trồng tre luỹ dọc tuyến phòng thủ biên giới phía Bắc, luỹ tre già với nhiều tầng lớp dssn xen, gốc vô cùng chắc chắn bộc phá, đạn pháo cũng không phá nổi, xe tank không thể ủi vượt qua....
Người Việt Nam không ai không biết sự dẻo dai, bền vững và sức chịu dfuwjng của cây tre Việt Nam. Tiếc rằng chýng ta đã không thực hiện.

thánh chém

Xe buýt
Dạ em 7x đời giữa , theo em thì tầm bọn em hầu như ai cũng biét và vẫn nhớ cụ ah, hồi đó đọc truyện tranh , họa báo hầu hết là chửi bọn cờ hó này mà, có điều theo em thì người dân miền bắc có lẽ biết về cuộc chiến này hiều hơn người dân miền nam
Người Bắc biết về cuộc chiến BGPB nhiều cũng như người Nam biết về chiến trang BGTN thoai :D
Nó ảnh hưởng nhiều tới cuộc sống hàng ngày thì buộc ta phải biết.

thánh chém

Xe buýt
Chị ấy 9X mà nội công thâm.hậu quá.
Cụ cứ liệu hồn.

Dám chê tư duy nhà anh Un là lạc hậu ah?
Oánh kiểu khác người ló mới máu.
Bị mụ ấy hấp thì toi đặc nhề :P

Đám phi công BTt ấy đánh theo tư duy chết bỏ, cất cánh không mang dù. Tư duy kiểu ấy thì học hành được gì trong chiến đấu :D

Vulcan V70

Xe trâu
Nhà bác tuyển SEAL ạ?
Bên cánh quần đùi huấn luyện đánh thuỷ đấy mà.
Tập bơi sẽ buộc dây ngang lưng nối vào nhau theo đội hình...không được rớt lại.
Bơi 10km..anh nào đuối bị chìm thì cán bộ mới vớt lên cano.
Vãi nhất là kiểu bơi ngửa bằng chân mà chân đi trước...
Những năm 85~86 dân đánh hàng biên giới trên biển vùng QN sợ nhất các bác này.
Đêm khuya tự dưng đứng lù lù bên cạnh mạn thuyền bảo muôdn được tặng đèn pin, dép rọ tàu....

sparta.leonidas

Xe cút kít
Bắc Triều Tiên thời kỳ Kim Nhật Thành rất ghét Liên Xô, thân Khựa, mặc dù ông này từng là đi lính Hồng Quân làm sĩ quan nhưng tuyệt nhiên không bao giờ nhắc lại. Việt Nam lại thân Liên Xô không theo Khựa nên việc Bắc Triều Tiên cùng Khựa giúp Polpot, giúp đánh biên giới phía Bắc là điều dễ hiểu. Do đường lối ngoại giao các nước cả thôi. Quan hệ Vịt với Chí Phèo Bắc Triều Tiên chỉ nồng ấm giai đoạn 60-70, sau nhạt toẹt.
Số phận dân tộc Vịt là số khổ, trong các nước lớn chỉ duy nhất Nga (Liên Xô) chưa làm gì mình, còn lại thằng nào cũng táng mình vài nhát
Cụ có thể ghi chữ Việt một cách đầy tự hào thay cho việc ghi chữ Vịt. Hãy một lần tự hào được là người Việt Nam đi cụ nhé. Chân thành góp ý, có gì không phải thì mong cụ bỏ quá cho !

AZUMIDIEP

Xe điện
Người Bắc biết về cuộc chiến BGPB nhiều cũng như người Nam biết về chiến trang BGTN thoai :D
Nó ảnh hưởng nhiều tới cuộc sống hàng ngày thì buộc ta phải biết.
Những năm 80 em toàn dò đài TQ nghe đọc truyện đêm khuya,Thủy Hử,Tây du ký.....Nghe cả các chương trình tuyên truyền của bọn khựa.
Hồi đó có rất nhiều các truyện ngắn về chống gián điệp,biệt kích,thám báo ,các câu chuyện cảnh giác ở các vùng biên giới phía bắc.

Vậy mà bây giờ ko thể tìm lại được,các cụ có link cho em xin với.

AZUMIDIEP

Xe điện
Cụ có thể ghi chữ Việt một cách đầy tự hào thay cho việc ghi chữ Vịt. Hãy tự hào được là người Việt Nam đi cụ nhé. Chân thành góp ý, có gì không phải thì mong cụ bỏ quá cho !
Chuẩn cơm mn,em vốt mà úi nhá.:P

UFA

Xe điện
Mìn thì bọn Nhắng chỉ điểm hết và dẫn đường qua tiểu ngạch.

Đúng là có bất ngờ nhưng bất ngờ về tgian đánh chứ từ 78 đã có kế hoạch và chuẩn bị rồi. Đã phát súng xuống cho từng tổ tự vệ, đã phổ biến tình hình xuống từng tổ, cụm dân cư.

Ngày 10/2, TQ đánh sang Lộc Bình, Lạng sơn cấp tiểu đoàn rồi rút.

12/2: hạ 1 cấp báo động

14/2: một số chỉ huy biên phòng và đơn vị về tập trung nhận chỉ thị

17/2:chiến tranh.
Đọc mấy còm của cụ tới giờ có lẽ trong cuộc chiến này em căm nhất là bọn nhắng ,dcm chúng nó ,nuôi ong tay áo, ngoài lề chút, cụ có biết bây giờ bọn nhắng nhít này còn ở Việt mình ko hay chúng nó té hết theo bọn cờ hó kia rồi

thánh chém

Xe buýt
Đọc mấy còm của cụ tới giờ có lẽ trong cuộc chiến này em căm nhất là bọn nhắng ,dcm chúng nó ,nuôi ong tay áo, ngoài lề chút, cụ có biết bây giờ bọn nhắng nhít này còn ở Việt mình ko hay chúng nó té hết theo bọn cờ hó kia rồi
Giáy (Nhắng) vẫn là 1 trong mấy chục dân tộc AE ở ta nha :D

Vulcan V70

Xe trâu
Những năm 80 em toàn dò đài TQ nghe đọc truyện đêm khuya,Thủy Hử,Tây du ký.....Nghe cả các chương trình tuyên truyền của bọn khựa.
Hồi đó có rất nhiều các truyện ngắn về chống gián điệp,biệt kích,thám báo ,các câu chuyện cảnh giác ở các vùng biên giới phía bắc.

Vậy mà bây giờ ko thể tìm lại được,các cụ có link cho em xin với.
Buổi nào chả kèm theo ít nhời của Hoàng Văn Hoan chửi vọng về.

AZUMIDIEP

Xe điện