[Funland] Ảnh về cuộc chiến tranh Việt-Trung

NLK

Xe tăng
Nó gọi cho đồng bọn đến để tiếp tục sau khi hiếp dâm tập thể cô ấy cụ ạ. Nữ tù binh này sau được giải cứu, vẫn may mắn hơn những nữ tù binh khác:

Cụ ơi em cho Cụ ảnh gốc link Gốc luôn, khi chưa bị các Cụ cắt ảnh .
Đừng có bỉ ổi như vậy
Đừng lôi mấy bức ảnh này lên khi không biết rõ nguồn gốc xác thực.
Japan and South Korea Agree to Settle Wartime Sex Slaves Row

Nguồn :https://onewayjapan.com/News-National/2015/90-Japan-and-South-Korea-Agree-to-Settle-Wartime-Sex-Slaves-Row.html

P.S Cả cái lão Nhạc sĩ Nguyễn Tuấn Khanh em đang chửi cho một bài .

NLK

Xe tăng
Theo những thông tin em nhận được thì đây là một nữ tù nhân của bệnh xá tập đoàn 25 cụ ạ :( Váy đấy là váy của bệnh xá !
Những bộ váy và kiểu tóc này hả Cụ ?
Image: historyofjapan.wordpress.com

Đây là hình ảnh tù nhân nữ bị làm trò mua vui cho Lính Nhật.

vudinhtaybannha

Xe container

Thêm
Tóm tắt vụ này là vào năm 1966 ( khi ấy ông Kỳ làm TTg ) giới xì thẩu Chợ lớn giở trò lũng loạn thị trường làm giá các mặt hàng thiết yếu, gạo tăng giá gấp rưỡi ảnh hưởng lớn đến XH và đời sống người lao đông, ông Kỳ điên tiết gọi đám xì thẩu trùm lúa gạo miền nam đến dùng cơm rồi bảo mỗi đứa viết tên mình bỏ vào cái hộp. ông kỳ dặn trong vòng 7 ngày phải giảm giá gạo về mức cũng nếu không sẽ bốc thăm, trúng thằng nào bắn thằng đó!
Bọn xì thẩu cương không chịu giảm giá để nắn gân ông Kỳ thậm chí chúng còn tăng giá thêm, y hẹn ông kỳ cho bốc thăm và trúng tên Tạ Vinh (chắc bốc thăm chỉ là hình thức, chọ Tạ Vinh vì y có thế lực nhất trong đám xì thẩu lúa gạo), cho toà án QS xử và mang bòm vào ngày 14-3-1966, chiếu đen pha cho bà con xem, ngay sau đó giá gạo giảm ngay !
Thêm cái ảnh lính cụ Kỳ xử lý anh Vinh ba tầu .

NLK

Xe tăng

vudinhtaybannha

Xe container
Sau đó Tướng Kỳ bị Hoa Kiều Sài Gòn - gây sức ép tác động lên chính quyền mà thua ở chức Tổng Thống đúng không nhỉ ?
Không có chuyện đó ,thoả thuận ngầm để ông Thiệu miền nam lên tổng ông Kỳ bắc phó cũng vì cục bộ cả thôi .

NLK

Xe tăng
Không có chuyện đó ,thoả thuận ngầm để ông Thiệu miền nam lên tổng ông Kỳ bắc phó cũng vì cục bộ cả thôi .
Tướng Kỳ xử vụ của Vinh năm 1966
Năm 1967 vẫn dành được 30% số phiếu bầu .
Năm 1968 thì bị gạt ra ( vì một lý do ) của thế giới thương lái ngầm Hoa Kiều tại Sài Gòn đó Cụ ơi.

vudinhtaybannha

Xe container
Năm 1968 thì bị gạt ra ( vì một lý do ) của thế giới thương lái ngầm Hoa Kiều tại Sài Gòn đó Cụ ơi.
Em chỉ biết lính VNCH thì đi đánh nhau còn mấy ông HK thì làm giầu .

The Man who ESC

Xe tăng
Mợ Ngọc Linh Khuê đấy hả ? :D Vụ cụ Kỳ thực ra là do cụ Cao Văn Viên và hội đồng tướng nguỵ ko đồng ý cho lên TT mà tín nhiệm cụ Thiệu hơn vì cụ Kỳ tính tình hung hãn quá :D

HuyArt

Xe lăn
Thời đó bị bắt ở đâu mà mặc váy như vậy hoành tráng quá Cụ nhỉ :D
Biên giới Việt Trung tận Lào Cai - Yên Bái.
Mà em không nghĩ phụ nữ VN 1979 mặc váy tân thời lên tận Lào Cai - Yên Bái rồi bị bắt đâu Cụ.

P.S Toàn ảnh lính Nhật với gái Korea thế mà :D
Biên giới nào ở Yên Bái thế mợ Mun?
Ảnh nữ tù nhân mặc váy đúng là trang phục bệnh nhân bên tàu giai đoạn đó, tuy vậy vì nguồn ảnh không rõ ràng nên cũng không khẳng định đó là ảnh nữ tù binh VN. Còn mấy ảnh cắt ghép thời VNCH và chiến tranh vệ quốc LX thì do trẻ trâu quăng lên trên này thôi

audi 00000

Xe tăng
Trận 1509 (12/7/1984) do chủ quan, hấp tấp tổ chức tấn công lấy lại trận địa nên ta bị tổn thất khá nặng.
Còn cái hang Làng Lò (bên cạnh là hang Giơi, nông hơn rất nhiều) dưới chân 685 chỉ là vị trí ta tập kết quân trước khi tấn công, hay đi lên các điểm chốt khác bên này sông Lô. Hiện nay ai lên chỉ còn nhận ra hang Làng Lò, còn hang Giơi thì chỉ là chân núi với mấy cái hốc nho nhỏ.
Cái hang này cũng là nơi đêm đầu tiên tụi em từ Hà Giang vào trong ấy, làm thê đội dự bị cho 1 D khác làm thê đội chính đánh vị trí 4 hầm. Trận ấy không thành công. Tụi em rút ra sườn 812, D trưởng bị thay thế!
Bên ngoài cũng vậy, ven suối Thanh Thủy có mấy hòn đá tròn, ngày xưa tụi em vẫn nấp lấy hơi lần cuối chạy qua cái cầu khỉ vào hang. Bây giờ thấy chúng bé quá, nằm nấp giữa mấy khe đá ấy, ông nào hơi to con vẫn để hở 1 phần mông để xơi mảnh pháo!
Hồi đó là trung đoàn 876 của sư đoàn 312 có ở cùng với dân , có nghĩa là nhà nào rộng thì cho bao nhiêu lính ở là tuỳ , hồi đó khoái nhất là ăn ké gạo với thịt hộp của lính vì dân đói lắm ợ , tết lính mổ lợn nấu bánh cùng dân ăn no căng rốn . Năm trước em có quay lại Thanh Thuỷ thì chỉ nhìn thấy những lô cốt mà ngày xưa lính công binh xây giờ vẫn còn.

Louis Le

Xe tăng
Đời quân ngũ em 83-91 thì phải nói khổ nhất là 83-85, sau đó thì đời sống lính dần cải thiện
Thằng bạn em đi lính 8x kể chứng kiến đồng đội bị mảnh pháo TQ chém đứt họng lúc đang ăn, ông anh hờ thì kể bị pháo Tàu dập chạy như chó phải pháo ở địa danh một năm không chán ạ 1509. Các cụ ccb đã từng chiến giai đoạn này xác nhận giúp em ợ.
Tác chiến pháo binh TQ có thể nói giỏi nhất thế giới khẳng định qua các vụ xung đột biên giới với các nước láng giềng Ấn Độ, LX. Trong kháng chiến chống Mỹ rất nhiều cán bộ binh chủng pháo binh sang TQ học kĩ thuật và tập huấn nên có thể nói trò đấu trình độ với thầy nên khó thi đấu ngang ngửa được. TQ đã chuẩn bị rất kĩ cho chiến dịch đánh VN nên chúng đã cho đắp nổi sa bàn toàn bộ các tỉnh biên giới VN với tất cả các ngọn đồi, điểm cao, đường giao thông, sông suối đều bị căn toạ độ chính xác đến từng mét cộng thám báo cài cắm nên khi nó trút đạn ta thường bị dính đòn. Rất nhiều đơn vị của ta đóng trên các điểm cao bị pháo TQ quật tan nát. Thằng em họ em mặt trận Hà Giang nhờ có ông bác là E tr nên đc làm liên lạc E chuyên chạy loang quanh các C mà ngồi trong hầm BCH còn bị mảnh pháo nó xơi mất một chân. Sau này không biết các sếp có rút kinh nghiệm đòn pháo TQ không nữa :(

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Biên giới nào ở Yên Bái thế mợ Mun?
Ảnh nữ tù nhân mặc váy đúng là trang phục bệnh nhân bên tàu giai đoạn đó, tuy vậy vì nguồn ảnh không rõ ràng nên cũng không khẳng định đó là ảnh nữ tù binh VN. Còn mấy ảnh cắt ghép thời VNCH và chiến tranh vệ quốc LX thì do trẻ trâu quăng lên trên này thôi
Mợ Mon Lò tọt định kéo biên giới vế địa bàn Mường Lò, Trạm Tấu vs Nghĩa Lộ :)

cán bộ quèn

Xe buýt
Dân lạng sơn chạy di tản, cầu thì Tq oánh sập, dân chạy lạon bằng cầu phao

Chả hiểu tại sao, với lịch sử mấy nghìn năm xâm lược đàn áp và đô hộ có một số ít rất muốn tin rằng Tq sẽ ko lặp lại việc đó
Kính Cụ 1 ly, Cụ ơi bây giờ khác nhiều rồi ạ. Nó có muốn đô hộ cũng ko được, nhà cháu cũng mất nhiều người vì bọn này, Cháu và A, E cũng hiểu nên nằm bên nó bây giờ luôn xác định là tiễn. Cũng may Cháu về yên ổn, nhưng giờ có quyết định Cháu vẫn giơ cả 2tay. Cũng xin thắp nén hương cho các Bác, các Chú nằm xuống vì nước. Thân!

bridge

Xe điện
Cảm ơn cụ chủ thớt và nhiều cụ khác đã cung cấp những thông tin quý giá về cuộc chiến bảo vệ biên giới phía Bắc chống quân Tàu xâm lược ....
Kính cẩn tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ, quân dân đã hy sinh xương máu để bảo vệ Tổ quốc!!

Vulcan V70

Xe trâu
Sau đó Tướng Kỳ bị Hoa Kiều Sài Gòn - gây sức ép tác động lên chính quyền mà thua ở chức Tổng Thống đúng không nhỉ ?
Do người Mỹ quyết Cụ ạ.
Xì thẩu chợ Lớn khoing có cửa để can thiệp đến chức TT VNCH đâu.
Chúng làm áp phe trong chiến tranh VN và chúng thừa biết người Mỹ đỏi tiền vào cuộc chiến thì phải để người Mỹ dàn dựng cuộc chơi.

bucxucthivao

Xe tải
Ngày 17.2.2009 em vào OF đọc bài về chiến tranh Biên Giới và quyết định lập nick dù hóng hớt trên OF cũng khá lâu:)
Hôm nay, em tròn 7 Tuổi OF
Em kém cụ 2 tuổi OF. Năm đó em mới 2 tuổi hơn. Nghe kể lại, khi giặc tiến vào thị trấn ban đêm, mọi người còn tưởng quân ta ra đón. Khi sơ tán chạy vào rừng thì nhóm đầu và nhóm cuối gặp quân địa phương bị giết cả. Nhóm giữa gặp quân tuyên truyền chính quy thì còn sống.
Ngoài hậu quả tổn hại vật chất thì tổn hại về xã hội là vô cùng lớn. Trước 79, mô hình XHCN ở thị trấn gần như đã hoàn thiện, điện - đường trường - trại có đủ cả, đi ngủ không cần khóa cửa. Sau 79, là trộm cắp, giết phá, các cuộc thanh trừng và lợi dụng thanh trừng diễn ra.