[Funland] Ảnh Tư Liệu - Trao trả tù binh 1973

TONGIA

Xe lừa
Một là Y, một là I ngắn. 2 hãng hoàn toàn khác nhau ạ. :)):)):))
Để hiểu được sơ sơ cái khái niệm đó em mất 2 năm. Chả hy vọng tay Ngỗng khôn này hiểu được sau 1 còm. :))

Không liên quan, nhưng cháu có nguyện vọng thế này ạ: Avatar hiện nay của Mợ rất xinh xắn, rất đáng yêu ...nhưng cháu vẫn thích ngắm avatar trước hơn

Khụ :D
Nghe khẩu khí là có tý mưu đồ rồi. :)

BM-27 Uragan

Xe buýt
Nói gì thì nói chứ vụ năm 68 cũng là tội ác dã man , quân chủ lực ko làm nhưng chẳng nhẽ họ lại hoàn toàn ko biết @@
Thế khi chính quyền VNCH có người chỉ điểm diệt du kích và người thân của Du kích thì theo cụ phía VNCH có biết không ? 1 bên giết lẻ tẻ trong nhiều năm, 1 bên gom lại thịt 1 lần.

UnitedKondoms

Xe điện
Cảm ơn cụ chủ, xúc động quá nên e kể chút về nhà e: Ông cụ nhà em nhập ngũ 60, 66 thì đi học khóa đặc công biệt động ở c500 rồi cuối 66 đi bộ từ Kỳ Anh (Hà Tĩnh) vào tới Dương Minh Châu (Tây Ninh) giữa 67. Sau khi làm căn cước thì được bổ sung vào nội thành, B5, T4 dưới quyền cụ Nguyễn Tài tức Tư Trọng, oánh Mậu Thân, đơn vị của ông cụ em đc giao tập kích ngôi nhà của Đs Mẽo Ellsworth Bunker tại số 37 Đoàn Thị Điểm. Như các cụ biết rồi đấy, thất bại :(, rút ra, oánh đợt 2, rồi lại rút ra rồi bị bắt, "ngồi" ở Bộ tổng tham mưu của nó ko khai thác được gì nên đi Phú Quốc. Năm 73 thì trao trả như mấy cụ ở trên hình. Các cụ khốt to bị bắt ra ngoài cũng bị nghi ngờ, rồi ngồi chơi xơi nước,.... nữa là lính trơn như ông cụ nhà em, nếm đủ khổ đau từ chính những đồng đội đồng bào mình rồi cuối cùng cũng về biên phòng quảng ninh. Lại tiếp tục oánh tàu, đúng là cuộc đời binh nghiệp, sau vài năm thì ông cụ e nghỉ hưu. So sánh thật vô cùng nhưng dù sao mình cũng may mắn hơn khối đồng bào, đồng ngũ đã ngã xuống cho Đất nước này, thậm chí còn chưa tìm thấy :(((
Chỉ riêng dòng đỏ đỏ - mặc dù Kụ viết đơn giản quá, nhưng cũng đủ biết là Ông Cụ can trường như thế nào
Cho phép cháu kính Ông Cụ một ly lòng kính trọng

Kuang

Xe tăng
Thế khi chính quyền VNCH có người chỉ điểm diệt du kích và người thân của Du kích thì theo cụ phía VNCH có biết không ? 1 bên giết lẻ tẻ trong nhiều năm, 1 bên gom lại thịt 1 lần.
hồi bé đi học em được dậy : mỹ diệm tha máy chém khắp miền nam chặt đầu bao nhiêu chiến sĩ cách mệnh , lớn lên em đọc trên mạng : vici vào bắt cóc , cắt cổ lính và những ng làm việc cho mẽo và VNCH . Em chốt lại : như nhau hết , chiến tranh mà , phải có giết nhau , và độ dã man k bên nào thua bên nào đâu ợ :P

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
hồi bé đi học em được dậy : mỹ diệm tha máy chém khắp miền nam chặt đầu bao nhiêu chiến sĩ cách mệnh , lớn lên em đọc trên mạng : vici vào bắt cóc , cắt cổ lính và những ng làm việc cho mẽo và VNCH . Em chốt lại : như nhau hết , chiến tranh mà , phải có giết nhau , và độ dã man k bên nào thua bên nào đâu ợ :P
CHiến tranh đâu chỉ có giết nhau ;))

NamLeader

Xe tải
Lâu lắm mới có thớt hay. Cháu oánh dấu tối về hóng tiếp

ZynZyn

Xe lăn

UnitedKondoms

Xe điện

BM-27 Uragan

Xe buýt
Hê hê, thì cụ thấy em có thiên vị cho bên bào đâu ạ, nhưng có nhiều người chỉ vin vào cái cớ năm 68 để chửi mà không biết nguyên nhân sâu xa của nó. Cứ bẩu Bắc Việt tuyên truyền láo chứ phía VNCH cũng đâu có kém ạ. Cụ nghe chuyện có thật tại Phú Yên sau giải phóng chưa :)) Sau khi giải phóng mấy anh cán bộ họp dân rồi cũng kêu 1 cụ già lên phát biểu ( ý muốn cảm ơn cách mạng ), ông cụ lên phang ngay 1 câu : Cám ơn Cách mạng đã về giải phóng nên bà con mới được ăn ngon ngủ yên chứ ngày trước mấy thằng VC nó cứ bắn cắc bụp cắc bụp bà con ngủ không được :))
Dân còn tin 7 anh VC không đu gãy cành đu đủ kia mà :))

ZynZyn

Xe lăn

BM-27 Uragan

Xe buýt
đủ tiêu chuẩn đi HO luôn nhưng ông già cháu không đi , có lẽ do hoàn cảnh sau GP gia đình nhà cháu cũng không khó khăn mấy , ông già cải tạo về cũng được vào làm hợp tác xã , rồi đi buôn bán sống cũng ổn nên k đi cụ ạ . Đi thì giờ cháu làm sao ngồi đây chém gió được :)) khéo đang kéo cờ vàng ở Bolsa chiều hai lối :))
Cụ có tin có anh mặc dù bố làm bên quân đội VNCH nhưng anh ấy vẫn được làm trong chính quyền xã không ? Mà anh ấy còn đạo tạo được khá khá Đ. Viên CS cho chính quyền nữa nhé :))

UnitedKondoms

Xe điện
CHiến tranh đâu chỉ có giết nhau ;))
Ới Lão Nokfev , không thấy Lão qua bàn bạc bên Liễu châu thập bát hỏa lôi chưởng hềy? :D

Mấy ẻm VNCH này của Lão là chương trình Dạ Lan hay Thiên Nga đấy? (Phụng Hoàng thì chắc không phải roài)

BM-27 Uragan

Xe buýt
Cụ cứ hiểu theo nghĩa đen 1 cách đơn giản nhất thôi, đừng làm phức tạp nó lên như vậy.
Em thấy có người đang muốn làm phức tộp tình hình lên đới ;)) :))

en lờ 100

Xe tải
Cụ có tin có anh mặc dù bố làm bên quân đội VNCH nhưng anh ấy vẫn được làm trong chính quyền xã không ? Mà anh ấy còn đạo tạo được khá khá Đ. Viên CS cho chính quyền nữa nhé :))
Em không tin. Trừ khi ông bố đó từng đi lính VNCH nhưng đào ngũ (có hồ sơ) hoặc có "làm việc" cho phía bên kia.

OneClick

Xe hơi
Thanks chủ thớt chia sẻ những thước ảnh quý.

Newnick

Xe buýt
Cũng lạ....vì muốn ở lại, ko muốn đc trả về thì xin chiêu hồi ở lại luôn chứ làm sao phải đợi ra đây mới đòi ở lại hở cụ?
THưa cụ không phải ai cũng muốn làm chiêu hồi mà được. Lính trơn trình không có thì ngồi trại tù cho khỏe, nuôi chiêu hồi cho tốn