[Funland] Anh Thơ lại bỏ show "hét cát sê 36 triệu đồng"?

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]

Vụ này không chỉ 1 lần. Năm 2012 ca sĩ Anh Thơ, Trọng Tấn đã từng tự ý về nước chạy show bỏ phục vụ chương trình " Năm hữu nghị Lào Việt" tại Lào.
"Anh Thơ nói gì khi bị tố hét giá cát-xê 86 triệu đồng đêm nhạc ở Hà Nội?" https://vietnamnet.vn/anh-tho-nhan-loi-vu-lum-xum-het-cat-se-86-trieu-dong-2142464.html
Thuận mua vừa bán chả có cái gì phải theo yêu cầu của ai cả. Đũy bút thì cái gì chả nói đc.

New Audi R8

Xe buýt
Ô, hay nhỉ

Nhận sô, dù tiền ít hay nhiều, thậm chí miễn phí thì về bản chất là bán MỘT cái mình có.
Vậy mà cùng một thời điểm nhận 2 sô, ấy là nhất trí BÁN MỘT THỨ CHO HAI NƠI

Đến lúc íu thể bán một thứ cho 2 nơi thì than thở là ôi tôi nhầm,

Vậy mà là bình thường sao ?
Vẫn bắt người khác coi hành vi đó là chuyện bình thường thôi mà sao ?

ĐCM, đời này nhiều đứa bắt cá 2 tay để mong rằng đảm bảo là cái mà mình mang bán chắc chắn sẽ bàn được.

Ví dụ đơn giản là có khi trong đầu vẫn nghĩ một trong 2 chương trình ấy không chắc chắn, nhất là cái chương trình tổ chức miễn phí kia chắc gì đã tổ chức được, nên thôi cứ chắc cú, nhận cả hai, khi mà một trong hai chương trình hủy thì mình vẫn còn sô.
Cụ chưa bao giờ nhầm hay sai sót bao giờ?

dhela

Xe tăng
86tr to lắm hả cụ? 4 năm trước em còn phải thuê vợ chồng Tuấn Anh Tân Nhàn 200tr cho 3 bài hát ở đám cưói cháu đấy cụ ạ
Việc cụ bỏ 200 củ để mua vui nó khác với việc mặc cả chương trình tri ân những người mà nhờ họ, cô ấy toả sáng!

Phải em, với những người mình mang ơn, em còn hát miễn phí cơ :>

Mytv

Xe điện
Chã dắt mũi gì cả. Việc TT, AT bỏ về nước trưa 18. Trong khi tổ chức giao phục vụ 2 ngày 17,18 là sai quy định. Cho nên HVAN cơ quan chủ quản AT, TT đã ra quyết định kỉ luật cảnh cáo 2 vị này là chính xác. Còn Cục NTBD rút quyết định cấm biểu diễn là họ thấy có phần không chính xác. Hơn nữa HVAN đã có kỉ luật rồi. Việc này trong báo chí cũng đã giải thích.
Cụ ơi. Khi ko biết sự việc ntn mà chỉ đọc qua mấy bài báo vớ vẩn thì nên bớt chút thời gian đánh giá chắt lọc thông tin. Vụ bên Lào có nhiều cụ trên còm rồi đó.

Còn về phía AT. Bên e nhiều lần mời chị hát rồi. Cát xê rất hữu nghị, hđ 3 bài nhưng chị chơi hản 5-6 bài....

pooka

Xe container
cụ có vấn đề về nhận thức nên bị báo chí dắt mũi rồi. kể cả vụ ở Lào cụ có biết gì ko? kế hoạch diễn là ko có trước khi đi Lào mà phát sinh từ bữa nhậu của đồng chí BT nhà mình với mấy đồng chí xxx bên ấy , cho nên Trọng Tấn và Anh Thơ có lịch từ trước nên xin về ko tham gia. sau bị nâng quan điểm lên thành bỏ nhiệm vụ chính trị ko? và bị chỉ đạo dập cho te tua 1 thời gian ko ngóc lên được đó
Cái này gọi là không chịu chấp hành nhiệm vụ... mới được giao bổ sung.
Còn cơ chế thị trường thì lại khác, hợp đồng đến đâu thì diễn đến đấy chứ không diễn thêm, không thực hiện hợp đồng thì đền bù đúng như trong hợp đồng quy định.
Túm lại vụ hai ca sĩ bị kỷ luật là do không chấp hành nhiệm vụ chánh trị. ( Sếp bảo gì thì phải nghe nấy).
Ra ngoài làm ca sĩ tự do thì chỉ quan tâm hợp đồng thế nào thôi, tha hồ thỏa thuận cát sê.

hbthang

Xe tăng
Cái này gọi là không chịu chấp hành nhiệm vụ... mới được giao bổ sung.
Còn cơ chế thị trường thì lại khác, hợp đồng đến đâu thì diễn đến đấy chứ không diễn thêm, không thực hiện hợp đồng thì đền bù đúng như trong hợp đồng quy định.
Túm lại vụ hai ca sĩ bị kỷ luật là do không chấp hành nhiệm vụ chánh trị. ( Sếp bảo gì thì phải nghe nấy).
Ra ngoài làm ca sĩ tự do thì chỉ quan tâm hợp đồng thế nào thôi, tha hồ thỏa thuận cát sê.
vụ này Tấn là bị vạ lây nhất. lúc đầu ko có trong đoàn đi Lào. nôm na là trước đó Tấn đã nhận show diễn cho Ninh Bình ngày 18 giá trị hàng tỷ ( Tấn làm bầu sô), sau đó cho vào đi thay NSND Quang Thọ ko đi được vì lý do sk. Nhận đi vì theo lịch là 16 về rồi mà vì phát sinh trong bữa nhậu nên bắt phải ở lại đến 19 để biểu diễn phục vụ. bật lại thế là bị dập cho te tua mà ko dám bày tỏ cùng ai

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Qua lời Trưởng ban tổ chức thì khi mời AT đưa ra giá cat se quá cao nên ban tổ chức không chấp nhận và sẽ mời ca sĩ khác thay thế. Sau đó AT suy nghĩ lại nhận lời tham gia từ đầu tháng 4. Luyện tập các kiểu nhưng đến trước khi công diễn 2 ngày 11/5 lại xin hủy nói do nhầm chương trình. Đúng là phi lý.
Cái này bà anh thơ sai lè lè, kiểu bỏ thì tiếc hay gì đó, sau này thì lại nhận được show thơm nên nói nhăng cuội để hủy. Tính bà này không chuẩn
Em thì không nghe anh thơ, nghe nana mouskouri, Celine Dion hay susan wong rồi, không thẩm được dòng nhạc chị này hát

Patriots

Xe lăn
Thực ra hai bên xếp lịch làm sao cho khéo, hát một bên đầu và một bên cuối chương trình. Hát xong một bên thì làm một giờ trực thăng bay sang bên kia, bay một giờ trực thăng hết 250 củ không nhỉ?

aca997

[Tịch thu bằng lái]
vụ này Tấn là bị vạ lây nhất. lúc đầu ko có trong đoàn đi Lào. nôm na là trước đó Tấn đã nhận show diễn cho Ninh Bình ngày 18 giá trị hàng tỷ ( Tấn làm bầu sô), sau đó cho vào đi thay NSND Quang Thọ ko đi được vì lý do sk. Nhận đi vì theo lịch là 16 về rồi mà vì phát sinh trong bữa nhậu nên bắt phải ở lại đến 19 để biểu diễn phục vụ. bật lại thế là bị dập cho te tua mà ko dám bày tỏ cùng ai
Cụ nắm nội tình rất chuẩn

supporter

Xe điện
Ô, hay nhỉ

Nhận sô, dù tiền ít hay nhiều, thậm chí miễn phí thì về bản chất là bán MỘT cái mình có.

ĐCM, đời này nhiều đứa bắt cá 2 tay để mong rằng đảm bảo là cái mà mình mang bán chắc chắn sẽ bàn được.

Ví dụ đơn giản là có khi trong đầu vẫn nghĩ một trong 2 chương trình ấy không chắc chắn, nhất là cái chương trình tổ chức miễn phí kia chắc gì đã tổ chức được, nên thôi cứ chắc cú, nhận cả hai, khi mà một trong hai chương trình hủy thì mình vẫn còn sô.
Kể cả 1 lúc ký 10 hợp đồng cũng chả sao nhé. Miễn là vi phạm hợp đồng thì đền bù đúng trong điều khoản hợp đồng. Ko thì sinh ra cái hợp đồng làm mịa gì.
Ca sỹ có đòi 86 triệu hay 1 tỷ cũng chả sao cả, đồng ý thì ký hợp đồng, Ko thì ca sỹ ký với chỗ khác. Hay là quen hợp đồng miệng rồi?

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Ô, hay nhỉ

Tính bà này lươn lẹo
Nhận hát cho chương trình quê hương, rồi sau thấy sô thơm hơn, lấy lý do....quên để hủy kèo

intl

Xe tải
Mỗi tội ký 10 hợp đồng rồi huỷ 9 để chọn cái được giá nhất thì là thiếu đạo đức nghề nghiệp, dù là có đền bù.

Giao dịch dân sự bằng miệng cũng được coi là hợp đồng. Nếu lợi dụng giao dịch bằng miệng vô bằng vô cớ để lật lọng thì cũng thiếu đạo đức nghề nghiệp.

Kể cả 1 lúc ký 10 hợp đồng cũng chả sao nhé. Miễn là vi phạm hợp đồng thì đền bù đúng trong điều khoản hợp đồng. Ko thì sinh ra cái hợp đồng làm mịa gì.
Ca sỹ có đòi 86 triệu hay 1 tỷ cũng chả sao cả, đồng ý thì ký hợp đồng, Ko thì ca sỹ ký với chỗ khác. Hay là quen hợp đồng miệng rồi?

Chỉnh sửa cuối:

supporter

Xe điện
Mỗi tội ký 10 hợp đồng rồi huỷ 9 để chọn cái được giá nhất thì là thiếu đạo đức nghề nghiệp, dù là có đền bù.
Cái được giá nhất có liệu đủ đền bù 9 cái kia ko?
Muốn ko hủy hợp đồng thì đặt phí hủy hợp đồng cao vào. Phạt hủy hợp đồng 10 tủ xem có ai hủy ko?
Muốn rõ ràng thì trưng cái hợp đồng lên, làm gì có chuyện ký hợp đồng rồi sau đó lại thương lượng giá 86 triệu, ko thương lượng được nên ca sỹ hủy hợp đồng

intl

Xe tải
À đang nói lại câu ký 10 hợp đồng rồi huỷ thôi, chứ không phải trường hợp cô ca sĩ này vì cô ý không ký đến 10 cái.

Trường hợp đã ghép nhạc được hiểu là đã có thoả thuận đồng ý tham gia chương trình. Sau đó trước 48 tiếng của chương trình thì huỷ không tham gia vì bận show khác.

Kể cả thực thi theo đúng hợp đồng (ví dụ: có đền bù), không có nghĩa là đạt chuẩn mực đạo đức nghề nghiệp.

Cái được giá nhất có liệu đủ đền bù 9 cái kia ko?
Muốn ko hủy hợp đồng thì đặt phí hủy hợp đồng cao vào. Phạt hủy hợp đồng 10 tủ xem có ai hủy ko?
Muốn rõ ràng thì trưng cái hợp đồng lên, làm gì có chuyện ký hợp đồng rồi sau đó lại thương lượng giá 86 triệu, ko thương lượng được nên ca sỹ hủy hợp đồng

supporter

Xe điện
À đang nói lại câu ký 10 hợp đồng rồi huỷ thôi, chứ không phải trường hợp cô ca sĩ này vì cô ý không ký đến 10 cái.

Trường hợp đã ghép nhạc được hiểu là đã có thoả thuận đồng ý tham gia chương trình. Sau đó trước 48 tiếng của chương trình thì huỷ không tham gia vì bận show khác.

Kể cả thực thi theo đúng hợp đồng (ví dụ: có đền bù), không có nghĩa là đạt chuẩn mực đạo đức nghề nghiệp.
Có tiền đền bù thì cứ ký rồi hủy thôi. Bất kể bên nào khi ký hợp đồng đều phải chấp nhận rủi ro đối tác ko thực hiện hợp đồng. Thế mới sinh ra cái điều khoản phạt trong hợp đồng.
Cụ có nghĩ đến trường hợp kêu cứ ghép nhạc đi, ký hợp đồng sau không. AT giục nhưng ko đưa hợp đồng ra nên cô ấy ký với bên khác. Chứ làm gì có chuyện ký hợp đồng rồi xong mới lại kêu thỏa thuận catxe.
Cụ cho hỏi định nghĩa chuẩn mực đạo đức nghề nghiệp là gì vậy?

intl

Xe tải
À, chuẩn mực đạo đức nghề nghiệp của cụ có thể không cùng chuẩn mực của tôi.
Cụ có thể cho rằng ký 10 hợp đồng, đến phút chót huỷ 9 chọn 1 là có đạo đức, còn tôi thì cho là không.

Có tiền đền bù thì cứ ký rồi hủy thôi. Bất kể bên nào khi ký hợp đồng đều phải chấp nhận rủi ro đối tác ko thực hiện hợp đồng. Thế mới sinh ra cái điều khoản phạt trong hợp đồng.
Cụ có nghĩ đến trường hợp kêu cứ ghép nhạc đi, ký hợp đồng sau không. AT giục nhưng ko đưa hợp đồng ra nên cô ấy ký với bên khác. Chứ làm gì có chuyện ký hợp đồng rồi xong mới lại kêu thỏa thuận catxe.
Cụ cho hỏi định nghĩa chuẩn mực đạo đức nghề nghiệp là gì vậy?

lum..zzz

Xe điện
Chủ thớt có vấn đề về nhận thức, hoặc thù riêng
Chuẩn, em thấy giọng cay cú lắm. Còn quan điểm em thấy bt, bh cái gì cũng chuyên nghiệp dần lên rồi, Hợp động ký vào bỏ thì đền. Mà cụ Tiến Thọ nói rõ rồ. Cô AT có sai đâu

supporter

Xe điện
À, chuẩn mực đạo đức nghề nghiệp của cụ có thể không cùng chuẩn mực của tôi.
Cụ có thể cho rằng ký 10 hợp đồng, đến phút chót huỷ 9 chọn 1 là có đạo đức, còn tôi thì cho là không.
Cụ chắc quen với hợp đồng mồm nên cũng thông cảm cho cụ.
Còn đừng mang cái câu đạo đức nghề nghiệp ra trong trường hợp này, về ngẫm nghĩ xem câu đó nghĩa là gì đã rồi hẵng mang ra ví dụ. Chứ ko thì nói như 1 con vẹt thôi

intl

Xe tải
À ừ, tôi cũng không có ý định vận dụng IQ hay suy nghĩ gì thêm để giải thích cho cụ về khái niệm này vì đơn giản là các mức đặt ra khác nhau xa quá ;)

Cụ chắc quen với hợp đồng mồm nên cũng thông cảm cho cụ.
Còn đừng mang cái câu đạo đức nghề nghiệp ra trong trường hợp này, về ngẫm nghĩ xem câu đó nghĩa là gì đã rồi hẵng mang ra ví dụ. Chứ ko thì nói như 1 con vẹt thôi

supporter

Xe điện
À ừ, tôi cũng không có ý định vận dụng IQ hay suy nghĩ gì thêm để giải thích cho cụ về khái niệm này.
IQ không tốt lắm thì đừng cố mà vận dụng cụ ạ. Bởi vì càng dùng càng thấy cụ chả hiểu cái mịa gì, nói như 1 con vẹt