[Funland] Anh Thơ lại bỏ show "hét cát sê 36 triệu đồng"?

holland

Xe tăng
Show "Mạch nguồn ví,giặm" xem qua youtube vẫn thấy rất hấp dẫn, toàn bài hát hay, ca sĩ hát hay. Chúc mừng show đã thành công rực rỡ.
Vụ Anh Thơ bỏ show chắc mới đầu định chạy 2 show cùng 1 hôm, hát xong chỗ này phi về chỗ kia hát nhưng sau có thể do được xếp hát ở vị trí không kịp, show "Mạch nguồn ví giặm" các ca sỹ hát xong không ai về mà ra chào khán giả cuối chương trình nên thấy không kịp đi 2 show thì đành hủy 1 show.
Ca sỹ Bùi Lê Mận và Đinh Trang hát thay Anh THơ 2 bài "Khúc hát sông quê" và 'Xa khơi" không kém mà lại trẻ đẹp hơn. Nói chung không có AT cũng chả sao.

Dream Thai

Xe điện
Show "Mạch nguồn ví,giặm" xem qua youtube vẫn thấy rất hấp dẫn, toàn bài hát hay, ca sĩ hát hay. Chúc mừng show đã thành công rực rỡ.
Vụ Anh Thơ bỏ show chắc mới đầu định chạy 2 show cùng 1 hôm, hát xong chỗ này phi về chỗ kia hát nhưng sau có thể do được xếp hát ở vị trí không kịp, show "Mạch nguồn ví giặm" các ca sỹ hát xong không ai về mà ra chào khán giả cuối chương trình nên thấy không kịp đi 2 show thì đành hủy 1 show.
Ca sỹ Bùi Lê Mận và Đinh Trang hát thay Anh THơ 2 bài "Khúc hát sông quê" và 'Xa khơi" không kém mà lại trẻ đẹp hơn. Nói chung không có AT cũng chả sao.
Làm ăn Pro tí đi nhỉ, cả 2 bên, bên nào vi phạm phạt theo HĐ, đây cứ nhờ mồm, hủy mồm thì trách ai đây :(

holland

Xe tăng
Làm ăn Pro tí đi nhỉ, cả 2 bên, bên nào vi phạm phạt theo HĐ, đây cứ nhờ mồm, hủy mồm thì trách ai đây :(
HÌnh như tiền đã nhận rồi thì phải. Nếu tiền nhận rồi thì yếu tố mồm cũng không ảnh hưởng lắm.
Nói chung đây là show tri ân nên xem rất cảm động và hấp dẫn dù mình không phải người Nghệ An cũng chẳng có tí liên quan. Nói thật, biết đến show là do lùm xùm này. Không ngờ các ca sỹ trong chương trình hát hay thế, mà lại khá trẻ đẹp. Show đã thành công thật rực rỡ.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cụ nghe này:
- HĐH và AT đã có Hợp đồng với nhau bằng lời nói, tin nhắn, điện thoại. AT đã đồng ý và nhận tiền từ Hội (có nghĩa là Hợp đồng đã được thực hiện)
Sau khi hủy sô thì AT đã chuyển trả số tiền đã nhận.
Đây cụ! Không biết thì hỏi mới là người tử tế! :)

Em vừa tìm hiểu Hợp đồng dân sự bằng lời nói có giá trị chứng minh rất thấp. Còm trên em bàn với cụ BMW X10 nếu có hợp đồng (bằng văn bản) trưng ra thì AT đi bằng vành rồi
Cảm ơn cụ đã cung cấp thông tin bổ ích. E đã vodka cụ
Hì hì, hợp đồng miệng là khi bác gọi taxi đi vài km. Nhưng nếu bác đi từ Nghệ An đến HN thì nó không phải là hợp đồng miệng đâu ạ.
Cụ show thêm cái biên bản hoặc sms nhận tiền và trả tiền để rộng đường cho các cụ trên đây phê bình mợ AT đi :D
Để làm gì cụ?
Mà ngay cả Anh Thơ cũng công nhận đã nhận tiền và sau khi hủy sô thì chuyển trả cho bên kia rồi. Cụ đọc trên báo, phần trả lời của Anh Thơ có nói đến đấy!
Quyết ăn thua đủ 1 nữ ca sỹ. Cộng đồng Nghệ nhân nổi thị phi cả nước, báo chí, fây, forum, tai to mặt lớn có cả. Em thấy ái ngại cho văn hóa con người xứ ấy.

Trong mỗi hợp đồng tử tế, cho dù là dân sự, hay chính quyền, thương mại hay chính trị ở khắp nơi trên thế giới, không loại trừ bất cứ một quốc gia nào kể cả Việt Nam, đang diễn ra hằng ngày đều có một điều khoản bất thành văn (hoặc thành văn) là điều khoản "Force majeure"" ("Trường hợp bất khả kháng"0.
VÀ. trong trường bất khả kháng thì hợp đồng đó được phép không thi hành nhưng có đền bù t)eo thỏa thuận hay do trọng tài phân xử (quyết định).

Cụ thể, hợp đồng bằng tiền thì đền bù bằng tiền, nếu cần thiết (do không đạt thỏa thuận) thì ra trước tòa án phân xử, và cũng chỉ là đền bù bằng tiền cho những thiệt hại nếu có (và chứng minh được) Ở đây, cho dù có hợp đồng (HĐ miệng) thì cái hợp đồng này không phải bằng danh dự mà bắt người ta đền bù bằng danh dự như thế này!

- BCH Hội ĐHNA không chủ trương thông tin vụ này ra ngoài, mà chỉ giải thích trong nhóm kín của Hội. Việc giải thích này là điều cần thiết phải làm, vì hai tháng qua mọi người vẫn tin rằng có ca sĩ AT hát chính trong chương trình. Nay AT hủy kèo thì Hội phải thông báo để không người khác lại nghĩ "treo đầu dê bán thịt chó". Thông tin lọt ra ngoài là do các thành viên đồng hương bất bình nên lên tiếng trên Facebook.

Đấy là chửa nói HĐ cho dù là miệng cũng thường mang/có (hàm chứa) tính chất bí mật, nên việc tiết lộ là vi phạm luật (nguyên tắc) "Disclosure" và phải truy tố khi gây ảnh hưởng đến uy tín của ca sỹ AT.

Quý ông bà "thành viên đồng hương bất bình" bẩn bựa, vô thiên vô pháp này, chuẩn bị mà hầu tòa nếu vụ việc đi xa hơn!

Chỉnh sửa cuối:

Dream Thai

Xe điện
HÌnh như tiền đã nhận rồi thì phải. Nếu tiền nhận rồi thì yếu tố mồm cũng không ảnh hưởng lắm.
Nói chung đây là show tri ân nên xem rất cảm động và hấp dẫn dù mình không phải người Nghệ An cũng chẳng có tí liên quan. Nói thật, biết đến show là do lùm xùm này. Không ngờ các ca sỹ trong chương trình hát hay thế, mà lại khá trẻ đẹp. Show đã thành công thật rực rỡ.
Thôi cứ mời mấy e tre trẻ xinh xinh, nó hát nhiệt tình, ko đòi tiền catxe cao, ko chảnh choe, cho mấy bà sồn sồn next đi cc nhỉ :), e cứ là thầy già con hát trẻ

quy la tien

Xe điện
Ba Chúc chỗ thầy vừa lên chức. ^:)^
"Xứ lạ" nơi ả lại xuống ... :D
.....Mồm.
Em xin phép tiếp 1 từ sau dấu chấm lửng, iem kg rành thơ nhưng nghe nó vần, xuôi tai.
Mồm trên hay dưới thì iem kg dỏ!

QUANG1970

Xì hơi lốp
.....Mồm.
Em xin phép tiếp 1 từ sau dấu chấm lửng, iem kg rành thơ nhưng nghe nó vần, xuôi tai.
OK mà bác! =D>
Mồm, đồ, tiền, quần, ........................ :D

Mồm trên hay dưới thì iem kg dỏ!
Thường thì cái "mồm dưới" thì người ta gọi là "mép" thế nên mới có câu "Mồm ngang, mép dọc". :P

Mồm trên ngoác rộng, chừng bao sải??? :-/
Mép dưới banh to, đủ cả người! :))

Mồm trên ngoác rộng, vào bao sải??? :-/
Mép dưới banh to, lọt một người! :))

QUANG1970

Xì hơi lốp
Thôi cứ mời mấy e tre trẻ xinh xinh, nó hát nhiệt tình, ko đòi tiền catxe cao, ko chảnh choe, cho mấy bà sồn sồn next đi cc nhỉ :), e cứ là thầy già con hát trẻ

Thầy già kiến thức chừng bao nả?
Hát trẻ mồm ngang rõ cả gang!

Thầy già kiến thức được mấy nả?
Hát trẻ âm môn phô tày gang!

hoviethung

Xe lăn
Mình cũng s
OK mà bác! =D>
Mồm, đồ, tiền, quần, ........................ :D

Thường thì cái "mồm dưới" thì người ta gọi là "mép" thế nên mới có câu "Mồm ngang, mép dọc". :P

Mồm trên ngoác rộng, chừng bao sải??? :-/
Mép dưới banh to, đủ cả người! :))

Mồm trên ngoác rộng, vào bao sải??? :-/
Mép dưới banh to, lọt một người! :))
Mép dưới của cụ còn nhỏ đó. Với HXH thì nó bằng cái giếng làng luôn:
Cỏ gà lún phún leo quanh mép.
Cá diếc le te lách giữa dòng.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Mình cũng s
Mép dưới của cụ còn nhỏ đó. Với HXH thì nó bằng cái giếng làng luôn:
Cỏ gà lún phún leo quanh mép.
Cá diếc le te lách giữa dòng.

Bác chịu khó vào xxx.phim, coi mục "BEAST" thì sẽ thấy và hiểu mấy câu sau về độ "nhớn" của cái mép, mà bác đang mơ tưởng khi đề cập:

Gà cá, xem chừng, ra đủ cả! :D
Ngựa trâu, thấy rõ, vẫn vừa ........ lòng. :P

TUCSON9389

Xe điện
Cụ cho em xin quy định của pháp luật công nhận HỢP ĐỒNG miệng, tin nhắn, điện thoại như cụ nói
Em nghe đây ạ!
chán cụ quá. học luật đi rồi mới lên trên này tranh luận với các cụ ở đây nhé, kẻo bị mắng cho là biết thì thưa thớt, ko biết thì dựa cột mà nghe

TUCSON9389

Xe điện
Cụ không phải ĐV nên chưa được đọc quy định điều lệ Đ. Các ca sĩ trên toàn là GV và ĐV nên phải chấp hành dù bị ức chế lè lưỡi.
Thế nên cụ nào đang làm ở ngoài quen rồi mà vào nhà nước làm thì chắc chỉ chịu được 2 tháng là lại bỏ ra ngoài thôi. :))
em ko biết liệu mấy cs này có vào Đ ko ấy, giảng viên ở các trường ko nhiều người vào, mấy ông văn nghệ sĩ chắc càng ít, trừ khi ông nào muốn tiến thân bằng con đường chính trị.
theo ngu hiểu của em, chắc họ chả dại gì chui vào cái rọ kia, vì tiền kiếm đâu có khó, con đường ch trị thì chắc là ko rồi
còn nếu là đv thì thế nào cũng dính kỷ luật đảng. cái lão bt thối kia nó có vin vào luật công chức viên chức để kỷ luật cụ ạ. chắc chắn họ là viên chức NN rồi

aladanh

Xe tăng
chán cụ quá. học luật đi rồi mới lên trên này tranh luận với các cụ ở đây nhé, kẻo bị mắng cho là biết thì thưa thớt, ko biết thì dựa cột mà nghe
Cụ chán e thì e cũng chịu thôi. E ko biết thì em hỏi, có sao ko cụ?

hoviethung

Xe lăn
Cụ chán e thì e cũng chịu thôi. E ko biết thì em hỏi, có sao ko cụ?
Điều 401 luật Dân Sự 2015 có cụ đã dẫn rồi đó về hình thức hợp đồng dân sự có thể được giao kết bằng 3 hình thức lời nói, văn bản và các hành vi cụ thể. Các hình thức này đều có giá trị pháp lý cả. Vấn đề còn lại chỉ là cụ không muốn hiểu hoặc là cố tình không muốn hiểu thôi?

aladanh

Xe tăng
Điều 401 luật Dân Sự 2015 có cụ đã dẫn rồi đó về hình thức hợp đồng dân sự có thể được giao kết bằng 3 hình thức lời nói, văn bản và các hành vi cụ thể. Các hình thức này đều có giá trị pháp lý cả. Vấn đề còn lại chỉ là cụ không muốn hiểu hoặc là cố tình không muốn hiểu thôi?
Cụ ấy trả lời em, em đã cảm ơn và vodka đầy đủ rồi mà. Cụ còn lấn cấn điều gì chăng?

Vinhdq164

Xe buýt
Cụ ấy trả lời em, em đã cảm ơn và vodka đầy đủ rồi mà. Cụ còn lấn cấn điều gì chăng?
ah cái kiểu tìm dc lí do để lấp liếm cho sự thiếu hiểu biết của m ấy mà cụ. Hoặc kiểu đạo đức giả ấy. K biết có thù hằn gì vs cs k mà tìm đủ mọi bài, mọi lí do để nói dc.

aladanh

Xe tăng
ah cái kiểu tìm dc lí do để lấp liếm cho sự thiếu hiểu biết của m ấy mà cụ. Hoặc kiểu đạo đức giả ấy. K biết có thù hằn gì vs cs k mà tìm đủ mọi bài, mọi lí do để nói dc.
Em tưởng cụ thớt định "phong sát" em nên em hỏi kỹ để còn xin lỗi cụ ấy. Sợ quá!

pooka

Xe container
em ko biết liệu mấy cs này có vào Đ ko ấy, giảng viên ở các trường ko nhiều người vào, mấy ông văn nghệ sĩ chắc càng ít, trừ khi ông nào muốn tiến thân bằng con đường chính trị.
theo ngu hiểu của em, chắc họ chả dại gì chui vào cái rọ kia, vì tiền kiếm đâu có khó, con đường ch trị thì chắc là ko rồi
còn nếu là đv thì thế nào cũng dính kỷ luật đảng. cái lão bt thối kia nó có vin vào luật công chức viên chức để kỷ luật cụ ạ. chắc chắn họ là viên chức NN rồi
Đương nhiên làm giảng viên có tên tuổi ở học viện thì phải là Viên chức và ĐV rồi cụ.