[Funland] Ảnh Tết thời bao cấp

Race Dead

Xe điện
Trời lạnh, nhớ thời co ro ăn bỏng ngô quá chụy ơi. Giờ co ro mút cá trên bè thì thú phải biết :))
Cái thời mà co ro có bỏng Ngô ăn là thời nào thế ạ ? Chắc nhà có điều kiện .

Em , đói rét áo ko đủ mặc toàn phải đi bẻ trộm chuối xanh rồi nướng , chén thay cơm :))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chửa thấy cụ nào kể chuyện moi trộm khoai lang rồi nướng nhề.
Không hiểu sao những củ khoang lang ở đầu luống khoai thường to và ngon...

Nhớn lên tí biết đi tán gá i mới thấy các Cụ xưa cũng sành ăn sành chơi nên.mới có câu truteefn miệng " G ái đầu làng,lang đầu luống".
G ái đầu làng thường sớm dậy thì, biết ăn.mặc , nom.phổng phao sớm hơn bạn bè cùng trang lứa ở xóm bãi, xóm giữa...cụ Vịtxanh nhể?
Cụ đừng doạ em.
Bọn gái í là nỗi hãi hùng của em đới.
Xưa em tuyền bị chúng nó bắt nạt :((

pain

Xe ba gác
Cái thời mà co ro có bỏng Ngô ăn là thời nào thế ạ ? Chắc nhà có điều kiện .

Em , đói rét áo ko đủ mặc toàn phải đi bẻ trộm chuối xanh rồi nướng , chén thay cơm :))
Dạ thuở 81-85, điều kiện gì đâu cụ. Em nhớ khoảng ( k chính xác) 1-2 đồng là thoải mái. Mưa rét, quấn chăn ngồi cạnh cửa sổ, đọc truyện tay thì nhón bỏng ngô. Há chẳng thú lắm ru:))

Sau này lên cấp 3, đi học về qua Hồ Gươm, cả lũ trai gái mua bỏng đựng vào cặp rồi ngồi bãi cỏ chém gió:D

Vulcan V70

Xe trâu
Dạ thuở 81-85, điều kiện gì đâu cụ. Em nhớ khoảng ( k chính xác) 1-2 đồng là thoải mái. Mưa rét, quấn chăn ngồi cạnh cửa sổ, đọc truyện tay thì nhón bỏng ngô. Há chẳng thú lắm ru:))

Sau này lên cấp 3, đi học về qua Hồ Gươm, cả lũ trai gái mua bỏng đựng vào cặp rồi ngồi bãi cỏ chém gió:D

Ngô rang chứ Cụ.
Nhai như ngựa mãi nó mới nát.
Ăn món này khát nước kinh.
Bọn cháu đi học hay rang ngô hoặc thóc nếp ( tuốt trộm của HTX)... nhét trong túi quần vừa đi vừa nhá

pain

Xe ba gác
Ngô rang chứ Cụ.
Nhai như ngựa mãi nó mới nát.
Ăn món này khát nước kinh.
Bọn cháu đi học hay rang ngô hoặc thóc nếp ( tuốt trộm của HTX)... nhét trong túi quần vừa đi vừa nhá
Bỏng ngô cụ ạ. Ngô nếp hoặc tẻ họ bỏ vào lò dạng cái chum, nổ như pháo

Chu An

Xe điện
Bỏng ngô cụ ạ. Ngô nếp hoặc tẻ họ bỏ vào lò dạng cái chum, nổ như pháo
Họ cho vào một cái ống gang to cỡ quả đạn pháo cối. Cái ống này có nắp, có khóa chốt và có tay quay. Thợ nổ bỏng sẽ quay ống gang bên trong đựng ngô này trên ( hoặc trong) một cái hỏa lò, căn giờ cho chuẩn, rút cái ống ra dúi vào một góc nhà, khều mở cái nắp. Vậy là "bùm", ngô bắn đầy ắp cái góc nhà đó.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

trinhhunghb

Xe lăn
Em vào xem các cụ kể về thời xếp hàng . Em ngày ý cứ nghe tiếng lợn kêu là em mai phục mang cặp lồng xang bên thực phẩm xin nước Xuýt luộc lòng . Hôm nào cô thực phẩm múc phải cục dồi vỡ thì trúng quả cười tít mắt

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em là đàn em thôi, nhà em ở góc Hồ Xuân Hương - Nguyễn Bỉnh Khiêm ạ.
Xưa em hay chơi lang thang trong cái ngõ Tràng an xiên từ phố Huế sang Triệu việt vương gần mạn nhà cụ.
Giời mưa, ngập, em cùng bọn phố Huế ra hàng dầu Bà Triệu phá các téc nổi :))