[Thảo luận] Anh Tạch lại tố...

CuTiVoDich

Xe điện
Cổ vũ cho anh Tạch, cơ mà cơ quan chức trách có làm đến nơi đến chốn không mới là vấn đề các cụ nhỉ:(

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em nói thật là anh Tạch chả dựa vào đâu để tố cáo này nọ cả. Tại vì Vietnam Register ( Cục đăng kiểm Việt Nam) còn chưa có một quy định gì thì làm sao bảo các hãng theo chuẩn đó được

Lấy ví dụ đơn giản nhất là Vietnam Register mới chỉ đưa ra nồng độ khí thải tiểu chuẩn là euro2 (như thế thì tất cả các xe sản xuất đều đạt hơn tiểu chuẩn này) tại hầu như các hãng xe sản xuất, các xe lắp ráp ở VN đã là Euro 3 hoăc Euro 4 rồi. Thế sao xe các hãng xe đấy không quảng cáo là xe nó xịn hơn nhiều tiêu chuẩn quy định đi

Nói chung là tại quản lí của Vietnam chứ ko phải do các hãng. Trình độ dân mình chưa bắt ép được chứ ko phải tại vì nó kém. Nói thật là ở Vietnam register chưa ra luật các xe phải bị kiểm định theo tiêu chuẩn, ví dụ: thân vỏ, an toàn, lốp xe ...thì các hãng mới theo

Còn kiện cáo mà ko dựa vào tiểu chuẩn nào như anh Tạch, chả dựa vào đâu, luật gì mà kiện cáo lên mặt báo thì thật đáng gọi là...kẻ cơ hội để dìm hàng hãng này hãng nọ.

Hay là các hãng sản xuất xe khác thuê ông này để làm vậy ? Người đọc báo cũng nên suy nghĩ một chút chứ ko phải hơi tí mà hùa theo số đông được đâu
Cụ là nhân viên bán hàng hay chủ hãng Toy thía???x-(

becare

Xe hơi
em ko biết có cụ nào xem trên tivi hôm cục trưởng đăng kiểm lên trả lời pv ko !
Cục trưởng nói : Toy ng ta đã tự nhận và đưa ra con số xe bị lỗi, toy còn chủ động thông báo về xe camry đấy, anh Tạch có phát hiện đc ra Cam bị lỗi đâu,.......

hôm nghe câu này, em thấy ức chế quá, quá nản về trách nhiệm của cơ quan QLNN.

sodiachinh

Xe buýt
Em ủng hộ anh Tạch

Cám ơn anh rất nhiều!

thanhlt1979

Xe tải
Theo Em nên kêu goi tẩy chay Toy, chứ để chúng nó coi mình như vịt thế này a cay lắmx-(
Cơ mà em đang đi zace mới đau chứ, ai mua em bán đúng giá cho:-w
bác phải tẩy chay như kiểu ng Trung quốc tẩy chay hàng Nhật những năm 1940 í, mang ra đốt, phá hết hàng của toy đi, ko thèm dùng nữa, =))

HVB

Xe tăng
em chả hiểu sao bao vụ hết chân ga kẹt trên thế giới, rồi đến ở VN là tôn vỏ xe ko nguyên tấm mà nhiều miếng nhỏ hàn ghép lại, cho tới những lỗi vừa rồi mới đc tố cáo (nếu có vài người dũng cảm nữa có khi còn ra một mớ lỗi), vậy mà ngiườii VN mình vẫn quan niệm xe Toy chắc, bền nhỉ?

polizia

Xe container
Anh này bây giờ xì ra hơi muộn, để nó bán ra gần 7 vạn xe rồi mới xì, nếu xì ngay từ đầu thì còn hoan hô nữa.

Hoakhi

Xe hơi
E trộm nghĩ, OF nhà mình lập quỹ "Mr Tạch foundation" để ủng hộ những trường hợp như cụ Tạch thì hay biết mấy. Nhờ có cụ Tạch mà các hãng SX xe Vịt chắc phải xem lại cách ứng xử với "thượng đế".

bizviet

Xe điện
Thực ra ở ta, khi tai nạn xẩy ra việc điều tra nguyên nhân rất sơ sài. Đa phần muốn giải quyết nhanh để khỏi phiền phức. Có điều tra thì nguyên nhân tai nạn đều qui cho người lái hoặc yếu tố ngoại cảnh. Cũng có đôi ba trường hợp do bị lỗi của xe, nhưng cũng chỉ đến thế thôi, rất ít trường hợp điều tra kỹ xem trục trặc do xe là do nhà sản xuất hay là do nguyên nhân khác. Mà nguyên nhân khác cũng nhiều vì nhiều xe rất cũ.

Ngoài các vấn đề nêu trên thì phần lớn xe đều chạy <80km/h (chạy nhanh mà tai nạn thì đều bị phê bình trên báo là chạy quá tốc độ - xe điên- mà gây tai nạn nói chung lại qui cho lái xe). vì chạy tốc độ thấp nên các lỗi nhà sản xuất ảnh hưởng rất ít (kể cả cái lỗi phanh mà chú Tạch nói) chính vì vậy mà Toy nó có thể giảm chi phí bằng cách hạ thấp tiêu chuẩn cũng chẳng sao. Xe Đức tiêu chuẩn cao thì lại đắt, mà cũng vì tiều chuẩn cao nên mới "gần" hỏng máy nó đã báo để bắt các cụ phải thay (lại bị chửi là đồ dã man, hay moi xiền của bố kekekek), mà thay là phải thay cả cụm kekekeke (mà như thế mới đảm bảo các cụ ạ)

Chỉnh sửa cuối:

lai thue

Xe điện
hỏng đến đâu, nguy hiểm cỡ nào thì dân mình vẫn mua oto TOY, xe máy của HONDA, em cực gét 2 đang đóng quân ở VN này, nếu các bác có lòng yêu mến 2 thằng này thì mua xe nhập nhé

thumb

Xe hơi
Anh Tạch sắp mở gara riêng rùi nhỉ

moonlight

Xe tăng
Cũng tại ở dưới thì dân ta sùng bái Toy 1 cách mù quáng quá, thằng toy thấy thế nó lại càng thịt cho chúng mày chết. Nhỡ có sao thì nó chỉ cần "nói khó" với mấy anh "ở trển" 1 câu là xong ý mà. Trên đè xuống dưới ủn lên, N.T. Dùng kiểu gì chả chết!

koj.k0ol

Xe tăng
Em nói thật là anh Tạch chả dựa vào đâu để tố cáo này nọ cả. Tại vì Vietnam Register ( Cục đăng kiểm Việt Nam) còn chưa có một quy định gì thì làm sao bảo các hãng theo chuẩn đó được

Lấy ví dụ đơn giản nhất là Vietnam Register mới chỉ đưa ra nồng độ khí thải tiểu chuẩn là euro2 (như thế thì tất cả các xe sản xuất đều đạt hơn tiểu chuẩn này) tại hầu như các hãng xe sản xuất, các xe lắp ráp ở VN đã là Euro 3 hoăc Euro 4 rồi. Thế sao xe các hãng xe đấy không quảng cáo là xe nó xịn hơn nhiều tiêu chuẩn quy định đi

Nói chung là tại quản lí của Vietnam chứ ko phải do các hãng. Trình độ dân mình chưa bắt ép được chứ ko phải tại vì nó kém. Nói thật là ở Vietnam register chưa ra luật các xe phải bị kiểm định theo tiêu chuẩn, ví dụ: thân vỏ, an toàn, lốp xe ...thì các hãng mới theo

Còn kiện cáo mà ko dựa vào tiểu chuẩn nào như anh Tạch, chả dựa vào đâu, luật gì mà kiện cáo lên mặt báo thì thật đáng gọi là...kẻ cơ hội để dìm hàng hãng này hãng nọ.

Hay là các hãng sản xuất xe khác thuê ông này để làm vậy ? Người đọc báo cũng nên suy nghĩ một chút chứ ko phải hơi tí mà hùa theo số đông được đâu
cái này dựa vào thông số của hãng đưa ra chứ còn dựa vào cái gì nữa...

minh0075

Xe điện
Xe lắp tại Vn,phim Vn,bóng đá VN..v..v..hehehe...em ứ chơi.Thật,cụ nào chởi e cũng nói cho bằng thật.

Can Khuong

Xe tải
Em nghĩ Toy đã bị anh Tạch tố, nhưng các hãng ô tô LD khác cũng chả hoàn hảo đâu, chỉ là chưa có người như anh Tạch ở các hãng đó thôi, em chán cái VAMA lâu rồi, chả thằng nào trong cái VAMA ấy làm ăn tử tế đâu các cụ ạ, cái này thì chắc chắn nguyên nhân từ chiến lược sản xuất ô tô của VN mà ra thôi! mà lạ cái là những cái gọi là chiến lược ở VN mình tuy hiện tại chửa ra làm sao cả nhưng lúc nào cũng thòng vào một câu "Tầm nhìn đến năm ....". Rõ thật là hiện tại còn chưa biết làm thế nào mà cứ thích tầm nhìn xa xa tí!!!