anh Tạch còn tố cả Vinamilk nè , chắc vẫn là anh Tạch này

Songnam

Xe hơi
Đến bao giờ có cụ nào kiện các hãng xe tăng giá bán so với giá niêm yết các cụ nhỉ? VD Honda chẳng hạn. E ko hiểu cái hội gọi là Bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng chạy đi đâu hết rồi? rao 1 đằng..bán nẻo bao nhiêu năm rồi vẫn sống trơ trơ ra đấy...e là e đến ạ các cụ Việt Nam ...đúng là "Nói 1 đằng làm 1 nẻo, ko biết đg nào mà lần"
Cụ không nghe câu: MGƯỜI MỸ NÓI LÀ LÀM. NGƯỜI NHẬT LÀM NHIỀU HƠN NÓI. NGƯỜI TRUNG QUỐC NÓI MỘT ĐƯỜNG LÀM MỘT NẺO. còn NGƯỜI VIỆT NAM thì NÓI MÀ KHÔNG LÀM.

Em là em rất tâm đắc với kết luận này các cụ ạ, nghĩ thì xấu hổ thật nhưng rành đúng:D

nouvo

Xe tăng
Đúng là cía con người của bác ý!!!!!
Thế mà có mấy bác cứ bảo bác ý làm vì mục đích này, nọ...

luukhe

Xe máy
Bác Tạch này càng ngày càng nổi tiếng

nhatrekhongbo

Xe tải
Bác Tạch thật tuyệt. Hy vọng bác và gia đình bình an vô sự.

classic2k6

Xe tải
chúng ta nên thành lập Hội những người phát cuồng vì bản lĩnh của anh Tạch :D

luanpro2411

Xe hơi
Cụ không nghe câu: MGƯỜI MỸ NÓI LÀ LÀM. NGƯỜI NHẬT LÀM NHIỀU HƠN NÓI. NGƯỜI TRUNG QUỐC NÓI MỘT ĐƯỜNG LÀM MỘT NẺO. còn NGƯỜI VIỆT NAM thì NÓI MÀ KHÔNG LÀM.

Em là em rất tâm đắc với kết luận này các cụ ạ, nghĩ thì xấu hổ thật nhưng rành đúng:D
Chuẩn luôn bác

xe365vn

Xe container
nếu ko có hy sinh làm sao có đc ngày hôm nay :(

DeM_PLK

Xe đạp
Anh Tạch này em nghĩ cũng dễ tạch lắm =))

Loong Phoong

Xe điện
anh Tạch bây giờ thành HOTBOY rồi

Tranbinh

Xe hơi
có vài người thấy mình làm được một vài việc tốt liền cho rằng mình có quyền phát biểu nhưng câu " bất hủ" và muốn mọi người cần phải theo " châm ngôn " đó làm làm

dichoidithoi

Xe máy
Đến bao giờ có cụ nào kiện các hãng xe tăng giá bán so với giá niêm yết các cụ nhỉ? VD Honda chẳng hạn. E ko hiểu cái hội gọi là Bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng chạy đi đâu hết rồi? rao 1 đằng..bán nẻo bao nhiêu năm rồi vẫn sống trơ trơ ra đấy...e là e đến ạ các cụ Việt Nam ...đúng là "Nói 1 đằng làm 1 nẻo, ko biết đg nào mà lần"
Ôi trời ơi, cụ đã đến cái trụ sở của cái Hội này chưa, rách rưới không sao kể hết, ở phố Tôn Thất Tùng, tôi không hiểu khi khách đến thì họ nghĩ sao về Hội BVNTD của VN khi lại có thể ở trong cái cơ sở đó, cả Hội có đúng 5 nhân sự, thật là thảm. Còn cái ông Hôi trưởng gì đó mà hay lên báo trả lời ấy thì chỉ được cái khua môi múa mép thôi chứ có làm được cái gì đâu, các báo chằng qua cần lấy ý kiến để đưa vào cho có thông tin của bên này bên kia chứ chính ra nhà báo cũng khinh cái Hội này bỏ xừ

taychoitapsu

Xe buýt
anh Tạch bây giờ thành HOTBOY rồi
Mời các bạn theo dõi bản tin thời sự (26/4).

Sáng 26/4 tại Hà Nội, tại trụ sở Liên hiệp các hội Khoa học và Kỹ thuật Việt Nam (VUSTA) đã diễn ra Tọa đàm “Thức tỉnh trách nhiệm – truyền thông với đạo đức và trách nhiệm của doanh nghiệp”. Tọa đàm do Trung tâm Nghiên cứu Truyền thông Phát triển (RED), đơn vị thành viên của VUSTA, tổ chức; Giáo sư - Tiến sĩ, Đại biểu Quốc hội Nguyễn Minh Thuyết chủ trì.

Cuộc tọa đàm “Thức tỉnh trách nhiệm” do Trung tâm Nghiên cứu Truyền thông Phát triển Tổ chức là một diễn đàn để các chuyên gia, đại diện các cơ quan quản lý nhà nước, tổ chức xã hội và giới truyền thông trao đổi, phân tích và hướng tới một cơ chế hiệu quả nhằm phát huy hơn nữa vai trò của truyền thông trong việc nâng cao ý thức trách nhiệm và đạo đức của doanh nghiệp.
Tại tọa đàm, Giáo sư Nguyễn Minh Thuyết đã thay mặt Trung tâm Nghiên cứu Truyền thông Phát triển trao danh hiệu “Trách nhiệm” và kỷ niệm chương cho hai nhân vật có đóng góp lớn nhất trong phát hiện và đấu tranh với Toyota Việt Nam để đưa vụ xe Toyota có lỗi ra ánh sáng. Đó là kỹ sư cơ khí Lê Văn Tạch, một nhân viên của Toyota Việt Nam, và nhà báo Nguyễn Thái Sơn của báo Thanh Niên.
Kỹ sư Lê Văn Tạch có dịp kể lại toàn bộ quá trình đấu tranh của ông với hãng Toyota Việt Nam, một quá trình trong đó ông gặp không ít khó khăn vì không biết phải phản ánh vụ việc tới đâu và cho ai; thậm chí bị đe dọa từ chính những đồng nghiệp người Việt. Ông khẳng định: “… để quyền lợi chính đáng của người tiêu dùng không bị xâm chiếm thì tinh thần vì cộng đồng của những người tham gia sản xuất ra sản phẩm là rất quan trọng. Nhưng mọi nỗ lực sẽ trở thành vô nghĩa nếu không có sự trợ giúp của báo chí và sự nhập cuộc của các cơ quan chức năng”.
Đây là lần đầu tiên giải “Trách nhiệm” được trao ở Việt Nam, do một tổ chức xã hội đứng ra thực hiện. Với việc trao danh hiệu và kỷ niệm chương cho kỹ sư Lê Văn Tạch và nhà báo Nguyễn Thái Sơn, Trung tâm Nghiên cứu Truyền thông Phát triển mong muốn truyền tải thông điệp tôn vinh và khuyến khích những cá nhân, tổ chức đóng góp đối với cộng đồng chỉ thông qua một việc làm tưởng như đơn giản là làm đúng trách nhiệm của mình. Chẳng hạn, như ông Trần Minh, Giám đốc Trung tâm, đã nêu rõ trong tham luận: “Trách nhiệm của doanh nghiệp chưa cần đến mức phải là những hoạt động từ thiện, nhân đạo rầm rộ, hoành tráng. Trách nhiệm của doanh nghiệp trước hết là những công việc cụ thể, trực tiếp hơn. Đó là trách nhiệm với chính người lao động của doanh nghiệp, như đào tạo kỹ năng, bảo đảm an toàn lao động, để không xảy ra những thảm kịch như vụ sập mỏ đá Lèn Cờ. Đó là trách nhiệm với khách hàng, như bảo đảm chất lượng tiêu chuẩn hậu mãi, để không tái diễn những sự cố như vụ xe Toyota bị lỗi và công ty nhiều năm bỏ qua kiến nghị của chính nhân viên mình…”.

Tranbinh

Xe hơi
he he , thành người đương thời rồi mà, chỉ lo đi quay phim, chụp hình và phỏng vấn thôi, còn đâu thời gian mà đi làm ( vẫn còn trong biên chế của bác Toy)