[Funland] Ánh Sáng Cuộc Đời

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Khiếp mới gặp cụ Kẻ có một lần mà lão đã đi đụng chân, đụng tay rồi cơ à? Có lẽ nào... ;))
Lão lại lửng lơ...
Em gặp một lần,dù vội vã cũng kịp nói dăm ba câu,kịp bắt tay thân mật! Từ cái bắt tay và ánh mắt của chủ thớt,từ giọng nói...em có cảm nhận như thế!!!

LeTai1979

Xe cút kít
Cảm tưởng như cụ Kẻ đã học qua trường viết văn Nguyễn Du ấy lão nhỉ?
Vâng, câu từ rất bay bổng lãng mạn, đọc cái cảm nhận ngay đc. Nhà văn bây giờ viết chưa chắc đã đc vậy.

bdch

Xe đạp

Mấy hôm chờ chap mới của cụ Kẻ, em tìm được bộ này (bản xuất bản năm 1988)....Vừa đọc thớt của cụ Kẻ vừa đọc "Người tù khổ sai" gọi là Đông tây kết hợp. :)

Vệt sáng

[Tịch thu bằng lái]
Chìm rồi.Đám người khốn khổ kéo nhau đi ngủ :)
Khi cả buồng đã CHÌM hẳn, không khí vắng lặng đến nghẹt thở, thì bỗng có tiếng của thằng lùn: buồng ngủ hết chưa?
- Cụ chủ do vẫn còn dư âm của trận đòn hôm trước, nên ngoan ngoãn giả nhời: Em ngủ rồi ạ.
Thằng lùn nghe thấy vậy lại lôi Cụ chủ xuống tủ lạnh tẩn tiếp vì cái tội: ngủ rồi sao mày còn nói được.:))

TRANGDC

Xe tăng
Buồng, chìm đê :P

trungcd

Xe buýt
Đêm qua tôi trở về thăm TPú. Cổng đó tường đây bạn cũ đâu rồi.
Đi tìm cảm xúc rồi các cụ ạ. Đêm nay khả năng sẽ có quà :)

Nó thấp người.thấy mấy năm trước cậu xăm trổ cả cánh tay.nó tội cướp.ko biết phải nó ko.nếu ở chu van an hải phòng thì đúng là nó.
Khả năng đúng Cụ ạ. Thằng này thấp, đậm người

bomit

Xe tăng
Trích:
'Ngày hôm nay là một ngày nắng đẹp, ánh nắng chan hoà, trong vắt. Nắng xuyên qua các kẽ lá, chiếu xuống sân xi măng thành những đốm vàng tươi nhìn rất đẹp. Tiết trời thu rất dễ chịu, hít sâu không khí vào phổi có cảm giác hơi man mát, trong lành. Thi thoảng có cơn gió nhẹ làm cây lá đung đưa, các đốm sáng trên sân di chuyển, lay động tạo cảm giác thật thanh bình. Nó nghĩ, số mình khổ, phải chấp nhận thôi'

Híc!
Cụ Kẻ dồn các chap lại, em nhờ ông nhà văn chuốt thành quyển, phát hành nội bộ cũng dc
Nhà có các cháu choai choai thì cho đọc như sách giáo dục công dân :)
Em cũng tính đọc xong thớt này của cụ chủ sẽ xin phép copy lại để cho F1 nó đọc và thấm XH là ntn và sống sao cho tốt. Tính giáo dục thực tiễn cao gấp mấy chục lần sách vở gdcd cụ nhể?

bomit

Xe tăng
Chào mừng cụ chủ đã trở lại!
Em chúc cụ khoẻ để tay nem tay giò và tay phím tay bút cho nó nhịp nhàng.

alex_pagulayan

Xe điện
Em cũng tính đọc xong thớt này của cụ chủ sẽ xin phép copy lại để cho F1 nó đọc và thấm XH là ntn và sống sao cho tốt. Tính giáo dục thực tiễn cao gấp mấy chục lần sách vở gdcd cụ nhể?
Cụ giống tây đấy. Tư tưởng rõ ràng. Nhóc nhà Cụ sẽ không bị nhồi sọ bởi những bài chẳng có j là thực tế của gdcd thời này :D.
Chúc cháu luôn ngoan và học giỏi. Chúc Cụ nhiều sức khỏe.

quynhdiem

Xe tăng
Phục Cụ Kẻ đã chủ động chia sẻ câu chuyện của mình rất hay và hấp dẫn như đang viết và post từng hồi dù thực tế là chuyện đã hoàn chỉnh và post lên mạng đến đâu là do Cụ ý bố trí. Ái ngại cho Cụ là nhiều bộ phận đang đọc và đã có ý kiến dù là nhỏ: xem xét sợ câu chuyện của Cụ Kẻ thành "hot story" bôi đen thực trạng cải tạo của NN XHCN.
Hay Cụ Kẻ coi như bị hack nick đi, fb sẽ làm công tác xuấy bản ? :)

trancongdung

Xe điện
Chào mừng cụ chủ đã trở lại!
Em chúc cụ khoẻ để tay nem tay giò và tay phím tay bút cho nó nhịp nhàng.
Em cũng giống cụ, xin phép cụ chủ, e sẽ cóp lại các bài của cụ cho F1 sau này ạ.

alex_pagulayan

Xe điện
Phục Cụ Kẻ đã chủ động chia sẻ câu chuyện của mình rất hay và hấp dẫn như đang viết và post từng hồi dù thực tế là chuyện đã hoàn chỉnh và post lên mạng đến đâu là do Cụ ý bố trí. Ái ngại cho Cụ là nhiều bộ phận đang đọc và đã có ý kiến dù là nhỏ: xem xét sợ câu chuyện của Cụ Kẻ thành "hot story" bôi đen thực trạng cải tạo của NN XHCN.
Hay Cụ Kẻ coi như bị hack nick đi, fb sẽ làm công tác xuấy bản ? :)
Cụ í ngày làm việc. Tối viết đến đâu bê lên đến đấy ạ. Em dạo này ra chơi với Cụ í suốt e biết nhé

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]

Hocamdao

Xe hơi
Tuấn Mường có phải sn 84 nhà ở ngõ chợ TA Chu Văn An ko cụ Kẻ ơi.
Đúng là sinh năm 84 Cụ ạ, còn nhà nó ở đâu hình như em chưa hỏi :D. Cụ biết nó ạ?
Nó thấp người.thấy mấy năm trước cậu xăm trổ cả cánh tay.nó tội cướp.ko biết phải nó ko.nếu ở chu van an hải phòng thì đúng là nó.
Khả năng đúng Cụ ạ. Thằng này thấp, đậm người
Thế thì Tuấn 'Mường' chả lạ gì Độ HQ cả???

PS. Ngõ chợ TA với Ngõ 212LL (ngõ nhà Độ ở thời trước khi xảy ra 'sự vụ') gần như đối diện nhau!

Chỉnh sửa cuối: