[Funland] Ánh Sáng Cuộc Đời

Realred

Xe buýt
Cụ chủ có lối hành văn mạch lạc, ngôn từ khiêm nhường nhẹ nhàng, gây thiện cảm rất tốt cho người đọc. Qua giọng văn cũng phần nào định hình được tính cách cụ chủ.
Chúc cụ vững tay viết, chia sẻ nhiều hơn với OF.

anhquankt90

Xe tải
Thấy các bạn bào lếu đưa lên như này cơ mà. A e ăn cơm rất ngon, bàn ghế đẹp, không khí vui vẻ, thân thiện thế nài cơ mà nhể :))

Thế này chắc đi trại nhiều người ko muốn ra cụ ak. :D:D:D:D

Cụ chủ có lối hành văn mạch lạc, ngôn từ khiêm nhường nhẹ nhàng, gây thiện cảm rất tốt cho người đọc. Qua giọng văn cũng phần nào định hình được tính cách cụ chủ.
Chúc cụ vững tay viết, chia sẻ nhiều hơn với OF.
Cảm ơn Cụ nhiều. Chúc Cụ vui vẻ !!

Các cụ lưu ý là trại tạm giam bao giờ cũng khốc liệt và ăn uống kém hơn so với trại giam. Trại giam có sản xuất tăng gia nên chế độ ăn cao hơn, trong trại còn có căng tin nên phạm nhân nào nhà có điều kiện thì ăn uống khá thoải mái.
Đúng đấy ạ. Trại tạm giam luôn là nơi khốc liệt nhất. Đương nhiên là cũng có nơi này nơi nọ, người này người kia, nhưng đa số là như thế đấy ạ.

F.ACURA

Xe container
Hôm nay chắc em xin phép nghỉ một hôm ạ. Thời tiết khó chịu quá nên em hơi mệt. CCCM thông cảm cho em nhé.
Úi, mệt thì nghỉ cụ ơi.. thi thoảng làm chap cũng đc, chứ cứ liên tục, nhanh hết bọn e lại chả có j để hóng :D

sonlinh102

Xe hơi
Thôi hết hóng, em cũng đi ngủ mai còn cầy. chúc cụ chủ mau lấy lại phong độ

Em xin phép nghỉ sớm lấy sức chiến đấu với bọn kia :D. Chúc CCCM ngủ ngon !!

DungNhi

Xe máy
Chào Cụ chủ Thớt!
Chào CCCM! "Ánh Sáng Cuộc Đời" là một trong hai Thớt khiến cháu đọc một mạch từ đầu đến khi Cụ Chủ mệt nghỉ (chap 55). Trước đó cách đây 1 năm là thớt của mợ NganKim230 kể về chuyến đi của Mợ ấy.
Nhà cháu không có nhận xét gì nhiều về cách hành văn của Cụ Chủ, vì cháu cảm nhận dưới góc nhìn của người đọc bình thường. Và với cháu nó quá tuyệt vời! Tuyệt vời ở chỗ giọng văn nó thật,nó sinh động,và hào sảng một cách lạ lùng. Như chính tính cách con người Cụ Chủ, Nó Như cái cách mà Cụ Chủ đối sử với "thằng Nam" trong buồng giam và khi Cụ chạy ra đứng giữa để đỡ đòn cho "Vượng". Có vẻ lý do mà ông anh "Tát Ao" của cụ đưa ra khi quyết định kết thân với cụ là đúng (măc đù cháu chưa biết ông ấy là người như thế nào, vì đường còn dài).
Khi đọc bài của Cụ Chủ cháu phát hiện mấy chi tiết hay hay, là khi cụ chủ chạy bạc tại xới bạc trạm điện lúc đó cụ đã biết dùng tiền để "chạy án" còn gì (đút tiền cho ông chủ nhà) chạy xuống dưới và xem người cùng chơi bị bắt. Cụ náu cá thật! mấy ông Quản buồng tại Trại giam Vĩnh Bảo ( Nam,Bắc,Đông) còn thiếu mỗi ông Tây là đủ bốn hướng:D Nhưng khi nhắc tên Nam lại làm Cháu ức cái thằng trẻ trâu,cùng tên Nam mà người thì tử tế (trong phạm vi cho phép),người lại tiểu nhân bỉ ổi!
Cụ làm Cháu nhớ tới tiểu thuyết nổi tiếng "Thủy Hử" khi đọc bài của cụ.
Thật lòng cháu không cổ súy quá khứ của Cụ chủ, cũng như mọi hành vi trái pháp luật và đạo đức, nhưng có một sự thật là cháu cảm phục bản lĩnh và tính cách của Cụ Chủ cho đến giờ phút này, dám đứng dậy nhìn nhận lỗi lầm, và trải lòng về quá khứ
Qua đây cháu mong rằng Cụ chủ đã thấm thía những gì mình trải qua,thấy đủ nước mắt của người thân vì mình mà đổ xuống quên đi quá khứ,làm lại từ đầu. Cháu tin chỉ vì tuổi trẻ nông nổi,vì danh dự với "cuộc chơi" không đáng có mà Cụ và gia đình đã chịu nhiều khổ cực. Và cháu cũng tin rằng xã hội này thằng có "mùi Hồng Xiêm và thằng C cu t" mới là thành phần không đáng để trân trọng.
Bây giờ Cụ thoải mái ngắm nhìn cuộc đời tươi đẹp đi, vì trước mắt Cụ không còn thằng Bắc hói nữa đâu. chúc Cụ và gia đình thật nhiều sức khỏe buôn may bán đắt.
Vì cụ chủ nghỉ mệt, và vì cảm xúc dâng trào khi đọc bài Cụ chủ cháu viết hơi dài có gì mong CCCM thông cảm bỏ qua!