[Funland] Ảnh Photo - Chủ đề Hà Nội thập niên 80s 90s

binhsu7273

Xe cút kít
Lại nói đến kem, sao ngày ấy ăn nó ngon vậy,hehe
Chợt nhớ xếp hàng mãi mới tới lượt, được 2 cái Kem vác ra vướng cái ghi đông xe đạp. Sung sướng với thành quả đạt được, đưa cho Gái yêu ròm kỹ còn nhõn 2 cái que, kem tụt bố ló chỗ lào dồi. :D:D:D

DVG

Xe điện
Em thích đường Láng và Hoàng Diệu
Yêm thích " bang cò ỉa " cây xà cừ, sấu to đến nỗi cò về nghỉ ngơi mỗi đêm, hàng chè đỗ đen đầu phố của bang, giờ ngồi đó cf viu thẳng tưng PCT luôn :))

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Mà thớt này đâu để gây war mà vào còm bậy thế,thớt nó nhẹ nhàng để ai đã qua tuổi trẻ ở HN vào hoài niệm chứ không phải tranh cãi nhé,tranh cãi qua thớt khác nhé người Hà lội
Dạ thưa cụ, em chưa biết ai đang gây war đâu ạ. Cụ có vẻ hơi căng thẳng quá. Qua cách viết của cụ nó đã thể hiện hết. Còn em có dùng từ "bốc phét" đó là 1 cách nói chuyện vui vẻ trêu chọc nhau hồi bé của bọn em. Còn Hà lội hay Hà Nội. Thật ra ở góc độ em, tự mỗi thâm tâm chúng ta đều tự biết nơi sinh ra, lớn lên của mình. Không chối bỏ, không nhận vơ cụ ạ. Em thiết tưởng, ai cũng luôn có niềm tự hào về nơi mình sinh ra và lớn lên chứ cụ. Nên sống an nhiên cụ ạ. Đó mới là đúng chất.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Chợt nhớ xếp hàng mãi mới tới lượt, được 2 cái Kem vác ra vướng cái ghi đông xe đạp. Sung sướng với thành quả đạt được, đưa cho Gái yêu ròm kỹ còn nhõn 2 cái que, kem tụt bố ló chỗ lào dồi. :D:D:D
Còn nhõm 2 cái que, hehe

MINHKD

Xe điện
Xà cừ to còn có đường Lê Hồng Phong nữa.

Phuclongchau

Xe điện
Dạ thưa cụ, em chưa biết ai đang gây war đâu ạ. Cụ có vẻ hơi căng thẳng quá. Qua cách viết của cụ nó đã thể hiện hết. Còn em có dùng từ "bốc phét" đó là 1 cách nói chuyện vui vẻ trêu chọc nhau hồi bé của bọn em. Còn Hà lội hay Hà Nội. Thật ra ở góc độ em, tự mỗi thâm tâm chúng ta đều tự biết nơi sinh ra, lớn lên của mình. Không chối bỏ, không nhận vơ cụ ạ. Em thiết tưởng, ai cũng luôn có niềm tự hào về nơi mình sinh ra và lớn lên chứ cụ. Nên sống an nhiên cụ ạ. Đó mới là đúng chất.
Đọc lại còm trước của mình đi hãy còm lại nhé người Hà lội,và tốt nhất chúng ta không nên tương tác với nhau nữa nhé,những người còm ở thớt này đều có tuổi rồi nên rất muốn xin hai chữ bình an,chào(đây là còm cuối và đừng quát lại nữa nhé)

Wave Phantom

Xe hơi
Thời Pháp toàn trồng xà cừ hai bên đường. Cành nhánh rất dai, không sợ gãy, tán rộng mát. Đúng là tư duy của Pháp nó đi trước mình bao nhiêu năm. Giờ các cụ nhà ta toàn trồng những cay gì gì ấy, mấy hôm lại thay.

Phuclongchau

Xe điện
Em hay đạp xe ra đó,mát mẻ, đôi khi còn xem ảnh của ĐSQ Trung Quốc trưng-bày
Góc đó và góc cắt Phan đình Phùng là đẹp nhất cụ ạ,em nhiều kỷ niệm ở đó,xưa học ở Hoàng Diệu chiều học về căng lưới chỗ lô cốt cạnh đường đá cầu đến tối muộn mới về

Phuclongchau

Xe điện
Thời Pháp toàn trồng xà cừ hai bên đường. Cành nhánh rất dai, không sợ gãy, tán rộng mát. Đúng là tư duy của Pháp nó đi trước mình bao nhiêu năm. Giờ các cụ nhà ta toàn trồng những cay gì gì ấy, mấy hôm lại thay.
Giờ trồng ăn xổi cụ ạ,xưa Pháp nó trồng nó tính cho cả trăm năm sau,xà cừ nó chậm phát triển

xe vợ mua

Xe tăng
Em không rõ cá dưới Chợ Mơ với Chợ Hôm có khác gì trên mạn Yên Phụ, Nghi Tàm hay Trúc Bạch không vì hồi đó chỉ loanh quanh chơi với đám bạn ở cùng phố hoặc cùng lắm là gần chỗ học với nhau thôi.

Cá chọi ngày xưa em gần như là nhất trong hội bạn cùng phố với bạn học cấp 2 :D chọi toàn loại đặc biệt kiểu cá chọi lai cá cờ (vây ngắn như chọi cái và mình dầy chùi chũi như săn sắt) đánh đâu thắng đấy. Duy nhất đánh hoà với một con cá chọi gần như em chưa thấy bao giờ là thằng gần nhà nó nuôi thả bể khoảng 2, 3 năm gì đó với kích thước con cá chọi của nó cả vây phải dài gần 20cm. Thế mà oánh với cá chọi của em cả hai chọi đều tèo vì quá mệt do xoáy và giã vứt ra đất mà bất phân thắng bại.
Ngày xưa em chơi cá chọi 2 con đánh nhau chán xoáy, sóc các kiểu bất phân thắng bại, cuối cùng là giở bài cho 2 con ra 1 ô gạch men con nào nhảy ra trước con đó thắng. Hồi ấy em cũng có 1 con cá chọi chột mang về quê thả bể nước mưa sau mang ra đúng là to khoẻ thật và chọi cũng cá, còn cá chọi thì em hay mua ở trong làng Đơ vì em ở Hà Đông, thảnh thoảng thì lên đầu ô chợ dừa mua

xe vợ mua

Xe tăng
Đi lẻ tẻ qua đoạn Cao-Xả-Lá cũng bị trấn cụ ạ. Đau nhất nhiều khi bị bọn đi xe máy nó giật pháo treo ở ghi đông.
Cụ đã bao h bị trấn pháo ở trước cổng trường Kiến Trúc chưa? toàn dân khu K5 ra trấn thôi

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào nhận ra góc phố này không. Đoán đúng em chúc rượu cho vui ạ.

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đã bao h bị trấn pháo ở trước cổng trường Kiến Trúc chưa? toàn dân khu K5 ra trấn thôi
Em bị trấn 1 lần mà vừa mới đến cầu trắng thôi. Duy nhất một lần, cú vãi đái mà éo dám bật. Nhà mình ở xa quá, éo có tuổi bật lại. Mua thuốc pháo với ngòi về cuốn pháo. Giờ nghĩ lại mới biết sợ, bao nhiêu vụ nổ pháo sập nhà, chết người hồi đó. Em nhớ có 1 vụ ở Ô Chợ Dừa, chết 4-5 người thì phải. Giờ nghĩ lại sợ vãi. F1 nhà em giờ mà thế, em oánh bỏ mẹ luôn. :D

CR-Vic

Xe container
Cá chọi bác nuôi thả bể nước mưa ăn bọ gậy loăng quăng thì khoẻ và chiến lắm!

Ngày xưa em chơi cá chọi 2 con đánh nhau chán xoáy, sóc các kiểu bất phân thắng bại, cuối cùng là giở bài cho 2 con ra 1 ô gạch men con nào nhảy ra trước con đó thắng. Hồi ấy em cũng có 1 con cá chọi chột mang về quê thả bể nước mưa sau mang ra đúng là to khoẻ thật và chọi cũng cá, còn cá chọi thì em hay mua ở trong làng Đơ vì em ở Hà Đông, thảnh thoảng thì lên đầu ô chợ dừa mua