[Funland] Ảnh ngày 30-04-1975

Trạng thái
Thớt đang đóng

bikhoai

Xe buýt
Không. Em thắc mắc thôi. Vũ khí, khí tài thì các anh ý tiếp thu rất nhanh vì đã qua huấn luyện. Nhưng đồ gia dụng các anh ý chưa va chạm bao giờ mà vớ cái phi được luôn kể cũng tài.
Như em mà lên cái xe nào dòng chưa quen thì chỉnh gạt mưa còn loay hoay. Hay em dốt kỹ thuật nhờ?
Bố e kể trước đó đã chiếm dc 1 số kho rồi,có đầy xe máy ,lính mình mang ra tập phi vào gốc cây,hỏng vứt đi luôn.

tuctuc2010

Xe điện
Giá như khuôn mặt của anh bộ đội tươi vui, háo hức lên thì phù hợp. Nói chuyện với một cô gái

Giá như anh bộ đội có cảm xúc hơn thì ảnh đẹp, cô gái xinh như thế mà ...
Anh ấy cười nhe cả răng mà cụ bảo không tươi vui :D

pain

Xe ba gác
Ảnh bên phải không giống đức phật lắm :).
Em nhìn giống Thiên chúa hơn.
Có mỗi màu vàng là giống màu áo cà sa.
Cụ bị lẫn vì cách bố trí bức hình theo khuôn mẫu công giáo. Chân dung và hào quang quanh đầu!

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em lại zoom tiếp đây ạ
Có vẻ như ảnh bên phải là Đạt ma sư tổ
Ảnh bên trái là Đức Phật ngồi xếp bằng ạ

Như cụ pain nói, Người Đàn ông này, trong phút giây tiếng súng ngưng, hòa bình về với quê hương này, đã quỳ lạy trước Những Đấng Tối cao nhất trong lòng ông ấy

Dù hai bên là ảnh của những vị nào, thì ở chính giữa là HÌNH ĐẤT NƯỚC TRỌN VẸN 1 DẢI NỐI LIỀN và HÌNH ẢNH CHỦ TỊCH HỒ CHÍ MINH
Screenshot_20210429-170733_Samsung Internet.jpg
Chuẩn cụ rồi ạ.

tuctuc2010

Xe điện
Mỏng thì đúng rồi nhưng độ thiện chiến thì cụ sai. Sư 3 Sao vàng đánh Mỹ nổi dành đó
Ấy, lạc đề chút, f3 oánh Mỹ sừng sỏ đấy cụ. Lối đánh độc lập khi bị chia cắt với đội hình chính là sở trường của f3. Năm 77, quyết định điều f3 từ khu 5 ra trấn biên Bắc là quyết định cực chính xác.
Chính vì quá kinh nghiệm với lối đánh độc lập khi bị chia cắt mà chỉ huy e12 đã quyết định bằng mọi giá giữ vững vị trí nên TQ không vu hồi nổi vào LS theo kế hoạch. Thực ra, mỗi e12 là đánh tốt nhất chứ thực sự 2e còn lại mà đánh hiệu suất như e12 thì khả năng còn mất thời gian lâu nữa bọn khốn kia mới vào nổi LS.
Thôi ra trả thớt kẻo loãng các cụ ơi.
Vâng cảm ơn cụ đã thông não, giờ em mới biết thông tin này ạ

pain

Xe ba gác
Sáng 29-4 có 200 chiến sỹ đặc công vẫn phải chiến đấu khét lẹt cùng hơn 1000 lính ngụy ở đầu cầu vào SG. 50 người hy sinh, gần trăm người bị thương. Có 2 chiên sỹ bị bắt, lính ngụy chúng nó chặt đầu cắm trên cầu khủng bố tinh thần.
Thế mà nhiều thằng khóc thuê kêu gào Việt cộng chèn xe tăng qua dân, rút móng phụ nữ...

Hà Tam

Xe điện
Sáng 29-4 có 200 chiến sỹ đặc công vẫn phải chiến đấu khét lẹt cùng hơn 1000 lính ngụy ở đầu cầu vào SG. 50 người hy sinh, gần trăm người bị thương. Có 2 chiên sỹ bị bắt, lính ngụy chúng nó chặt đầu cắm trên cầu khủng bố tinh thần.
Đặc công đánh chiếm và giữ cầu Rạch Chiếc trên xa lộ, đây là trận đánh đẫm máu vì cần phải giữ cầu vài ngày chờ đại quân tiến theo xa lộ vào SG.
Nhiều năm trước dịp này vẫn có nhiều vòng hoa tưởng niệm các chiến sĩ đặc công hy sinh, vòng hoa thả xuống dòng nước 2 bên cầu. Sau này xây cầu RC mới to lớn, rộng hơn nhiều cầu cũ.

do hoi

Xe buýt
Ơ cụ ko biết a?đây chỉ là cái đuôi máy bay thôi.
Để cụ tham khảo, Đây là đường rơi của cái máy bay hiện ở Hồ Ngọc Hà.

Hà Nội đang bảo quản một phần xác chiếc B52D rơi xuống hồ Hữu Tiệp đêm 27/12/1972 rạng ngày 28/12. Nếu để lâu nữa có khi dần bị ăn mòn hết.

Chiếc này số đuôi 56-0605, mật danh cất cánh Cobalt1, dẫn đầu nhóm 3 chiếc có nhiệm vụ đánh ga Yên Viên. Khi bay ngang qua Từ Sơn bị Tiểu đoàn 72, tiểu đoàn trưởng Phạm Văn Chắt, đoàn Nam Triệu bắn trúng. Máy bay rơi một vệt dài từ cổng Bách Thảo vào đến hồ Hữu Tiệp. Bom chưa nổ quả nào lăn khắp nơi.
Lái chính Frank Douglas Lewis bị bắt.
Lái phụ Samuel Cusimano, bị bắt.
Hoa tiêu radar James Condon, bị bắt.
Hoa tiêu Ben Fryer chết ngay trên ghế.
Sĩ quan chiến tranh điện tử Allen Johnson chết khi nhảy dù.
Súng máy James Gough bị bắt.

Tiểu đoàn 71 và 72 ở Hải Phòng cơ động lên Hà Nội dịp Giáng sinh. Đêm 26 tiểu đoàn 72 bắn thế nào lại rụng F-4. Lúc đó cấm dùng tên lửa bắn máy bay chiến thuật.
Nếu những cái máy bay này ko bị bắn rơi thì các khu đó sẽ y hệt Khâm Thiên. Mỗi cái máy bay có khoảng 100 quả bom a.
Cụ có tý nhầm.

pain

Xe ba gác
Đặc công đánh chiếm và giữ cầu Rạch Chiếc trên xa lộ, đây là trận đánh đẫm máu vì cần phải giữ cầu vài ngày chờ đại quân tiến theo xa lộ vào SG.
Nhiều năm trước dịp này vẫn có nhiều vòng hoa tưởng niệm các chiến sĩ đặc công hy sinh, vòng hoa thả xuống dòng nước 2 bên cầu. Sau này xây cầu RC mới to lớn, rộng hơn nhiều cầu cũ.
Em nhớ không nhầm là do Đại quân vào chậm hơn dự kiến, đúng không bác?

DucHoan

Xe tăng
Các cha ông ta giỏi thật, điều binh bố trận phải nói quá tài tình. Khổng Minh có sống lại thì phải gọi các cụ nhà ta bằng cụ tổ

Vomoicuoi

Xe tăng
Hồi đó có truyền miệng về mấy cô gái ở vùng mới giải phóng rất ngưỡng mộ bộ đội MB khi nhờ họ giải hộ các bài toán khó.
Đúng là hồi đó có nhiều sinh viên đang học cũng lên đường nhập ngũ.
Còn phần đông cũng đang học hay đã tốt nghiệp cấp III!
Nghe có lý. Vì ngày xưa học thật , thì thật. Ko có chuyện ngồi nhầm lớp như bây giờ. Nên trung bình cũng là trung bình thực chất. Chứ bây giờ lớp 5nhiều cháu chưa thuộc hết bảng cửu chương

Vomoicuoi

Xe tăng
À... em chả giỏi. Vấn đề nếu cụ đã trích thì đừng dẫn wiki:))
Văn cao sống mòn , sống khổ đến lúc chết mới được tôn vinh. Ai ngờ một nhạc sỹ tài năng như thế mà sau 76 gác đàn ko sáng tác. Vẽ vài bức hình làm tem nhãn cho nhà máy diêm thống nhất, thuốc lá sông cầu. Chè Kim Anh. V..vvv. sống quá ngày

Azeglio

Xe điện
Cụ quên là quá nửa quân GP là người MN à?
Đánh Mỹ, ngụy cuồng nhiệt, sắt đá nhất chính là người MN, cứ nhìn gương mẹ Thứ thì biết
Em tưởng đội đấy quần áo khác chứ nhỉ.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Em có thấy Chúa đâu nhỉ.
Có thể mợ nhìn kỹ thì không thấy giống.
Còn em chỉ nhìn lướt qua nên thấy giống.
Mắt em & mắt mợ khác nhau nên không thấy giống nhau là bình thường :)

Trạng thái
Thớt đang đóng