[Funland] Anh hùng chống buôn lậu bị khởi tố

Trạng thái
Thớt đang đóng

chenang

Xe máy
Website
chenang.vn
Tin bên tai phải em nghe rồi, em vẫn đang hi vọng và cố vớt vát một số thông tin bên tai trái để tin tưởng cuộc đời này, các cụ ah. :(

hitle888

Xe điện
Tin bên tai phải em nghe rồi, em vẫn đang hi vọng và cố vớt vát một số thông tin bên tai trái để tin tưởng cuộc đời này, các cụ ah. :(
Khởi tố và tạm giam luôn thì cơ hội back ngang trúng Vietlot, tầm này cơ quan điều tra cũng sợ oan sai vcl ấy chứ

quanfgv35

Xe tăng
Website
tamthoikhongco.com
Thường thì các quan ăn bẩn khi ngã ngựa thì hay bị đàn em và lũ kền kền lao đến bồi thêm cho mấy thương rồi mới ăn mừng .Riêng vụ này em thấy cũng khá nhiều ý kiến bảo vệ bác H không biết nội tình như thế nào :( Hi vọng vẫn sẽ còn những người có trách nhiệm với XH , thực phẩm bẩn đang làm tổn hại rất lớn đến cuộc sống và sức khỏe của chính chúng ta. Ung thư phát triển như nấm, nhìn số lượng bệnh nhân trong các viện K tuyến TW mới thấy nó kinh khủng thế nào . Mong các quan qltt mạnh tay ở mảng này vì tương lai của đất nước

nvht

Xe điện
Thường thì các quan ăn bẩn khi ngã ngựa thì hay bị đàn em và lũ kền kền lao đến bồi thêm cho mấy thương rồi mới ăn mừng .Riêng vụ này em thấy cũng khá nhiều ý kiến bảo vệ bác H không biết nội tình như thế nào :( Hi vọng vẫn sẽ còn những người có trách nhiệm với XH , thực phẩm bẩn đang làm tổn hại rất lớn đến cuộc sống và sức khỏe của chính chúng ta. Ung thư phát triển như nấm, nhìn số lượng bệnh nhân trong các viện K tuyến TW mới thấy nó kinh khủng thế nào . Mong các quan qltt mạnh tay ở mảng này vì tương lai của đất nước
nếu bác H bị oan sai thì đúng là không còn niềm tin gì vào cụ Tr nữa

Business2018

Xe buýt
Mấy Cụ QLTT vẫn nốc rượu giả tùm tụp, về nhà vợ vẫn cho ăn gà nhiễm chì :D

Bữa trước va phải việc với công chức gây khó vòi tiền. Hỏi
- Giờ dịch dã làm gì có chỗ tiêu tiền đâu mà quay quắt thế?
Trả lời: Như một thói quen :D
Cái cơ chế này thì đương nhiên nó đẻ ra nhũng nhiễu, làm quyền, gây khó....
Chẳng thế mà Cụ Tổng thở cũng không ra hơi mà tối nào cũng 20 phút đọc những lời giáo huấn về "Đạo đức" Trong khi đạo đức đã dạy từ bé rồi. Vậy mà cả đám bậu sậu ngồi dưới đớp không thiếu câu nào :P
Con bé con nhà em tối ăn cơm nghe cụ Tổng nó hỏi : “ cụ ấy là thầy giáo dạy Đạo đức công dân à b, sao học sinh cụ già thế ? con hồi học lớp 1 cũng được học rồi ko biết lúc lớn thế kia có phải học nữa ko ??! 😷🤐!

lum..zzz

Xe điện
Hỏi ai chứ QLTT thì chắc khó ko dính tràm. Mà như anh Hùng nói hay nhưng cuối cùng vẫn như các anh em khác

congnongrapho78

Xe tải
Công nhân ko có nghĩa là ko ăn cướp cụ ạ, ví dụ cụ tích cóp cả đời mua được mảnh đất, khai giá thấp để trốn thuế khi làm sổ thì đấy cũng là ăn cướp. Mua hàng lậu không hóa đơn chứng từ là tiếp tay cho ăn cướp... Dù vô tình hay cố ý thì đã sống trong cái xã hội dở dở ương ương này ai cũng là 1 thằng ăn cướp :D
:((:((

xe rùa 2012

Xe container
-ko biết có bị gài ko? trường hợp này khó xẩy ra

- nhưng theo kn làm NN của em thì đã đc đề bạt đều cánh hẩu hết
nói càng hay, sống càng dản dị (mặc dù phe nhóm rõ, ăn uống cũng ghê lắm) thì càng đc cánh mình đôn lên
lời đồn là thế

Kacar1102

Xe buýt
nếu bác H bị oan sai thì đúng là không còn niềm tin gì vào cụ Tr nữa
QLTT thì kiểu gì chả dính tý. Chẳng qua rồi vả cho tới đâu thôi. Nhẹ thì mất chức, kỷ luật. Nặng thì lại đổi áo Juve,...

Bomva

Xe điện
Em thì cứ nói thẳng một điều, mồm chê lương thấp mà thấp thật. Mà vẫn bám vào rồi vẫn sống tốt, mà lại giàu có, có lọ có kia. Nên tóm lại toàn là giả dối.

nvht

Xe điện

El Jefe 2

Xe tăng
Trong thớt này có bao nhiêu cụ mợ đã trực tiếp làm việc với ông Trần HÙng này? Trực tiếp bị ông này kiểm tra? E cho là không nhiều. Nhưng chỉ những người ấy mới có thể đánh giá được phần nào bản chất ô này là tốt hay xấu.

Còn lại những cụ chưa từng va với ông này thì các cụ dựa vào những gì để tin ông ấy thế? Dựa vào bài chém gió hoành tráng vụ phân bón Thuận Phong, dựa vào những bài tự sự đạo đức đăng FB, dựa vào những bài báo ca ngợi ông ấy? Kể cả các cụ có gặp trực tiếp ông ấy, ăn uống nói chuyện, nhưng chưa "vào việc" thì cũng chưa có cơ sở nào để khẳng định là ông ấy tốt hay xấu. Bản thân e cũng chưa tiếp xúc vs ô TH này, tất cả những thông tin về ô TH mà em biết cũng như khá nhiều cụ ở đây: vài bài báo, vài bài fb, vài đoạn video. Nhưng e thấy xấu tốt ngang ngửa nhau. Vụ Thuận Phong thì thể hiện ra là tốt, còn vụ Con Cưng thì đã bị phê bình. Còn chuyện nói đạo lý thì có rất nhiều người khi chưa bị lộ còn nói đạo lý hay hơn ông TH nhiều.

E không kết luận là ô TH đúng hay sai tốt hay xấu. Mà e thấy là việc các cụ chỉ dựa vào những thông tin ảo, đơn giản như vậy để đặt lòng tin rồi bây giờ mất lòng tin thì em nói thật là thấy các cụ quá ngây thơ, hoặc là chót đặt lòng tin nhầm chỗ bây giờ thấy đổ vỡ quá.

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Có mấy anh hùng giỏi PR đều vào lò cả rồi,…a Đinh la #, a riêng, a 💄, a Tuấn bộ trưởng bộ 4T & 1 a đã die nguyên bi thư DN nếu vẫn chưa die khéo bây giờ cũng nhập kho nốt ;))

Chỉnh sửa cuối:

1.25 ton

Xe điện
Trích link của bác:
"Một số cơ quan chức năng trung ương cho rằng vụ việc này đến mức phải truy tố hình sự, nhưng phía cơ quan điều tra Đồng Nai vẫn giữ nguyên quan điểm không truy tố hình sự vì không đủ chứng cứ ".

Ơ hay nhỉ, cái bản chất huyền thoại nó lù lù một đống
Vụ này rất mâu thuẫn ở chỗ ngày 08 tháng 3 năm 2018, chính phủ có NĐ 31/2018/NĐ-CP , quy định về xuất xứ hàng hóa xuất khẩu, xuất xứ hàng hóa nhập khẩu. Trong đó :

"
Điều 9. Công đoạn gia công, chế biến đơn giản
Công đoạn gia công, chế biến sau đây khi được thực hiện riêng rẽ hoặc kết hợp với nhau, được xem là đơn giản và không được xét đến khi xác định xuất xứ hàng hóa tại một nước, nhóm nước, hoặc vùng lãnh thổ:
1. Các công việc bảo quản hàng hóa trong quá trình vận chuyển và lưu kho (thông gió, trải ra, sấy khô, làm lạnh, ngâm trong muối, xông lưu huỳnh hoặc thêm các phụ gia khác, loại bỏ các bộ phận bị hư hỏng và các công việc tương tự).
2. Các công việc như lau bụi, sàng lọc, chọn lựa, phân loại (bao gồm cả việc xếp thành bộ) lau chùi, sơn, chia cắt ra từng Phần.
3. Thay đổi bao bì đóng gói và tháo dỡ hay lắp ghép các lô hàng; đóng chai, lọ, đóng gói, bao, hộp và các công việc đóng gói bao bì đơn giản khác.
4. Dán lên sản phẩm hoặc bao gói của sản phẩm các nhãn hiệu, nhãn, mác hay các dấu hiệu phân biệt tương tự.
5. Trộn đơn giản các sản phẩm, dù cùng loại hay khác loại.
6. Lắp ráp đơn giản các bộ phận của sản phẩm để tạo nên một sản phẩm hoàn chỉnh.
7. Kết hợp của hai hay nhiều công việc đã liệt kê từ Khoản 1 đến Khoản 6 Điều này.
8. Giết, mổ động vật. "

Như vậy nếu anh Hùng vừa bị túm, và các nghị dân túy và lều báo, bảo sản phẩm phân bón Thuận Phong dán nhãn Made in USA là sai xuất xứ, phải dán nhãn Made in Việt Nam mới đúng, thì chứng tỏ anh ấy không hiểu luật. Vì bên Thuận Phát nhập khẩu về chỉ làm mỗi công đoạn gia công đơn giản là đóng chai và dán nhãn. thì không đủ điều kiện để ghi nhãn made in Việt Nam :))

Và cái qui định về xuất xứ này cả thế giới người ta chấp nhận và áp dụng đối với hàng hóa xuất nhập khẩu rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng