Thảo luận Anh Hải sẽ còn chiêu gì khi bài giảm giá dần hết tác dụng.

202

Xe container
A Hải đã làm được việc đáng làm của thị trường oto VN. Đưa dần giá xe về gtri thật. E không tính phần thuế.
Khái niệm xe giữ giá cũng giảm đi nhiều. Xe đúng nghĩa trở thành phương tiện.
Nhiều người sẽ được dùng oto hơn. Option của xe để tăng an toàn cũng nhiều hơn.
Chỉ cần đủ sản lượng cho sx lr tại VN là sẽ sống khỏe.
Khi ưu đãi cho xe LR tăng thì a Hải sẽ vẫn phát triển.
Mong mọi người hãy ủng hộ vì cái lợi chung của XH đừng vì cái thiệt trước mắt mà lo ngại

MazdaConsultant

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi nhưng em phải nhổ vào cái "Cám ơn TH mới đúng đấy" của cụ 1 cái nhé. Tất cả đều là làm tiền, giờ thằng này ham doanh số hơn nên hạ mạnh ơn. Thuận mua vừa bán, giá cả kinh tế thị trường em không nói nhé. Nhưng bảo hành như ***, chất lượng xe thì cũng như ***, dịch vụ hậu mãi thì cái méo gì cũng như *** có đáng cảm ơn không? Ko phải ai cũng bực vì giá đâu cụ. Em thấy giảm giá cũng chả lăn tăn gì vì dù gì thì thôi coi như mình cũng có xe đi tgian qua nên mua từ trước giờ thấy xe giảm cũng ko quá thốn. Thốn là vì dịch vụ TH như *** ý cụ ạ. Nó hốt ae vào mua vì giá xong nó cho lên thớt hết với hậu mãi của nó. Nghe cụ bợ *** nó em ngứa cả *** của em. Chúc cụ sales tốt đạt chỉ tiêu. ***.
dịch vụ ở đâu như *** bác chỉ giúp e với ???

FCOnepiece

Xe hơi
Chả hiểu sao nhiều cụ gét TH thế nhỉ? Các cụ mua xe để đi hay là để đầu tư như cổ phiếu mà thấy giảm giá là chửi TH te tua. Phần lớn dân mình chưa có xe nên chính sách của TH có lợi cho những người chưa mua xe là đúng rồi.
Em cũng thấy anh Hải rẻ hơn các hãng, còn chất lượng thì tiền nào của nấy mà, em đồng ý với cụ này.

Mesh

Xe buýt
Xin lỗi nhưng em phải nhổ vào cái "Cám ơn TH mới đúng đấy" của cụ 1 cái nhé. Tất cả đều là làm tiền, giờ thằng này ham doanh số hơn nên hạ mạnh ơn. Thuận mua vừa bán, giá cả kinh tế thị trường em không nói nhé. Nhưng bảo hành như ***, chất lượng xe thì cũng như ***, dịch vụ hậu mãi thì cái méo gì cũng như *** có đáng cảm ơn không? Ko phải ai cũng bực vì giá đâu cụ. Em thấy giảm giá cũng chả lăn tăn gì vì dù gì thì thôi coi như mình cũng có xe đi tgian qua nên mua từ trước giờ thấy xe giảm cũng ko quá thốn. Thốn là vì dịch vụ TH như *** ý cụ ạ. Nó hốt ae vào mua vì giá xong nó cho lên thớt hết với hậu mãi của nó. Nghe cụ bợ *** nó em ngứa cả *** của em. Chúc cụ sales tốt đạt chỉ tiêu. ***.
Tìm hiểu lại xem, thằng nào không hạ?. Điểm danh lại xem thằng nào mới là hạ giá nhiều hơn nhé, không hạ thì ngồi xem thằng khác nó bán à?.

lucdaugiang

Xe buýt
Tăng tỷ lệ nội địa hoá để giảm thuế tiêu thụ đặc biệt.

Trung Béo

Xe đạp
Tìm hiểu lại xem, thằng nào không hạ?. Điểm danh lại xem thằng nào mới là hạ giá nhiều hơn nhé, không hạ thì ngồi xem thằng khác nó bán à?.
Thì thế e mới nói nó là quy luật bth của thị trường. Việc éo gì mình phải bợ *** nó mà cảm ơn với chả cảm huệ cụ nhỉ :)

Nam ktnb

Xe tải
Vừa rồi cơ quan nhà cháu đi du lịch thuê phải cái xe 47 chỗ của Thaco mới . Bác tài phơi nắng lười không bật điều hoà trước khi khách lên vì thế 10 người lên thì 9 người buồn nôn. Cháu nghĩ Thaco nên xem lại sản phẩm nội thất (nhựa, da giả , keo). Giá rẻ cỡ nào cũng nên đảm bảo chất lượng.

Fedex_88

Đi bộ
Dịch vụ Mazda ở đâu cụ bảo ko tốt, e làm ở LVL luôn nhanh chóng và cẩn thận luôn nhé!

tntnb

Xe điện
Doanh số Thaco giảm mạnh, thị phần rơi vào tay Toyota, Mercedes, Honda

6 tháng đầu năm, doanh số xe của Thaco giảm 5.200 chiếc trong khi doanh số Toyota tăng 4.800 chiếc so với cùng kỳ năm trước. Thị phần các hãng xe như Mercedes-Benz, Honda, GM cũng đều tăng trưởng.

http://cafef.vn/doanh-so-thaco-giam-manh-thi-phan-roi-vao-tay-toyota-mercedes-honda-20170707164734611.chn

Mình nghĩ thay vì giảm giá thì cần tăng các tính năng của xe như: cốp điện, điều hòa hàng ghế sau với CX5, camera 360 ...

Khi các hãng khác xác định vấn đề về giá và chơi sát ván lại thì anh Hải không còn ở thế thượng phong nữa.
Trong kinh doanh Giảm giá chưa bao giờ là hết tác dụng. Nó là môi trường cạnh tranh hoàn hảo, khi tất cả đều giảm giá thì ông nào chất lượng tốt sẽ được người tiêu dùng ưu tiên.

DucMax

Xe tải
Quan điểm của em tiền nào của ấy, anh Hải giảm giá thì chất lượng xe anh ấy cũng sẽ làm phù hợp với chi phí đầu tư :)

datto70

Xe container
Em mong anh TH sau xẽ là KIA, Huyndai của Việt Nam
Phải khách quan mà nói, kg co anh Hải thì vios, altis không giảm giá như bây giờ

Dung Nguyen Tan

Xe tải
Cạnh tranh mới phát triển, nhờ vậy mà sẽ bình dân hóa ô tô chứ không phải là tài sản lớn như trước. Em nghĩ cái này là tốt. Còn về chiến lược các bên thì em không dám bàn mỗi thời điểm họ có chiến lược riêng

Sonlaqueta

Xe máy
Cạnh tranh mới phát triển, nhờ vậy mà sẽ bình dân hóa ô tô chứ không phải là tài sản lớn như trước. Em nghĩ cái này là tốt. Còn về chiến lược các bên thì em không dám bàn mỗi thời điểm họ có chiến lược riêng
ô tô giờ e thấy cũng giảm nhiều. xe cũ e thấy cũng giảm theo. điều tất yếu của thời đại.

Dung Nguyen Tan

Xe tải

Minhbka

Xe tải
Honda em chưa đi bao giờ nhưng Vios và Altis là những chiếc xe "mất dạy" nhất em từng biết, dù giờ có giảm nhưng trước đó cũng móc túi người dân VN mình quá nhiều rồi. Giá xe quá cao so với giá trị mang lại. Còn câu hỏi tại sao giờ các hãng đua nhau giảm giá thì các cụ biết rõ, thằng tiên phong đi đầu để mang lại cái lợi chung cho người tiêu dùng thì bị ném gạch, em chả hiểu các cụ này đầu chỉ để trồng cây hay sao ấy. Các cụ chửi TH giảm giá mà quên mất chính Toy với Hon cũng đang giảm à? Nếu bức xúc về giá thế thì ra đại lý Toy bảo tôi vẫn mua Altis giá cũ tiền tỉ cho máu, đ.ếch cần giảm đâu
(Khéo được giảm mừng hơn cóc chết nhưng vẫn sĩ mồm phát biểu liều)

MazdaConsultant

[Tịch thu bằng lái]
Vừa có thêm chính sách ưu đãi cho Mazda 3 và CX-5. Bác nào cần thông tin inbox hoặc alo em luôn ạ !!!

nguyễn.tnn

Xe hơi
Cũng may mà có TH thì nhiều cụ mới có Vios giá hơn 500 , Altis giá hơn 700 mà đi đấy.

Không có một công ty mạnh như Thaco làm đối trọng thì giá xe tăng dần đều hàng năm.
Có lẽ giờ này mấy con hạng B vừa mỏng vừa ồn vẫn không túi khí, không ABS, nhưng xe giá suýt tỷ thì các cụ sắm được tha hồ mà sang chảnh :D

Nhớ năm 2009 cháu định mua xe TOY, nhưng còn phải lại quả cho sale mới được ưu tiên lấy.
Thấy bất hợp lý, chuyển sang ký hđ mua xe của thằng GM Trung Sơn ở Phạm Hùng.

Ai ngờ. Tiền cọc rồi, sau đó xe về đầy bãi rồi nhưng nó không giao, nó đợi tỷ giá đô sắp tăng. Vì năm ấy trả tiền xe quy đổi theo USD, đợi đô tăng nó mới giao xe.

Bây giờ thì ông lớn như TOY còn xoắn đít giảm giá, chứ chưa nói gì mấy hãng nhỏ khác.

Phải cám ơn TH mới đúng đấy các cụ, nó làm cho dân mình bị lột mồ hôi ít đi đấy !.
Cụ phân tích, nhìn nhận, đánh giá khá sâu rộng. TH giảm giá bắt buộc thị trường ô tô phải giảm, người tiêu dùng được lợi. Nếu TH không đi đầu giảm giá thì người sử dụng vẫn phải bỏ ra nhiều tiền mới mua được con xe mà chất lượng thì không tương ứng với đống tiền bỏ ra.