Ảnh Hà Nội: Quan trọng là phải đúng ảnh chụp Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

FeRAM

Xe điện
Râm phục mình bao nhiêu thì mình phục Râm gấp 10 lần vì đã được xem bức Hai Đứa TrẻLời tựa! Có khi chụp ảnh đến cuối đời cũng ko tài nào chụp ra được những bức ảnh và lời tựa hay đến thế :)):)):)):)):))..... phục nhất là Nguyễn Tuân và Thạch Lam đều đã đc gọi tên :71::71: hé hé
Không, với trình thuốc của bạn thì chả đến thế đâu. :21::21::21:.

Riêng với quả Hiển linh của bạn, mình đã định bẻ bút nếu không có cái "Hai đứa trẻ" này đấy.

Bình X-Five

Xe container
Không, với trình thuốc của bạn thì chả đến thế đâu (1). :21::21::21:.

Riêng với quả Hiển linh của bạn, mình đã định bẻ bút nếu không có cái "Hai đứa trẻ" này đấy (2).
(1) Thuốc thang liên quan gì đến vụ này nhể? :^):^):^)

(2) Thế định cho cả làng thưởng thức quả Hai đứa trẻ (mark II) nữa đấy hở Râm :77::77::77: :21::21::21:

datinh

Xe container
quái lạ ..sao ảnh rõ thế nhỉ
" Ấn tượng và quyến rũ "
là nói vể độ nét bức ảnh chứ không nói về khoản kia

thangdv

Xe tải
nhà cháu cũng góp 1 tấm

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

FeRAM

Xe điện
(1) Thuốc thang liên quan gì đến vụ này nhể? :^):^):^)

(2) Thế định cho cả làng thưởng thức quả Hai đứa trẻ (mark II) nữa đấy hở Râm :77::77::77: :21::21::21:
Chờ bao giờ bạn X5 có Hiển linh lần II thì mình sẽ có Hai đứa trẻ hoặc Điện khí hóa toàn cuốc lần II, :21::21::21:

Mà bạn X5 này spam nhiều quá, mình ko trả lời lại thành khiếm nhã. Thôi, post ảnh lên như chú Rắn đi.

FeRAM

Xe điện
Một hình ảnh rất quen thuộc với Hà nội: Những gánh hàng rong. Cứ theo đúng quy định của Thành phố thì như thế là sai nhưng vì miếng cơm manh áo không bỏ được. Có lẽ, quyết định cấm bán hàng rong là quyết định vừa kém tính khả thi, vừa ... chả biết nói thế nào. Không cấm thì thành phố nhếch nhác mà cấm thì ... ở quê chả biết làm việc gì.

Em chưa có dịp đi nhiều nhưng hình như hàng rong này là đặc sản của mấy nước Đông Nam á thì phải.

Hàng rong

Chỉnh sửa cuối:

sv_ngheo

Xe điện

Đấy, nhà Ram cứ chụp cứ post kiểu này thì bố ai nói được câu nào, có không gian, có độ sâu, có dáng dấp, có đường nét. Với những ảnh dư lày thì đặt tên dư lào không quan trọng :6:.

À, hôm nào chạy qua em dạy cho tí mánh xử lý ảnh kiểu đương thời người ta hay dùng. Chơi ảnh mộc là thú vui quá tao nhã và sang trọng, nhưng bây giờ là nửa cuối 2009 rồi, ít người giữ được thú chơi đấy lắm :P

Tiện đây xin phép bạn Feram cho em mượn cái ảnh "Hai đứa trẻ" để đưa vào thớt "Vào Bếp với người già" của em để chế biến thành "Cặp trẻ hiển linh" nhé.
Bài viết sau khi post sẽ có kinh phí cám ơn vì đã cung cấp tư liệu, bạn cứ yên tâm :))

anhcobra

Xe container
Cái ảnh hàng rong của anh Râm khoảng khắc và góc máy chưa tốt. Dáng đi của người gánh hàng chưa đạt độ căng, cái này nếu tận dụng tốt hơn ánh sáng, lấy được cả bóng trên đường nữa thì mới đẹp, mẫu lại bị lẫn vào BG nhiều quá. Những gánh hàng kiểu dư lày trên phố có mà đầy, nên chọn bối cảnh đẹp hơn rồi chờ người ta đi qua mà chụp, chắc chắn sẽ ngon hơn

Bình X-Five

Xe container
FeRAM nói:
Chờ bao giờ bạn X5 có Hiển linh lần II thì mình sẽ có Hai đứa trẻ hoặc Điện khí hóa toàn cuốc lần II, :21::21::21:

Mà bạn X5 này spam nhiều quá, mình ko trả lời lại thành khiếm nhã. Thôi, post ảnh lên như chú Rắn đi.
Đấy, nhà Ram cứ chụp cứ post kiểu này thì bố ai nói được câu nào, có không gian, có độ sâu, có dáng dấp, có đường nét. Với những ảnh dư lày thì đặt tên dư lào không quan trọng :6:.

À, hôm nào chạy qua em dạy cho tí mánh xử lý ảnh kiểu đương thời người ta hay dùng. Chơi ảnh mộc là thú vui quá tao nhã và sang trọng, nhưng bây giờ là nửa cuối 2009 rồi, ít người giữ được thú chơi đấy lắm :P

Tiện đây xin phép bạn Feram cho em mượn cái ảnh "Hai đứa trẻ" để đưa vào thớt "Vào Bếp với người già" của em để chế biến thành "Cặp trẻ hiển linh" nhé.
Bài viết sau khi post sẽ có kinh phí cám ơn vì đã cung cấp tư liệu, bạn cứ yên tâm :))
[ĐÙA] Cặp tiền đạo lổi tiếng đã chính thức được ra sân đá chính trong mùa giải này! Mời các bạn theo dõi kết quả bình chọn của Hội đồng trọng tài và Khán giả qua tổng đài Một Chín Không Không - Một Không Không Có:)):)):)) hú hú hú [ĐÙA]

Thôi phải post ảnh thoai, ko bạn Râm lại bẩu nà sì pam :D

"8 ơi ta lại đợi chờ/Đẹp đôi 2 số vẫy chào chúng ta/6 rằng xin hứa cùng ra/Mong sao hai số lại ra nhập đề”. Cứ sáng sáng, chiều chiều, khắp các ngõ ngách, quán cóc ở Hà Nội. Thơ đề đấy! Thứ thơ tồn tại bao năm nay được xem như “kim chỉ nam” của giới mê đề.

Cháu cứ ngồi ăn bánh rán đi... bà nghiên cứu xem chiều nay oánh con gì... :D (Ảnh chụp tại Đài Cảm Tử - Bờ Hồ)

Chỉnh sửa cuối:

sv_ngheo

Xe điện
[ĐÙA] Cặp tiền đạo lổi tiếng đã chính thức được ra sân đá chính trong mùa giải này! Mời các bạn theo dõi kết quả bình chọn của Hội đồng trọng tài và Khán giả qua tổng đài Một Chín Không Không - Một Không Không Có:)):)):)) hú hú hú [ĐÙA]

[/ĐÙA] Ầy, không chơi khen nhau thế, mũi nở to tướng còn nhìn thấy gì mà chạy nữa [ĐÙA] :)):)):)):)):))

Vài chiêu PR cho cái thớt nấu nướng của em thôi :P

ngamban

Xe điện
Bức "Nghiên cứu lô đề" của anh Ích với "Đôi bạn" của nhà anh Rắn trông hay, em nà em rứt thích ạ :69: :6:

FeRAM

Xe điện
:21::21::21:. Ông cứ biến các cháu thành Quan Âm Bồ Tát với vầng hào quang quanh cổ cũng OK.

Bình X-Five

Xe container
:21::21::21:. Ông cứ biến các cháu thành Quan Âm Bồ Tát với vầng hào quang quanh cổ cũng OK.
:)):)):)):)):))
[ĐÙA] Cặp tiền đạo đang tiến lùi và bọc lót cho nhau rất nhịp nhàng, cuộc đời cầu thủ rất ngắn ngủi... đây là dịp cả 2 phô diễn hết khả năng lạng lách đánh võng của mình trên sân... nhằm khẳng định tên tuổi trước khi trở thành những Denilson của Vietnam [ĐÙA] :)):)):)):)):)) hố hố hố hố hố

Mời khán giả theo dõi diễn biến của trận cầu đỉnh cao này :P:21:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cái ảnh hàng rong của anh Râm khoảng khắc và góc máy chưa tốt. Dáng đi của người gánh hàng chưa đạt độ căng, cái này nếu tận dụng tốt hơn ánh sáng, lấy được cả bóng trên đường nữa thì mới đẹp, mẫu lại bị lẫn vào BG nhiều quá. Những gánh hàng kiểu dư lày trên phố có mà đầy, nên chọn bối cảnh đẹp hơn rồi chờ người ta đi qua mà chụp, chắc chắn sẽ ngon hơn
Nhà Râm thử chụp lại bức Gánh hàng rong với len góc rộng xem sao, chắc chắn sẽ đẹp hơn đấy.

_Lex_

Xe buýt
Hoàng hôn Tây Hồ

Chỉnh sửa cuối:

FeRAM

Xe điện
Nhà Râm thử chụp lại bức Gánh hàng rong với len góc rộng xem sao, chắc chắn sẽ đẹp hơn đấy.
Hình như cái đấy chụp cũng bằng ống 20mm thì phải. Tiện thì chụp, thích thì chụp thôi mà. Chụp Hà nội nó quen thuộc quá rồi, trình non khó có ảnh gây ấn tượng mạnh lắm, :21:. Tính tôi lại ngại chui vào những chỗ tối tăm, bẩn thỉu.

Trạng thái
Thớt đang đóng