Ảnh GLK màu bạc đầu tiên của miền bắc đã về nhà em

Em thấy bác nói mấy cái chưa chuẩn lắm.
Thứ nhất, em thấy GLK là tương đối bốc. Nhưng mà bác muốn bốc thì phải đáp tịt ga, nghe kịch cái ý!
2 là, bác so sánh GLK với E200 em e là ko thỏa đáng. Nếu xét về công suất, GLK hơn hẳn E200 mà 2 đứa đạt dc ở vòng tuy cũng xấp xỉ nhau là 6000 và 5500. 2 là, GLK dùng số 7 cấp, tương đối ổn, có đá số nên đảm bảo khi vượt ngon hơn E200. Và dĩ nhiên, E200 dùng hộp số ít số hơn nên dải chuyển số của các số, đặc biệt là số bé sẽ lớn hơn GLK. Có thể bác nghe tiếng máy gằn và sướng hơn GLK nhưng về hiệu quả em nghĩ ko bằng.
3 là, để nói về độ bốc, ta nên quan tâm thêm đến mômen xoắn cực đại. Về cái này, thông số của GLK và E200 lần lượt là 300 Nm tại 2500-5000 rpm và 250 tại 3500-4000 rpm.
Thế nên em nghĩ bác đánh giá hơi chủ quan.
Mong mọi người có đánh giá gì thì góp ý thêm cho các thành viên có cái nhìn toàn diện hơn.
Bác thì dựa vào lý thuyết và dùng thông số lý thuyết để suy luận còn em thì dựa vào thực tế. Hàng ngày em ôm em E200k này, đã biết rõ tính nết em nó, nên hôm rồi khi thực tế chạy GLK và khá ngạc nhiên là sao thông số lý thuyết GLK ghi như thế nhưng độ vọt của em nó thì không tương xứng. Thực tế luôn có những điều mà lý thuyết không thế giải thích được nếu không thì người ta mất công mang xe ra test làm gì? cứ ngồi phòng máy lạnh đọc thông số kỹ thuật là ra hết mọi thứ cho nhàn.
Thôi dừng ở đây bác nhé, không có lại hijack mất cái topic của người khác.

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Lâu lắm mới thấy chú Pack bi bô, xe này chạy ngoài đường cả tháng rồi, xe này chắc là xe đầu tiên của nhà chú :21: .Nghe nói chú cũng chưa có bằng leo lên xe ko sợ xxx tóm như hôm trước đi 2 bánh à, lại lên đây than thở các anh các chú lại mắng cho :)):)). Mà cái Iphone chú của tàu hay sao mà chụp lởm thế :69: Dù sao chúc mừng bố chú mua được cái xe mới :6:

Dậ vâng nhà em còn con Lexus IS cũng chụp chung đó anh*-), Iphone thì mua ở Nhật Cường giá 13 triệu( nó chụp ảnh kém thì hỏi Apple xem sao lại cho nó có 2 chấm), có vấn đề gì ko anh? suốt ngày đi soi mói, đá đểu:102:

Chỉnh sửa cuối:

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Chúc mừng bác vừa cưới được vợ hai về , a em mình vodka nha !(b)

Vietnamstar Automobile

0986 300 547

Hôm giao xe có thấy bác đâu:ohmy:, cũng may hôm đó nhận xe vào trưa đói quá thế là cả nhà em được VnStar mời bữa cơm miễn phí tại công ty:21:

ht900

Xe buýt
Dậ vâng nhà em còn con Lexus IS cũng chụp chung đó anh*-), Iphone thì mua ở Nhật Cường giá 13 triệu( nó chụp ảnh kém thì hỏi Apple xem sao lại cho nó có 2 chấm), có vấn đề gì ko anh? suốt ngày đi soi mói, đá đểu:102:
Chúc mừng bác chủ thớt nhé, xe đẹp quá. Em ném gạch phát trong hình bác post lên em thấy là con ES đấy chứ vậy mà bác lại nói IS là seo??

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Chúc mừng bác chủ thớt nhé, xe đẹp quá. Em ném gạch phát trong hình bác post lên em thấy là con ES đấy chứ vậy mà bác lại nói IS là seo??
Sr bác e viết nhầm:101:, tại tức cái ông chuyên gia đi đá đểu kia quá nên đầu óc linh tinh lên:^)

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Tiêng Anh các bác ấy đọc E là I bác ơi, con I đoc là ai giống như con "ai phôn" 13 triệu í mà :21:

bigdog

Xe tải
Cảm ơn thông tin của bác, dưng mà ... máy Star là gi? em ko bít.
nó là Star Dianostic bác à.. e cũng đang tính mua 1 cái về nhà nghịch.. máy này dùng trong các trung tâm sửa chữa xe của Mercedes.. đi cùng máy bao gồm DAS và WIS + EPC..
DAS hình như là cái để chuẩn đoán lỗi và coding ECU..
WIS : là Workshop information system : như kiểu service manual hd sửa chữa..
EPC : tra cứu mã phụ tùng....
e mới học mót đc tí.. khi nào mua máy về e sẽ nghiên cứu cách đặt độ trễ chân ga về 0 như xe e.. hôm đây thấy nó loay hoay bấm bám trên lap 1 tẹo là dc luôn... e hỏi cách làm ntn nhưng nó zau... để e mày mò xong rồi sẽ post len cho các bác...(b)
e còn nghe nói là mấy zong Super Charge này còn có thể chỉnh đc độ kick của Super Charge cho sơm hay muộn cơ.. nếu boot kick sớm thì xe chạy cực bốc....
e chưa biết làm ntn.. để mày mò đã.. 1 phần cũng chưa có máy Star keke

Chỉnh sửa cuối:

Chồn

Xe tải
Bác đọc kỹ lại xem em nói gì rồi hãy ngứa nhé :21:, test xe ở đường VN lấy đâu ra đường tiêu chuẩn để lên 100km/h? Em chỉ chạy lên 60km/h thôi thì thấy trong khoảng đó GLK tăng tốc chậm khá chậm. Lý do như em nói là công suất lớn nhưng phải vòng tua lớn thì mới có công suất đó. Với lại GLK hộp số nhiều cấp hơn E200 thì khi tăng tốc hộp số dồn về số thấp cũng chậm hơn. Không tin bác mang ra chạy thử mà xem. Nếu tăng từ 0-100kmh thì câu chuyện lại khác.
Cái này cụ 2s sai roài: nếu chỉ cần tăng tôc trong khoảng 0 - 60km/h thì làm gì cần quan tâm đến vấn đề dồn số? Chỉ có tăng thôi ạ. Riêng khoản tăng thì không riêng E200 mà bất kỳ xe nào lắp động cơ có Kompressor đều xảy ra hiện tương "trễ" khi tăng tốc. Còn món dồn số thì cụ đừng lo, thằng hộp đen điều khiển của Mer nó có thể ra lệnh cho cái hốp số "thời thượng" 7G-TRONIC lùi vài 3 số để đáp ứng ngay lập tức về nhu cầu mô men đấy ạ, chứ nó ko thực hiện 7-6-5-4-3-2 đâu

Về khả năng tăng tốc của E200 so với GLK chỉ ở mức 0 - 60km/h thôi thì có lẽ cụ đúng. Em chắc là như vậy, vì nếu thấp hơn nữa chỉ so từ 0 - 30km/h thôi thì cả 2 xe này cũng chỉ ngang YARIS:))

Tom Tit-Tot

Xe tăng
nó là Star Dianostic bác à.. e cũng đang tính mua 1 cái về nhà nghịch.. máy này dùng trong các trung tâm sửa chữa xe của Mercedes.. đi cùng máy bao gồm DAS và WIS + EPC..
e mới học mót đc tí.. khi nào mua máy về e sẽ nghiên cứu cách đặt độ trễ chân ga về 0 như xe e.. hôm đây thấy nó loay hoay bấm bám trên lap 1 tẹo là dc luôn... e hỏi cách làm ntn nhưng nó zau... để e mày mò xong rồi sẽ post len cho các bác...(b)
e còn nghe nói là mấy zong Super Charge này còn có thể chỉnh đc độ kick của Super Charge cho sơm hay muộn cơ.. nếu boot kick sớm thì xe chạy cực bốc....
:ohmy: Cảm ơn bác nhiều, toàn thông tin hấp dẫn, viêc đầu tiên khi nhận xe là em sẽ nói chuyện với tụi service vụ này.
Về khả năng tăng tốc của E200 so với GLK chỉ ở mức 0 - 60km/h thôi thì có lẽ cụ đúng. Em chắc là như vậy, vì nếu thấp hơn nữa chỉ so từ 0 - 30km/h thôi thì cả 2 xe này cũng chỉ ngang YARIS:))
Kém SPACY của Honda bác ah :21::))

68oto11phamhung

[Tịch thu bằng lái]
em tưởng hôm bác đi xem xe ra mắt là bác đạt xe luôn?:ohmy: chúc mừng b(b)(b)

Cái này cụ 2s sai roài: nếu chỉ cần tăng tôc trong khoảng 0 - 60km/h thì làm gì cần quan tâm đến vấn đề dồn số? Chỉ có tăng thôi ạ. Riêng khoản tăng thì không riêng E200 mà bất kỳ xe nào lắp động cơ có Kompressor đều xảy ra hiện tương "trễ" khi tăng tốc. Còn món dồn số thì cụ đừng lo, thằng hộp đen điều khiển của Mer nó có thể ra lệnh cho cái hốp số "thời thượng" 7G-TRONIC lùi vài 3 số để đáp ứng ngay lập tức về nhu cầu mô men đấy ạ, chứ nó ko thực hiện 7-6-5-4-3-2 đâu

Đã bảo là chỉ tét được lên 60k thôi, vì có cụ gì hỏi nên em trả lời đúng như thế thôi. Đường phố đông ỏ ẹ lên 100k thì ngày hôm sau thể nào báo nó cũng đăng "xe ô tô điên bla bla..." và "lái xe là thành viên diễn đàn OtoFun nơi tụ tập của những kẻ phá xe" :)) :)) :))

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn

Xin thưa các bác là máy này có tiền cũng không mua được máy chẩn đoán và bộ phần mềm đi kèm. Bằng chứng là tất cả 4 đại lý trên toàn quốc chỉ thuê lại từ Đức chứ không bán, mà giá thuê 1 năm bằng mua được 1 chiếc C200

Nếu giả dụ như mua được thì đâu cần vào hãng làm gì, ở nhà chuẩn đoán rồi ra chợ trời mua phụ tùng về thay rẻ hơn nhiều so với hãng.

Ngoài thị trường cũng có cái máy tương tự như thế. Nhất là các saloon ô tô bên ngoài, máy này được mua từ Trung Quốc và Đài Loan và được các cty ở VN chào bán với giá rất hấp dẫn để hù các bác mua xe Mercedes.Nhiều bác mua xe thấy saloon cũng cắm cái Laptop vào chẩn đoán ra vẻ hiện đại lắm, chính em cũng đã đi theo vào 1 saloon rất nổi tiếng tại TPHCM chuyên về xe nhập nên hoàn toàn tin tưởng và mua xe, khi gặp trục trặc thì chỉ có mang vào hãng.

Nhưng mà... coi chừng tiền mất tật mang là phần mềm này đã bị bẻ khóa như người ta bẻ khóa phần mềm của Bác Bill Gate vậy. Một điều khác biệt lớn là chương trình sẽ không được cập nhật nhưng thông tin mới nhất về chẩn đoán và các dòng xe mới thì hoàn toàn bó tay.

Chỉnh sửa cuối:

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Riêng cái phần so sánh giữa GLK và E200 và thậm chí E280 là chưa chính xác lắm vì theo em 1 bên là Sedan 1 bên là SUV mặc dù cả hai đều sữ dụng cùng động cơ.

VD như chiếc xe Dream 100 mà so với chiếc Wave 100 hay 110cm3 cũng thấy rằng Dream tăng tốc và chạy ngọt hơn nhiều

bigdog

Xe tải
Xin thưa các bác là máy này có tiền cũng không mua được máy chẩn đoán và bộ phần mềm đi kèm. Bằng chứng là tất cả 4 đại lý trên toàn quốc chỉ thuê lại từ Đức chứ không bán, mà giá thuê 1 năm bằng mua được 1 chiếc C200
có bác à.. nhiều đăng khác... bằng chứng là thằng chỉnh xe cho e nó cũng là gara tư nhân chứ có phải hãng đâu.. vấn đề là bác có tiền 0 thôi (b)(b)
http://cgi.ebay.com/ebaymotors/new-Mercedes-Star-Diagnosis-diagnostic-multiplexer_W0QQcmdZViewItemQQ_trkparmsZ65Q3a12Q7c66Q3a2Q7c39Q3a1Q7c72Q3a2149Q7c293Q3a1Q7c294Q3a50QQ_trksidZp3286Q2ec0Q2em14QQhashZitem255583bd49QQitemZ160348486985QQptZMotorsQ5fAutomotiveQ5fTools#ht_3590wt_1043

V2.2009 thì enter đc cả W204 bác à.. tất cả các xe trừ SLR :D.. còn đương nhiên.. máy là 1 chuyện.. sửa chữa độ lại là chuyện khác...
đâu phải lúc nào hãng cũng good đâu... bác 0 thấy vụ Andu với chiếc C180k à... đừng coi thường thợ ngoài bác nhé...
người ta bảo chi phí nuôi mer đắt.. e nuôi rẻ hơn camry đó.. tin hông.. chả cần vào hãng vẫn chạy ầm ầm..(b)
e cũng đang nhờ đặt 1 chiếc bên Mĩ về rồi.. hi vọng là đc...
xe Mer cũng bt thôi.. chỉ có điều ở Vn hãng nó thần thánh hóa lên để bắt chẹt khách hàng.. nào là phải thay dầu chính hãng.........phụ tùng chưa hỏng nhưng cứ tính theo năm là thay... chẳng cần biết đi đc bao nhiêu.....
1 vd khác : trước chìa khóa của Mercedes hãng bảo là nào phải đặt bên đức.. thế nọ thế kia.... e cũng làm đc... mà 1 tẹo là có chìa mới...

Chỉnh sửa cuối:

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Xe đấy gọi là Lexus IS à :)):)):)):))sao Iphone Tàu của anh mua có củ rưỡi mà chụp nét thế hay em ko biết chụp :102::102:

Khi nào pro có xe đưa lên đây thì hãng đi chê bai, đá đểu người khác nhé, còn ko có xe thì nên dừng cái trò ném đá đó đi:). Còn cái Iphone thì máy ảnh 2 chấm ko có đèn flash mà chụp chỗ thiếu ánh sáng thì chẳng mờ à, ra ngoài sáng lại nét như 5 chấm. Mà đây đang bàn về xe chứ ko bàn về điện thoại nhé, poss xe pro lên xem nào?

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Hôm nay em có ra đường cao tốc vắng người test thử tốc độ rồi, em đạp hết chân ga người phê đét, dính chặt vào ghế và đọ vọt của 1 chiếc SUV như thê này là quá kinh khủng. Em chỉ giám vít lên 130Km/h là em dừng:41:

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Ơ, cháu tưởng chiếc Lexus kia là ES?????????

Bác ko thấy em đính chính lại rồi à, hôm đó có cái nich teen91 suốt ngày đi chọc ngoái đá đểu nên đầu óc em có phần khủng hoảng => viết sai chữ, chiếc đó đúng là ES đời 2008 full op:)

Pitt

Xe điện
Đẹp quá. Sáng đi làm cũng thấy một mợ chạy nó. Mec thì đẳng cấp rồi cụ ạ. Đẳng cấp thì vĩnh viễn mờ :21: