Ảnh GLK màu bạc đầu tiên của miền bắc đã về nhà em

unik

Xe buýt
Xe của bác đầu tiên à? Mấy hôm nay em thấy GLK chạy nhiều lắm nhưng em ko để ý màu. Chúc bác có chiếc xe như ý .

TrauSat

Xe tải
Chúc mừng cụ! Vote!
Xe cụ & của bạn cụ đẹp mà rửa ở tiệm rửa xe xấu thế. :21:

Lexus fan

Xe điện
Em vừa gặp một bác GLK màu bạc trên Đào Tấn mấy phút trước :22:

hachi

Xe tăng
Nghe cụ bình luận phần 1 thì ok nhưng phần 2 em thấy ngứa hết cả....hàng, công suất với chả suất công, GLK 300 gia tốc 7,6s/100km trong khi đó E200K 9.1s/100km trong khi đó tự trọng 1830vs1720 công suất 231hp/6000 vs 184hp/5500 em cứ đưa cho mấy em mầm non phân tích cũng có kết quả chính xác:^) .
Góp ý bác nên đọc lại thông số kỹ thuật chính xác hẵng so sánh nhé.
Bác này ăn nói hay nhỉ!
Pham anh Khoi: Em gặp xe này khoảng 4 đến 5 lần ngoài đường từ tuần trước nữa cơ. Hay ảnh bác chụp lâu rồi à!

Primera

Xe tăng
Mầu bạc của bác không phải là cái đầu tiên ở miền bắc đâu nhé. có mấy chiếc đăng ký từ đời 8 hoánh đây này:

Dòng này với lại E280, muốn bôc vọt thì các bác cứ dí hết chân ga nhé, đừng để hở tí nào, khoảng nửa giây sau nó mới bám.

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Em vừa gặp một bác GLK màu bạc trên Đào Tấn mấy phút trước :22:
Xe bác gặp là chiếc thứ 3, xe biển 30S là chiếc ... thứ 2 :21:. Em chắc chắn là bác PAK ko nói sai nhưng mà mấy bác Sale ác quá, cứ như gái 18, gặp ai cũng nói là ... đầu tiên :77:

Mà các bác cho em hỏi hiện nay HN đã đến biển T chưa nhỉ?

trungdq

Xe tải
^^ 18l/100km trong thành phố thì hơi kinh hix, =.= thế này thì em lấy đâu ra tiền đổ xăng giờ =.=
Bình thường thôi, Honda Civic 1.8 AT cũng có thể ăn 19L/100km đây này:
http://www.vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/Tu-van/2009/07/3BA11783/

Trong thành phố mức độ tiêu thụ xăng phụ tính theo giờ nổ máy chứ không tính theo số km đi được cụ ạ. Hôm nào mà tắc đường như sau trận mưa sáng qua 20/7/2009 thì khủng khiếp. Tôi đi làm bằng xe máy từ nhà đến cơ quan 20km hết 3 tiếng 15 phút, chắc chắn phải tốn hơn 1 lít xăng tức là > 5L/100 km còn gì. Theo thông số do hãng công bố thì xe máy tay ga Suzuki Hayate của tôi ăn 2.2L/100 km nếu chạy đều ở tốc độ 45km/h. Như vậy chạy ở thành phố tốn xăng hơn gấp đôi chạy đường trường.

xe365vn

Xe container
Xe bác gặp là chiếc thứ 3, xe biển 30S là chiếc ... thứ 2 :21:. Em chắc chắn là bác PAK ko nói sai nhưng mà mấy bác Sale ác quá, cứ như gái 18, gặp ai cũng nói là ... đầu tiên :77:

Mà các bác cho em hỏi hiện nay HN đã đến biển T chưa nhỉ?
cụ hài quá :))
chúc mừng cụ chủ cái đã
của mình nói gì cũng được, đừng đẽo cày giữa đường cụ ah (b)

titoet.moc

Xe hơi
Em đã chạy cả E200 và em GLK này nói về kiểu dáng thiết kế thì khác nhau quá nên không bàn nhưng về độ êm ái thì em thấy em GLK này cũng ổn, nhưng không bằng E vì nó là SUV mà, nhưng nếu đường gồ ghề, xấu xí, hay cần phải lội nước thì nó sẽ hay hơn.
Về độ bốc của máy em thấy nó cũng như E200 thôi mặc dù máy to hơn công suất lớn hơn nhưng công suât đó chỉ đạt được khi vòng tua cao 6000RPM trong khi em E200 có thể đạt công suất cực đại sớm hơn mà điều kiện đường VN thì bác thường cần tăng tốc ở tốc độ thấp hơn là khi đang chạy nhanh.
Em thấy bác nói mấy cái chưa chuẩn lắm.
Thứ nhất, em thấy GLK là tương đối bốc. Nhưng mà bác muốn bốc thì phải đáp tịt ga, nghe kịch cái ý!
2 là, bác so sánh GLK với E200 em e là ko thỏa đáng. Nếu xét về công suất, GLK hơn hẳn E200 mà 2 đứa đạt dc ở vòng tuy cũng xấp xỉ nhau là 6000 và 5500. 2 là, GLK dùng số 7 cấp, tương đối ổn, có đá số nên đảm bảo khi vượt ngon hơn E200. Và dĩ nhiên, E200 dùng hộp số ít số hơn nên dải chuyển số của các số, đặc biệt là số bé sẽ lớn hơn GLK. Có thể bác nghe tiếng máy gằn và sướng hơn GLK nhưng về hiệu quả em nghĩ ko bằng.
3 là, để nói về độ bốc, ta nên quan tâm thêm đến mômen xoắn cực đại. Về cái này, thông số của GLK và E200 lần lượt là 300 Nm tại 2500-5000 rpm và 250 tại 3500-4000 rpm.
Thế nên em nghĩ bác đánh giá hơi chủ quan.
Mong mọi người có đánh giá gì thì góp ý thêm cho các thành viên có cái nhìn toàn diện hơn.

titoet.moc

Xe hơi
@ bác chủ thớt: Mặc dù em cũng đặt màu bạc nhưng mà em nhìn lại màu bạc cứ nhờ nhờ thế nào ý. Ko hiểu bác đi có thấy thế ko? Chính ra em thấy màu cát cháy là trông đậm đà máu nhất!
Mà em thề với bác là em nhìn thấy phải 2-3 cái màu bạc rồi bác ạ. khéo bác lại vớ dc ông nào ở Mer lẻo mép rồi :-j

bigdog

Xe tải
momen xoắn cang cao tại vong tua càng thấp thì xe chạy càng zọt lẹ.. 18l trong tp là bt bác ơi... e chạy Acc cũng 18L.... cái này khó nói lắm vì kẹt xe.. C200 có lúc cũng 18L.. so chính xác chỉ so đường trường thôi....
à h e mới biết.. các bác có thể dùng Máy star để chỉnh độ trễ chân ga... xe e đặt về 0 rồi.. ga lên giật đùng đùng thích cực..(b) nhưng khá hao xăng đó (b) h thì e tự tin chạy thi với Camry bất kể tốc độ nào mà 0 bị hụt nữa rồi.. ga lên vù luôn... rất linh hoạt trong đường tp... dính lưng vào ghế.

hachi

Xe tăng
momen xoắn cang cao tại vong tua càng thấp thì xe chạy càng zọt lẹ.. 18l trong tp là bt bác ơi... e chạy Acc cũng 18L.... cái này khó nói lắm vì kẹt xe.. C200 có lúc cũng 18L.. so chính xác chỉ so đường trường thôi....
à h e mới biết.. các bác có thể dùng Máy star để chỉnh độ trễ chân ga... xe e đặt về 0 rồi.. ga lên giật đùng đùng thích cực..(b) nhưng khá hao xăng đó (b) h thì e tự tin chạy thi với Camry bất kể tốc độ nào mà 0 bị hụt nữa rồi.. ga lên vù luôn... rất linh hoạt trong đường tp... dính lưng vào ghế.

Giải quyết được vấn đề này là Merc ăn đứt Bim rồi đấy!

gallardo_dthanh

Xe tải
Kết luận của em sau vài giờ trải nghiệm :
+ Cách âm quá tốt
+ Khả năng tăng tốc rất nhanh và tay lái rất nặng khi đi ở tốc độ cao trên 80Km, quả vừa rồi em vít lên 110 ở đường cao tốc chỗ em, tay lái rất chắc chắn và đầm, đi ở tốc độ chậm dưới 40 Km thì tay lái rất nhẹ
+ Ghế ngồi sau nếu ngồi 3 người lớn thì hơi chật, chỗ để chân thoải mái chứ ko như mấy bác khác nói, chỉ có người ngồi giữa là ko thoải mái để chân do vướng cái cục điều hòa
+ Tiêu hao 11,2 lít đướng trường, 18 lít đường trong thành phố
bác test kiểu này thì chán lắm đem đi ọp rốt đi

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Cảm ơn thông tin của bác, dưng mà ... máy Star là gi? em ko bít. :21:

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
@ bác chủ thớt: Mặc dù em cũng đặt màu bạc nhưng mà em nhìn lại màu bạc cứ nhờ nhờ thế nào ý. Ko hiểu bác đi có thấy thế ko? Chính ra em thấy màu cát cháy là trông đậm đà máu nhất!
Mà em thề với bác là em nhìn thấy phải 2-3 cái màu bạc rồi bác ạ. khéo bác lại vớ dc ông nào ở Mer lẻo mép rồi :-j

Bác nói chính xác, màu bạc thì hiện nay đã có 24 chiếc lăn bánh trên toàn quốc. Bác sales nào cũng nói là xe bác là xe giao đầu tiên, rồi xe bác em sẽ ưu tiên giao sớm, rồi xe bác em thuê máy bay chở ra Hà Nội.... và ...

Chỉ có màu vàng cát Sa mạc là rất hiếm, chỉ có xe của bác Thanhden là những chiếc đầu tiên xuất xưởng ( 1 lô cho 1 màu gồm 6 chiếc ).

Nếu phân tích kỹ chiếc xe GLK nào lăn bánh đầu tiên tại VN ( CKD đấy ) là 3 chiếc xe demo của Cty Mercedes-Benz Việt Nam dùng trong lễ ra mắt trong chương trình " GLK Outing " ngày 6/6/2009.

Chiếc xe đầu tiên giao cho khách hàng là chiếc màu Trắng được giao cho 1 cô ca sỹ đang lên nhưng cô này nhận được là 1 người nổi tiếng mua tặng, chiếc này mua tại Sài Gòn và giao xe ngày 10/6

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Bác nói chính xác, màu bạc thì hiện nay đã có 24 chiếc lăn bánh trên toàn quốc. Bác sales nào cũng nói là xe bác là xe giao đầu tiên, rồi xe bác em sẽ ưu tiên giao sớm, rồi xe bác em thuê máy bay chở ra Hà Nội.... và ...

Chỉ có màu vàng cát Sa mạc là rất hiếm, chỉ có xe của bác Thanhden là những chiếc đầu tiên xuất xưởng ( 1 lô cho 1 màu gồm 6 chiếc ).

Nếu phân tích kỹ chiếc xe GLK nào lăn bánh đầu tiên tại VN ( CKD đấy ) là 3 chiếc xe demo của Cty Mercedes-Benz Việt Nam dùng trong lễ ra mắt trong chương trình " GLK Outing " ngày 6/6/2009.

Chiếc xe đầu tiên giao cho khách hàng là chiếc màu Trắng được giao cho 1 cô ca sỹ đang lên nhưng cô này nhận được là 1 người nổi tiếng mua tặng, chiếc này mua tại Sài Gòn và giao xe ngày 10/6
Ôi thôi, bác tiết lộ hết thông tin của khách hàng rồi :^)

vinhnam0999

Xe tải
:-j

Màu vàng cát Sa mạc nè bác :