Tin tức Anh giai em lại chơi lớn rồi các cụ ạ. Elon Musk tuổi gì...

Dân Tổ

Xe container
Nên tách phát biểu của a V ra làm 2 phần:
1) Những gì anh ý hứa sẽ làm: Cái này em tin, vì chất đàng hoàng, đàn ông và hơi ngông của anh Vượng.
2) Những kết quả anh ý kỳ vọng: Cái này nói thật là niềm tin của em bị vơi đi rất nhiều, bởi những kết quả đó ko phụ thuộc vào ý muốn chủ quan của anh V, mà còn phụ thuộc và quá nhiều yếu tố khác, trong đó có cả những yếu tố thuộc về hệ thống của anh ý nhưng đến giờ anh ý cũng không kiểm soát nổi.

Không biết đúng ko nhưng em cảm thấy đến giờ chính a V cũng bị loạn chưởng.
Khi thành lập VF, tuyên ngôn Vin đưa ra là trở thành Tập đoàn SX - DV - BĐS, trong đó SX là mũi nhọn hàng đầu.

Đến VIn25 năm 2018 tại Nha Trang, lại định hướng trở thành Tập đoàn Công nghệ - SX - DV-BĐS, trong đó đưa công nghệ trở thành mũi nhọn số 1 với Vintech.

Bây h thì chắc lại quay lại SX là mũi nhọn số 1.
Cái số 2 là ngay từ những ngày tháng Paris Motor Show đã loạn chưởng rồi cụ ạ. :D Đội ngũ làm cho anh ấy không xứng tầm với những project siêu khổng lồ này được. :-h

Sân nhà anh đánh còn chưa xong sân Mỹ thì anh lấy đâu ra tuổi. Vẫn biết mình chẳng có tuổi để đánh giá anh =))
Đánh giá còn nhẹ, ofer còn dạy dỗ... nữa cơ, nên cụ ko cần phải tự ti chưa đủ tuổi, chẳng có tuổi... :))

blacksigma

Xe máy
Em nghĩ anh ấy bán ở Mỹ rồi bán ngược lại ĐNA thôi.

Nletgo

Xe buýt
10 tỷ mang sang mỹ còn chưa ăn nhằm gì chả là 2 tỷ
nhìn kết quả kdoanh của Tesla này

TESLA THUA LỖ HƠN 1 TỶ USD TRONG NĂM 2019, GIÁM ĐỐC CÔNG NGHỆ TỪ CHỨC

Q2/2019 Tesla thua lỗ 408 triệu USD.
Tesla vừa báo cáo kết quả tài chính Q2/2019, với số lượng xe xuất xưởng cao nhất từ trước đến nay. Tuy nhiên, nhà sản xuất ô tô điện vẫn thua lỗ tới 408 triệu USD. Trong quý đầu năm, Tesla thua lỗ 702 triệu USD, khiến cho hai quý đầu năm 2019 công ty này đã thua lỗ tới hơn 1 tỷ USD.

Tesla còn phải nhận một tin buồn nữa, đó là giám đốc công nghệ đã làm việc 15 năm tại công ty, ông JB Straubel vừa mới xin từ chức. CEO Elon Musk chia sẻ: “Tôi muốn cám ơn JB vì những đóng góp của ông cho Tesla. Nếu chúng ta không cùng nhau ngồi ăn trưa vào năm 2003, Tesla về cơ bản đã không tồn tại”. Straubel không phải đồng sáng lập của Tesla, nhưng vẫn luôn được Elon Musk coi là người cộng sự đáng tin cậy nhất kể từ những ngày đầu thành lập công ty.

Dân Tổ

Xe container
Bọn Vietnambiz dịch láo bài tiếng Anh trên Bloomberg. Nguyên tác là " Người giàu nhất của đất nước Đông Nam Á (The South East Asia's richest man). Các cụ vào nguyên tác thì sẽ tìm được câu trả lời, thay vì phải băn khoăn
Mà dạo này nhìn thấy vài con Vinfast Lux đỗ gần VP, trông rất bắt mắt. Mọi người bảo, trông buổi tối có đèn led lên còn đẹp hơn. Đang định sẽ sang đi thử xem thế nào. Có khá nhiều cụ trên này chê bai, dè bỉu Vinfast, khí không phải các cụ đã trải nghiệm dịch vụ chưa? Đã lái thử dòng xe nào của Vin chưa mà chê dữ thế nhỉ? Nếu có trải nghiệm rồi thì có thể viết bài chia sẻ để ae mở rộng tầm mắt nhỉ?
Tôi thấy việc anh Vượng làm ô tô không khác gì việc nhảy vào lửa: Lĩnh vực quá cạnh tranh, biên lợi nhuận thấp, quy mô thị trường nhỏ, nền công nghiệp phụ trợ yếu kém. Nên việc làm ô tô ở VN là cực kì dũng cảm. Mỗi năm chấp nhận lỗ 18k tỉ trong 5 năm tới để làm xe hơi, với ước mơ nâng tầm thương hiệu VN là việc làm hết sức được trân trọng. Thiết nghĩ chúng ta không mua xe thì cũng nên trân trọng giấc mơ " dời non lấp biển" của anh ấy để đừng ném đá, dìm hàng.
Có câu nói, ở bên cạnh 5 người tích cực thì mình sẽ thành người thứ 6, ở bên cạnh 5 người tiêu cực, mình sẽ thành người số 6. Thay vì ngồi chê bai để tạo tâm lí nhược tiểu, tiêu cực, nhìn vào điểm mạnh của người khác để có cái nhìn tích cực. Các cụ sẽ thấy cuộc đời tươi sáng hơn ngay.

Kính cụ :)

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Sao tiền đầu tư vào VinFast lại được gọi là "tài trợ" nhỉ?
Mấy nữa lại có quảng cáo chiếu ở mẽo" với sự mãnh liệt tinh thần việt đã sáng tạo cho dân mẽo chiếc xe mang đẳng cấp abcxyz...."

crod

Xe tăng
Em cũng muốn ủng hộ ô tô của anh Vin nhưng ngặt nỗi tiền ko có hoặc ko đủ, anh ý toàn bán giá cho người giàu mà VN chủ yếu là chưa đủ giàu.
Mấy cái xe máy điện thì chắc chỉ có bài cấm xe động cơ đốt trong may ra có cửa.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Nói câu này ra chắc ăn gạch.
Nhưng lão vova này bị hoang tưởng rồi dù hắn rất nhiều tiền.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Ủng hộ vươn tầm thế giới.
Không biết các cụ nghĩ gì khi ở thớt bên kia,Trung Nguyên làm ra sản phẩm và bán thị trường quốc tế,mang ngoại tệ về các cụ tung hô .Giờ Vin nó cũng mang ra quốc tế nhưng một số cụ mỉa mai thâm sâu.
Có liên quan là Vin nó vừa tưởng thưởng các vận động viên đạt thành tích Sea Game.Như vậy là rất đáng ghi nhận rồi.Đấy,Vin phét đấy nhé.
Hỏi ý không phải là anh ý đã kiếm được đồng ngoại tệ nào chưa ạ, chỉ tính xuất khẩu sản phẩm bán ra nước ngoài ?

arsenal7

Xe tăng
Có thể tài sản a ko bằng tàu nhưng a lại đầu tư mạnh hơn tàu và quyết làm ra cái xe chất lượng hơn tàu.
Nó out bởi vì chất lượng xe nó tệ, mẫu mã bi phạm bản quyền. A Vượng a ấy đi theo cách khác
Vcl, cứ sang tàu xem motoshow của nó đi hãy phán, ko đơn giản nhất là lên youtube xem mấy cha rì viu xe nó đi bên đó về xem ntn rồi hãy phán gg ko tính phí đâu

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Vcl, cứ sang tàu xem motoshow của nó đi hãy phán, ko đơn giản nhất là lên youtube xem mấy cha rì viu xe nó đi bên đó về xem ntn rồi hãy phán gg ko tính phí đâu
Mói có cái nhà máy hoạt động được hơn năm mà đi so với công nghiệp ô tô của anh hàng xóm, đến nản.

Dân Tổ

Xe container
Nhiều cụ chưa bước chân sang nó nhưng chê nó ghê gớm, em không rõ mạng nhà các cụ ấy có vấn đề về đường truyền hay không, mà tour sang cũng chẳng đắt đỏ gì, qua thăm thú cho biết đây biết đó ạ. :D

zeromanvp

Xe tăng
So về mọi thứ thì a V có đủ tuổi so với tàu trệt ko. Thế tại sao tụi nó vẫn out, hay lại bảo cáo chê nho xanh kkk
Vcl, cứ sang tàu xem motoshow của nó đi hãy phán, ko đơn giản nhất là lên youtube xem mấy cha rì viu xe nó đi bên đó về xem ntn rồi hãy phán gg ko tính phí
đâu
Cụ nhiều L quá nên đầu óc cũng toàn L.
Thằng out là thằng làm ăn lôm côm. Còn thằng làm tử tế thì nó đã xuất gần 1 triệu xe rồi. Hay cụ muốn nói mấy thằng cụ đang ca ngợi cũng out rồi