Ảnh em mới phá tờ rinh Maz3 AllNew - Cô tiểu thư lắm tài

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Chào các cụ nhà Maz, em sinh hoạt bên Toy, cũng có thể coi là fan Toy hay cuồng Toy gì gì đó, vì từ trước tới nay em chỉ đi Toy là chính, ngồi Toy nhiều và h đang chạy Toy nữa. Sáng nay em vừa đi lấy hộ em Mazda 3 All new 1.5 Sedan, một buổi sáng bóc tem, test, chếch choác và cầm lái em nó, em đặt tên nó là Cô tiểu thư lắm tài, đối trọng với Quý bà lắm chiêu (Altis 2011 nhà em) kaka :bz

Chuyện là thế này các cụ ạ ...
Ngày xưa ngày xưa, à không, tháng trước, bà cô gọi bảo em: tao mua xe mới, có 800, mua gì giờ mày?
Em trả lời ngay k suy nghĩ: cố lên tầm 9 trăm lấy Altis 2015 đc k cô?
Cô: không được, chỉ loanh quanh 800, k hơn đc. Tút tút tút...
Thế là em ngồi lựa lựa tiếp: Altis 2015 lướt, K3, Elantra, và Mazda 3 All New :(|) Ơ rê ca, nó là đây chứ đâu, em liền chạy ngay ra hàng Nét hì hục vào nhà Maz đọc, sau 1 vài tô bích các cụ khen có chê có ... em lại tiếp tục phân vân L-)
Đang ngồi thẩm thì bà cô gọi tiếp phát nữa: nhanh mày, tao đang ở Thaco, nhanh t đặt xe, à đặt K3 nhé. Chết ***, k K3, nói k với K3, em chả suy nghĩ nữa, phệt luôn: MAZDA 3 All New cô nhóe, Sedan 1.5 nhóe. Thế là bà cô xuống tiền kí hợp đồng luôn kèm theo câu chốt: "Lần trước m tư vấn t phút chót rất hợp lý, lần này giao phó cả cho m". Ệch, mua xe như mua rau: thích rau ngót hay rau dền vậy m? Ngót ạ. uh t mua đây. Em đứng dậy trả tiền nét mới nghĩ ôi cái đệch, mình vừa quyết định một việc mà chưa xem xét kĩ lưỡng rồi :-<

Ba tuần chờ xe, em bắt đầu ngồi ngâm cứu, cũng vẫn có khen có chê, làm em lại ngẫm vội quá, biết thế đi kiếm con Altis 2015 lướt (lại Altis, các cụ thông cảm em đang đi Altis:-<) ... Thời gian 3 tuần cuối cùng cũng hết, em đi theo bà cô lấy xe trong tâm trạng vui tươi phấn khởi và có chút tò mò, hồi hộp.

Nhận xe, cảm giác ban đầu là đầu dài vãi, mít hơi ngắn thì phải, đẹp, rất thể thao, ngồi vào trong ghế sướng vãi, ôm hơn hẳn Altis, nội thất khá tỉ mỉ và tinh, ...

Bấm đề nổ, lật ca pô lên ngắm, máy hú to thật, mệ như máy dầu @undefined
Máy khít, đầy ra phết so với cái dung tích 1.5, cảm giác chắc chắn, tin tưởng.

Sập ca pô xuống, tiếng sập nghe rất đều và chắc, cảm giác khá cứng cáp, nhất là miếng cách nhiệt dán bên dưới nắp ca pô, khá dày dặn và chắc chắn, cái này hơn hẳn Altis 11 em đang chạy.
Ngồi lại vào xe, vòng tua vẫn loanh quanh trên 1000, cái này chắc do xe mới và mới đề nên vậy, thôi kệ, mần khu vừa giải trí xem nào.

Phải nói cái hệ thống giải trí, bao gồm màn hình, cụm điều khiển bên dưới cần số, cụm trên vô lăng, hệ thống giải trí link với nhau và link với điện thoại vô cùng thuận tiện và hiện đại. Sau khi kết nối Bờ Lu Tút với cái Táo Tàu của em thì danh bạ, lịch sử cuộc gọi lên màn hình cả, có thể duyệt danh bạ và gọi từ cái cụm điều khiển dưới cần sô thật là phê các cụ ạ, trải nghiệm hơn hẳn mụ đầm già nhà em =P~=P~=P~

Nào thì cửa nóc, món này Altis 2011 nhà em cũng có, nên k háo hức lắm, kiểm tra qua loa hoạt động mượt mà, ơ nhưng mà có mỗi một chế độ mở, k có hất cửa lên điệu đà như đầm già nhà em :bz phù, có 1 cái kém rồi.

Em quay ra check đồ đạc theo xe, gồm bộ thảm xe và bộ đồ cứu hộ, món này thật sự rất thuận tiện ở cái dây câu nguồn, khá bài bản và chắc chắn, còn lại cái cảnh báo nguy hiểm hình tam giác và đôi găng tay phục vụ thay lốp, 2 món này k cần thiếp lắm nhưng cũng thể hiện sự chăm chút của nhà Maz, cái này hơn đầm già nhà em tiếp nha.
Đang loay hay, lạ lẫm, choáng ngợp vs gái trẻ thì chợt nhớ ra trong một tô bích nào đó có cụ nào kêu em nó bị cái bệnh lên xuống kiếng kêu xẹt xet, giật mình em nhảy vào xe test luôn, ơn trời, 4 kính êm ru, bủ ***, êm hơn Altis 2011 nhà em rồi, chắc do chạy 4 năm rồi cao su nó lão hóa phần nào.

Loay hoay 1 hồi thì bà cô em cũng hoàn tất thủ tục, em bắt sale đánh ra khỏi showroom cho em thì em mới nhận xe, mình k tự đánh ra. Cả đống xe trong nhà nhốn nháo cả người nữa, nói dại mình lỡ chưa quen ga phanh mà lỡ chấn thì ... thôi k nói dại nữa :(|)
Ra khỏi show, em ngồi lên xe thì thấy báo xăng hết, mợ cái bọn Maz, đểu tật, giao xe mà k bơm cho nó tươm tươm xăng tí, vào luôn cây ngay cạnh đầy bình và vi vu về thôi ...

Quãng đường về nhà cỡ hơn chục km đường hỗn hợp em cầm lái do bà cô chưa biết đi số tự động: đẹp, xấu, phố ... cũng mang đến cho em tương đối nhiều trải nghiệm về em nó, tóm váy lại là SƯỚNG!
Sướng cụ thể như nào các cụ rót rượu em lấy sức tối em viết tiếp, giờ cũng muộn rồi, bà cô gọi em đi rửa xe, em chuẩn bị đi đây kaka \m/\m/\m/

-------------------------------

Em đã trở lại...
Cảm nhận chủ quan của em sau buổi sáng ngắm nghía chếch choác chạy thử:
- Cách âm khoang máy vs cabin tương đối tốt, em đề máy nghe tiếng đề lọt vào trong khá nhẹ nhàng.
- Vào số, cá nhân em thích cần số zíc zắc, cần số thẳng thế này mỗi lần vào số em đều phải nhìn xuống sợ nhầm @@
- Đạp ga nước đầu khá vọt ở dải tốc 0-20km/h, đoạn này lên đều, chắc, khá ngon. Càng số sau vọt càng yếu @@
- Cảm giác rõ rệt lúc sang số, có thể do em đi số CVT nên sang chạy hộp số của M3 thấy cảm giác sang số rõ rệt lắm, mỗi lần sang số cao hơn độ vọt lại kém đi cho nên tổng thể lúc khởi hành cho em cảm giác k ổn định, k đều và chắc như hộp số CVT, k biết hết rốt đa có khá hơn k?!
- Độ vọt từ 60 km/h đổ lên là kém đến rất kém, e đang 60, muốn vượt cái xe mà đạp ga oải quá @@ lần vượt sau thử bấm nút ( - ) để về số, tua vọt lên, kéo xe lao vút đi để lại phía sau làn khói trắng cùng ánh mắt ngưỡng mộ của các tay đua ... Đấy là e tưởng thế, nhưng thật ra là về số, tua vọt lên cao, nhưng kéo xe vẫn ì ì vượt lên :(
- Cách âm, giảm sóc nói chung ổn, e thử chạy chậm r chạy nhanh qua gờ giảm tốc thấy phản ứng khá tốt, k nghe tiếng cái gì va vào nhau cả, có thể nói xe nuốt gờ giảm tốc khá ổn, ổ gà thì chưa nuốt ổn lắm. Vì xe mới nên e cũng chỉ dám chạyg lên 80, ở tốc độ này xe khá chắc chắn, tay lái k rung lắc, ồn nhiều, chủ yếu từ mặt đường dội lên qua gầm rất khó chịu. Tăng chút loa, tiếng hát át tiếng bom, cảm giác dễ chịu hơn chút.
...

Chỉnh sửa cuối:

ieltscnr

Xe tải
chúc mừng bác. xe đen từ trong ra ngoài....

cvhung87

Xe đạp
giá chung kết lăn bánh là nhiu cụ ơi...viết tiếp đi ạ. xe 1.5 có yếu và ì ko. quan tâm em này quá

cloudcuckoo

Xe đạp
Hôm nay e cũng đi xem này rồi. Nói chung là ưng và có cảm giác nội thất như xe đức. Nhất khoan taplo bọc da và màn hình hiển thị nhìn rất xịn không bị tàu tàu như màn k3.

ieltscnr

Xe tải
giá chung kết lăn bánh là nhiu cụ ơi...viết tiếp đi ạ. xe 1.5 có yếu và ì ko. quan tâm em này quá

1000km đầu thì hơi yếu đấy.
em chạy hết roda thì thấy nó nhẹ hơn, xe có độ vọt ở dải 0-50+ nhưng khi đi qua đây rồi thì nó vào số 6 và lên cứ lừ lừ thôi, chả lấy gì làm khỏe khắn đâu

traitimthep

Xe tải
Loanh quanh 800 thì lựa chọn này là hết sức đúng đắn rồi =P~

Phú Hoàng

Xe điện
Cách âm tốt không cụ, em xem review ở các tạp chí xe nước ngoài thấy bảo cách âm và tăng tốc không tốt

Bachunchun

Xe tải
Có chế độ hất cửa trời lên mà thím

cvhung87

Xe đạp
1000km đầu thì hơi yếu đấy.
em chạy hết roda thì thấy nó nhẹ hơn, xe có độ vọt ở dải 0-50+ nhưng khi đi qua đây rồi thì nó vào số 6 và lên cứ lừ lừ thôi, chả lấy gì làm khỏe khắn đâu
cụ làm em phân vân quá. e phải đi cao tốc long thành - dầu dây suốt. tháng đi 2 lần. các bác có m3 new 1.5 vào cho ý kiến với. 2.0 thì e ko với tới

i_Susu_i

Xe buýt
showroom cụ mua k cho chạy thử ah mà phải hồi hộp bao ngày thế .
Bên e sẵn xe , khách đến mà phân vân thì cứ mời đi 1 vòng là về kí cái cộp ah :))

ieltscnr

Xe tải
cụ làm em phân vân quá. e phải đi cao tốc long thành - dầu dây suốt. tháng đi 2 lần. các bác có m3 new 1.5 vào cho ý kiến với. 2.0 thì e ko với tới
cụ không phải quấn đâu, mặc dù là nó lên không được nhanh lắm nhưng em đã thử rồi, lên 150 không có vấn đề gì (lúc nửa đêm khi xxx đã yên giấc)

ieltscnr

Xe tải
showroom cụ mua k cho chạy thử ah mà phải hồi hộp bao ngày thế .
Bên e sẵn xe , khách đến mà phân vân thì cứ mời đi 1 vòng là về kí cái cộp ah :))
sâu các cụ có mấy khi dám cho người ta chạy cao tốc quá tốc độ bao giờ đâu??? các cụ cho khách chạy thử mà nhìn mặt... rõ lo lắng, thấy mà... thương

mrpham158

Xe đạp
Sau 500km em chẳng có gì để chê,với số tiền bỏ ra như thế là hợp lý,xe đi êm,tay lái thật và mượt,không ồn,vượt êm ru,giải trí thì ổn đối với em,hơn altis và các xe cùng phân khúc,các cụ đừng so sánh với 2.0 làm gì tội em nó ra,1.5 như thế là nhất phân khúc rồi.cái quan trọng nhất vẫn là dịch vụ sau bán hàng thôi.

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Hôm nào cụ rảnh mời cụ qua bên chạy thử luôn đi ạ, kết thì đặt gạch rước ẻm nó về luôn cụ nhé, hị hị

e chua co xe ak

Đi bộ
các bác ra showroom thì nhìn tuyệt vời luôn ạ, mặt ca lăng với đèn vuốt nhọn vào 1 điểm, nhìn sắc xảo lắm ạ, nội thất nhìn hiện đại vào đẹp, rất ít nút bấm trên tap lô, nhìn cái núm đa chức năng là thích luôn, à xe này có chức năng cài đặt khóa cửa tự động theo ý mình đấy bác nhé, có thể vào số là đóng, hoặc sau 30s khi xe chạy, hoặc bác ra ngoài xe k cần bấm, tự động khóa, bác k thích thì tắt hết. Có chức năng báo thời gian cũng như bảo dưỡng cho các bác nhé

Chả là Mazda Long Biên chúng e ngày 18 tháng này ( thứ 7 tuần sau đó ạ) có tổ chức LÁI THỬ Mazda 3 mới
Địa điểm quanh showroom hoặc ra khu Việt Hưng,
Bác nào có nhu cầu cưỡi thử hay trải nghiệm thì ới e 1 tiếng ạ
E tên Tuấn, sdt 0974645346