[Thảo luận] Anh em không chịu nhường nhau. Xảy ra hậu quả mà đau đớn lòng.

Lukas

Xe tăng
Đâm sườn thì Cam Ranh sai rồi ..

2 tai 8 banh

Xe container
Nước nào cũng có kể cả ở VN, nhưng ở VN thì chắc rất hãn hữu mới có thể thấy 1 cái biển phân loại đường (biển 401)-và cảnh báo sắp vào đường ưu tiên. Nhưng không có nghĩa hoàn toàn như bác nói là "chắc chắn", họ vẫn có những cái ngã tư cả 2 đường đều đồng cấp các phương tiên phân thứ tự ưu tiên theo "luật tay phải" (như ở Úc của bác thì chắc là luật tay trái)!
Nhưng các bác chê trách bác lái xe Camry thì cũng đúng nhưng không thực tế. Chạy ở VN (không chỉ ở HN hay các thành phố lớn khác), nhất là ở chỗ xảy ra va chạm này nếu không dúi ra chiếm đường chắc đứng chờ cả ngày luôn. Không xét về luật (bác Camry theo luật thì sai rồi) thì kể cả lái xe Land, một là cậy xe to hai là căn đường kém, thường thấy cái xe đã nhô đầu ra sâu, người ta sẽ nhường, nếu không phải đi chậm lại quan sát phải rồi vòng né đủ khoảng cách không để chạm như vậy!
ai cũng như cụ thì thành loạn giao thông à,
đường thằng người ta đi, mình rẽ ra thì mình phải quan sát, đủ đk vì mới nhập làn, cứ dúi vào bắt người ta nhường đường thì ... đền ạ

cwise

Xe container
ai cũng như cụ thì thành loạn giao thông à,
đường thằng người ta đi, mình rẽ ra thì mình phải quan sát, đủ đk vì mới nhập làn, cứ dúi vào bắt người ta nhường đường thì ... đền ạ
Cam sai vì k nhường,

tuanzs

Xe container
CAM nhập đẹp thế này mà đâm thì phí nhỉ.

TONGIA

Xe lừa
Đè đầu quen rồi.
Gặp mẹ nó đầu gấu ko đè được lại bị nó đè

luckyhiro

Xe điện
Nước nào cũng có kể cả ở VN, nhưng ở VN thì chắc rất hãn hữu mới có thể thấy 1 cái biển phân loại đường (biển 401)-và cảnh báo sắp vào đường ưu tiên. Nhưng không có nghĩa hoàn toàn như bác nói là "chắc chắn", họ vẫn có những cái ngã tư cả 2 đường đều đồng cấp các phương tiên phân thứ tự ưu tiên theo "luật tay phải" (như ở Úc của bác thì chắc là luật tay trái)!
Nhưng các bác chê trách bác lái xe Camry thì cũng đúng nhưng không thực tế. Chạy ở VN (không chỉ ở HN hay các thành phố lớn khác), nhất là ở chỗ xảy ra va chạm này nếu không dúi ra chiếm đường chắc đứng chờ cả ngày luôn. Không xét về luật (bác Camry theo luật thì sai rồi) thì kể cả lái xe Land, một là cậy xe to hai là căn đường kém, thường thấy cái xe đã nhô đầu ra sâu, người ta sẽ nhường, nếu không phải đi chậm lại quan sát phải rồi vòng né đủ khoảng cách không để chạm như vậy!
Cụ cũng suy nghĩ với cụ chủ lái chiếc Cam nhỉ, lâu nữa cũng phải đợi mới là đúng luật !

kienkid

Xe container
Hai em huc nhau nhưng em sedan thua là cái chắc!

HanhTu811

Xe buýt
Không ai chịu ai nên mới khổ, kể ra 2 cụ ấy nhận ra ai đúng ai sai cùng giải quyết thì ngon hơn. Chờ XXX ra thì mệt rồi, có khi cụ Cam lại có tí quan hệ nên mới tự tin thế hihi

HANOICity

Xe điện
Tim bác để bên phải mất rồi!
Đường ở VN thì hầu như toàn đường đồng cấp hết, chẳng đâu có cái biển để đường này được yêu tiên hơn đường kia, chỗ này cũng vậy thôi.
Ở nước ngoài thì dù Cam có thoát hết được Hoàng Diệu thì vẫn chẳng thoát không nhường cho hướng được ưu tiên. Nhưng ở VN còn có luật "làm chủ tốc độ" nên Land chắc sẽ phải chịu!

Theo luật GT do nhà nước CHXHCN VN sáng tạo ra thì em vẫn nghĩ Cam mới là thủ phạm.
Thứ nhất: đến nơi đường giao cắt thì Cam vướng bên phải còn Land không vướng phải.
Thứ 2: Land đã đi trước Cam do hiện trường Cam đâm vào Land chứ không phải Land đâm vào Cam để cảnh sát có thể vòi vĩnh Land với câu quy kết trách nhiệm "không làm chủ tốc độ" thường đem áp dụng được cho hầu hết các trường hợp như một thứ bùa chú cho nhà chức trách!
Theo lệ và Luật của Vô Luật như vụ cụ Don Quijote thì em chịu và ông Bành Tổ cũng chịu nốt!
Em xin thêm nữa, luật là vậy nhưng đúng là phải có Văn Hóa Giao Thông mới hiểu nên nhường nhịn ra sao, vậy mới tránh va chạm. Điều này khó quá và quá khó với xã hội ngày nay!
Nhân đây có câu chuyện làm quà cho các cụ, hôm lâu rồi em vào ngõ nhỏ ở LLQ, ngõ này cứ 2 xe là phải tìm chỗ dừng để tránh nhau. Lúc vào thì có đàn gà con đang ăn chơi bên đường bất ngờ chạy ào ra giữa đường khiến em dừng xe xem sao, kẻo ông chủ đàn gà chạy ra bắt đền với Câu chuyện con gà thì đến bao giờ mới đền xong! rât may không sao nhưng xe máy , ô tô phía sau nhất loạt còi inh ỏi. Khi trở ra vừa chui từ ngách ra ngõ thì gặp ngay một anh Taxi Spark chạy vào, vì là ở gần đầu ngõ rồi nên em tiến lên giữa đường để lùi thẳng lại cho anh Taxi vào ngõ, nhưng mình thì to mà vừa loay hoay định lùi thì anh thanh niên Taxi đã rất nhanh lùi xe lại sát mép đường rồi ra hiệu cho mình lên, phải nói phản xạ của lái chuyên nghiệp và tuổi trẻ cũng khác biệt lắm lắm, nhưng sự khác biệt lớn nhất của anh lái Taxi là người biết nhường nhịn mặc dù công việc lái Taxi rất nhiều sức ép. Đã thế thừa thắng xông lên em nhanh chóng chạy thẳng nhưng cũng không quên hạ kính giơ tay nói lời cảm ơn anh lái Taxi.

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Nói tóm lại, giao thông ở VN mềnh như trò cướp cờ vậy, anh nào nhanh là được, làm gì có luật nào đâu. Chỉ khi có va chạm thì luật mới làm nhiệm vụ.
Em đang bực mình vì vừa lúc nãy dừng đỗ đèn đỏ, tự nhiên có chú 2b chở mấy bọc (chắc sắm tết) cứ len lên chạm lục cục bên phụ và làm lật cả gương. Mượn cụ chủ để xả tí.

ngocdung6011

Xe tải
Land mà bị đâm vào bánh thì chắc đi càng A hoặc chí ít cũng mất cái giảm xóc rồi. Nặng xiền đấy

Khonghieu

Xe container

billnantes

Xe container
khổ thân em camry gặp đúng hung thần rồi .