[Funland] Ảnh của lính mới - vừa mới nhảy vào hố vôi :)

em kết nhất tấm số 9 của cụ, còn tấm số 3 thì em ko ưng ý nhất, mạn phép cụ đây là theo ý của em-kẻ không chuyên ~X(

muadem

Xe cút kít
Chúc mừng cụ chủ,chắc cụ sẽ lên tay thôi.
Em vẫn còn đang đứng trên hố vôi.chưa dám nhảy xuống đây này~X(
Em sẽ theo dõi thớt của cụ xem cụ tiến bộ để em còn có dũng khí nhảy xuống hố vôi giống cụ:bz
Cám ơn cụ, em đang loe ngoe dưới hố vôi ạ :)

Ảnh của anh Dâm xem rất dễ hiểu. E thề
Hiểu giề :P

Bro chụp như vậy là đẹp ạ!
Úi, bác khen thế này thì coi như toi em dồi X_X

Cụ chụp bằng IP hay Galaxy?
Cụ hỏi khó em quá cơ :((

Bác có thể cho thông tin là máy và ống bác chụp là gì không?
Dạ, em chụp 30D 17-85 ạ :)

Thôi xong...! Cụ chủ chạy mất rồi, thấy... vứt lại đôi dép rách mí cả cái quần đùi thủng đơi nài!!! :))
Em có chạy đâu, đang vắt tay lên trán đây ạ, hôm nào cụ bổ túc em mấy bài a bờ cờ nhá :)

Tóm lại là cụ vừa mua con 30D 2nd hay cụ dùng nó từ hồi mới ra?
Nếu mới mua 30D 2nd thì em nghĩ nên mua 40D hay hơn nhiều (Điển hình là mợ Dims chụp bằng 40d khá đẹp, kể cả ảnh Nude nghệ thuật mợ ý chụp đẹp lắm, em Pm mợ ý xin làm mẫu Nam mà chưa được duyệt) ;))
Nếu chụp từ hồi 30D mới ra chỉ có vậy thì thực sự đáng ném đá, còn vừa sắm con 30D 2nd thì từ từ phấn đấu, sau vài nghìn shots sẽ khá hơn thôi
Kính thưa cụ chuotlang: em nói thật sợ các cụ không tin, chứ em vừa nghiến dăng nhắm mắt nhắm mũi nhảy xuống hố vôi ngày 29/9/2011 thì đến ngày 15/10/2011 là em phọt mấy cái a bờ cờ của em lên đấy ạ X_X

Em thấy hình đẹp quá ,em là khoái chụp hình lắm cơ mà nhan sắc e có hạn nên e cũng hạn chế!
Ui cụ khen em thì em cũng chưa biết là thật hay giả nhưng quả thực em còn chưa cả biết được là "đẹp" mới cả "xấu" nó nằm ở mô :13:

em kết nhất tấm số 9 của cụ, còn tấm số 3 thì em ko ưng ý nhất, mạn phép cụ đây là theo ý của em-kẻ không chuyên ~X(
Thanks cụ đã có lời :)

@all các cụ: em thực ra chưa qua một trường lớp hay gì gì cả, chỉ khoái cái món choạch choạch thành ra cũng đánh đu mới các cụ, thôi thì trăm sự nhờ các cụ phán xét. Em nguyện cố gắng để biết thế nào là bố cục mẹ cục hay đo sáng đo xiếc để đến một ngày được các cụ bẩu một câu: Tạm ổn, thế là đã mãn nguyện lắm lắm :)
Chân thành cám ơn các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

benghe

Xe điện
Em thấy trên Ô Phở nhiều cụ chụp ảnh đẹp quá nhưng em thấy phần lớn là các cụ dùng PS để chỉnh, nhiều ảnh có khi sửa hoàn toàn về màu sắc, cân bằng sáng, contrast, level,... làm anh em newbie luôn cảm thấy mất tự tin, nhất là phần lớn đều không thạo PS.
Nếu các cụ mạnh dạn mở một thớt chỉ để up ảnh MỘC lên (ảnh nguyên gốc chưa qua chỉnh sửa gì) để anh em học hỏi thế mới là hay.
Em mạn phép có vài nhời để các cụ cây đa cây đề trong Ô phở lưu tâm.

Phú Ông

Xe container
Em thấy trên Ô Phở nhiều cụ chụp ảnh đẹp quá nhưng em thấy phần lớn là các cụ dùng PS để chỉnh, nhiều ảnh có khi sửa hoàn toàn về màu sắc, cân bằng sáng, contrast, level,... làm anh em newbie luôn cảm thấy mất tự tin, nhất là phần lớn đều không thạo PS.
Nếu các cụ mạnh dạn mở một thớt chỉ để up ảnh MỘC lên (ảnh nguyên gốc chưa qua chỉnh sửa gì) để anh em học hỏi thế mới là hay.
Em mạn phép có vài nhời để các cụ cây đa cây đề trong Ô phở lưu tâm.
Giống bên VnPhô-tô, cụ mở 1 thớt "Ảnh nguyên bản" đê, nhà cháo sẽ cùng dzô "dưa góp" với cụ đới ợ!!! :D
Thực ra vấn đề nhớn dư lày là... phải Hội thảo đới!!! :))
Cơ mờ nhà cháo nghĩ là bước đầu thì các cụ... cứ là phải mạnh dạn mà chơi mới được ợ, muốn nhanh tý thì chịu khó theo lớp "mầm"/ "ABC"... rồi bám càng mấy cụ có nhiều kinh nghiệm ấy ợ! :D

lắc lư

Xe tải
Em tiếp ạ, em xin nhận được nhiều gạch đá của các cao thủ ô phở đặng có cơ hội bám càng các cụ mợ ;)

Nếu cụ chú thích được những bức ảnh kiểu này nó LÓI lên điều gì hoặc ý tưởng gì của riêng cụ thì em thôi ném đá ợ. :))

ZAD Viet

Xe điện
Xin phép cụ Muadem.
Em góp 1 cái để ủn thớt nhé! Cái này thì chả có gì cho các cụ ném đá nhé, vì em chỉ chụp nhõn 1 bông hoa! :))

muadem

Xe cút kít
Nếu cụ chú thích được những bức ảnh kiểu này nó LÓI lên điều gì hoặc ý tưởng gì của riêng cụ thì em thôi ném đá ợ. :))
:(( :(( :(( cụ hỏi em thế này thì bằng đánh đố em à, em chỉ thấy cái góc máy nó hay hay thì em choạch chứ em đâu đã biết được nó LÓI lên cái gì đâu :(( :(( :((

Phú Ông

Xe container
:(( :(( :(( cụ hỏi em thế này thì bằng đánh đố em à, em chỉ thấy cái góc máy nó hay hay thì em choạch chứ em đâu đã biết được nó LÓI lên cái gì đâu :(( :(( :((
Hé hé...!!! Cụ cứ choạch nhiều vào nhá, treo nhiều,... dồi "trình" nó mới lên được! :D
Trả cụ cái ảnh hum trước đơi, cụ đồng ý thì nhà cháo treo thêm cho cụ!!! :))

tuyenvh

Xe tải
Hé hé...!!! Cụ cứ choạch nhiều vào nhá, treo nhiều,... dồi "trình" nó mới lên được! :D
Trả cụ cái ảnh hum trước đơi, cụ đồng ý thì nhà cháo treo thêm cho cụ!!! :))

cái quả ống trong hình là ống gì vậy các cụ, em nom em nó lạ lắm!

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
lói dư vấy là không được đâu à nha. Nó hay hay thi phải biết hay cái gì, cái cột hay or là cái cổng hay chớ! Mà cũng đừng nên để cái cổng trống huếch vào giữa ảnh thế, e thề là e toàn nghĩ bậy thôi.

muadem

Xe cút kít
Ảnh cụ bố cục thường rời rạc, chủ thể không rõ ràng, nhiều khi nhìn mãi chả biết cụ muốn " bắt" cái gì.

Như cái lày ạ
Thật với cụ là em thấy cái bức tường nó rêu phong nên em "bắt" cụ à X_X

muadem

Xe cút kít
lói dư vấy là không được đâu à nha. Nó hay hay thi phải biết hay cái gì, cái cột hay or là cái cổng hay chớ! Mà cũng đừng nên để cái cổng trống huếch vào giữa ảnh thế, e thề là e toàn nghĩ bậy thôi.
Cái cổng thì quả thật muốn có ai đó đi vào nhưng chờ mãi chả có, chứ như cụ gì ở trên bẩu nếu có nhà sư thì hay nhưng em không nghĩ được :((
@Dims: mợ nghĩ gì thì anh cũng đoán đoán ra :D

Vova

Xe container
Xong em :(

Có cụ nào mua lại cả body lẫn lens không ạ, em bán cả mớ luôn đây :(.

thu lan

Xe điện
Em thấy nhược điểm đa số của tất cả những người thích chụp ảnh ban đầu là đều thấy cái gì cũng chụp, chụp đến mức mà ko biết mình chụp cái gì. Nếu có biết mình muốn chụp gì thì lại ko biết chọn góc ảnh sao cho nó nổi bật cái mình cần chụp. Em đợt đầu cũng vậy ạ. Chụp đẹp hay ko nó cũng là năng khiếu, con mắt biết chọn góc đẹp -> quyết định cái đẹp của bức ảnh. Đây mới là yếu tố quan trọng nhất còn PS, chỉnh sửa chỉ góp phần hoàn thiện bức ảnh đẹp thôi ạ.

Em thì chả có máy xịn như các cụ. Chỉ có mỗi con bao diêm ghẻ của khựa. Nhưng em cũng thích nhảy hố vôi lắm! ;;) :D Thích chụp thì cứ chụp thôi chứ cũng chả biết mở khẩu, khép khẩu, chỉnh tốc độ, ánh sáng ra sao.. Vì chưa học qua trường lớp nào cả. Kinh nghiệm của em để chụp ảnh nhanh tiến bộ là thường xuyên xem ảnh của các cụ trên Ô Phở và rút ra kinh nghiệm chụp cho mình. Xem những bức ảnh hay và ngẫm xem các cụ ý chụp ở góc độ nào để tạo nên được bức ảnh như vậy. Đấy là vài lời em muốn chia sẻ cùng cụ muadem

Em cũng góp ảnh bằng máy bao diêm nhé!

Bình mình (Cái này chụp khi ngồi trên ô tô nên em cũng chưa được ưng lắm)

Chiều sông

chuotlang

Xe lừa
Kính thưa cụ chuotlang: em nói thật sợ các cụ không tin, chứ em vừa nghiến dăng nhắm mắt nhắm mũi nhảy xuống hố vôi ngày 29/9/2011 thì đến ngày 15/10/2011 là em phọt mấy cái a bờ cờ của em lên đấy ạ X_X
Theo ngu ý của em thì thế này ...
Em cũng có DSLR nhưng chả dám show ở box này vì ảnh của em chả có chút ART nào cả
Cho nên em chiến hàng độc là X100 ở box này cho ít đụng hàng hehe
Vào đây show hàng DSLR còn phải bố cục, ánh sáng, PS vv... và biểu cảm cơ hehe mệt lắm ... theo em cứ chụp ảnh bằng mồm là hay nhất

Như cụ là dại đấy hehe, tội gì để người ta đâm chém. Em cũng mới mua DSLR đc 5 tháng nay thôi, và cảm thấy dạo này băt đầu ... lười chụp

Chỉnh sửa cuối:

muadem

Xe cút kít
Đấy, không đánh liều mang ra đây thì sao em biết được các cụ góp cho em cái gì ;) em đã đang và sẽ được cái gì ;))
Em mong nhiều góp ý của tất cả các cao thủ :)