Ảnh của CLB ABC5 và những người bạn!

Trạng thái
Thớt đang đóng

strongrich

Xe tăng
Cụ nhà giầu nói cứ như là triết gia về "nghệ thuật ảnh" à nghệ thuật chụp ảnh.:)):)):)) Sáng chủ nhật này em phải mời cụ làm chầu cafe gọi là tầm sư học đạo mới được.

Cảm ơn cụ đã quá khen! Em chỉ biết chém gió , à quên "nòng xào dưa" thôi. Cụ xuống Linh Đàm câu cá thì ới em 1 tiếng, hehe

Phú Ông

Xe container
"Hôm nay Lớp trưởng chụp bằng mồm được nhiều nhất đấy nhể!:21:
Hề hề.....!!!!!"

CHU DU

Xe buýt
Hôm nay mùng 1. Có cụ nào đi chùa không ạ?

VQN

Xe buýt
Treo tiếp các cụ ơi

strongrich

Xe tăng
Treo tiếp các cụ ơi

Đẹp thật, nổi rõ cả từng sợi tơ nhện giăng trên cánh hoa! Cái trên hay nhưng lần sau chụp cụ bảo em đi cầm hắt sáng nhá! Nếu không cụ cầm cái gương hắt sáng vào con châu chấu cho nó đẹp!!!

Em thích hơn nếu cái là không bị sâu gặm và cái nền đen được thay bằng mảng mầu tươi sáng hơn! ehe. Em đâm đấy, không ChuDu bảo em thù văt, đâm mỗi ảnh của Du, hehe ! Các cụ ném đá đê!

Chỉnh sửa cuối:

strongrich

Xe tăng
"Hôm nay Lớp trưởng chụp bằng mồm được nhiều nhất đấy nhể!:21:
Hề hề.....!!!!!"

Cụ Phú Ông nhầm to rồi! Hanoien không treo cái ảnh nào nhưng chụp hơi bị nhiều đấy và gửi cho mẫu làm avatar rồi! Chả hiểu sao không dám khoe, hoặc ảnh quá đẹp hoặc quá xấu! :)):)):)):))

titoe80

Đi bộ
Chào các cụ, chào threat mới...., dạo này e chả chụp được cái nào cả...., ngó vào xem các cụ chém nhau !

Chỉnh sửa cuối:

strongrich

Xe tăng
Chào các cụ, chào threat mới...., dạo này e chả chụp được cái nào cả...., ngó vào xem các cụ chém nhau !

Dạ, em thì ngược lại chụp được rất nhiều nhưng cương quyết bế quan luyện công (PS) không treo cái nào hết mà dồn công sức vào đâm chém! Nhất là ảnh của cụ ChuDu vì cụ này hay treo ảnh nhất! Thứ nữa là em đâm hanoien vì tư thù cá nhân! Mợ thấy chửa! Hanoien có dám treo ảnh lên đây đâu! :)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

Phú Ông

Xe container
Dạ, em thì ngược lại chụp được rất nhiều nhưng cương quyết bế quan luyện công (PS) không treo cái nào hết mà dồn công sức vào đâm chém! Nhất là ảnh của cụ ChuDu vì cụ này hay treo ảnh nhất! Thứ nữa là em đâm hanoien vì tư thù cá nhân! Mợ thấy chửa! Hanoien có dám treo ảnh lên đây đâu! :)):)):)):)):)):)):)):)):)):))
Bẩu các cụ đến Họp mờ chả đến, em đành ọp với các cụ "Liên hợp cuốc" vậy, có ít ảnh Hội nghị, cụ vào đây đâm chém cho nhanh lên chân nhá!:102:

http://www.otofun.net/showthread.php?t=110539&page=11

maybeetine

Xe hơi
Sáng, anh rủ: "Ê cưng, đi Bát Tràng chụp ảnh không?". Từ chối sao nổi 1 lời rủ rê như thế. Thế là 5 phút sau 2 đứa đã nai nịt gọn gàng lên đường

Lần này đến Bát Tràng, cảm nhận đầu tiên của mình là thật khác so với mấy năm trước. Bát Tràng sầm uất hơn và có vẻ bắt kịp với thời đại hơn. Bên cạnh những đồ ấm chén màu sẫm nhìn buồn tẻ, rất nhiều đồ màu sắc tươi sáng, bắt mắt, tạo hình cũng sinh động hơn rất nhiều. Mình như đứa trẻ quê lần đầu ra chợ huyện, cứ trố tròn mắt ra xem, rồi xuýt xoa, rồi sờ lần, rồi chụp, và... không mua gì hết

Thích nhất, và buồn cười nhất là anh chị này, tâm sự mọi nơi mọi chỗ

Cả bầy kéo nhau ra ngồi tâm sự thế này này

Những chiếc mặt nạ trang trí rất ấn tượng

Đồ chơi trẻ con cũng nhiều và sặc sỡ vui mắt

Nhìn mấy con lợn này chả hiểu sao mình cứ nghĩ đến 3 đứa chọi con nhà mình, mà cái con trèo lên trên chính là em May, hihi

Chuông gió thì vô cùng đa dạng, bằng gốm nên tiếng kêu rất dễ thương, mình chẳng dám mua vì sợ trẻ con đập vỡ, thôi chờ bao giờ có nhà đẹp và trẻ con lớn, nhất định phải sang khua 1 vòng mới được

http://www.flickr.com/photos/24922020@N08/3903271007/

maybeetine

Xe hơi
Vào làng cổ Bát Tràng, khác xa sự sầm uất ở chợ là những ngõ hẹp, hẹp đến độ 1 chiếc xe đạp phải đi khéo mới vừa, là những ô cửa sổ bằng gỗ cũ kỹ như từ thời bao cấp...

Là những bức tường phơi than...

hay ẩm mốc rêu phong...

Là những lò gốm mờ tối...

Với những lọ những bình mới ra khuôn...

Được cô bán nước chỉ đường, mình đến được 1 ngôi nhà cổ, nghe nói ngôi nhà này đã 110 tuổi rồi. Thực sự phần cổ của ngôi nhà không làm mình ấn tượng bằng phần mới được decor (chắc tại "người trần mắt tịt" nên thế
)

Sân vườn rất đẹp với nhiều chậu cảnh và đặc biệt là bức tường treo rất nhiều tranh gốm ...

Ban công bằng song gỗ...

Tay vịn cầu thang bằng gốm hoa

Và mái cổng lợp ngói với những đốm nắng trưa nhảy nhót ...

Và, như thường lệ, lại là 1 cái lá, 1 ngọn cỏ bé xíu dưới tán cây rơi vào tầm ngắm...

Ham hố chụp đến quên cả ăn trưa, mải mê chụp đến quên cả giờ về. Nhưng thôi, muốn vui chơi thì phải hoàn thành trách nhiệm đã chứ nhỉ. 2h, mình và anh ra về, vẫn còn tiếc nuối lắm...

Nhưng 1 nách 3 con mà

hanoien

Xe điện
Tư thù thì trả 2 cái ống MF đây.
Rửa cái ống L đi!

Makeno

Xe tăng
Ảnh nhà cụ @Mây-bì chụp rất đẹp rưng cờ-róp hơi chặt tay quá!:102:

VQN

Xe buýt
Vote mợ Tin rồi. Làm quả phóng sự này hay đới - ảnh có chủ đề. Lâu rồi xem bên Vnphoto có bài hướng dẫn làm thể loại này, mợ nghía thử xem.

maybeetine

Xe hơi
Vote mợ Tin rồi. Làm quả phóng sự này hay đới - ảnh có chủ đề. Lâu rồi xem bên Vnphoto có bài hướng dẫn làm thể loại này, mợ nghía thử xem.
Cảm ơn bác! Để em thử sang đấy xem sao, cái này là em viết blog, xong lười copy ảnh lại nên lùa hết cả bài sang :D

@ Cụ Makeno: cháu quen tay rồi, để lần sau cháu thử lại xem sao ạ, cảm ơn cụ (l)

Phú Ông

Xe container
Cái ảnh này, cụ Mit_Zai chụp rưng lười post quá, nhà cháo cắt-cúp mí lị thuốc tý treo cho xôm!

Phú Ông

Xe container
Thêm cái nữa, gửi cụ Mây-Bì nhá (ảnh cụ Mit_Zai chụp ợ)

strongrich

Xe tăng
Và mái cổng lợp ngói với những đốm nắng trưa nhảy nhót ...

Cái này mái ngói rộng ra sẽ tạo ấn tượng tốt hơn về mái ngói, phần trên và phần dưới mái ngói thừa không cần thiết! Cái này mợ được cụ alexmazz bế lên hoặc trèo lên cổ cụ ấy chụp thì sẽ đẹp hơn nhiều! :21::21::21: Ý em là độ cao của máy cần nâng cao lên để phần mái ngói chiếm tỉ lệ khung hình cao hơn ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng