Ảnh của CLB ABC5 và những người bạn!

Trạng thái
Thớt đang đóng

strongrich

Xe tăng
Em thì chả có điều kiện để tham gia nhiều với các cụ nên "trình còi" đâu dám "ném"!!!:'(
Có điều 1 số ảnh em thấy thiêu thiếu 1 cái gì đó mà người ta gọi là tạo hiệu ứng chiều sâu của ảnh ấy (nó dựa trên quy tắc xa gần), vậy thì cần phải được tính toán để có được "tiền cảnh" và "hậu cảnh":^) Ngoài yếu tố bố cục về đương nét, màu sắc... có thêm nó thì chủ thể sẽ nổi bật hơn!
Cụ phán chuẩn, em cũng thấy ảnh của em nó thiếu cái gì đó mà chửa lý giải được! Nhưng cái cụ phán thì em mới nghe lần đầu, em về sẽ suy ngẫm xem mình có cải thiện được không! Em mà làm được dư thía thì em kiếm ối giải thưởng rồi :21:! Nhưng em sẽ cố gắng tìm hiểu và tự nâng cao trình độ và hiểu biết, đây là cả một quá trình dài đây.

Còn ái ảnh bị bết là do ánh sáng yếu (trưa mải nhậu nên lúc chụp nắng gần như tắt ngóm roài) và em chỉnh ACDSee's Auto Color :)), chứ không phải dùng PS. Để em chỉnh lại và up hầu các cụ sau!

@alkala: hát hay không bằng hay hát! Chụp đẹp không bằng đẹp chụp (chụp nhiều). Chụp nhiều thì mới lên chân được. Tuy cụ bảo xấu nhưng hơn đứt ảnh các cụ :)):)):)):)):)):)):))

Alkala

Xe buýt
Cụ phán chuẩn, em cũng thấy ảnh của em nó thiếu cái gì đó mà chửa lý giải được! Nhưng cái cụ phán thì em mới nghe lần đầu, em về sẽ suy ngẫm xem mình có cải thiện được không! Em mà làm được dư thía thì em kiếm ối giải thưởng rồi :21:! Nhưng em sẽ cố gắng tìm hiểu và tự nâng cao trình độ và hiểu biết, đây là cả một quá trình dài đây.

Còn ái ảnh bị bết là do ánh sáng yếu (trưa mải nhậu nên lúc chụp nắng gần như tắt ngóm roài) và em chỉnh ACDSee's Auto Color :)), chứ không phải dùng PS. Để em chỉnh lại và up hầu các cụ sau!

@alkala: hát hay không bằng hay hát! Chụp đẹp không bằng đẹp chụp (chụp nhiều). Chụp nhiều thì mới lên chân được. Tuy cụ bảo xấu nhưng hơn đứt ảnh các cụ :)):)):)):)):)):)):))
Tự ái đâm ra ní nuận gớm nhể :)) ++ Làm chén cho nó hạ hỏa nào (b)

Vietkid

Xe điện
Em vote cho cả hai cụ dưng mà máy nó vẫn mắng. Cụ nhà giàu dạo này tự ái hơi cao nhá, (b) mời cụ cho mát.
Cụ chủ tịt, hôm nào lớp mình rảnh để em mời khao bẩy chim ạ.

VQN

Xe buýt
Các cụ tranh luận dữ quá. Qua giai đoạn chụp ảnh sang giai đoạn lý luận và phê bình cả rồi. Cháu lại phọt thêm cái **ái nữa nhé

strongrich

Xe tăng
Các cụ tranh luận dữ quá. Qua giai đoạn chụp ảnh sang giai đoạn lý luận và phê bình cả rồi. Cháu lại phọt thêm cái **ái nữa nhé
Trông ảnh này yêu quá cơ!

Cụ gửi ảnh gốc của mẫu và ảnh sửa của mẫu này cho em nhá! Em đang bị đòi đới!

Chỉnh sửa cuối:

alpacino

Xe tải

Hố hố, em thấy ní nuận của cụ Nhà Giàu giống chiên gia Thẩm du wa', cụ làm em nhớ đến Đề-các bạn em, người có câu nói cực nổi tiếng : "Tôi bóp zym, tôi tồn tại" :)):)):))

Vietkid

Xe điện
Ảnh cụ nhà giầu cái nào cái nấy bết bền bệt, em nhìn thấy cứ bí bách quá. Thật ra em chụp cũng không hơn thế, em biết cái chính là do mình, nhưng mà cụ cứ post ảnh bết thế mà không nói tại sao nó bết thì anh em chẳng khá hơn được.
Em post thử chống xì pam, cái này là em chụp thử máy :

strongrich

Xe tăng
Ảnh cụ nhà giầu cái nào cái nấy bết bền bệt, em nhìn thấy cứ bí bách quá. Thật ra em chụp cũng không hơn thế, em biết cái chính là do mình, nhưng mà cụ cứ post ảnh bết thế mà không nói tại sao nó bết thì anh em chẳng khá hơn được.
Hĩ hĩ, em đã bẩu 2 cái em vửa treo ở trên là chụp bằng máy phim mà! Bết là do ánh sáng yêu yếu và còn do scan nữa!
Nhưng em cũng đồng ý với cụ chụp sao cho đủ sáng thì khó mà bết được. Chất lượng ống kính cũng làm ảnh hưởng đến chất lượng ảnh, bết hay không vì ống L hay không :))

Treo tấm nữa cho đỡ bẩu sì bem!

Chỉnh sửa cuối:

hanoien

Xe điện
Mẫu này mới nhỉ, bắn lẻ ở đâu thía? Dạo này chịu khó chụp quá đi, đúng là có tí chức sắc vào là tích cực hẳn.
@ các cụ khác: k xipam nữa mà treo ảnh lên đi chứ, kẻo mod bắt xóa thớt đấy!

Alkala

Xe buýt
Hĩ hĩ, em đã bẩu 2 cái em vửa treo ở trên là chụp bằng máy phim mà! Bết là do ánh sáng yêu yếu và còn do scan nữa!
Nhưng em cũng đồng ý với cụ chụp sao cho đủ sáng thì khó mà bết được. Chất lượng ống kính cũng làm ảnh hưởng đến chất lượng ảnh, bết hay không vì ống L hay không :))

Treo tấm nữa cho đỡ bẩu sì bem!

Sao cụ cho cái ảnh hỏng lên đây làm gì ợ? :)) .

strongrich

Xe tăng
Em cũng có 1 cái na ná như của cụ VQN nhưng chụp bằng máy film nhá!

Hơ hơ, cái này em chụp bằng máy film Canon EOS KISS ống MF Super Takumar 50 f1.8 nên DOF mỏng dính. Trời tối rồi nên phải mở to thành ra DOF mỏng. Phông thì không có mà xóa nên xóa cả vào mẫu! :102::102:
Mẫu đang cầm máy nầm dê của em nên lôi máy phim ra chụp. Hĩ hĩ, hóa ra chụp phim thì đẹp nhưng scan ra ảnh để up lên thì chán hơn chụp số!

Em chỉnh lại tấm này 1 chút! Các cụ xem có khá hơn không ợ?

Chỉnh sửa cuối:

strongrich

Xe tăng
Chết cười! Ít nhất có 2 cụ trong ABC5 không nhận ra đây là mẫu nào mà tưởng là mẫu mới! :)):)):)):)):)) Hóa ra từ trước đến giờ các cụ nhà ta không tìm được góc nào của mẫu này để chụp đẹp được như của em :)):)):)):)) Em nó chỉ búi tóc lên mà trông đã xinh hơn nhiều!

strongrich

Xe tăng
Cụ chủ tịt, hôm nào lớp mình rảnh để em mời khao bẩy chim ạ.
Vụ này mà kết hợp với vụ rửa xe Focus của Chu Du và Lacetti 2010 của Nhà Quê 2 thì to phải biết! Các cụ ơi, nêm làm từng vụ một hay gom cả vào một cái cho nó hoành nhỉ! Chia công đoạn ra mỗi cụ một đoạn thì có mà từ A tới
"A hà" :21::21::21::21::21:

Treo một miếng lương khô nè:

hanoien

Xe điện
Trong lúc chờ đợi các cụ confirm, em treo tiếp
Thiếu nữ bên hoa cải

strongrich

Xe tăng
Cụ lói thế nào, mẫu đang thì con gái má phấn môi son mà. Màn hình của cụ k chuẩn rùi.
Hĩ hĩ, vụng trèo khéo chống! Cái máy S3 của cụ chỉnh ảnh tự động từ khi nó ghi vào thẻ rùi, mầu sắc thì luôn sặc sỡ vì thể loại máy chụp mì ăn liền mà! :)). Cơ mà mầu sắc không phê bằng ánh mắt của mẫu ợ! Không hiểu tại cụ bấm sai thời điểm (trước khi mẫu chớp mắt) hay là mẫu say nên mới mơ màng dư vậy!

@Chu Du: đừng chơi khó em nhá! Chiều Thứ 7 nào em cũng bận oánh te lít roài! Thứ 7 tuần sau em còn phải đi đấu giải ở tít Hải Dương cơ!

@all: Nếu các cụ chọn chiều ngày Chủ Nhật 13/12 làm 1 vụ : off+chụp mẫu+ khao thì em sẽ bố trí một mẫu vừa mới vừa xinh vừa teen vừa diễn xuất giỏi để chụp! Tiện thể các cụ tổ chức tỉ thí giữa Canon 5D+28-70 f/2.8L (cũ) và Nikon D700+ 24-70 N (mới) luôn nhể! Hay là làm lại vụ chụp Đường Lâm nhỉ? :69:

strongrich

Xe tăng
Cơ mà đúng 13/12 cũng có giải te lít của OF ở ASEAN resort nè! Hay là làm 1 chuyến Đường Lâm, ASEAN resort luôn. Ta chụp ở Đường Lâm từ sớm cho đến 11g30 rồi quay về ASEAN resort chụp ké rồi đi ăn :)):)):)) Dưng vụ này thì em chưa đảm bảo mẫu đi được, các cụ fix lịch đi rồi em mời mẫu :69:

http://www.otofun.net/showthread.php?t=116653

Chống sì bem:

Alkala

Xe buýt
Cơ mà đúng 13/12 cũng có giải te lít của OF ở ASEAN resort nè! Hay là làm 1 chuyến Đường Lâm, ASEAN resort luôn. Ta chụp ở Đường Lâm từ sớm cho đến 11g30 rồi quay về ASEAN resort chụp ké rồi đi ăn :)):)):)) Dưng vụ này thì em chưa đảm bảo mẫu đi được, các cụ fix lịch đi rồi em mời mẫu :69:

http://www.otofun.net/showthread.php?t=116653

Chống sì bem:
Nầm dê chụp thế này thì phí quá! Dùng lại 40D đi ông Nhà giầu ơi. Chắc lại tí tởn dùng ống MF đây mà --> out nét :21:

@hanoien: Mẫu yêu cụ rồi hay sao mà nhìn đắm đuối thía. long lanh & mướt mát quá.. chẹp chẹp...(k)

hanoien

Xe điện
Nầm dê chụp thế này thì phí quá! Dùng lại 40D đi ông Nhà giầu ơi. Chắc lại tí tởn dùng ống MF đây mà --> out nét :21:

@hanoien: Mẫu yêu cụ rồi hay sao mà nhìn đắm đuối thía. long lanh & mướt mát quá.. chẹp chẹp...(k)
40 D thì bán rồi, cụ ý chụp MF hay máy film gì đó, cả buổi cứ loay hoay mất tg về việc chụp = máy gì, chụp = ok gì, đâm ra k có tg sắp xếp, căn chỉnh mẹ cục, bố cục.:102:
Xem ra thua S3 của em rồi! keke!

Trạng thái
Thớt đang đóng