Ảnh của CLB ABC5 và những người bạn!

Trạng thái
Thớt đang đóng

VQN

Xe buýt
Ảnh cụ VQN chụp sâu bọ rất hay bị out nét, chắc chụp cái thể loại này khoai nhỉ, hôm nào em cũng thử phát, cơ mà em không có ống macro, cụ nào cho em mượn không ạ.
Cái này chụp cũng khoai lắm, ống Macro + tube Kenko nên toàn MF, lâu không chụp là tay run lấy nét mãi chẳng được, nhất là lúc trời sắp tối. Đặt bắn liên thanh thì flash lên không kịp phải chơi phát một nên không đúng nét là mẫu lượn mất tiêu rồi.
Lại thêm cái lá lẩu chống spam

Alkala

Xe buýt
Em show tiếp cho các cụ thưởng lãm thời trang Trung Hoa anh hùng :))

Còn đây là Thái Lan:

alpacino

Xe tải
Cụ alkala sang thớt bên kia xem ảnh bạn Ivan chụp xem có thấy khác ko? Có khi về lại đổi Dê bẩy chim không chừng, cụ nhở. :))

Alkala

Xe buýt
Cụ alkala sang thớt bên kia xem ảnh bạn Ivan chụp xem có t:'(hấy khác ko? Có khi về lại đổi Dê bẩy chim không chừng, cụ nhở. :))
Hãy hài lòng với cái mình đang có, sử dụng hết khả năng của cái mình có đã. Tuy nhiên cũng nên mơ đến cái cao hơn :)). D700 là gì, em đang mơ con D800 sắp ra kìa. Mí lại tại em kém PS thôi.:'(

Vietkid

Xe điện
Hãy hài lòng với cái mình đang có, sử dụng hết khả năng của cái mình có đã. Tuy nhiên cũng nên mơ đến cái cao hơn :)). D700 là gì, em đang mơ con D800 sắp ra kìa. Mí lại tại em kém PS thôi.:'(
Em trước cũng nghĩ như cụ, dưng mà chụp D700 khác hẳn D200 cụ ạ, đơn cử cái hoa em chụp ở trên, em mà dùng D200 thì chỉnh shop cũng chẳng được như thế.
Cái chính là mình chụp kém :)):)):)) nên bù lại bằng công nghệ thôi.

Em ví dụ nhá, em chụp thử trong nhà tối om, đẩy ISO lên 1600 mà nó ra thế này đây :

Chỉnh sửa cuối:

maybeetine

Xe hơi
Em đi chết đây, đang vật vã vì công nghệ lại bị bác nhem nhem thế này :'(:'(:'(:'(

Alkala

Xe buýt
Em trước cũng nghĩ như cụ, dưng mà chụp D700 khác hẳn D200 cụ ạ, đơn cử cái hoa em chụp ở trên, em mà dùng D200 thì chỉnh shop cũng chẳng được như thế.
Cái chính là mình chụp kém :)):)):)) nên bù lại bằng công nghệ thôi.
Lạy cụ :77: Vietkid, em đã AQ để vượt qua chính mình mà cụ còn trêu ngươi em. Mình chụp kém thì mình phải cố gắng năng cao tay nghề, sau này đổi máy xịn như cụ chụp chả oách hơn à? :21: Mơ về D800 (l)

maybeetine

Xe hơi
Chủ nhật này đi cà phê cà pháo đi, em cho mợ mượn chụp thử.
Nói thật với bác là thằng ku em em cũng có D700 nhưng em không dám mượn vì sợ cầm D700 xong lại khinh ghét con D90 của mình :21::21::21:

Vietkid

Xe điện
Nói thật với bác là thằng ku em em cũng có D700 nhưng em không dám mượn vì sợ cầm D700 xong lại khinh ghét con D90 của mình :21::21::21:
Mục đích của em là như thế mà mợ, D700 + 24-70 2.8 N chụp phê thôi rồi :)):)):))

strongrich

Xe tăng
Mục đích của em là như thế mà mợ, D700 + 24-70 2.8 N chụp phê thôi rồi :)):)):))
Cụ nói dư đúng roài! Em chụp bằng FF công nghệ cổ lỗ sĩ mà còn phê nòi! Ý em là Nầm Dê của em cộng với 28-70 f/2.8L đớ ợ. Toàn đồ tốt nhưng của vài năm trước mà vẫn thấy phê. Nói gì thì nói ảnh đẹp là do kỹ năng chụp (nói thế cho khiêm tốn) cộng với công cụ tốt ợ! Chứ chỉ 1 trong 2 cái đó thì chẳng thể nào đẹp được! Trước em dùng 40D+17-85f4 đã thấy ngon, nhưng quả thật từ này cầm Nầm Dê và ống L em chụp tự tin hơn hẳn! Mỗi tội là toàn chụp chơi, chứ chưa có quả nào chụp nghiêm túc dư hồi đang luyện công ở ABC5 ợ!

PS: em có 1 phát hiện buồn thê thảm :102:. Em đưa cho cựu lớp trưởng chụp ảnh đám cưới cho ông em giai, không biết có phải cụ ấy bận thu phong bì hay không nên đưa người khác chụp , chứ em xem lại ảnh thấy cụ ấy chụp thì buồn kinh!:77: Chắc cụ ấy đưa máy cho ai chụp thôi chứ đường đường chụp dư thía mà lại toàn để chế độ AUTO, chụp thì toàn dùng ống 17-40 f4 L , chứ không thèm dùng 28-70 f/2.8L. Chả nhẽ em post một cái ảnh trong thẻ lên làm bằng chứng! Biết dư lày thì em lấy máy để đi chụp thời trang với các cụ con hơn! Phí cả công em bỏ buổi chụp ở Quần Ngựa và đôi vé!

Chỉnh sửa cuối:

Vietkid

Xe điện
Cụ nói dư đúng roài! Em chụp bằng FF công nghệ cổ lỗ sĩ mà còn phê nòi! Ý em là Nầm Dê của em cộng với 28-70 f/2.8L đớ ợ. Toàn đồ tốt nhưng của vài năm trước mà vẫn thấy phê. Nói gì thì nói ảnh đẹp là do kỹ năng chụp (nói thế cho khiêm tốn) cộng với công cụ tốt ợ! Chứ chỉ 1 trong 2 cái đó thì chẳng thể nào đẹp được! Trước em dùng 40D+17-85f4 đã thấy ngon, nhưng quả thật từ này cầm Nầm Dê và ống L em chụp tự tin hơn hẳn! Mỗi tội là toàn chụp chơi, chứ chưa có quả nào chụp nghiêm túc dư hồi đang luyện công ở ABC5 ợ!

PS: em có 1 phát hiện buồn thê thảm :102:. Em đưa cho cựu lớp trưởng chụp ảnh đám cưới cho ông em giai, không biết có phải cụ ấy bận thu phong bì hay không nên đưa người khác chụp , chứ em xem lại ảnh thấy cụ ấy chụp thì buồn kinh!:77: Chắc cụ ấy đưa máy cho ai chụp thôi chứ đường đường chụp dư thía mà lại toàn để chế độ AUTO, chụp thì toàn dùng ống 17-40 f4 L , chứ không thèm dùng 28-70 f/2.8L. Chả nhẽ em post một cái ảnh trong thẻ lên làm bằng chứng! Biết dư lày thì em lấy máy để đi chụp thời trang với các cụ con hơn! Phí cả công em bỏ buổi chụp ở Quần Ngựa và đôi vé!
Chụp ảnh lưu niệm xế là đẹp dồi còn giề mà cụ kêu, chụp đám cưới chứ có phải chụp mẫu đâu, ít nhất cô dâu chú rể không vặn vẹo là chụp nghệ thuật hay chụp lưu niệm:)):)):))
Em quên chưa thông báo với cụ em là đội trưởng đội chém gió của ABC5 nhá.

alpacino

Xe tải
Chụp ảnh lưu niệm xế là đẹp dồi còn giề mà cụ kêu, chụp đám cưới chứ có phải chụp mẫu đâu, ít nhất cô dâu chú rể không vặn vẹo là chụp nghệ thuật hay chụp lưu niệm:)):)):))
Em quên chưa thông báo với cụ em là đội trưởng đội chém gió của ABC5 nhá.
Cụ Kít từ khi đổi Dê bẩy chim chụp khác hẳn nhể, trình sốp lại còn lên tay hơn. Chả bù cho cụ Nhà giầu bạn em, đổi hẳn Nầm dê mà anh có khi còn kém bốn mươi dê ... hị hị

Vietkid

Xe điện
Cụ Kít từ khi đổi Dê bẩy chim chụp khác hẳn nhể, trình sốp lại còn lên tay hơn. Chả bù cho cụ Nhà giầu bạn em, đổi hẳn Nầm dê mà anh có khi còn kém bốn mươi dê ... hị hị
Oạch, cụ giết em rồi :102::102::102:, có cụ đang thách đấu em xem nầm dê hơn hay bẩy chim hơn kìa:77::77:, tại cụ đấy nhé:)):)):))

strongrich

Xe tăng
Em đổ rượu vang đổ vào hũ của cụ bây giờ!!! Em đã bẩu là chửa có chụp bằng 5D cái nào mà, toàn ảnh lưu niệm thôi!

Em biết nầm dê kém dê bẩy chim rồi vì nó ra trước tới vài năm , cơ mà ảnh em chụp thì nhất quyết không kém cụ Vietkid đâu nhá! Xét về góc độ chăm học thì em hơn rồi :)):)):)):)):)):))

Vietkid

Xe điện
Em đổ rượu vang đổ vào hũ của cụ bây giờ!!! Em đã bẩu là chửa có chụp bằng 5D cái nào mà, toàn ảnh lưu niệm thôi!

Em biết nầm dê kém dê bẩy chim rồi vì nó ra trước tới vài năm , cơ mà ảnh em chụp thì nhất quyết không kém cụ Vietkid đâu nhá! Xét về góc độ chăm học thì em hơn rồi :)):)):)):)):)):))
Thôi, chưa chi cụ đã bỏ cuộc rồi thì còn thi gì nữa:)):)).
Mà chốt lại, cụ định thi máy ai xịn hơn hay ai chăm học hơn.:^):^):^)

strongrich

Xe tăng
Thôi, chưa chi cụ đã bỏ cuộc rồi thì còn thi gì nữa:)):)).
Mà chốt lại, cụ định thi máy ai xịn hơn hay ai chăm học hơn.:^):^):^)
Em nói là về công nghệ thì dê bẩy chim của cụ hơn đứt nầm dê của em vì nầm dê hơi cổ và Canon phải ra nầm dê đời sau để đọ với dê bẩy chim của cụ, nhưng em dám chắc là ảnh của cụ chụp không thể bằng ảnh của em được! :21::21::21: Thế mới thi ợ! Hay cụ lại sợ roài! Em chăm hơn cộng với chút năng lực sáng tạo được rèn luyện liên tục thì em dám chắc là phần thắng sẽ thuộc về em! :41::41::41::41::41::41: Cụ cãi tiếp đi! :^):^):^):

Em treo 1 tấm làm chứng và chống sì bem

@alkala: em nhường phần hơn về chém gió cho cụ, nhưng cụ phải nể mặt nhà quê 2 và chu du đới nhá!

Chỉnh sửa cuối:

VQN

Xe buýt
Cái món này khó bác nhỉ, em xoay 4 phía rồi mà chỗ nào cũng bị đốm hoa vàng đằng sau làm rối bgr, cố lắm mới được thế này.
Có cái này tối hơn 1 chút, nhưng vì đột nhiên lúc ấy có bóng râm :D

Mợ xem cái đã sửa qua để có cái BG đen xem thế nào nhé

VQN

Xe buýt
Thêm cái hoa cỏ. Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ. Nếu có đi chụp hoa cải thì ới cháu 1 tiếng nhá.

maybeetine

Xe hơi
Trạng thái
Thớt đang đóng