Chi hội Ảnh & Câu chuyện các chuyến đi NHÀ FORD LASER FAMILY - FLF

htlongbien

Xe điện
Em xin quay lại chủ đề bánh trưng

Kết quả sau 12 tiếng nổi lửa ngày 28 tết là đây ạ- Chất lượng đúng như dự đoán là trên cả tuyệt vời; có cả chuyên gia linhngan0609 đến kiểm tra chất lượng!

Chuyên gia ép bánh- cụ dầu gió làm việc cực kỳ chuyên nghiệp

Và để ăn chắc về số lượng; đề phòng các chuyên gia đút ví mang về nên cụ Tuấn Tâm cùng đếm thống nhất số lượng

Triển khai chương trình tổng kết - kiểm định chất lượng ngay và luôn gà và bánh trưng!

Chỉnh sửa cuối:

htlongbien

Xe điện
Thay mặt BTC nhà FLF chúc các cụ/mợ và gia đình đón Tết vui vẻ, năm mới gặp nhiều may mắn- tốt lành, công việc thuận lợi và an toàn tuyệt đối trên mỏi nẻo đường! Chúc đại gia đình FLF phát triển bền vững và vững mạnh!

htlongbien

Xe điện
Để kịp thời phục vụ cho các chuyến đi ngay từ đầu xuân năm mới; BTC nhà FLF đã nhập bộ đàm theo chủ trương và thông báo các gia đình thành viên.
Hôm nay em đã lắp 1 máy trạm vào vị trí tạm thời (vì máy trạm phải cho xe đến địa chỉ nhà cung cấp: số 8, ngõ 14 Huỳnh Thúc Kháng nên xe nào muốn lắp thì phải đến tận nơi).
Tần số đã được cài đặt riêng; do đó ngoài số lượng đàm em lấy trước, ai lấy thêm thì cứ đến địa chỉ trên và alo cho em- em sẽ báo cho nhà cung cấp thôn tin mã số để úp cùng với đoàn nhà FLF

Ai đăng ký thêm số lượng thì alo cho em nhé.

Em viu tạm 1 số bức ảnh cập nhật.

htlongbien

Xe điện
Cụ tỉ, chi tiết hơn về món này cho em với nào lão HT?

Có khi nhà ET và FLF làm chung 1 tần cũng được đấy nhỉ.
Dạ, thế thì còn giề bằng. Đàm thớt nhà FLF cũng tạm thời đạt số lượng ngoài số đếm bàn tay, đàm cầm tay thì cũng phải dùng thêm cả số ngón bàn chân rội hự. Nếu nhà Ếch mà cùng hòa chung thì nhất ợ. Anh em nhà FLF sẽ gửi tần số với nhà Ếch khi có dịp ah!
Thay mặt BTC nhà FLF em xin được cảm ơn tình cảm và lòng hiếu khách của nhà Ếch!

htlongbien

Xe điện
Thưa các cụ/mợ:

Nhìn nhận khách quan tổng thể sau 1 năm vừa qua, nhà FLF đã thành công trên mọi lĩnh vực hoạt động; điều đó được thể hiện nhờ có lộc- có phúc của các gia đình thành viên vun cho tổ chức chung; các hoạt động chung thông đồng bến giọt; các gia đình thành viên ngày càng phồn vinh đều huề, các F1 sinh ra, lớn lên đều ngoan khỏe học giỏi, các gia đình thành viên đều thượng lộ bình an... chúng ta đã luôn được Phật tổ phù hộ độ trì phước lành; được các đức thánh ban lộc...
Ngay từ ngày đầu năm 2013, BTC nhà FLF đã thực hiện được Chương trình Du lịch tâm linh Yên Tử và Trở về cội nguồn- đền Hùng. Năm 2014 này với kế hoạch du xuân đầu năm và tâm nguyện cùng đi đền đi chùa dâng thắp những nén hương thơm và cầu may xin lộc đầu năm; BTC nhà FLF tổ chức triển khai chương trình ngày Chủ nhật 16 tháng 2 năm 2014 tức ngày 17 tháng giêng năm Giáp Ngọ như sau:

1. 6h30 tập trung tại công viên Hòa Bình
2. 7h00 xuất phát theo hướng Thăng Long- Nội Bài
3. 7h45 dâng hương tại đền thờ Hai Bà Trưng ở Mê Linh
(http://hoilhpn.org.vn/newsdetail.asp?CatId=173&NewsId=20534&lang=VN) (http://www.congan.com.vn/?mod=detnews&catid=942&p=&id=511775)
4. 8h15 đoàn tiếp tục lên thành phố Vĩnh Yên
5. 8h45 đoàn vào làm lễ tại chùa Hà
(http://vinhphuc.tourism.vn/index.php?cat=1501&itemid=293)
http://www.lachong.vn/Default.aspx?Tab=149&Tin=1263
6. 9h15 đoàn tập trung lên xe
7. 10h00 đến thăm và ăn trưa tại nhà cụ Hưng napoli (Vĩnh Tường- VP)
8. Ăn trưa nhà cụ Hưng napoli xong đoàn rút về HN
9. Chương trình còn lại tùy thuộc vào thời gian abc...rồi nghị quyết sau

Rất biết đầu năm các gia đình thành viên đều bộn bề công việc khai xuân; BTC nhà FLF lên kế hoạch sớm để rất mong các gia đình thành viên xa gần đều bố trí được kế hoạch và công việc cùng tham gia đủ đầy và cụ Hưng napoli cũng xin phép được thông qua BTC gửi lời thân mời đến các gia đình thành viên về với quê hương và gia đình dự bữa cơm thân mật.

Vì muốn các gia đình tham dự cùng bắt và mổ lợn lúc 10h tại nhà cụ Hưng napoli nên thời gian đoàn đi hơi sớm, dừng lại ăn sáng sẽ bị trễ nên BTC chuẩn bị cho các gia đình tham gia ăn xôi sáng. Xin mời các nhà tham gia đăng ký để BTC chuẩn bị cho chu đáo ah!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Dạ, thế thì còn giề bằng. Đàm thớt nhà FLF cũng tạm thời đạt số lượng ngoài số đếm bàn tay, đàm cầm tay thì cũng phải dùng thêm cả số ngón bàn chân rội hự. Nếu nhà Ếch mà cùng hòa chung thì nhất ợ. Anh em nhà FLF sẽ gửi tần số với nhà Ếch khi có dịp ah!
Thay mặt BTC nhà FLF em xin được cảm ơn tình cảm và lòng hiếu khách của nhà Ếch!
Đàm này khoảng cách đc bao xa, âm nghe rõ và nét ko lão?

Anh em FLF đã tét chuyến nào chưa? Giá rổ thé nào?

htlongbien

Xe điện
Đàm này khoảng cách đc bao xa, âm nghe rõ và nét ko lão?

Anh em FLF đã tét chuyến nào chưa? Giá rổ thé nào?
Để sau Chủ nhật này đi test về em sẽ bẩm báo cụ ah!

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Chuyến du xuân đầu năm 2014 dâng nén hương tâm linh xin cho Việt Nam ta quốc thái dân an, mưa thuận gió hòa, nhà nhà hưởng thái bình của nhà FLF đã thành công tốt đẹp.
Qua đây e xin lời cảm ơn chân thành và trọng thị tới gia đình cụ Hưng napoli. Với sự chu đáo của gia đình cụ, đã giúp cho chuyến đi của FLF thắm đượm tình nghĩa, kết chặt tình thân và đã mở cho các F1 nhà FLF có cái nhìn sát thực hơn với thực tế cuộc sống. Và trên tất cả những điều đó là sự gắn kết ngày càng khăng khít của các thành viên FLF.

Thay mặt các tay máy nhà FLF e xin phọt vài tấm ảnh lưu lại làm kỷ niệm chuyến đi này.

Đền thờ Hai Bà Trưng điểm dừng chân đầu tiên trong chuyến du xuân của nhà FLF

Quy mô và không gian của đền khiến e choáng ngợp ngay cái nhìn đầu tiên. Khuân viên của đền thật rộng lớn, quang cảnh nhẹ nhàng, không có cảnh chen lẫn xô đẩy cộng với tiếng mõ đều đặn vang lên khiến cho em thấy tâm hồn mình thật thanh thản.

Hàng Voi phủ phục bên cửa đền là nét đặc trưng của đền thờ Hai Bà Trưng

Bia đá khắc lời thề với bao hờn căm chất chứa...

Lưỡng Long chầu Nguyệt trên nóc đền thật tinh tế và sống động

Nhìn hoa thế này e dự năm nay cây sẽ cho 1 mùa bộ thu, đúng là nơi địa linh cây cỏ cũng tốt tươi

Cặp đôi hoàn hảo tranh thủ ghi lại hương xuân đang còn đọng tại nơi này

Kị cùng con cháu du xuân, nhìn cụ bước những bước vững chãi, nhanh nhẹn e không biết đến tuổi cụ có đc như thế ko

Lão Dũng Mỗ tạo dáng bên hàng tiêu Ấn Độ (em hỏi thấy bảo vệ bảo vậy chứ chạ biết có đúng ko)

Mợ Tâm, người sáng lập chuỗi shop mang tên "Tam shop" tranh thủ tạo dáng sau bao ngày bận rộn bộn bề với công cuộc giúp chị em có được những sản phẩm model nhất, đẹp nhất, bền nhất và hợp túi tiền nhất.

Vai kề vai, tay trong tay kết chặt tình bằng hữu

Ban quản lý di tích tạo điều kiện nhà FLF đc chụp trước cổng tam quan đền với những vợ cả, vợ 2 và F1. Đây là 1 hành động rất ít gặp của BQL

Chỉnh sửa cuối:

hungnapoli

Xe tải
Cảnh đẹp,nười đẹp,xe đẹp - cơ mà có nhà em thì còn đẹp nữa. he he.
Chuyến du xuân đầu năm 2014 dâng nén hương tâm linh xin cho Việt Nam ta quốc thái dân an, mưa thuận gió hòa, nhà nhà hưởng thái bình của nhà FLF đã thành công tốt đẹp.
Qua đây e xin lời cảm ơn chân thành và trọng thị tới gia đình cụ Hưng napoli. Với sự chu đáo của gia đình cụ, đã giúp cho chuyến đi của FLF thắm đượm tình nghĩa, kết chặt tình thân và đã mở cho các F1 nhà FLF có cái nhìn sát thực hơn với thực tế cuộc sống. Và trên tất cả những điều đó là sự gắn kết ngày càng khăng khít của các thành viên FLF.

Thay mặt các tay máy nhà FLF e xin phọt vài tấm ảnh lưu lại làm kỷ niệm chuyến đi này.

Đền thờ Hai Bà Trưng điểm dừng chân đầu tiên trong chuyến du xuân của nhà FLF

Quy mô và không gian của đền khiến e choáng ngợp ngay cái nhìn đầu tiên. Khuân viên của đền thật rộng lớn, quang cảnh nhẹ nhàng, không có cảnh chen lẫn xô đẩy cộng với tiếng mõ đều đặn vang lên khiến cho em thấy tâm hồn mình thật thanh thản.

Hàng Voi phủ phục bên cửa đền là nét đặc trưng của đền thờ Hai Bà Trưng

Bia đá khắc lời thề với bao hờn căm chất chứa...

Lưỡng Long chầu Nguyệt trên nóc đền thật tinh tế và sống động

Nhìn hoa thế này e dự năm nay cây sẽ cho 1 mùa bộ thu, đúng là nơi địa linh cây cỏ cũng tốt tươi

Cặp đôi hoàn hảo tranh thủ ghi lại hương xuân đang còn đọng tại nơi này

Kị cùng con cháu du xuân, nhìn cụ bước những bước vững chãi, nhanh nhẹn e không biết đến tuổi cụ có đc như thế ko

Lão Dũng Mỗ tạo dáng bên hàng tiêu Ấn Độ (em hỏi thấy bảo vệ bảo vậy chứ chạ biết có đúng ko)

Mợ Tâm, người sáng lập chuỗi shop mang tên "Tam shop" tranh thủ tạo dáng sau bao ngày bận rộn bộn bề với công cuộc giúp chị em có được những sản phẩm model nhất, đẹp nhất, bền nhất và hợp túi tiền nhất.

Vai kề vai, tay trong tay kết chặt tình bằng hữu

Ban quản lý di tích tạo điều kiện nhà FLF đc chụp trước cổng tam quan đền với những vợ cả, vợ 2 và F1. Đây là 1 hành động rất ít gặp của BQL

motdapchetbay

Đi bộ
Xin các cụ giới thiệu 1 ẻm 1.6 MT trong hội.
Cháu cám ơn.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Còn tập 2 lão nhé, tập 2 nội dung chủ điểm lột tả nhà lão đới, lão cứ từ từ theo dõi nhá

Cảnh đẹp,nười đẹp,xe đẹp - cơ mà có nhà em thì còn đẹp nữa. he he.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Trong lúc đợi hết tuần hương e lang thang vãn cảnh chùa, e bắt gặp luống hoa đồng tiền, đào Sơn La, mái chùa đẹp quá lên ghi lại mấy kiểu để các cụ thưởng lãm

Xuân vẫn còn vương vấn trên những nụ lộc biếc

Ôi vút cong mái đình, điển hình của kiến trúc chồng mái rất thịnh hành ở thế kỷ 17

Dáng em hôm nào

Bên nhau ta cùng vui
Do di chuyển liên tục lại đi từ sớm nên đã đến lúc nạp năng lượng để lấy sức đi tiếp

Có bánh mì kẹp chả, 2 mợ hớn ha hớn hở

1 nắm khi đói bằng cả gói khi no, nhà lão Ht chung nhau gói xôi, khi nhìn thấy như vậy e thật sự thấy ấm lòng

Chưa có lúc nào đẹp như hôm nay, lão tuantam tâm sự với e, dẫu có gà tần thì cũng chỉ ngon như cái bánh lúc này. Ôi sao mà thấy vui vui là.

Các F1 thì cũng đã biết tự lo cho mình và cùng nhau chia sẻ những gì mình có cho bạn. Điều này tưởng đơn giản dưng mà thật sự khó, nhà FLF cũng chỉ mong muốn các con thật sự biết chia sẻ

Chỉnh sửa cuối:

htlongbien

Xe điện
Tiếp đê lão Adesign ơi; giữa thời tiết đông giá rét, em lại thấy ấm áp lạ thường!

Em ở xa tiếc quá không tham dự được. Lần nào nhận tin nhắn của cụ longbien cũng tiếc hùi hụi!

theanh fe AT

Xe tải
Nhà FLF đi du xuân vui quá,mong có ngày đc chung đoàn đi với các cụ.