Chi hội Ảnh & Câu chuyện các chuyến đi NHÀ FORD LASER FAMILY - FLF

htlongbien

Xe điện
Đoạn này nhà HưngNapoli bị phạt 180K vì can tội đến muộn- làm cả đoàn phải chờ 18 phút! Mời cụ Tuấn Tâm và nhà mềnh bồi tiếp ảnh ah

Tuấn Tâm

Xe tăng
Sau khi xuất phát được 5 phút thì trời đổ mưa . Mưa thối đất thối cát , mưa tối tăm mù mịt có khi phải hàng 100 ml/h nên ko thể chụp được .
Sau 1h đồng hồ trời lại tạnh , đòng lúc này đã đi đến đường vào suối hai .

F1 nhà ta sả hơi chút đã .

F1 nhà Ht cao hứng hơn cả nhà Linhngan , nhẩy cả Gang nam trên nóc xe .

Đến Đầm Long thời tiết đã ủng hộ nhà FLF . Lúc này nắng quá các F1 luyện tay lái một chút .

F1 nhà e còn lên cả cầu để vít .

F1 nhà ai mà lớn thé nhỉ , hình như là mợ cũng cao hứng .

Tuấn Tâm

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

htlongbien

Xe điện

Logo sống nhận diện thương hiệu....của ĐLX

Tuấn Tâm

Xe tăng
16h00 trời nắng chang chang , cả nhà tranh thủ bơi lội chờ đến giờ hoàng đạo .

F1 nhà e biểu diễn tí .

A em mình thi kéo đẩy nhé .

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Chỉnh sửa cuối:

Tuấn Tâm

Xe tăng
Trò chơi cảm giá mạnh củ F1 .

Trương trình ca mua nhạc buổi tối bắt đầu .
Thi nhẩy Gangnam nào .

Các cụ thì nhẩy bán sexy .

Từ từ cởi dần , sáp lộ rồi .

Lộ hàng rồi , đô chưa nè .Cụ Ht đang hát bài ( thà rằng cởi ra hết ta làm lại từ đầu )

Chỉnh sửa cuối:

Tuấn Tâm

Xe tăng
Lửa trại bắt đầu , Khán giả chờ đợi
ngọn lửa đầu tiên mới lên .

Sáng rực giữa màn đêm .

Cả nhà tổ chức đua xe quanh đống lửa , lão Ad về nhất .

F1 thua cuộc , sao lão HT lại vui sướng thế nhỉ .

Nối vòng tay lớn , anh e ta là một gia đình .

Chỉnh sửa cuối:

chuongvit

Xe tăng
1 ngày 1 tài vào đà nẵng thực hiện đc, lịch trình 4h xuất phát đi theo tế tiêu vân đình - chợ bến- đường HCM- đến phố châu tầm 9h45 (đi tầm sớm có đoạn cụ chạy dc trên 100km/h). đến 1h trưa vào quảng bình- 3h đến quảng trị - 6h đến chân đèo hải vân rồi ăn tối quán sao biển bé đen tầm 9h cụ có mặt tại khách sạn ở đà nẵng rồi. Lịch trình của em 1 tài có trẻ em trên xe đi ái thoải mái, ăn trưa nên ăn nhẹ thôi mang theo đồ trên xe, buồn ngủ chỗ nào là ngã ra ngủ 5 phút dậy đi tiếp.
Thành thật tạ lỗi cùng các cụ FLF!
Việc riêng xin tham vấn cụ Xe bo 4 banh. Mong cụ hết lòng tư vấn!
Cháu có chuyến chạy Đà Nẵng trong ngày, khoảng 20h30-21h ăn tối ở ĐN.
1 tài+Gấu+F1.
Nghe nói cụ rất có kinh nghiệm chạy tuyến này, mong được cụ tư vấn giúp!
Cảm ơn cụ!
Chúc cụ sức khỏe & kiếm tiền như rác để lên đời Le xục có nó sướng hẳn cái thằng người!

huangyueshi2031

Xe hơi
mấy cụ 4 hay đi dạo quanh phố phường dạo quanh thị trường nhỉ. thích thật. chả bù em cứ đi làm tối ngày, chả có time mà đi lượn

htlongbien

Xe điện
Nhìn cái ảnh em cười trông hỉ xả nhể? Đời là vậy mà, được cười sảng khoái có phải ai cũng được như thế đâu! Nhìn cả nhả vui cười với nhau thì làm sao em kìm nén được!

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Chắc tại cụ mải làm giàu, còn nhà FL chúng em thất nghiệp lại sinh tật ham chơi, khộ thế đấy.

mấy cụ 4 hay đi dạo quanh phố phường dạo quanh thị trường nhỉ. thích thật. chả bù em cứ đi làm tối ngày, chả có time mà đi lượn

htlongbien

Xe điện
Thưa các cụ/mợ trong họ nhà FLF!

Nhằm gìn giữ, phát huy truyền thống người Việt nói chung, luôn nêu cao tinh thần đoàn kết, thắm đượm tình cảm của đại gia đình nhà FLF; với tất cả những gì có thể về 1 mái ấm gia đình nhà FLF- với tất cả nững gì vì thế hệ tương lại F1: tại khu sinh thái Minh Hải (Long Biên- Hà Nội), từ 15h ngày 14 tháng 9 (tức 10-8 AL) dã diễn ra Chương trình giao lưu, đêm hội trăng rằm trung thu FLF-2013.

Bữa tiệc đã thành công rực rỡ với sự hiện diện của 20 gia đình thành viên FLF và những người bạn (khoảng >80 thành viên); qua buổi giao lưu, đêm hội cùng rước đèn, múa lân trong tiếng trống tùng rinh và cùng phá cỗ- mái ấm gia đình FLF càng ấm áp hơn trong tiết thu tháng 8.

Bữa tiệc đã thành công rực rỡ đó là thể hiện sự chung tay xuất phát từ tâm những trái tim trong một đại gia đình, tất cả đều chung sức chung lòng, thậm chí có những gia đình phải hy sinh những cá nhân để cùng lo lắng- góp sức, góp công, góp của cho Chương trình được như thế.

Qua đây, thay mặt BTC, em xin được chia sẻ và có lời cảm ơn nhiều nhất đến nhà cụ Tuấn Tâm (trước cả chục ngày 2 cụ và mợ đã vót những đọt tre mịn màng chính xác để được tác phẩm là đèn ông sao đại có đường kính >2m thật ấn tượng; mợ đã chạy đi chạy lại và tối tối lại cùng nhà cụ Adesign, mợ Phuong Hoang Thuy để tỷ mỷ hoàn thiện những chiếc đèn ông sao cho các F1); những lo lắng và vất vả cho ngày Chương trình thể hiện trên những giọt mồ hôi giữa những buổi trưa nắng tranh thủ chỉ ăn vội tô mỳ để cùng nhau qua các con phố lựa cho các F1 đồ chơi - để chọn lựa mua những chiếc bánh trung thu thú giống, những trái hoa quả đẹp, ngon và hợp lý cho mâm ngũ quả của các mợ: mợ Hương (dầu gió), mợ Hà (Adesign), mợ Tâm (Tuấn Tâm); và sản phẩm của những trái hoa quả đó đã được tập thể các mợ nhà FLF khéo tay- khéo bày lên mâm ngũ quả đẹp mắt đầy đặn với các mẫu thú ngộ nghĩnh, các hình hoa, hình lá...thật thú vị! BTC xin được cảm ơn mợ Trang (linhngan0609) với bữa tiệc thạch rau câu trái cây thật the mát với những hình bông hoa, chú cá chép thạch tung tăng bơi lội trong ...đĩa, trong khay!

BTC cảm ơn anh chị em từ quản lý đến nhân viên khu sinh thái Minh Hải, địa điểm và không gian thật tuyệt với lũy tre làng quê với đêm hội trăng rằm và sự nhiệt tình với bữa ăn ngon và những nụ cười thay lời muốn nói với đoàn du khách hẹn gặp lai!

Ôi, em mệt quá- vì còn quá nhiều cụ/mợ đã góp tay rất nhiều cho Chương trình này mà em không thể liệt kê hết được. Tuy nhiên, mệt đến lăn ra thì trước khi lả em cũng phải nói lên lời cảm ơn rất nhiều đến các cụ/mợ nhà FLF và những người bạn (Cụ Phong- Fiat; Anh Hải Teana; anh Khang, anh Tùng (Bộ NN), chị ma ma Thê, chị ma ma Hoa ở Long Biên, cô giáo Trần Hà bạn của htlongbien, anh Tùng (747)...), và các cụ/mợ vì lý do cá nhân ko đến dự được nhưng luôn kề vai sát cánh, luôn quan tâm sát sao và động viên để cùng đại gia đình FLF tổ chức thành công bữa tiệc này!

Lời cảm ơn cuối cho tâm sự này là các F1, các con là nguồn động viên lớn nhất để bố mẹ không bao giờ quản ngại, chỉ mong sao các con luôn gìn giữ và phát huy truyền thống, chúc các con luôn ngoan- khỏe- học tập giỏi để không phụ công bố mẹ!

Chương trình diễn ra dưới sự tổ chức của các “diễn viên” không chuyên, không tránh khỏi thiếu sót, rất mong cả nhà thông cảm và xin nhận tiếp thu những lời góp ý!

Chúc các cụ/mợ với ngày nghỉ xả chuẩn bị cho tuần mới thành công và mạnh khỏe!

Xin mời các nhiếp ảnh gia của nhà FLF viu ảnh lên đi ợ!

Chỉnh sửa cuối:

htlongbien

Xe điện

Chỉnh sửa cuối:

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Đông vui tóa, ảnh thì nhiều mà e bận tóa chưa bọt đc, cụ nào bồi tiếp lão ht giúp e với

Tuấn Tâm

Xe tăng
Có ảnh đây rồi , e phọt bắt đầu từ công tác chuẩn bị .

Đây là chiếc đèn ông sao rộng 2m do các cụ nhà FLF tự làm .

Các gấu thì làm chó bưởi , con vật đặc trưng cho đêm rằm trung thu .

Lão Ad tranh thủ chụp tấm ảnh lưu lại tác phẩm của chính mình làm .

htlongbien

Xe điện
Anh em tặng lão TT này 1 lốc men tiêu hóa đi! còn mấy lão nữa- có phải dùng men tháo thụt ko?

Tuấn Tâm

Xe tăng

Gấu nhà lão Toản ếch chủ đạo chính món nữ công ,

Tác phẩm đầu tiên đã thành công .

Lão Ad đang tập múa lân trước giờ khai mạc .

Lão múa xong lại còn khoe , đây là đầu lân giá trị hàng tấn thóc đấy .

Góp vui cùng đón chị Hằng còn có chú Trâu chọi . Chưa đến giờ nhưng rất cuồng nhiệt húc đổ cả cây cau .

Tuấn Tâm

Xe tăng

Ban tổ chức đã kỳ công làm đèn ông sao lớn và cũng ko quên làm thêm hàng trăm chiếc dèn ông sao nhỏ để các F1 cùng rước đèn đêm hội .

Đay là mợ Chuê người đã góp rất nhiều công sức cho mâm cỗ đêm nay .

Mợ cu tôm mới xuất viện vì ăn nhiều bánh nướng bánh dẻo nhưng hôm nay cũng có mặt , rất hoan nghênh sự ủng hộ nhiệt tình của mợ .

Tuấn Tâm

Xe tăng
Các F1 zô chuẩn bị đón chị hằng .

Giờ G đã đến , khai mạc phá cỗ đêm Trung Thu bắt đầu .