Chi hội Ảnh & Câu chuyện các chuyến đi NHÀ FORD LASER FAMILY - FLF

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Vâng, lão GATO gì em- lão đi nước ngoài xoành xoạch thế còn em loanh quanh suốt khu vực xó bếp thôi chứ có được đi nhiều như lão đâu.
Đêm hôm Mod làm giề mà đi ngủ muộn thế?
Em đã đưa sang Câu chuyện chuyến đi chung roài đấy!
Để em sang hóng, hôm tới giờ bận quá.

htlongbien

Xe điện

matmo

Xe tăng
Thành thật tạ lỗi cùng các cụ FLF!
Việc riêng xin tham vấn cụ Xe bo 4 banh. Mong cụ hết lòng tư vấn!
Cháu có chuyến chạy Đà Nẵng trong ngày, khoảng 20h30-21h ăn tối ở ĐN.
1 tài+Gấu+F1.
Nghe nói cụ rất có kinh nghiệm chạy tuyến này, mong được cụ tư vấn giúp!
Cảm ơn cụ!
Chúc cụ sức khỏe & kiếm tiền như rác để lên đời Le xục có nó sướng hẳn cái thằng người!

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Thành thật tạ lỗi cùng các cụ FLF!
Việc riêng xin tham vấn cụ Xe bo 4 banh. Mong cụ hết lòng tư vấn!
Cháu có chuyến chạy Đà Nẵng trong ngày, khoảng 20h30-21h ăn tối ở ĐN.
1 tài+Gấu+F1.
Nghe nói cụ rất có kinh nghiệm chạy tuyến này, mong được cụ tư vấn giúp!
Cảm ơn cụ!
Chúc cụ sức khỏe & kiếm tiền như rác để lên đời Le xục có nó sướng hẳn cái thằng người!
Anh mềnh zà rồi :P mà chạy mấu thế :))
Anh chạy đường HCM đến ngã 4 Thái hòa thì rẽ trái ra QL1, sau đó thẳng tiến vì vào đến đấy đường cũng dể đi zoài, nếu đi trong ngày mà vào đến Đà nẵng với 1 tài là hơi mệt đó.
Theo em anh nên ngủ ở Quảng bình, hoặc Quảng trị, sáng hôm sau đi Đà nẵng thì đỡ vất hơn.
Lúc từ Đà nẵng ra nên để ý biển báo không phi thẳng nên đỉnh đèo Hải Vân đấy.
Vô trỏng anh nhớ đến quán cafe không gian xưa trị giá trăm tỷ^:)^ ở Đà nẵng nhóe

matmo

Xe tăng
Anh mềnh zà rồi :P mà chạy mấu thế :))
Anh chạy đường HCM đến ngã 4 Thái hòa thì rẽ trái ra QL1, sau đó thẳng tiến vì vào đến đấy đường cũng dể đi zoài, nếu đi trong ngày mà vào đến Đà nẵng với 1 tài là hơi mệt đó.
Theo em anh nên ngủ ở Quảng bình, hoặc Quảng trị, sáng hôm sau đi Đà nẵng thì đỡ vất hơn.
Lúc từ Đà nẵng ra nên để ý biển báo không phi thẳng nên đỉnh đèo Hải Vân đấy.
Vô trỏng anh nhớ đến quán cafe không gian xưa trị giá trăm tỷ^:)^ ở Đà nẵng nhóe
Cảm ơn cụ!
Cháu zề nhưng vẫn còn mấu nắm!
Zậy lên xuất phát Hà lội từ mấy giờ hở cụ?
Cháu có 4 ngày thôi, 2 ngày dành cho đi đường, còn lại đi xem Đà Nẵng còn mại dâm không thoai?

Chỉnh sửa cuối:

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cảm ơn cụ!
Cháu zề nhưng vẫn còn mấu nắm!
Zậy lên xuất phát Hà lội từ mấy giờ hở cụ?
Cháu có 4 ngày thôi, 2 ngày dành cho đi đường, còn lại đi xem Đà Nẵng còn mại dâm không thoai?
Anh muốn đi về trong ngày thì phải đi sớm, chạy trên đường khoảng 13 tiếng chưa kể thời gian đi đ... Ái.... =))
Cứ thế mà suy ra mấy giờ đi thoai anh zai :))
Còn muốn biết cái kia mời anh ra phố vẫy :-h:-h:-h nhóe

Chỉnh sửa cuối:

htlongbien

Xe điện
Chả biết anh zà nhà mềnh về đến đâu rồi nhỉ? Hổng biết có còn nhớ xách túi quà nào về cho tụi trẻ này ở nhà nữa hay ko?

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Ford Laser Family - Hành trình tới với học sinh tiểu học điểm trường Chí Cà - Xín Mần Hà Giang

Năm 2013 là một năm đặc biệt khó khăn, nhưng nhà Ford vẫn giữ vững truyền thống, với khao khát mang lại những niềm vui cho các cháu nhỏ ở vùng cao nước ta. Sau chuyến khảo sát, nhà Ford quyết định phát động chuyến đi tặng quà cho các em học sinh tiểu học xã Chí Cà, huyện Xín Mần – Hà Giang vào trước thời điểm khai giảng, nhằm động viên các em, giữ vững số học sinh tới lớp. Hưởng ứng phát động trên chi hội Ford Laser Family (FLF) cùng các chi hội khác tự hào là một phần tất yếu của chuyến đi này.

Thức lâu mới biết đêm dài, đi lâu mới biết Xín Mần là đây.

Sau hơn 1 tháng phát động, hôm nay vào hồi 4:00 am tại công viên Hòa Bình team RS và các người bạn đã tề tựu đông đủ để lên đường tới với các học sinh tại Xí Cà - xí Mần

Các thành viên háo hứng chờ lệnh xuất phát

Sẽ thật thiếu xót nếu ko nhắc tới các gấu nhà ta, các mợ đã cực kỳ vất vả cả tháng trời thức khuya dậy sớm, chung tay góp sức để chuyến đi được diễn ra tốt đẹp xong những nụ cười vẫn luôn hiển hiện nơi khóe môi

Lão YM9972 mặc dù cho đặc thù công việc sẽ xuất phát sau đoàn 5 h đồng hồ, xong lão và lão AnDong vẫn có mặt từ rất sớm để bố trí công việc với tác phong rất chuyên nghiệp

Lão htlongbien (FLF) lai lịch gọn gàng với tinh thần sẵn sàng lên đường ngay và luôn khi có lệnh xuất phát

Cụ Piagio chi hội 28 với vòng tay săn chắc, luôn mong muốn và trăn trở đc chia sẻ và luôn khát khao cho các cháu vùng cao có cuộc sống tốt hơn.

Lệnh xuất phát đã điểm, các thành viên lặng lẽ xuyên màn đêm hướng tới Xín Mần nơi vẫn cần lắm 1 tấm lòng

Để tiết kiệm thời gian đoàn chọn đường tránh Vĩnh Yên với mong muốn sẽ đến với Xí Cà trong thời gian sớm nhất

Điểm dừng chân đầu tiên của đoàn "Bến Xe Việt Trì" đoàn tiếp năng lượng để bước tiếp

Bữa sáng đơn sơ, giản dị

Rau xanh dưng sạch hay ko e hẻm biết

Chắc dạ và thắm tình

Nhẹ nhàng như vậy thôi, dưng đủ chất và lượng cho các thành viên chỉ tiến không lui

Có thể sau này F1 nhà chúng ta sẽ tiếp nối truyền thống của cha mẹ để chung tay chia sẻ với xã hội, đó là điều trong mỗi chúng ta đều ước vọng vươn tới

Với lịch trình ken kín cộng với sự thay đổi khí hậu, e xin phép tạm dừng chuyến đi ở đây để đi khò lấy lại sức cho cung đường cam go ngày mai. Chúc các thành OF nói chung và toàn đoàn Team RS và những người bạn nói riêng ngủ ngon.

Chỉnh sửa cuối:

container0607

Xe tải
Website
nguyentandung.org
Em đang hóng ảnh chuyến đi Xi Man của các phóng viên FLF.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
E xin được bồi tiếp các cụ/mợ

Sau 1 hành trình dài, giờ này e mới tìm được nơi có in tơ nét để úp ảnh ghi lại hành trình. Do đoàn di chuyển liên tục và lại ở trên vùng cao nên việc úp ảnh thường xuyên bị hạn chế, vậy mong các cụ/mợ thông cảm

Gần 12h trưa đoàn dừng chân tại thị trấn Việt Quang ăn cơm trưa để đầu giờ chiều tiếp tục tiến vào Xín Mần

Nhân viên hợp đồng, đảm nhận nhiệm vụ giới thiệu món ăn mới

Món ăn được đưa lên với 1 số món đặc trưng của vùng cao

Cả đoàn tranh thủ nạp năng lượng trước khi bước vào cung đường khó khăn hơn

13:00 pm đoàn rời TT Việt Quang theo hướng Yên Bình thẳng tiến

Đường đi hẹn, đèo dốc và cua gấp tay áo là đặc sản của vùng này

Theo hướng Na Trì đoàn tiếp tục chạy đua với thời gian

Bằng tầm này tháng sau là lúa chín, các cụ/mợ thích chụp ruộng bậc thang hãy chuẩn bị ba lô để lên đường

Ngọn đồi Bevery Hill được tái hiện tại nơi đây, cảm giác không gian thật khoáng đãng

Cán bộ phòng văn hóa, thể thao và du lịch xuống bản thúc đẩy phong trào thể thao của xã

Đoàn còn cách Xín Mần khoảng 3 con dao quăng

Dừng chân nghỉ ngơi thư giãn gân cốt

Ôi những khúc cua ngược tay áo, 1 thử thách thật sự dành cho các bác tài của đoàn

LeHuuHuy

Xe buýt
Các cụ hoành tráng quá

huangyueshi2031

Xe hơi
đi chơi thế này chắc vui lắm, nhưng mà sao nhìn lắm cụ mựt mũi buồn rượi thế nhỉ? bị csgt xin đẹp à?

Vinh Nguyễn

Xe điện
đi chơi thế này chắc vui lắm, nhưng mà sao nhìn lắm cụ mựt mũi buồn rượi thế nhỉ? bị csgt xin đẹp à?
Bác ý đi làm từ thiện cho các cháu trên Xí Mần Hà Giang đó cụ à, ko đọc cho kỹ cứ phán linh tinh!

htlongbien

Xe điện
Bác ý đi làm từ thiện cho các cháu trên Xí Mần Hà Giang đó cụ à, ko đọc cho kỹ cứ phán linh tinh!
Ko theo dõi và ko đọc kỹ để hiểu nó khổ thế đấy cụ ah! May mà có cụ ý kiến luôn! À mà có khi cụ này có tâm hồn thích đi chơi giống rm, hay là chúng ta lại vào cùng tearm luôn nhỉ!?

htlongbien

Xe điện
Nhà hát tê đã háo hức và công tác chuẩn bị chờ giờ dê mờ tê để lên đường, còn mấy thùng bia thì để đâu còn lâu mới nói nhá nhá!

xe may ga tau

Xe buýt
Đang đói nhìn mâm cơm của các cụ mà ướt hết bàn phím :(

Tuấn Tâm

Xe tăng
Trương trình tiễn hè 2013 của nhà FLF , tập trung tại TTHN Quốc Gia .

Sau nhiều ngày ko gặp mặt ( chắc phải đến 1 tuần ) ai cũng phẩn khởi chò đến giờ xuất phát .

đoàn 1 có 7 nhà xuất phát lúc 13h30 ngày 31-8 . Chụp kiểu kỷ niện tạm biệt Hà Nội để lên đường thôi .

Chỉnh sửa cuối: