[Funland] Ăn trứng thay cơm có được ko cc ơi...

ngocmai227

Xe lăn
Phải món Hột Vịt Lộn với Rau Thì Là mới đúng chứ
2 bài thuốc khác nhau mà cụ, nhưng có cùng tác dụng, bài kia là Hà thủ ô hầm với hoa Thiên lý và trứng vịt Lộn ;))
E chỉ ko biết thiên niên kiện là cái gì thôi :D

juve99

Xe cút kít
Trong thời gian ngắn thì có thể thiếu rau xanh chưa sao cả, nhưng thời gian dài là không hay cụ ạ, nên bổ sung rau củ quả và uống nhiều nước, bỏ bimbim, bánh ngọt, bơ sữa đi đừng ăn nữa, ngần ấy trứng đã rất cao đạm rồi.
e hơp vs đồ bơ sữa ngọt, sữa có khi 1 tốt e uống hơn lít, chắc do e lười ăn hay bỏ bữa nên cơ thể chứa dc hết

alexandra

Xe điện
Cụ cứ xơi đi ạ, đến khi nào cụ nhìn thấy trứng vịt lộn mà muốn nôn thì stop!

Layloi

Xe tăng
Cụ làm thế kia mà tăng cân thì cho cháu ké vs, cháu đang muốn tăng độ 10kg mà ăn uống, tập tành mãi vẫn k có tác dụng.

ruounephanoi

Xe buýt
Dạo này e hay bỏ cơm, ngày làm 5 quả vịt lộn, sáng lang thang cafe xong rồi ăn 2 quả trứng lộn, trưa chiều làm 3 quả + 1 bánh mỳ kẹp bơ thịt, ngoài bia rượu với ae, nước ngọt sinh tố linh tinh hôm có hôm ko không tính, tối muộn hôm thì vài gói bim bim với 1-2 lon bia, hôm bánh ngọt sữa rồi đi ngủ. Theo cc ăn như này ngoài thiếu rau xanh thì có đảm bảo cho sk, có nhất thiết cứ phải vài bát cơm 1 ngày hay ko, mà chắc chẳng ăn dc lâu có khi vài ngày lại thèm cơm, cơ bản e muốn tăng cân mà ăn nhiều cơm mãi k ăn thua, e thử ăn linh tinh kiểu này xem sao, bụng thì từ trước đến nay lúc nào cũng chỉ 5-6 múi, bia e cũng khá hay uống mà vẫn k thấy bụng to ra:">
Cụ ăn thế là em e ko ổn cho tiêu hóa, nhiều đạm quá không tốt đâu ợ

Cụ ăn thế có Đòi hỏi sinh lý không,ăn trứng lộn cả rau răm là Sinh lý khoẻ lắm.

juve99

Xe cút kít
Cụ làm thế kia mà tăng cân thì cho cháu ké vs, cháu đang muốn tăng độ 10kg mà ăn uống, tập tành mãi vẫn k có tác dụng.
Hình như uống bia tối muộn tăng nhanh cụ ah, e thuộc diện khó tăng cân, cảm giác chén chả muốn tăng, thế mà tết túc tắc nghỉ ngơi vú bia tối, vừa rồi có 2-3 tuần mà lên 3-4 cân, giật mình luôn, nhưng bánh ngọt e cũng ăn ác, hộp bánh to mình e ăn hết veo trong ngày

meotamthe

Xe cút kít
e hơp vs đồ bơ sữa ngọt, sữa có khi 1 tốt e uống hơn lít, chắc do e lười ăn hay bỏ bữa nên cơ thể chứa dc hết
Em thấy ăn nhiều thì phải vận động nhiều để đốt bớt cái lượng đường đưa vào người đi, nếu cụ có lượng vận động mỗi ngày (tính ra kalo) cao tương đương lượng ăn uống mỗi ngày (tính ra kalo) và lượng nước lọc uống vào trung bình trên mức khuyến cáo (khoảng 3,5 - 4 lit) và đảm bảo ngày nào cũng có chút hoa quả rau củ thì em nghĩ trước mắt sẽ không sao. Nhưng lâu dài khi về già cơ thể sẽ khó xử lý được khối lượng như trước, cụ nên giảm dần phụ tải cho cơ thể = động cơ để hạn chế bộ phận hư hỏng = sinh bệnh, quá tải = ốm đau, hết khấu hao = giảm tuổi thọ, vận hành kém cỏi = sinh hoạt khó khăn, đại khái cũng nên đánh giá mình như cái xe, bảo dưỡng sử dụng đúng bài thì máy khoẻ chạy được lâu ít hỏng vặt hỏng lớn.

linhanh8x

Xe hơi
ăn lòng đỏ nhiều tiêu hóa ko biết có ảnh hưởng gì ko nhưng lòng trắng thì em thấy vô tư

ngocielts

Xe tải
muốn lên cân phải ăn nhiều bữa, đủ vitamin, chất xơ, trái cây, tinh bột và protein kết hợp với luyện tập ngủ nghỉ đúng giờ bác ạ.

KatKik

Xe điện
Dạo này e hay bỏ cơm, ngày làm 5 quả vịt lộn, sáng lang thang cafe xong rồi ăn 2 quả trứng lộn, trưa chiều làm 3 quả + 1 bánh mỳ kẹp bơ thịt, ngoài bia rượu với ae, nước ngọt sinh tố linh tinh hôm có hôm ko không tính, tối muộn hôm thì vài gói bim bim với 1-2 lon bia, hôm bánh ngọt sữa rồi đi ngủ. Theo cc ăn như này ngoài thiếu rau xanh thì có đảm bảo cho sk, có nhất thiết cứ phải vài bát cơm 1 ngày hay ko, mà chắc chẳng ăn dc lâu có khi vài ngày lại thèm cơm, cơ bản e muốn tăng cân mà ăn nhiều cơm mãi k ăn thua, e thử ăn linh tinh kiểu này xem sao, bụng thì từ trước đến nay lúc nào cũng chỉ 5-6 múi, bia e cũng khá hay uống mà vẫn k thấy bụng to ra:">
Ăn để lấy mứt trồng cây à cụ. Hoạt động bt thì ngày 1-2 quả, tuần 2-3 bữa trứng thôi.

KatKik

Xe điện
Bụng lúc nào cũng 6 múi thì phát huy chế độ ăn cũ, đổi làm giề???
Chắc thằng cha chủ thớt giả vờ hỏi cách tăng cân thôi, chủ yếu khoe khéo bụng 6 múi cụ ạ.

juve99

Xe cút kít
Em thấy ăn nhiều thì phải vận động nhiều để đốt bớt cái lượng đường đưa vào người đi, nếu cụ có lượng vận động mỗi ngày (tính ra kalo) cao tương đương lượng ăn uống mỗi ngày (tính ra kalo) và lượng nước lọc uống vào trung bình trên mức khuyến cáo (khoảng 3,5 - 4 lit) và đảm bảo ngày nào cũng có chút hoa quả rau củ thì em nghĩ trước mắt sẽ không sao. Nhưng lâu dài khi về già cơ thể sẽ khó xử lý được khối lượng như trước, cụ nên giảm dần phụ tải cho cơ thể = động cơ để hạn chế bộ phận hư hỏng = sinh bệnh, quá tải = ốm đau, hết khấu hao = giảm tuổi thọ, vận hành kém cỏi = sinh hoạt khó khăn, đại khái cũng nên đánh giá mình như cái xe, bảo dưỡng sử dụng đúng bài thì máy khoẻ chạy được lâu ít hỏng vặt hỏng lớn.
Vâng, e cũng ý thức dc sinh hoạt ăn uống linh tinh sau có tuổi rất nhanh xuống cả sk lẫn mã, nhưng tại cái tính bay nhảy của e, k theo bài bản kỷ luật dc, nên nhiều khi k chú ý đến sk, e cũng chơi tt quá trình khá dài, như kiểu tích luỹ thể lực lúc trẻ nên hiện tại vẫn ổn, cầu thang bộ e leo 7-8 tầng như ko, đi bộ 5-7km chả thấy gì.

GloryJack

Xe container
Chắc thằng cha chủ thớt giả vờ hỏi cách tăng cân thôi, chủ yếu khoe khéo bụng 6 múi cụ ạ.
Nhiều mợ lại thik sờ bụng hơi mỡ một tí cơ cụ ạ, chắc vậy nên chủ thớt định đổi sang chế độ ăn uống lệch lạc cho có tí bụng mỡ! :))

KatKik

Xe điện
Nhiều mợ lại thik sờ bụng hơi mỡ một tí cơ cụ ạ, chắc vậy nên chủ thớt định đổi sang chế độ ăn uống lệch lạc cho có tí bụng mỡ! :))
Ờ, vụ này thì e cũng thấy đúng.