[Funland] Ăn tết nhà ngoại!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vịt Điên

[Tịch thu bằng lái]
Làm như thế là đúng,
Đây là đồ Cho/Tặng của cha mẹ dành cho cá nhân con trai. Đứa con dâu có công tích gì trong việc tạo dựng tài sản này mà đòi xen vào ???
Lúc di chúc thì gạt con dâu ra, trong khi vẫn muốn con dâu toàn tâm toàn ý phục vụ nhà chồng đến lúc chết. Loại này ko bỏ hơi phí
Cứ bỏ đi rồi về nhà bố mẹ đẻ làm Bà Cô trong nhà cho cháu nó thờ nha mợ.
Tốt mà :D

HD1003

[Tịch thu bằng lái]
Cũng chả hắn thế.
Còn chả mẹ vẫn tốt hơn nhưng Phải Là Người Tử tế :D
Thời này lấy đâu ra bác. Toàn sống vì tiền.
Tử tế kà khi ta có tiền,hết tử tế khi ta hết tiền....
Nghĩ nó chán.

Lam__Phương

Xe điện
Nội ngoại phải hài hòa. Còn mấy ông thánh trong otofun chỉ gáy to thôi chứ ngoài em gặp ngoan như con chó cún ấy mà. Em đi họp cả trăm cuộc ọp ẹp trên này từ 13 14 năm nay rồi : ))) mấy bố thánh chém ngồi im re như cún. Ko hổ báo đâu kkk

HD1003

[Tịch thu bằng lái]
Đúng.chứ bố mẹ chồng hoặc bố mẹ vợ mà là loại quái thai ngâm dấm thì cũng khổ
Đúng thế! Vậy nên có câu khôn 3 năm dại 1 giờ. Nếu để cắt nghĩa thì mất time vàoir tay gõ phím lắm.
Tuy nhiên sự cách biệt giữa các thế hệ và ảnh hưởng của bối cảnh xã hội là quá rõ...

Binhkiet

Xe tăng
Sao các cụ các mợ lại cãi nhau tùm lum lên thế ạ? Chỉ là ăn tết thôi mà, 1 năm 365 ngày thì có mỗi 3 ngày tết lại tranh giành nhau. Thế những ngày còn lại thì ko quan trọng à?

Tamsach

Xe tăng
Em thì thích ăn tết bên nhà ngoại vì có đủ chân đánh chắn. Năm nay em cũng bảo về bên ngoại mà con ngan nó không nghe đây

Lam__Phương

Xe điện
Ngoan thì sẽ có quà.
Khi gấu nhà em nó ốm nặng.
Mẹ đẻ em còn thương nó còn hơn cả cái bà đẻ ra nó nữa cơ !!!
E đúc rút ra người ngoan thì bt bên ngoại cũng ngon cụ ạ, giống như cụ có cái xe xịn đương nhiên cụ sẽ chăm bẵm nó tốt hơn.

HD1003

[Tịch thu bằng lái]
Ngoan thì sẽ có quà.
Khi gấu nhà em nó ốm nặng.
Mẹ đẻ em còn thương nó còn hơn cả cái bà đẻ ra nó nữa cơ !!!
Thực ra thì hình thức nó khác nhau.
Tiện em kể câu chuyện đời thực của em:
Lấy vợ ( ngoại tỉnh) điều bố mẹ đã tuyên bố là Không.
Em vẫn làm theo ý em. Đến khi vợ đẻ,em 1 tay chăm lo,con về là em tự tắm...nghỉ làm chăm vợ con. Tiền ông bà cho.( vì thương em,em cứ để đó) không cho vợ nó biết. Nhưng dứt điểm đừng có này kia...mọi sự rồi cũng qua. Ngược lại thì mẹ vợ lên thăm cháu chê nào là phòng chật,không có điều hòa,phải nọ,phải kia... Giặt quần áo cho con thì mày phải giặt bằng tay chứ giặt máy cháu tao nó...abc...
Ok! Vì con,vì bố mẹ đẻ em im cho xong......
Tuy nhiên thì kết quả là giải tán. Con em nuôi.( cũng chiến đấu căng thẳng và hao tiền). ....ơn giời cháu giờ cũng tròn trăng rồi.

Chỉnh sửa cuối:

uoat_LX

Xe điện
Dạ, kính mời cụ đọc kĩ trường hợp của em. Em ko phản đối việc ăn tết nhà ngoại. Vì con nào cũng là con. Ai cũng mong đoàn viên Tết đến xuân về. Nhưng với điều kiện nhà em hiện tại thì ko thể thực hiện đc việc đón giao thừa dưới nhà vợ. Để bố em ở nhà lủi thủi 1 mình đc. Bme vợ em thì đông con nên có các gđ của các con đón Tết cùng rồi.
Cụ nên đón giao thừa cùng bố và có thể là anh trai ở nhà ,nên làm thế vì hoàn cảnh của cụ nó thế .Tuy nhiên nên để gấu và các cháu về đón giao thừa bên ngoại,vậy mới trọn đôi đường.
Bố mẹ em luôn nhắc gia đình em về ngoại ăn tết ,chậm trễ là ăn tát vào mặt ngay .

HD1003

[Tịch thu bằng lái]
E đúc rút ra người ngoan thì bt bên ngoại cũng ngon cụ ạ, giống như cụ có cái xe xịn đương nhiên cụ sẽ chăm bẵm nó tốt hơn.
Chém cho giải tỏa thôi chứ biết thế méo nào đâu. Chỉ có 1 câu: SỐNG CHO HÀI HÒA. Không làm đc giải tán. Đôi bên cùng thiệt.

HD1003

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, kính mời cụ đọc kĩ trường hợp của em. Em ko phản đối việc ăn tết nhà ngoại. Vì con nào cũng là con. Ai cũng mong đoàn viên Tết đến xuân về. Nhưng với điều kiện nhà em hiện tại thì ko thể thực hiện đc việc đón giao thừa dưới nhà vợ. Để bố em ở nhà lủi thủi 1 mình đc. Bme vợ em thì đông con nên có các gđ của các con đón Tết cùng rồi.
Thôi lão. Em nghĩ xóa mẹ thớt đi khỏi đau đầu. Kẻ ở trong chăn chưa kêu kẻ ở ngoài thấy chăn đụng đậy đã hóng với phán thì ...thôi.

HD1003

[Tịch thu bằng lái]
Nội ngoại phải hài hòa. Còn mấy ông thánh trong otofun chỉ gáy to thôi chứ ngoài em gặp ngoan như con chó cún ấy mà. Em đi họp cả trăm cuộc ọp ẹp trên này từ 13 14 năm nay rồi : ))) mấy bố thánh chém ngồi im re như cún. Ko hổ báo đâu kkk
Chả hiểu bác là ai mà nay gáy hơi to. Nhẽ gấu nó về ngoại đón noen bác bức xúc quá chăng???

giaconngu

Xe tăng
Làm như thế là đúng,
Đây là đồ Cho/Tặng của cha mẹ dành cho cá nhân con trai. Đứa con dâu có công tích gì trong việc tạo dựng tài sản này mà đòi xen vào ???
Lúc di chúc thì gạt con dâu ra, trong khi vẫn muốn con dâu toàn tâm toàn ý phục vụ nhà chồng đến lúc chết. Loại này ko bỏ hơi phí
Để lại tài sản thừa kế/nợ (nếu có) là theo di nguyện của người mất. Nếu không có di chúc thì chia di sản/nợ theo luật cho những người thuộc hàng thừa kế thứ nhất, nếu họ cũng không còn thì mới xét tới hàng thừa kế thứ hai v.v. Con dâu, con rể không thuộc hàng thừa kế nào nên không bao giờ luật pháp xem xét. Việc ăn tết ở đâu là tùy hoàn cảnh mỗi người, mỗi gia đình, không có công thức chung để áp dụng. Tuy nhiên, nếu là con trai trưởng và vẫn còn theo truyền thống cúng giỗ ông bà tổ tiên thì nên ăn tết ở nhà cha mẹ đẻ (nếu ít nhất một trong hai người cha/mẹ còn sống) hoặc tại nhà mình (khi cha mẹ không còn). Với cha mẹ vợ thì điều quan trọng là cách cư xử của người con rể đó trong cuộc sống thường nhật chứ không quan trọng là cứ phải ăn tết tại đó.

HD1003

[Tịch thu bằng lái]
Sao các cụ các mợ lại cãi nhau tùm lum lên thế ạ? Chỉ là ăn tết thôi mà, 1 năm 365 ngày thì có mỗi 3 ngày tết lại tranh giành nhau. Thế những ngày còn lại thì ko quan trọng à?
Đời nó thế,tư duy nó ngắn như 3 ngày tết nên thế thôi....mong cái giề?

Trạng thái
Thớt đang đóng