[Thảo luận] Ăn đêm về gặp CSCĐ - cảnh giác các cụ đèn đỏ Trần Duy Hưng - Nguyễn Khang

merrymenvn

Xe hơi

Vâng em đọc điều 68 ít nhất 10 lần rồi. Cụ check lại hộ em lần nữa.
Cảnh sát trật tự, Cảnh sát phản ứng nhanh, Cảnh sát cơ động, Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội trong phạm vi chức năng, nhiệm vụ được giao có liên quan đến trật tự an toàn giao thông đường bộ, đường sắt có thẩm quyền xử phạt đối với các hành vi vi phạm quy định tại các điểm, khoản, điều của Nghị định này như sau:
b) Điểm e Khoản 2; Điểm a, Điểm đ, Điểm e, Điểm h, Điểm i, Điểm k, Điểm l, Điểm o Khoản 3; Điểm b, Điểm c, Điểm đ, Điểm e, Điểm g, Điểm i, Điểm k, Điểm m Khoản 4; Điểm b, Điểm d, Điểm đ Khoản 5; Điểm a, Điểm b, Điểm e Khoản 6; Khoản 7; Khoản 8; Khoản 9 Điều 6;
Điều 6. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
4. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
c) Khi tín hiệu đèn giao thông đã chuyển sang màu đỏ nhưng không dừng lại trước vạch dừng mà vẫn tiếp tục đi, trừ trường hợp đã đi quá vạch dừng trước khi tín hiệu đèn giao thông chuyển sang màu vàng;

peo_hoclai

Xe tải
em phải lưu ý ngay cái dòng cuối cùng của cụ ah !

bigprince

Xe hơi
Em thì dạng cú đêm, toàn lọ mọ ăn vào cái giờ gà đã lên chuồng và các cụ đã ngủ yên trong lòng gấu. Thế nên mới sinh ra cái cơ sự là em hay bị cơ động hỏi thăm vì đi đêm em toàn chạy .... exciter =)).
Câu chuyện nhạt. Các cụ nhớ là đèn đỏ với xi nhan không thuộc thẩm quyền của CĐ (Nghị Định 171) nhé, không lại nghe chúng nó doạ rồ :">.
sao chạy exciter lại hay bị cơ động hỏi hả cụ

BAOVIET_TAXI

Xe điện
Không thấy khoản 4 điều 6 cụ ơi !:-?
Cảnh sát trật tự, Cảnh sát phản ứng nhanh, Cảnh sát cơ động, Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội trong phạm vi chức năng, nhiệm vụ được giao có liên quan đến trật tự an toàn giao thông đường bộ, đường sắt có thẩm quyền xử phạt đối với các hành vi vi phạm quy định tại các điểm, khoản, điều của Nghị định này như sau:
b) Điểm e Khoản 2; Điểm a, Điểm đ, Điểm e, Điểm h, Điểm i, Điểm k, Điểm l, Điểm o Khoản 3; Điểm b, Điểm c, Điểm đ, Điểm e, Điểm g, Điểm i, Điểm k, Điểm m Khoản 4; Điểm b, Điểm d, Điểm đ Khoản 5; Điểm a, Điểm b, Điểm e Khoản 6; Khoản 7; Khoản 8; Khoản 9 Điều 6;
Điều 6. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
4. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
c) Khi tín hiệu đèn giao thông đã chuyển sang màu đỏ nhưng không dừng lại trước vạch dừng mà vẫn tiếp tục đi, trừ trường hợp đã đi quá vạch dừng trước khi tín hiệu đèn giao thông chuyển sang màu vàng;

cap3hk

Tháo bánh
Cụ ơi, cụ đang trích KHOẢN 4 ĐIỀU 6, còn quy định tại NĐ 171 chỉ cho phép CSCĐ xử lý KHOẢN 9 ĐIỀU 6 thôi cụ ạ.
Khoản là tiết nhỏ hơn của ĐIỀU.
Cụ thông rồi thì mời rượu nhà em nhé :D.

Có khi em trích luật lên #1 cho các cụ khác rõ vậy.

Chỉnh sửa cuối:

mrlinhbg

Xe tải
Cụ ơi, cụ đang trích KHOẢN 4 ĐIỀU 6, còn quy định tại NĐ 171 chỉ cho phép CSCĐ xử lý KHOẢN 9 ĐIỀU 6 thôi cụ ạ.

cscd đc xử lý ng vi phạm đèn tín hiệu cụ nhé. cụ thể là đc bắt lập biên bản và xử lý

suzu37

Xe container
cscd đc xử lý ng vi phạm đèn tín hiệu cụ nhé. cụ thể là đc bắt lập biên bản và xử lý
Cụ có nghiệp vụ thì cụ dẫn chứng và phản biện ý kiến cụ chủ đi để ae xem dư lào cái.

merrymenvn

Xe hơi
Không thấy khoản 4 điều 6 cụ ơi !:-?

Cụ có nghiệp vụ thì cụ dẫn chứng và phản biện ý kiến cụ chủ đi để ae xem dư lào cái.
Mời 3 cụ đọc lại comment trên của em, em đã bôi đậm cái quan trọng đấy. CSCĐ có quyền xử lý lỗi ở điểm c, khoản 4, điều 6.

Chỉnh sửa cuối:

lechidung79

Xe tăng
Gặp mấy thím này hay phết đấy chứ

huytuban

Xe đạp
Các cụ làm em phải tìm cái này :
"Cũng theo Điểm d - Khoản 1 - Điều 11 và Điểm c, Điểm d - Khoản 3 - Điều 10 thì các lực lượng trên không được xử phạt các vi phạm: Không chấp hành hiệu lệnh hoặc chỉ dẫn của đèn tín hiệu, biển báo hiệu, vạch kẻ đường, đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định..."
Trích http://danluat.thuvienphapluat.vn/cac-truong-hop-canh-sat-co-dong-113-co-tham-quyen-xu-ly-vi-pham-giao-thong-109033.aspx

merrymenvn

Xe hơi
Ối dồi, cụ chửa hiểu. Cụ mrlinhbg có nghề về món này. Dưng mà thôi, cụ nói ra dồi, em ứ hỏi lữa :P :D.
Đúng là em chả hiểu ý cụ là gì :)).

Nhưng mà cụ chủ gặp bọn này vẫn tốt chán, em đi đêm gặp mấy thằng mất dậy lắm, ko đc như này đâu. Các cụ đi đêm thì cứ cẩn thận, nhất là chỗ vắng nhé.

Tribute

Xe container

Cụ đọc lại điều 68 đi. Nhớ đcj kỹ từng dấu (,) (;). Trong đó có điểm c, khoản 4 điều 6 cụ ạ.

Tiện cho em hỏi chút có phải "méng" là ...ấy ko ạ ? :D

mrlinhbg

Xe tải
Ối dồi, cụ chửa hiểu. Cụ mrlinhbg có nghề về món này. Dưng mà thôi, cụ nói ra dồi, em ứ hỏi lữa :P :D.
Các cụ nhắc e thể nào e thấy nôn nao @@. Bản thân e ghét mấy tay cscd lắm đấy nhé

suzu37

Xe container
Các cụ làm em phải tìm cái này :
"Cũng theo Điểm d - Khoản 1 - Điều 11Điểm c, Điểm d - Khoản 3 - Điều 10 thì các lực lượng trên không được xử phạt các vi phạm: Không chấp hành hiệu lệnh hoặc chỉ dẫn của đèn tín hiệu, biển báo hiệu, vạch kẻ đường, đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định..."
Ui, em cũng phải tìm lại, Điểm d - Khoản 1 - Điều 11, em hông cóa thấy :D :

Điều 11. Xử phạt các hành vi vi phạm khác về quy tắc giao thông đường bộ
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với cá nhân, từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng đối với tổ chức thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Phơi thóc, lúa, rơm, rạ, nông, lâm, hải sản trên đường bộ;
b) Tập trung đông người trái phép, nằm, ngồi trên đường gây cản trở giao thông;
c) Đá bóng, đá cầu, chơi cầu lông hoặc các hoạt động thể thao khác trái phép trên đường giao thông; sử dụng bàn trượt, pa-tanh, các thiết bị tương tự trên phần đường xe chạy.
2. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng đối với cá nhân, từ 400.000 đồng đến 800.000 đồng đối với tổ chức thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
Điểm d - Khoản 3 - Điều 10 - em cũng hổng cóa thấy:
Điều 10. Xử phạt người điều khiển, dẫn dắt súc vật, điều khiển xe súc vật kéo vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
3. Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không chấp hành hiệu lệnh của người điều khiển giao thông hoặc người kiểm soát giao thông;
b) Gây ồn ào hoặc tiếng động lớn làm ảnh hưởng đến sự yên tĩnh tại các khu dân cư trong thời gian từ 22 giờ ngày hôm trước đến 05 giờ ngày hôm sau;
c) Dắt súc vật chạy theo khi đang điều khiển hoặc ngồi trên phương tiện giao thông đường bộ.
4. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 120.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây: