[Funland] An Cung Ngưu Hoàng và thói quen tự chữa bệnh của chúng ta!

Ỉn V

Xe buýt
Mấy năm trước tràn ngập tỏi đen trên FB, nhà e không mua. Không biết giờ đến món gì, hành đen chăng?
À, dạo này em thấy quảng cáo nhiều cho cái hạt chia - họ hàng với hạt é của VN.
Hạt chia cũng thoái trào rồi, h vẫn đang thần thánh safron - hoa Nghệ Tây. Marketing giỏi thật đấy, nó mà tốt như quảng cáo thì dân ở vùng có sản phẩm ấy đã ko cần đi bệnh viện.

sakai_yo

Xe lăn
Hạt chia cũng thoái trào rồi, h vẫn đang thần thánh safron - hoa Nghệ Tây. Marketing giỏi thật đấy, nó mà tốt như quảng cáo thì dân ở vùng có sản phẩm ấy đã ko cần đi bệnh viện.
Vâng, đúng là safron đang làm mưa làm gió. Nhiều nhà sang sang tí chụp ảnh bữa trà chiều e thấy có vài ba cọng nhuỵ trong cốc trà. E bái phục đội bán hàng thật, cái gì cũng thổi đc lên tận mây xanh.

PBinhvl

Xe buýt
Nhà e các cụ cũng có mấy viên phòng thủ, chả biết công dụng sao nhưng tâm lý an tâm lắm
Em cũng vậy, thỉnh thoảng mua cho các cụ 1 mớ dùng dần... thấy yên tâm (trộm vía các cụ nhà em toàn 8 mấy vẫn ngon lành cành mai)

Autum leaf

Xe buýt
Có thuốc được nghiên cứu hẳn hoi lại rất rẻ thì không ai uống
Aspirin 81mg mỗi ngày 1 viên. Mua một chai 120 vien chưa đến 5 dollars

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nói về "theo kết quả phân tích" thì với máy móc hiện nay người ta có thể phân tích ra mọi thành phần dù nhỏ nhất của một loại bia (ví dụ Heineken chẳng hạn) và rồi dùng đúng từng ấy chất pha chế lại; nhưng chắc gì đã ra được loại bia giống hệt bia đó làm trong nhà máy của họ.

Liên quan đến thuốc An cung là trong thuốc có sừng tê nên em chém một tý.
Gần đây đang có chiến dịch quảng cáo là sừng tê chẳng có tác dụng gì. Phân tích ra thì nó cũng chẳng khác sừng trâu, thậm chí móng tay chúng ta cũng giống sừng tê đến 99%.
He he he. Thế này thì em cần gì đến sừng tê nhỉ. Mà hồi bé có thói quen gặm móng tay nên giờ có khi lại ngon. Mình đã xơi đến hàng đống cái giống sừng tê rồi đấy chứ.
Em muốn hỏi các CCCM nói là An cung không có tác dụng gì, thậm chí phản tác dụng là tại sao sừng tê lại đắt đến thế và tại sao thế giới lại cấm buôn bán sừng tê (ngoài lý do là sẽ gây tuyệt chủng loài tê giác) ?

TPS

Xe điện
Cấy trên nhộng rồi nhộng lại được nuôi bằng hóa chất ! Chi bằng ta bơm thẳng hóa chất vào người luôn cho nó nhanh mà lại tiện , nhà bao việc .:))>:)
Đông trùng hạ thảo họ nuôi cấy trong phòng điều hòa dùng con nhộng tằm và cây nuôi thôi cụ. Bố em dùng thường xuyên nửa năm nay khen là thấy khỏe ra. Mọi người lại mua tiếp. Hiện tại bố em đang dùng đông trùng hạ thảo VN cấy, ủ bình nước nóng uống. Hàng ngày ủ 1 bình cây xuyên tâm. Ngoài ra thi thoảng uống nấm linh chi, lim xanh.
Có thuốc được nghiên cứu hẳn hoi lại rất rẻ thì không ai uống
Aspirin 81mg mỗi ngày 1 viên. Mua một chai 120 vien chưa đến 5 dollars
Aspirin bố em mỗi ngày uống 1 liều, phòng ngừa, cái này bác sỹ kê đơn cho. Rẻ mà hiệu quả.

TPS

Xe điện
Em muốn hỏi các CCCM nói là An cung không có tác dụng gì, thậm chí phản tác dụng là tại sao sừng tê lại đắt đến thế và tại sao thế giới lại cấm buôn bán sừng tê (ngoài lý do là sẽ gây tuyệt chủng loài tê giác) ?
Lâu lâu rồi, để bảo vệ Tê Giác, thấy cấm buôn bán sừng Tê chưa ăn thua nên Thế giới đã đưa ra sáng kiến mới và áp dụng là tiêm chất độc vào sừng tê và công bố rộng rãi để người ta dừng săn lùng cắt trộm sừng Tê.
Trả lời câu hỏi trong đóng mở ngoặc của cụ là: hiện nay sừng tê ngoài thiên nhiên, trong các khu bảo tồn, khá nhiều đã được tiêm thuốc độc, người ta làm để bảo vệ Tê giác, không sử dụng được, không có thuyết âm mưu.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lâu lâu rồi, để bảo vệ Tê Giác, thấy cấm buôn bán sừng Tê chưa ăn thua nên Thế giới đã đưa ra sáng kiến mới và áp dụng là tiêm chất độc vào sừng tê và công bố rộng rãi để người ta dừng săn lùng cắt trộm sừng Tê.
Trả lời câu hỏi trong đóng mở ngoặc của cụ là: hiện nay sừng tê ngoài thiên nhiên, trong các khu bảo tồn, khá nhiều đã được tiêm thuốc độc, người ta làm để bảo vệ Tê giác, không sử dụng được, không có thuyết âm mưu.
Vụ bơm thuốc độc vào sừng tê rất chuẩn. Nhưng e nghĩ ko giảm dc nhiều lắm vì bọn buôn bất lương - người mua mù quáng và chịu chi. Không biết bơm rồi có nhuộm luôn màu cho sừng tê ko cụ nhỉ?

cu mậm

Xe buýt
Cái món này nếu dùng theo kiểu bổ sung vào điều trị phục hồi (đối với tai biến do nhồi máu não) thì còn tạm được, mặc dù tác dụng chả có gì chứng mình được. Nhưng lúc cấp cứu ngay sau khi bị thì tuyệt đối ko được dùng. Thứ nhất nó làm chậm thời gian vàng cấp cứu người bệnh, sau 3-4 tiếng thì tế bào não ko được tưới máu sẽ chết không cách gì phục hồi được, di chứng sẽ rất nặng nề. Thứ hai khi cấp cứu chưa chụp CT, cộng hưởng từ thì ko biết được đột quy do nhồi máu, tắc mạch do di dạng, do xơ vữa hay là tai biến do xuất huyết não, mà dùng thứ thuốc làm tăng tuần hoàn máu, chống đông máu thì quá nguy hiểm. Vì kể cả khi là đột quỵ do nhồi máu não thì nó cũng chả giúp làm tan cục máu đông cấp được, còn đột quỵ do xuất huyết não mà dùng thì toi hẳn rồi.

Chỉnh sửa cuối:

TPS

Xe điện
Vụ bơm thuốc độc vào sừng tê rất chuẩn. Nhưng e nghĩ ko giảm dc nhiều lắm vì bọn buôn bất lương - người mua mù quáng và chịu chi. Không biết bơm rồi có nhuộm luôn màu cho sừng tê ko cụ nhỉ?
Không cụ ơi, mục đích là để những kẻ kia sợ mà lui, đã công bố là tiêm thuốc độc vẫn cố săn về mua bán với nhau thì trúng độc. Người ta không nhuộm đâu ạ, nhuộm thì bọn nó lại kiếm con không nhuộm hoặc là bắt con có nhuộm để nhuộm màu khác để bán :D:D

Cụ mà làm bài kiểm tra kiểu này thì 0 điểm về chỗ ạ.
Cái vụ cấm săn bắt rồi tiêm thuốc đọc vào sừng tê thì em biết lâu rồi ạ.
Cái vấn đề em hỏi là sừng tê có tác dụng chữa bệnh hay không mà bên Đông y bảo là có còn TV bây giờ thì bảo là chả khác gì sừng trâu, thậm chí chất sừng trong móng tay người cơ ạ.

TPS

Xe điện
Cụ mà làm bài kiểm tra kiểu này thì 0 điểm về chỗ ạ.
Cái vụ cấm săn bắt rồi tiêm thuốc đọc vào sừng tê thì em biết lâu rồi ạ.
Cái vấn đề em hỏi là sừng tê có tác dụng chữa bệnh hay không mà bên Đông y bảo là có còn TV bây giờ thì bảo là chả khác gì sừng trâu, thậm chí chất sừng trong móng tay người cơ ạ.
Cụ đọc lại còm của cụ đi.
"Em muốn hỏi các CCCM nói là An cung không có tác dụng gì, thậm chí phản tác dụng là tại sao sừng tê lại đắt đến thế và tại sao thế giới lại cấm buôn bán sừng tê (ngoài lý do là sẽ gây tuyệt chủng loài tê giác) ?"

Cụ hỏi tại sao lại cấm buôn bán ngoài lý do là sẽ gây tuyệt chủng loài Tê giác -> Theo em hiểu cụ đang có thuyết âm mưu gì đó. Nên em nói vụ tiêm thuốc độc ra để cho thấy ngoài lý do để bảo vệ Tê giác thì chả có lý do gì. Người ta sẵn sàng tiêm thuốc độc vào sừng con tê giác còn sống để không ai có thể sử dụng nữa thì còn thuyết âm mưu nào khác ngoài người ta muốn bảo vệ nó? =))=))

Cụ đọc lại còm của cụ đi.
"Em muốn hỏi các CCCM nói là An cung không có tác dụng gì, thậm chí phản tác dụng là tại sao sừng tê lại đắt đến thế và tại sao thế giới lại cấm buôn bán sừng tê (ngoài lý do là sẽ gây tuyệt chủng loài tê giác) ?"

Cụ hỏi tại sao lại cấm buôn bán ngoài lý do là sẽ gây tuyệt chủng loài Tê giác -> Theo em hiểu cụ đang có thuyết âm mưu gì đó. Nên em nói vụ tiêm thuốc độc ra để cho thấy ngoài lý do để bảo vệ Tê giác thì chả có lý do gì. Người ta sẵn sàng tiêm thuốc độc vào sừng con tê giác còn sống để không ai có thể sử dụng nữa thì còn thuyết âm mưu nào khác ngoài người ta muốn bảo vệ nó? =))=))
Của em cả câu mà cụ tách ra mấy mảnh thế này thì chết em ạ. Em chỉ quen chơi áo bơi 1 mảnh chứ không quen dùng bikini.
Dù sao cũng cảm ơn cụ đã quất còm. :D

TPS

Xe điện
Của em cả câu mà cụ tách ra mấy mảnh thế này thì chết em ạ. Em chỉ quen chơi áo bơi 1 mảnh chứ không quen dùng bikini.
Dù sao cũng cảm ơn cụ đã quất còm. :D
Em copy của cụ nguyên câu để ở đó :D:D
Buồn cười thật, giả thử nhà cụ có thứ đồ, giả thử là cũng có chút tác dụng, nhưng ngoài nó ra có hàng chục thứ dược vật khác giá rẻ, công dụng tương đương nhưng người ta cứ đồn thổi phải là đồ nhà cụ dùng mới tốt. Cứ mò vào bắt giết thứ đồ nhà cụ để lấy sừng, cụ đem tiêm thuốc độc vào luôn cho khỏi bị trộm mà chúng vẫn còn hỏi nguyên nhân gì lại làm thế, cụ cảm thấy thế nào?

Người ta thậm chí còn chả cấp phép cái gọi là "sừng tê sử dụng trong y tế" là cho thấy công dụng của nó chả như quảng cáo truyền mồm.
Chứ nếu có công dụng tốt thật như ma túy hay tài mà thì người ta cấm thương mại nhưng vẫn cấp phép cho dùng làm thuốc.
Thế giới có mỗi ông VN với TQ truyền mồm và dùng sừng Tê giác với nhau. Nếu có tốt quý thật thì các nước khác nó đã dùng.

Dungha

Xe điện
Cái này nhiều loại, chưa kể thật giả. Tại VN giá loại thấp nhất 800k. E nhớ có ba loại 800-1,2tr-3,5tr. Loại hịn nhất ông bs đó bán hộp gỗ , có bản lề lò xo đóng mở. Bên trong ít nhất 3 lớp vỏ có lớp nến, keo bảo quản gì đó.
E còn giữ 1 vỏ cũ lắm r, để trẻ con nghịch
Vỏ gỗ loại này giờ ko còn nữa cụ ạ. Loại này hồi 2009 mẹ em nhờ người quen mua tại Đồng nhân đường là củ rưỡi. Bây giờ lọi hộp sắt là khoảng 3 củ. Vợ em dạy ở trường học viện y học cổ truyền nhờ mua loại xịn là giá đấy. Nguyên liệu nó đề thành phần là sừng trâu nước nhưng thực chất vẫn là sừng tê giác vì cấm sử dụng sừng tê nên nó bắt buộc phải ghi thành phàn là sừng trâu nước.

TPS

Xe điện
Bọn TQ tài thật, lừa tiền thiên hạ tranh nhau mua bán 1 thứ thuốc công dụng truyền mồm, còn chưa đăng ký là thuốc chỉ là thực phẩm chức năng. Không đưa nổi 1 nghiên cứu trên người chứng minh công dụng của nó mà dân mình cứ chi tiền triệu ra để mua. Bố tổ thằng khựa tài thật.

XeCutKitRieng

Xe máy
Đúng rồi cụ ơi, nhưng ý em là dùng để dự phòng cục máu đông thôi. Như hiện tại có thể dùng Aspirin ph8 đó cụ

Dungha

Xe điện
Liên quan đến thuốc An cung là trong thuốc có sừng tê nên em chém một tý.
Gần đây đang có chiến dịch quảng cáo là sừng tê chẳng có tác dụng gì. Phân tích ra thì nó cũng chẳng khác sừng trâu, thậm chí móng tay chúng ta cũng giống sừng tê đến 99%.
He he he. Thế này thì em cần gì đến sừng tê nhỉ. Mà hồi bé có thói quen gặm móng tay nên giờ có khi lại ngon. Mình đã xơi đến hàng đống cái giống sừng tê rồi đấy chứ.
Cái bọn tuyên truyền sừng tê với mật gấu chr có tác dụng gì thì trong nhà chúng nó chả có cả tấn. Chẳng qua là nhiệm vụ phải tuyên truyền để bảo vệ động vật quý hiếm thôi. Chứ đông y nó đưa vào chỉ là một vị thuốc phải kết hợp với các loại khác nó với có tác dụng. Các bố nhà mình truyền tai nhau mài ra uống thì ung thư vẫn chết là phải. Mà em được ngồi xem các đại gia chia sừng tê rồi. Cưa ra mùi nó thơm thơm chứ không như móng tay em đâu.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vỏ gỗ loại này giờ ko còn nữa cụ ạ. Loại này hồi 2009 mẹ em nhờ người quen mua tại Đồng nhân đường là củ rưỡi. Bây giờ lọi hộp sắt là khoảng 3 củ. Vợ em dạy ở trường học viện y học cổ truyền nhờ mua loại xịn là giá đấy. Nguyên liệu nó đề thành phần là sừng trâu nước nhưng thực chất vẫn là sừng tê giác vì cấm sử dụng sừng tê nên nó bắt buộc phải ghi thành phàn là sừng trâu nước.
Thế em mua bị đắt hả cụ? Thực ra lúc đó giá ko phải vđ qtr nhất. Quan trọng là đúng loại mình cần ;))

Cái bọn tuyên truyền sừng tê với mật gấu chr có tác dụng gì thì trong nhà chúng nó chả có cả tấn. Chẳng qua là nhiệm vụ phải tuyên truyền để bảo vệ động vật quý hiếm thôi. Chứ đông y nó đưa vào chỉ là một vị thuốc phải kết hợp với các loại khác nó với có tác dụng. Các bố nhà mình truyền tai nhau mài ra uống thì ung thư vẫn chết là phải. Mà em được ngồi xem các đại gia chia sừng tê rồi. Cưa ra mùi nó thơm thơm chứ không như móng tay em đâu.
Cảm ơn cụ.
Bây giờ thì em đã hiểu ...
Trước giờ em cứ tưởng gặm móng tay là ngon ... :">