[Funland] An Cung Ngưu Hoàng và thói quen tự chữa bệnh của chúng ta!

Bigtenis

Xe tải
Tôi và 2 anh bạn theo lương y "võ hoàng yên" cộng với sử dụng "an cung ngưu hoàng" lâu rồi.

Giờ chỉ còn mình tôi, với gần 30 năm kinh nghiệm sống, tin rằng nó sẽ phát huy tác dụng...

yourdalink

Xe container
Mạng lag nên em ấn bị double. Thật ra thông tin giờ rất minh bạch, các cụ chịu khó search AGNHW là ra nhiều bài báo khoa học. Còn k phải tự dưng các BV như Bạch Mai… đều có cảnh báo. Em luôn có sự tin tưởng vào khoa học và chổng đít vào mấy thằng thầy cúng, thầy bói, lang băm bố láo ăn cắp.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mạng lag nên em ấn bị double. Thật ra thông tin giờ rất minh bạch, các cụ chịu khó search AGNHW là ra nhiều bài báo khoa học. Còn k phải tự dưng các BV như Bạch Mai… đều có cảnh báo. Em luôn có sự tin tưởng vào khoa học và chổng đít vào mấy thằng thầy cúng, thầy bói, lang băm bố láo ăn cắp.
Y học hiện đại rất tiến bộ và không thể thiếu để chăm sóc sức khỏe con người. Tuy nhiên y học hiện đại hay cổ truyền đều cùng 1 gốc. Tìm tòi - thử nghiệm - đúc rút.
Không phải tự nhiên mà "hiện đại " như bây giờ đâu cụ. Cỡ 200k năm nay loài người chữa bệnh bằng những thứ trong tự nhiên, hiện nay phương pháp triết xuất hiện đại, tinh vi hơn để tìm ra các hoạt chất, dung dịch, chế phẩm cần. Cụ nên nhớ biểu tượng ngành dược là con rắn cuốn quanh cái ly đấy.

PNTJSC

Xe tải
Đắt nên tốt, sắp chết mà 0 cho dùng, nhỡ toi thì cả họ chửi là tiếc tiền, nên thôi cứ cố mà cho xài ( nhiều nhà 0 có sẵn nhưng lấy tạm bạn bè, họ hàng rồi mua trả sau).
Vn đôi khi khổ thế đấy. Em thì 0 chơi, mà hàng ngày cố gắng bổ dưỡng các tpcn và ăn uống, tập luyện thôi

maximax903

Xe điện
Đắt nên tốt, sắp chết mà 0 cho dùng, nhỡ toi thì cả họ chửi là tiếc tiền, nên thôi cứ cố mà cho xài ( nhiều nhà 0 có sẵn nhưng lấy tạm bạn bè, họ hàng rồi mua trả sau).
Vn đôi khi khổ thế đấy. Em thì 0 chơi, mà hàng ngày cố gắng bổ dưỡng các tpcn và ăn uống, tập luyện thôi
Thế cái TPCN của cụ mua từ nguồn nào? Đừng bảo do các nghẹo sĩ quảng cáo rồi mua nhá

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Lời con buôn đã nói rồi thì ai chả muốn móc tiền ra mua, mua rồi thì lại tiếc mà uống vào nhỡ độc thì sao. Chắc chắn bây giờ k bảo chữa mà bảo phòng, đã là phòng thì ăn bát cơm hay miếng thịt cũng là phòng.
25m kia đủ cho 10 lần chụp cộng hưởng từ não rồi, 6 tháng chụp 1 lần đủ phòng bệnh 1 cách tường mình k cụ? Đã có bệnh về mạch máu não thì cứ 6 tháng - 1 năm đi khám 1 lần em nghĩ cũng chỉ bằng 3m thôi.
thì mới đầu cứ nghĩ là nếu nhà có người bị tai biến thì dùng thôi cụ, nói thật là mình cứ nghe đồn thổi truyền miệng chứ có biết gì đâu, cứ để phòng thân trong nhà thôi, vì cái này date dài (5 năm), hộp hiếc làm cẩn thận lắm, có topic này xong hôm qua em cũng phải phổ biến ngày cho ông bà già là nếu có làm sao phải đưa đi viện, xác định xem là xuất huyết não hay là tụ máu não, và đặc biệt phải ghi nhớ xuất huyết não thì tuyệt đối ko được dùng, còn xác định là tụ máu não hay tắc j đấy thì mới được dùng. 1 lần nữa cảm ơn các cụ trong thớt đã chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm, chứ cứ dùng bừa thì khéo toi. còn viên dự phòng thì em vẫn để ông già em uống cho đủ liều, vì ông già uống xong chả thấy làm sao cả, chắc đây là 1 dạng thực phẩm chức năng tác dụng an thần, được thổi phồng và truyền miệng, cái này thì dân VN và TQ đều giống nhau cả. à nói thêm là em ko phải dân buôn bán j đâu nhé, thực tế nhà em như thế nào thì em chia sẻ như thế thôi.
Lời con buôn đã nói rồi thì ai chả muốn móc tiền ra mua, mua rồi thì lại tiếc mà uống vào nhỡ độc thì sao. Chắc chắn bây giờ k bảo chữa mà bảo phòng, đã là phòng thì ăn bát cơm hay miếng thịt cũng là phòng.
25m kia đủ cho 10 lần chụp cộng hưởng từ não rồi, 6 tháng chụp 1 lần đủ phòng bệnh 1 cách tường mình k cụ? Đã có bệnh về mạch máu não thì cứ 6 tháng - 1 năm đi khám 1 lần em nghĩ cũng chỉ bằng 3m thôi.
Sau nhiều vụ scandal về quảng cáo thì tất cả đều là chiêu trò của bọn con buôn thổi giá thôi cụ, góp phần ko nhỏ là bọn lều báo vô lương. Cũng dạng như tpcn, may thì khỏi mà ko may thì lại đổ cho tại số. Thôi lúc bị sao thì cứ đưa đến BV, cố gắng hết sức có thể còn ko thì buông.

Hòa Sưu

Xe tải
Một bài viết của Bác sĩ Nguyễn Lân Hiếu trên vnexpress để cảnh tỉnh mọi người về thuốc An Cung Ngưu Hoàng. Dù muộn màng còn hơn không, cuối cùng cũng đã có ý kiến đánh giá của người có chuyên môn về cái gọi là "thần dược" này. Còn vô số các loại thuộc khác được uống theo kiểu truyền miệng thì sao... MXH có là công cụ giúp giáo dục dân trí hay là công cụ quảng cáo thúc đẩy các loại thuốc mua, uống không cần kê đơn? :-??

‘Thần dược’

Bệnh nhân bị chảy máu não, gia đình nhùng nhằng không đưa đi viện, cho uống gấp đôi liều viên "thần dược" An Cung Ngưu Hoàng.

Bà là ca bệnh đặc biệt chúng tôi khám chữa từ xa cuối tuần trước. Bệnh nhân này vẫn dùng thuốc An Cung hàng tháng suốt ba năm qua. Đây là viên thuốc rất đắt tiền, hơn một triệu một viên, được truyền miệng rằng thần dược cứu sống người đột quỵ. Bệnh nhân bị xuất huyết não cách đây ba năm không rõ nguyên nhân, để lại di chứng liệt nửa người bên trái. Lần này bệnh tái phát nhưng lại là bên phải. Sau khi cho uống gấp đôi liều An Cung, gia đình đợi mấy tiếng, thấy "thần dược" không cải thiện tình trạng bệnh mới chịu đưa đi viện. Bệnh nhân được chụp cộng hưởng từ MRI, phát hiện chảy máu não nhiều ổ. Sau khi hội chẩn trực tuyến, chúng tôi khẳng định bệnh nhân bị Cavrnoma, một bệnh lý hiếm gặp, có biến chứng chảy máu não tái phát nhiều lần.

An Cung là một sản phẩm của nhà thuốc Đồng Nhân Đường ở Trung Quốc. Rất ít hoặc có thể nói không có nghiên cứu nào đăng tải công khai bằng tiếng Anh về vị thuốc này. Tìm thông tin trên mạng, tôi được biết thuốc gồm các vị chính như sừng tê giác, sỏi mật bò, xạ hương. Tuy nhiên, hiện nay, thành phần sừng tê giác đã được thay bằng sừng trâu, sỏi mật bò tự nhiên hầu như không có nên người chế biến thuốc thay bằng sỏi nhân tạo. Xạ hương cũng có nhiều loại, gồm tự nhiên hoặc tổng hợp. An Cung cũng có các thành phần như hùng hoàng, chu sa,... đều là các dược liệu có ít nhiều độc tính và khi dùng phải có sự kiểm soát chặt chẽ về liều, cách dùng, người dùng. Do đó, rất cần sự tư vấn của thầy thuốc.

Nếu nhìn về thành phần, ta có thể thấy An Cung phần nào có thể làm giảm hiện tượng đông máu, tiêu đi các cục máu đông nhỏ. Tuy nhiên trong thực tế, khi bệnh nhân bị nhồi máu não hay nhồi máu cơ tim, chúng tôi phải sử dụng thuốc tiêm truyền trực tiếp vào mạch máu mà nhiều trường hợp không thể tan được cục máu đông nên phải dùng biện pháp cơ học là hút hoặc nong bằng bóng để khai thông dòng chảy. Hơn nữa, nếu tác dụng làm chậm quá trình đông máu của viên An Cung là có thật, sẽ là thảm họa cho các trường hợp bị xuất huyết đặc biệt trong chảy máu não.

Những kiến thức này đã được nhiều chuyên gia thần kinh, hồi sức cấp cứu nhấn mạnh ở nhiều nơi. Bản thân tôi đã chất vấn đại diện một bộ về việc để quảng cáo tràn lan, không có kiểm chứng về hiệu quả của viên thuốc này tại một kỳ họp Quốc hội. Vậy nhưng ca bệnh chiều cuối tuần trước đã dùng liên tục "thần dược" suốt ba năm sau tai biến, làm bệnh nặng hơn, tốn kém tiền bạc hơn.

Đặc biệt, khi hàng nghìn gia đình mua An Cung để dự trữ sẵn trong nhà như hiện nay, dòng tiền đã và sẽ chảy ra nước ngoài vì Việt Nam chưa sản xuất loại thuốc đắt đỏ này. Một cô bạn của tôi ở Nga đã viết cho tôi: "Anh ơi, em thấy hiểu biết của dân về viên An Cung bị người bán hàng bẻ cong hết mất rồi". Cô kể, trước đây cô làm việc tại Trung Quốc, một số bác sĩ trong Bệnh viện U bướu Quảng Châu đều nói về mặt trái của An Cung, khuyên bệnh nhân không nên mua dùng. Ngoài các lý do ở trên, bản thân viên thuốc cũng có độc dược, dùng 1, 2 lần có thể không sao nhưng dùng lâu dài hay thường xuyên sẽ không khác gì đầu độc cơ thể một cách dần dần.

Bạn tôi đã từng tranh cãi rất gay gắt với vài bạn bán hàng online sản phẩm này, cô từng bị đe doạ vì họ cho rằng "phá đám làm ăn". Thậm chí nguy hiểm hơn, có người còn tư vấn cho trẻ em dùng "Thanh tâm ngưu hoàng hoàn", một "biến tướng" của viên An Cung.

Tôi băn khoăn mãi, không hiểu sao người dân vẫn sử dụng viên thuốc này. Thậm chí một vài người thân trong gia đình tôi, các giáo sư tiến sĩ, những chính trị gia đáng kính vẫn luôn để sẵn trong nhà vài hộp "phòng khi có biến". Bản thân tôi đã nhiều lần phải đổ cốc nước đen sì do gia đình bệnh nhân pha An Cung đưa cho bác sĩ ép sử dụng cho người nhà đang nằm trong phòng hồi sức.

Chúng tôi nếu không cầm cốc thuốc sẽ làm gia đình lo lắng mà dùng thì lại hại bệnh nhân, vậy nên chỉ có cách lén đổ vào bồn rửa. Nhiều trường hợp khi dự bữa liên hoan mừng bệnh nhân hồi phục, nhiều vị "tai to mặt lớn" tự hào khoe nhờ viên thuốc họ cất công mua tại Đồng Nhân Đường mà người bệnh mới có được như hôm nay. Phải chăng, người ta vẫn tìm mua nó vì những giai thoại về sự kỳ diệu của loại thuốc này, rằng nó đã cứu được vị A, vị B, hay vì đây là món quà quý hiếm đắt tiền nên nhiều người vẫn đem biếu, tặng nhau?

Lại cũng có thể vì ngành Y chúng tôi còn chưa đem lại đủ niềm tin cho người dân. Vẫn có những ca chẩn đoán sai từ tuyến trên đưa về lại tỉnh nhờ vào nhưng vị thuốc bí truyền hay ông thầy cúng cao tay... Dù trực tiếp hay gián tiếp, là bác sĩ, tôi xin nhận lỗi và mong muốn sẽ không còn những người bệnh bị thiệt thòi chỉ vì sự thiếu hiểu biết những kiến thức Y khoa mà nhẽ ra chúng tôi phải cung cấp, phải lên tiếng.

Ai cũng muốn những điều tốt đẹp nhất cho mình và người thân yêu, nhưng riêng về sức khỏe, đặc biệt liên quan đến tính mạng con người, xin hãy tìm hiểu thật kỹ, suy nghĩ bằng cả trái tim và khối óc.

Nguyễn Lân Hiếu

https://vnexpress.net/than-duoc-4165834.html
nghe đến gia tộc nguyễn lân cứ thấy thum thủm thế nào ấy :(

vieteuro

Xe container
Mấy người tụ máu não uống e thấy cải thiện rõ rệt

Tôm đồng

Xe tải
Cụ chém hơi nhanh nên hơi sai.
Thứ nhất như ông cụ em vào viện, chụp chiếu, xét nghiệm biết chắc chắn bệnh ntn.
Người bán cho em là bs chuyên ngành (viện khác), ông ấy xem hs, gọi điện trực tiếp bs điều trị mới bán.
Việc dùng thấy hiệu quả thì em bảo hiệu quả, trông thấy từng ngày. Tất nhiên không loại trừ bao gồm cả yếu tố thuốc viện, điều trị ở viện.
Cái lời ông chuyên gia mà cụ ngưỡng mộ cũng chỉ là võ đoán chứ không phải dựa trên các căc cứ nghiên cứu khoa học cụ thể. Nên tin ông ấy hay không, tin thuốc hay không là tùy.
(Thuốc chuẩn cũng có nhiều loại, chưa kể thuốc giả và hãng khác).
Em tôn trọng quan điểm của cụ. Nhưng mà em thấy hài hước ở chỗ là nghe lời một ông bs ở bệnh viện GTVT để dùng thuốc an cung do ông ấy bán, khi người nhà thì nằm ở nơi có thể coi là hàng đầu về tim mạch - đột quỵ là Bạch Mai. Ông bs GTVT kia cũng là dạng bố của liều.

taplai2012

Xe trâu
Em tôn trọng quan điểm của cụ. Nhưng mà em thấy hài hước ở chỗ là nghe lời một ông bs ở bệnh viện GTVT để dùng thuốc an cung do ông ấy bán, khi người nhà thì nằm ở nơi có thể coi là hàng đầu về tim mạch - đột quỵ là Bạch Mai. Ông bs GTVT kia cũng là dạng bố của liều.
Thế em mới mua cụ ạ. Ông này cùng chuyên ngành. Em lại biết rõ.
Ông ấy khôn chán, xem hs chán chê, gọi bs điều trị rồi bán. Thuốc em nghe ông nói nhóm bs ông ấy đặt sx nhà máy bên TQ r mua slg lớn về cho rẻ. Chính hãng bản thân nó cũng có 3 mức giá.
Túm lại là em chia sẻ trải nghiệm cá nhân gia đình. Thấy tốt thì nói tốt. Tất nhiên vẫn phải điều trị cả tây y. Thuốc này các định hỗ trợ thôi.

psy

Xe buýt
Em thử thuyết phục các cụ tí xem có được không:
- BS Lân Hiếu chuyên ngành tim mạch, nhưng đột quỵ não là một vấn đề liên ngành: tim mạch- thần kinh- hồi sức- phục hồi chức năng. Vì vậy, người đọc cũng cần hình dung những gì được viết trong bài có thể không đầy đủ. Tuy nhiên, ở góc độ là phổ biến kiến thức cộng đồng thì chấp nhận được.
- Bạn giang nguyễn gì phía trên có vẻ là một bác sĩ, thiên về thần kinh hơn, nhưng kiến thức khá chuẩn xác, các cụ nên tham khảo.
- tỉ lệ đột quỹ não ở VN thì đến 80%, con số cũng không chính xác, nhưng em chưa tìm được điều tra dịch tễ nào cụ thể và mới, nhưng có thể chấp nhận, do sự phổ biến của con số này trong các bài giảng y khoa, là nhồi máu não, tức tắc mạch não, tức là có thể dùng An cung. Nhưng các cụ lưu tâm 20% xuất huyết não nhé, con số này không nhỏ nữa, trong giai đoạn hiện nay, khi mà chất lượng cuộc sống tăng, người ta đòi hỏi mức cao.
- Nếu đã xác định An cung tương đương thuốc chống đông, thì không ai đi làm nghiên cứu tác dụng của An cung nữa, thưa các cụ mợ. Thứ nhất, người ta áp kết quả nghiên cứu của các thuốc chống đông khác. Thứ 2, không hãng dược phẩm nào chu cấp tiền cho 1 nghiên cứu mà trong đó, phần có tác dụng đã biết rồi, chứng minh nốt phần không tác dụng và thậm chí có hại. Mà thế giới nó nghiên cứu chán về đột quỵ não, để đi đến kết luận là nhanh chóng đưa đến viện mang lại lợi ích lớn nhất, phục hồi chức năng sớm từ ngày thứ 2 sau khi mắc, chứ không hề khuyến cáo bệnh nhân tự dùng thuốc sớm. Hiện mô hình cho các đơn vị đột quỵ não đã có (tức mô hình liên ngành), một số tỉnh có đơn vị này như Bắc Ninh. Viện 108 cũng mới có 2-3 năm nay. Bạch Mai đương nhiên là đầu ngành thì có, nhưng ghép trong Hồi sức A9. Còn tại sao nó không phổ cập hết các tỉnh thành, thì cũng như covid 19 này đến, người ta mới thấy hồi sức cấp cứu quá nhỏ bé, rằng Rolando không thể đi cứu người, cho dù anh ấy nhận được tiền từ các vị nhiều hơn bất cứ một giáo sư hồi sức hay truyền nhiễm nào.
- Nếu dùng thuốc chống đông, hàm lượng dược chất ổn định, dễ kiểm soát. An cung khó xác định hàm lượng, thậm chí trôi nổi thì còn chả biết thế nào. Có khi, giá nó gồm toàn bột mì và đường thì có khi lại còn đỡ hại.
- Việc phục hồi sau đột quỵ không có gì thần thánh cả. Nó đúng câu phúc chủ lộc thày nhé. Các bác sĩ làm hết khả năng, đúng khuyến cáo, tổn thương của bệnh nhân không ở những vùng trọng yếu thì hồi phục tốt lắm. Cho dù lúc mới tai biến nhìn rất trầm trọng. Tiên lượng phụ thuộc vào hình ảnh, mà hình ảnh thì là gián tiếp các cụ nhé, nên tiên lượng không chính xác cũng là bình thường.

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Vậy nên cụ nhà cụ khỏi là nhờ An Cung chứ không phải nhờ các liệu pháp chống phù não cho nhà cụ lúc đó à?
Tất nhiêu là em đang tuyên truyền, và với cương vị BS, em hiểu rõ tác dụng và nguy hại của An Cung ở mức độ nào.
Em không mong xoay chuyển được các cụ trên này, nhưng em mong cái em nói góp phần vào tác dụng cảnh báo ở một mức nào đó, bởi nguy hại của An Cung thì đã được nói nhiều, bàn nhiều ở ko ít hội thảo, nhưng không phải cái gì đúng thì người ta cũng theo cả.
Cảm ơn cụ Giang Nguyen.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
- BS Lân Hiếu chuyên ngành tim mạch, nhưng đột quỵ não là một vấn đề liên ngành: tim mạch- thần kinh- hồi sức- phục hồi chức năng. Vì vậy, người đọc cũng cần hình dung những gì được viết trong bài có thể không đầy đủ. Tuy nhiên, ở góc độ là phổ biến kiến thức cộng đồng thì chấp nhận được.
- Bạn giang nguyễn gì phía trên có vẻ là một bác sĩ, thiên về thần kinh hơn, nhưng kiến thức khá chuẩn xác, các cụ nên tham khảo.
- tỉ lệ đột quỹ não ở VN thì đến 80%, con số cũng không chính xác, nhưng em chưa tìm được điều tra dịch tễ nào cụ thể và mới, nhưng có thể chấp nhận, do sự phổ biến của con số này trong các bài giảng y khoa, là nhồi máu não, tức tắc mạch não, tức là có thể dùng An cung. Nhưng các cụ lưu tâm 20% xuất huyết não nhé, con số này không nhỏ nữa, trong giai đoạn hiện nay, khi mà chất lượng cuộc sống tăng, người ta đòi hỏi mức cao.
- Nếu đã xác định An cung tương đương thuốc chống đông, thì không ai đi làm nghiên cứu tác dụng của An cung nữa, thưa các cụ mợ. Thứ nhất, người ta áp kết quả nghiên cứu của các thuốc chống đông khác. Thứ 2, không hãng dược phẩm nào chu cấp tiền cho 1 nghiên cứu mà trong đó, phần có tác dụng đã biết rồi, chứng minh nốt phần không tác dụng và thậm chí có hại. Mà thế giới nó nghiên cứu chán về đột quỵ não, để đi đến kết luận là nhanh chóng đưa đến viện mang lại lợi ích lớn nhất, phục hồi chức năng sớm từ ngày thứ 2 sau khi mắc, chứ không hề khuyến cáo bệnh nhân tự dùng thuốc sớm. Hiện mô hình cho các đơn vị đột quỵ não đã có (tức mô hình liên ngành), một số tỉnh có đơn vị này như Bắc Ninh. Viện 108 cũng mới có 2-3 năm nay. Bạch Mai đương nhiên là đầu ngành thì có, nhưng ghép trong Hồi sức A9. Còn tại sao nó không phổ cập hết các tỉnh thành, thì cũng như covid 19 này đến, người ta mới thấy hồi sức cấp cứu quá nhỏ bé, rằng Rolando không thể đi cứu người, cho dù anh ấy nhận được tiền từ các vị nhiều hơn bất cứ một giáo sư hồi sức hay truyền nhiễm nào.
- Nếu dùng thuốc chống đông, hàm lượng dược chất ổn định, dễ kiểm soát. An cung khó xác định hàm lượng, thậm chí trôi nổi thì còn chả biết thế nào. Có khi, giá nó gồm toàn bột mì và đường thì có khi lại còn đỡ hại.
- Việc phục hồi sau đột quỵ không có gì thần thánh cả. Nó đúng câu phúc chủ lộc thày nhé. Các bác sĩ làm hết khả năng, đúng khuyến cáo, tổn thương của bệnh nhân không ở những vùng trọng yếu thì hồi phục tốt lắm. Cho dù lúc mới tai biến nhìn rất trầm trọng. Tiên lượng phụ thuộc vào hình ảnh, mà hình ảnh thì là gián tiếp các cụ nhé, nên tiên lượng không chính xác cũng là bình thường.
Điểm 10 tuyệt đối cho khả năng lập luận :-bd

Nhờ có những ofer như cụ mà lên OF chơi vẫn hữu ích.

Chọn bạn mà chơi, chọn ofer mà tin còm, các cụ/mợ ơi ;)

belo

Xe điện
Thế em mới mua cụ ạ. Ông này cùng chuyên ngành. Em lại biết rõ.
Ông ấy khôn chán, xem hs chán chê, gọi bs điều trị rồi bán. Thuốc em nghe ông nói nhóm bs ông ấy đặt sx nhà máy bên TQ r mua slg lớn về cho rẻ. Chính hãng bản thân nó cũng có 3 mức giá.
Túm lại là em chia sẻ trải nghiệm cá nhân gia đình. Thấy tốt thì nói tốt. Tất nhiên vẫn phải điều trị cả tây y. Thuốc này các định hỗ trợ thôi.
Chúc bố cụ luôn mạnh khoẻ. Em nghĩ là ông kia khi xem HS cũng đoán chừng là thuốc đó dùng cho bố cụ không có tác dụng phụ gì và kể cả không dùng thuốc, bố cụ cũng vẫn phục hồi như thường. Em chỉ muốn nói bản thân sức khoẻ nền của bố cụ mới là yếu tố chính dẫn đến phục hồi, không phải đó viên An cùng.

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Tks cụ Pi sai!
"Việc phục hồi sau đột quỵ không có gì thần thánh cả. Nó đúng câu phúc chủ lộc thày nhé. Các bác sĩ làm hết khả năng, đúng khuyến cáo, tổn thương của bệnh nhân không ở những vùng trọng yếu thì hồi phục tốt lắm".

- Thực phẩm chức năng An cung kia hiệu nghiệm là do mấy cái ông of áp dụng cho bệnh nhân ko bị tổn thương não ở vùng trọng yếu dùng. Khi được các bác sỹ điều trị khỏi thì ko nói do thuốc tây y mà nói là do dùng An cung nhà các ông ấy nên mới tốt dc vậy.
Thế mới biết chữa bệnh bằng truyền mồm ở VN Quê nó mới ăn tiền hiệu quả ntn. Phương pháp ko khác gì thằng thần y Võ Hoàng Yên chữa được bệnh câm điếc bẩm sinh, chả khác gì truyền thuyết về mấy võ sư cao thủ truyền điện dùng "công phu" của mình làm đối thủ ngã nhào, người cứng đơ dù không cần tiếp xúc vật lý.

dm, dễ tin người thật!

taplai2012

Xe trâu
Chúc bố cụ luôn mạnh khoẻ. Em nghĩ là ông kia khi xem HS cũng đoán chừng là thuốc đó dùng cho bố cụ không có tác dụng phụ gì và kể cả không dùng thuốc, bố cụ cũng vẫn phục hồi như thường. Em chỉ muốn nói bản thân sức khoẻ nền của bố cụ mới là yếu tố chính dẫn đến phục hồi, không phải đó viên An cùng.
Cảm ơn cụ, bố em sau đợt đó cũng ổn nhiều. Cơ bản tự vận động chăm sóc bản thân. Nhưng yếu kiểu người già.
Điều cụ nói không phải không khả năng. Nhưng quan sát của em là có tác dụng, rõ rệt theo từng ngày uống.
Em vẫn nhận định nó là bổ trợ, không thay thế dc bệnh viện, bác sĩ và dược phẩm.