[Funland] Ăn bánh mà mỏi chân thế nhuề

bau67

Xe container
Thật là nhãn hiệu này có mấy cơ sở (là anh chị em cùng 1 nhà). Bên em lấy từ nhà chính. Ngay hôm qua ghé HP em cũng chỉ mua được từ nhà các anh chị em thôi chứ không thể mua của nhà chính nữa. Tuy nhiên cũng phải nói là hương vị không khác biệt nhiều đâu.
Cách nay khoảng 30 năm, ăn hỏi Bu nó nhà Cháu có đặt bánh Đông Phương. Dân chợ Đồng Xuân tinh ăn mà còn khen và nhớ đén tận giờ.
Bánh Đông Phương vẫn ngon vị truyền thống nhưng nổi tiếng xưa kia phải bánh nhà Như Ý, chếch Hiệu sách nhân dân Cầu Đất.
Các Cụ cứ đặt tiền trước rồi hẹn ngày đến lấy bình thường.
Nhà Cháu mới lấy 4 hộp, 120.000đ/chiếc.

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi mùa Trung Thu nà iem lại thấy dãy hàng dài xếp hàng từ sáng sớm để mua.
Hàng bánh này thơm ngon hấp dẫn thế nhuề.
Cccm có ai xếp hàng mua khồng?

em dự là shop làm màu thôi . thuê 1 đám ra đứng xếp hàng cho nó máu..trả tiền cho người lao động / đôi bên đều có lợi . dây cũng là 1 chiêu trò RP và em thấy với mặt hàng này kg hề hiệu quả lắm ..vì người tiêu dùng giờ luôn LẮC NÃO trước khi mở ví

Ba Ngơ

Xích lô
em dự là shop làm màu thôi . thuê 1 đám ra đứng xếp hàng cho nó máu..trả tiền cho người lao động / đôi bên đều có lợi . dây cũng là 1 chiêu trò RP và em thấy với mặt hàng này kg hề hiệu quả lắm ..vì người tiêu dùng giờ luôn LẮC NÃO trước khi mở ví
Chuẩn rồi bác, để mà được báo để ý và lên bài thì cũng không ít tiền đâu. Đêm mà ít người xếp hàng thì còn phải huy động thêm người ra xếp ý chứ. Các bác trên này càng chửi, càng thắc mắc thì cửa hàng và người viết bài báo trên càng vui ;))

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn rồi bác, để mà được báo để ý và lên bài thì cũng không ít tiền đâu. Đêm mà ít người xếp hàng thì còn phải huy động thêm người ra xếp ý chứ. Các bác trên này càng chửi, càng thắc mắc thì cửa hàng và người viết bài báo trên càng vui ;))
để được lên báo thì quá dễ bác à.. có phí tổn hết. 1 bài là bao xèng . trang bao nhiêu . độ uy tín của tờ báo . ( đó là báo viết bài quảng cáo cho shop )
còn phí tổn ít hoặc kg lục tốn mà lên báo chỉ cần quan hệ chút và nhất là bài dạng PHÓNG SỰ ĐIỀU TRA thì nhà báo thích lắm..họ kiếm từ bên địch cơ chứ kg xin tiền từ quân ta đâu vì ..mà quân địch thì đầy tiền

Ryan848

Xe container
Quan điểm của em là ăn để hưởng thụ, nên nếu phải khổ vì ăn thì thôi, em nhịn ạ.
Hoàn toàn chính xác mợ ạ. Ăn uống âu cũng là 1 trải nghiệm hưởng thụ, xếp hàng dài dằng dặc, chỗ ngồi ăn chật chội, thậm chí mất vs...em xin nhường. Chả hiểu ngon đến đâu :T

Rivers

Xe container
Làm màu là chủ yếu thôi, thời buổi thương mai điện tử thiếu gì phương án để giải quyết cái đống rồng rắn xếp hàng kia.

nguyentoan.uct

Xe điện
Đúng miếng ăn là miếng nhục, chắc bọn này được thuê để đóng tạo hiệu ứng thôi. Nhục

linh.7

Xe buýt
Có khi nào tiệm họ thuê rồi giả vờ lén chụp đăng báo ko ta???

Quê bầm

Xe điện
Cách nay khoảng 30 năm, ăn hỏi Bu nó nhà Cháu có đặt bánh Đông Phương. Dân chợ Đồng Xuân tinh ăn mà còn khen và nhớ đén tận giờ.
Bánh Đông Phương vẫn ngon vị truyền thống nhưng nổi tiếng xưa kia phải bánh nhà Như Ý, chếch Hiệu sách nhân dân Cầu Đất.
Các Cụ cứ đặt tiền trước rồi hẹn ngày đến lấy bình thường.
Nhà Cháu mới lấy 4 hộp, 120.000đ/chiếc.

Đận em mua bên China, hộp 6 bánh mỗi chiêc cỡ 100gram thôi, giá 40 tệ cỡ 140k nhà mình, ăn cực ngon em mua mấy hộp ai cũng khen nức nở, nó có hương vị truyền thống nhưng ko bị khô quá như bánh nhà mình, ko ngọt rất dễ ăn. Mới thấy China làm bánh bán rất rẻ mà cực ngon

minhlp

Xe tải
Bao năm vẫn vậy. Cứ thấy dân mình xếp hàng là lại chê bai rồi bỉ bôi. Em không hiểu?

Tiền của họ, thời gian của họ, nhu cầu của họ. Họ xếp hàng là văn minh, là lịch sự. Còn họ mua xong họ làm gì thì cũng là chuyện của họ.

Em rất lạ cho dân mình, thấy Nhật xếp hàng thì khen, thấy ta xếp hàng thì nói xéo nói máy nói móc. Ạ.

Pumzen

Xe ba gác
Để giống vị truyền thống thời bao cấp, vị ngọt phải là ngọt sắc, ngọt lịm, ngọt ngấm vào tận trong cuống họng. Và chất liệu để có vị ngọt này không gì khác là món đường hoá học.
Hiện 1 số món ăn truyền thống từ xưa, bí quyết vẫn phải có tý đường hoá học mới đúng vị. Ví dụ như nước chấm bún chả, nước nộm bò khô ngọt ngọt chua cay....vv. :))
Hôm vừa rồi nhà cháu nếm miếng bánh nướng kiểu truyền thống xưa, vị lạp sườn, mỡ, lá chanh, vừng...độ ngọt vẫn sắc như thời xưa. Giờ không quen cái vị ngọt này nữa rồi.

GiangNH3011

Xe tải
Đận em mua bên China, hộp 6 bánh mỗi chiêc cỡ 100gram thôi, giá 40 tệ cỡ 140k nhà mình, ăn cực ngon em mua mấy hộp ai cũng khen nức nở, nó có hương vị truyền thống nhưng ko bị khô quá như bánh nhà mình, ko ngọt rất dễ ăn. Mới thấy China làm bánh bán rất rẻ mà cực ngon
Cụ mua vị gì và có thể chia sẻ hình ảnh/link mua được không ạ? Công nhận bánh trung thu ở TQ rẻ thật. Năm ngoái em cũng thử đặt bánh trung thu TQ bên taobao nhưng vị thập cẩm thì ăn không hợp, nó bị nồng mùi gia vị (không rõ là cái gì), nhân cũng ko ngon. Còn bánh kiểu Đài Loan thì ăn được.

Nov

Xe điện
Em cũng ko hiểu sao bánh bên mình làm bán giá đắt thế, hay đáp ứng tâm lý đắt tiền thì mới ngon, hay là làm một mùa kiếm cho cả năm nên phải có giá đấy.

Quê bầm

Xe điện
Cụ mua vị gì và có thể chia sẻ hình ảnh/link mua được không ạ? Công nhận bánh trung thu ở TQ rẻ thật. Năm ngoái em cũng thử đặt bánh trung thu TQ bên taobao nhưng vị thập cẩm thì ăn không hợp, nó bị nồng mùi gia vị (không rõ là cái gì), nhân cũng ko ngon. Còn bánh kiểu Đài Loan thì ăn được.
Em mua trực tiếp shop ở Thượng Hải, em mua bánh nướng nó gần giống vị nhà mình nhưng dễ ăn hơn cụ ạ, tính ra chưa đến 25k/c, em thấy dân họ mua đông nên em ghé vào mua, em ban đầu lấy có 1 hộp có 6c nhỏ, bà chủ bảo mày mua thêm đi ko về tiêc vì ko mua nhiều hơn nên em mua 4 hộp đúng là tiếc ko mua lấy trục hộp lúc đó

NoiThatAnPhat

Xe tăng
E mới về Hn biếu ông già với bà cô ruột, mỗi nhà 1c Ngan đực 4kg nuôi sạch + 4 cây măng Bát Độ nhà trồng, mỗi c măng nặng trung bình 3kg. Thôi thì con cháu ít đk, biếu ông bà món bình dân ntn dùng tạm vậy!

Mũi tên bạc

Xe container
Quan điểm của em là ăn để hưởng thụ, nên nếu phải khổ vì ăn thì thôi, em nhịn ạ.
Quan điểm của những người xếp hàng cũng giống mợ thôi là ăn để hưởng thụ nhưng người ta cho những người thân của họ hưởng thụ còn họ vất vả tí!
Có lẽ lúc nào em sẽ qua đây mua nhưng không phải lúc đi xếp hàng!

hiepchiken82

Xe tăng
sao các cụ vào bỉ bôi ng ta nhỉ, ng ta làm ra tiền muốn tiêu kiểu j thì kệ ng ta chứ

Quê bầm

Xe điện
Em cũng ko hiểu sao bánh bên mình làm bán giá đắt thế, hay đáp ứng tâm lý đắt tiền thì mới ngon, hay là làm một mùa kiếm cho cả năm nên phải có giá đấy.
Có lẽ là dải sản phẩm của nhà mình hẹp, làm bán mỗi cái đó sau nghỉ cả năm, China họ làm nhiều sản phẩm khác nhau bán quanh năm và số lượng lớn nên họ bán giá rẻ nhưng cực ngon, các loại bánh kẹo của China nói chung đã ăn xong là nhớ lâu và chưa muốn ăn bánh kẹo nhà mình trong thời gian nhất định

• Vodka
Reactions: Nov