[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

hoanghainam_hp

Xe máy
Vãi cái lũ này....... chuyên lừa đảo bạn bè và người thân...

Oceanboy

Xe buýt
Chém nữa đi các cụ. Nhiều người vẫn còn nhẹ dạ cả tin lắm.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
"quý dzị không cần vỗ tay nhiều đâu quý dzị àh.. quý dzị vỗ tay cho chúng tôi, mà quý dzị không có tiền thì chúng tôi càng đau khổ hơn òa òa..."
đúng là vãi đ ái thật.
:))

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Em ghét đứa nào em toàn giới thiệu em chuyển nghề làm đa cấp. Từ đó éo bao giờ phải gặp lại chúng nó. Kể ra đa cấp cũng có lợi phết.

Pantene

Xe tăng
Làm thế nào để được các em xinh tươi dụ dỗ mình hả các cụ, em cứ thấy gái xinh là tít mắt, bảo mua gì cũng gật hết.
Em tưởng cụ đồng tính thì không thích mấy em xinh tươi chứ lị :D

vugiabao

Xe đạp
Các cụ tư vấn giúp em, con em gái bỏ chỗ làm việc Ổn định để đi làm đối tác cho Amway

Chuyện nhà em thế này nhờ các cụ góp ý giúp,

Em có em gái đang làm việc ở một doanh nghiệp nhà nước, có thể nói là ổn định, thu nhập 15 triệu/tháng.

Chẳng hiểu sao xa đà vào mạng lưới của Amway giờ xuốt ngày đi hội thảo với giới thiệu sản phẩm, giới thiệu thành viên, mong muốn có được mạng lưới, đem lại thu nhập 100 triệu/tháng.

Tưởng nó chỉ làm ngoài giờ còn chấp nhận được giờ nó nằng nặc đòi bỏ công việc của doanh nghệp nhà nước hiện tại để chuyển hẳn sang làm đại lý hay đối tác của Amway. Em hỏi nó có kế hoạch kinh doanh cụ thể hay tính toán rủi ro gì ko? Thì nó ko nói được.

Hiện nó ko ở với gia đình em, cả nhà em: em, vợ em, bố mẹ em đã gọi điện phân tích có, động viên có, mềm mỏng tình cảm có, gay gắt có. Thậm chí còn nói nếu nó bỏ việc sẽ từ nó nhưng nó nhất quyết ko nghe.

Giờ e ko biết nói với nó thế nào nữa, thậm chí đã tính đến chuyện xin thuyên chuyển công tác cho nó sang cùng đơn vị với em để anh em gần nhau để có thể bảo ban nó, nó cũng không nghe.

Em cũng biết trường hợp một y sỹ đang làm việc ở một bệnh viện, nghe theo Amway bỏ việc, bỏ bệnh viện ra làm đối tác Amway sau một thời gian ko thành công giờ muốn quay lại cv cũ cũng ko được nữa. Có thể nói là thất nghiệp làm lại từ đầu. Em đã nói cho nó bài học này mà cứ như nước đổ đầu vịt. Giờ với nó chắc chỉ có cùng hội Amway nói thì nó nghe còn mọi người nói nó để ngoài tai hết cả.

Em bức xúc và lo cho con em quá nên hơi dài dòng, cũng chưa có cách nào để nó bỏ cái ý định điên rồ đó. Các cụ có cao kiến gì giúp em với! Em xin đa tạ các cụ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

cuongcao113

Xe tăng
Em cụ Kiên quyết thế thì khó rồi.
Bọn Đa cấp đã tiêm xong liều thuốc độc rồi. Em cụ mất việc ổn định ... Còn có cơ làm lại từ đầu.
E sợ e cụ kêu gọi người khác tham gia ... Xong họ tan nát k có chỗ đứng nữa.
Em bổ sung link
http://www.otofun.net/threads/565986-amway-bo-tien-su-khi-lam-em-mat-thi-gio
Cụ cho em cụ đọc và cảm nhận góc nhìn của những người hiểu về Đa cấp họ nghĩ gì? Xem họ có làm khách hàng k?
Ps. Món Đa cấp này chỉ làm khổ người thân thôi. Dựa trên nguyên lý thân thịt trước.
Em dự sắp bị quét 1 lượt

Chỉnh sửa cuối:

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn

trongtuan

Xe tăng
Đúng là am guây nghi hiểm thật. E về quê thấy toàn các thầy cô giáo đi bán hàng cho phụ huynh hoc sinh. Ác thật

thuphuong_hn87

Xe tải
em chả hiểu em cụ nó nghĩ j nữa,mà đã dính phải bọn này như phải bùa,phải bả vậy
trước em đến nhà người yêu cũ chơi( cả gđ làm công an) ,mà bố mẹ với chị anh này nói liên tục về amway trong bữa ăn,em ngại quá vì nể cũng đưa 200k với CMT photo để làm thẻ hội viên rồi thôi,mà em chả hiểu sao người ta nghĩ thời buổi này dễ kiếm tiền lắm nhỉ :)) :))

vananh8002

Xe hơi
Em cụ năm nay bao nhiêu tuổi mà khó bảo và thiếu hiểu biết thế.hiện tại thu nhập ở amway đang là bao nhiêu cụ?k nghe thì chịu thôi cụ ạ.cứ cho đấy là 1 bài học mà giá phải trả là quá đắt vậy.

Streamline

Xe điện
Ca này may ra có cụ hang_kongngan gì đó mới giải quyết đc. (xin lỗi e ko nhớ nick):D
Cụ mời cụ ấy đến nhà khuyên nhủ em gái cụ ngay và luôn nhé.

hanoivietnam

Xe tăng
Thôi xong cmnr, em cụ bị bọn nó chăn rồi, làm sao mà cụ ngăn được. Cụ chỉ có gặp ai đã từng làm amway ấy (mà đã dính phost rồi thì càng tốt), nhờ họ tư vấn cho em cụ thì may ra còn cứu được.

ZARG

Xe container
Cho nó làm cụ ạ!

Không khuyên được đâu, cả đời sẽ nghe nó trách móc vì làm nó lỡ cơ hội làm giầu :)

vugiabao

Xe đạp
Cảm ơn các cụ các mợ, em vừa gửi bài mà các cụ đã phản hồi luôn cho em rồi, đúng như cụ Cuongcao113 nói, hôm trước nó đã định gọi điện dủ em con nhà dì em bỏ việc để vào làm cùng nó. Chỉ khổ ông bà cụ nhà em xuốt ngày cả nghĩ lo cho nó ốm cả người các cụ ah.

Em cũng đang muốn hỏi để xem có cụ mợ nào đã trải qua món Amway này hoặc biết các trường hợp chưa thành công khi tham gia Amway thì cho em ví dụ cụ thể để con em em sáng mắt ra. Hôm trước em cũng đã gửi một bài trên Off mình cho nó ko biết nó có đọc ko, em cũng hi vọng nó sẽ vào đọc thớt này các cụ mợ ah!

Chỉnh sửa cuối:

mcv30

Xe điện
ơ hay nhỉ ? hôm nào cụ nào có người nhà hay bạn làm amway giới thiệu cho em với , để xem thử cái bùa mê nó ra răng mà nhiều người theo thế !