[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
các cụ cho em hỏi tí, em có cô bạn đang mời em tham gia mạng tavinet. Đóng tiền vào tài khoản là 3,6M thì sẽ có trong tài khoản là 4,2M. Tài khoản này có thể dùng để mua sắm các sản phẩm trên mạng. Các sản phẩm này bán cho thành viên giá sẽ rẻ hơn. Cô ấy mời em nhiệt tình quá nên em cũng muốn tham gia tìm hiểu tí
cái thằng MB24.net nó cũng đưa ra lý do vậy trong khi giải trình, đóng 5,2 M quy ra 520 điểm gì đó, sau đó cũng mua bán trong diễn đàn, đăng bán sp, trong diễn đàn thì có cái sản phẩm gì đâu cty thì có mỗi cái trang web, nói chung là phí tiền, mất thời gian, đi tham gia hội thảo với chúng nó về rồi còn bị bệnh hoang tưởng nghĩ mình làm giàu đơn giản haizzzz.

AF6677

Xe buýt
Vụ này đau đầu đấy cụ, tình thế có vẻ cô em gái của cụ lại hơi lấn lướt ông chồng nên ko khuyên đc, hiện tại lại đang hưng phấn nên bỏ ngoài tai cả ý kiến của cụ nữa.
Chắc chắn trong đầu óc của cô ấy lúc này cụ ,chồng cô và tất cả những kẻ lười biếng, ko chịu vận động để kiếm tiền đang ở một thế giới khác nên kp thể khuyên cô ấy đâu
Cách tốt nhất là khoán cho cô em một khoản, coi như học phí. Sau đó nếu thuân lợi thì kệ, xã hội thêm một kẻ bất lương nữa nó cũng ko xấu thêm đâu cụ ạ! còn thất bại vẫn có đường mà làm vc khác.

4weelbike

Xe tăng
Chung quy chỉ vì tiền thôi ạ.

Học hành không đến nơi đến chốn mà lại muốn có nhiều tiền.

Thế mới bị lừa.
Ai chả vì tiền hả cụ, khối cụ học bét nhè còn bị lừa nói gì không học. Mua cái gian hàng ảo chưa được công nhận mất có 5t2 nhưng khối cụ bỏ cả trăm triệu mua cái chung cư giấy đấy thôi. Có những người học nhiều mà cả đời bị lừa để đi bán thời gian và công sức cho người khác 1 cách rẻ mạt thì tự hào hay sao cụ.

T_T

Xe hơi
Thực phẩm chức năng mà chữa dc ung thư thì đúng là bị mê muội thật rồi. bác nên giải thích cho e nó hiểu

vuvanphong

Xe điện
Năm xưa có mơ túc túc tranh luận với các cụ nhà of về cái nồi mà chỉ dùng 1ngọn nến bình thường - mà đồ chín 1 nồi xôi, luộc chín con gà bự, ...
Liệu có phải cái nồi này không? Link

HoangBoiHuan

Xe hơi
Cuối cùng thì Mb24 đã bị khai trừ khỏi hiệp hội TMĐT.Nhưng trang web này vẫn hoạt đông như bình thường, và không ngưng thu nạp, lừa đảo thêm người nhẹ dạ

Stent

Xe điện
Ai chả vì tiền hả cụ, khối cụ học bét nhè còn bị lừa nói gì không học. Mua cái gian hàng ảo chưa được công nhận mất có 5t2 nhưng khối cụ bỏ cả trăm triệu mua cái chung cư giấy đấy thôi. Có những người học nhiều mà cả đời bị lừa để đi bán thời gian và công sức cho người khác 1 cách rẻ mạt thì tự hào hay sao cụ.
Đi bán thời gian và công sức cho người khác 1 cách rẻ mạt vì chưa tìm được chỗ bán cao hơn thôi kụ ạ hoặc là vì nhiều lí do khác nữa mà mình là người ngoài nên không biết hết được. Ví dụ như: nhàn hạ, gần nhà, tiện chăm sóc và đưa đón con cái chẳng hạn...

quangtayho

Xe container
Chưa thấy có giải pháp gì cả... Các cụ toàn fun thôi :) Em nghiêm túc mà ;)

Em thì đang làm làm chặn hy vọng của nó là em sẽ mua sản phẩm của nó

Vì nó đang nghĩ em là khách hàng tiềm năng của nó ;) Còn lại cho nó mất tiền thôi nó sẽ ngấm.
Chuyện của em gái cụ theo em thì áp dụng cách sau thì may ra:
- Cấm vận tuyệt đối các nguồn tài chính: Từ gia đình bạn bè, vay mượn.... Nếu cần thì tung tin là con này nó ham cờ bạc cho vay là mất ....
- Tuyên truyền trong toàn thể gia đình, họ hàng, bạn bè .... tuyệt đối không mua hàng của nó.

Hầu hết bọn bán hàng đa cấp đều phải có tiền để mua hàng trước nên không có tiền thì không lấy được hàng. Đối tượng mà các NV bán hàng đa cấp nhắm đến đầu tiên chính là .... người thân, họ hàng rồi đến bạn bè. Chứ cũng chẳng bán được mấy cho người ngoài đâu. Vài tháng không bán được > không có thu nhập là oải ngay, công thêm 1 khoản không nhỏ bỏ ra mua hàng rồi tự dùng.

4weelbike

Xe tăng
Chuyện của em gái cụ theo em thì áp dụng cách sau thì may ra:
- Cấm vận tuyệt đối các nguồn tài chính: Từ gia đình bạn bè, vay mượn.... Nếu cần thì tung tin là con này nó ham cờ bạc cho vay là mất ....
- Tuyên truyền trong toàn thể gia đình, họ hàng, bạn bè .... tuyệt đối không mua hàng của nó.

Hầu hết bọn bán hàng đa cấp đều phải có tiền để mua hàng trước nên không có tiền thì không lấy được hàng. Đối tượng mà các NV bán hàng đa cấp nhắm đến đầu tiên chính là .... người thân, họ hàng rồi đến bạn bè. Chứ cũng chẳng bán được mấy cho người ngoài đâu. Vài tháng không bán được > không có thu nhập là oải ngay, công thêm 1 khoản không nhỏ bỏ ra mua hàng rồi tự dùng.
Cụ làm xxx mà phán đoán toàn theo óc tưởngtuongwjj nhỉ.. em đùa tý:D

hoangbang296

Xe hơi
106 Nguyễn Khánh Toàn - Phường Quan Hoa - Quận Cầu
Website
roman.vn
Bọn đa cấp nó khôn lắm, nó toàn đánh vào tâm lý oai của dân ta thôi
Đang làm công nhân, nông dân..lao động vất vả cực nhọc...........tự nhiên được thành nhân viên, cán bộ xách cặp, mặc vest... ai chả thích..
Lại còn viễn cảnh thu nhập ngàn đô nữa.......
Bọn đa cấp làm ăn được là do dân ta còn dễ bị lừa lắm............

GIANG SƠN

Xe máy
ôi, mấy đứa bán hàng đa cấp chém gió giỏi lắm. mấy lần em bị chúng nó khuyến rũ, cũng may mình thông thiên sử địa nên ko đi theo chúng nó =))

Shjn_langbam

Xe tải
Cụ cứ lập cho em cụ cái nick trên of rồi bảo thử vào trang này hỏi về bán hàng đa cấp xem. Em dự là các cụ mợ chửi cho to đầu đố dám đi làm.

Tai Tượng

Xe đạp
há há. không ngờ bh thông tin báo chí, truyền hình lên án gay gắt về vấn đề này mà em cụ vẫn lao đầu vào nhỉ. e nghe nói hình thức bán hàng đa cấp sắp bị cấm ở việt nam rồi cụ ạ. http://www.nguoiduatin.vn/co-nen-cam-hinh-thuc-kinh-doanh-da-cap-a50295.html <<< Biếu cụ link này để cụ và cho e cụ tham khảo. chúc cụ thành công

luongalone

Đi bộ
vụ này tôi cũng gặp mà nói không nghe đâu,để cho hạ hồi phân giải thôi

luongalone

Đi bộ
vâng em đang nghiên cứu vụ này ma bây giờ là bọn vision cụ,bọn này cũng hội thảo suốt

Bomva

Xe điện
tất cả là ở cái đầu thôi không chữa nổi đâu.

luongalone

Đi bộ
cụ hóng dùm là muốn ký hợp đồng phải góp cho nó bao nhiêu mà sao nhiều người lao vào thế,bất chấp tất cả,

congnongnho

Xe máy
đi rồi sẽ về cụ ạ, rồi e nó sẽ hiểu ra thôi mà. mà cái hội đấy lôi kéo cũng giỏi ko tỉnh đòn là như phải bùa luôn ý.