[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

dtch

Xe buýt
Một trong những lợi ích khi tham gia BHDC cháu ghi nhận, đó là dạy cho các bạn í cách nói năng hoạt bát thuyết phục hẳn. Đó là một kỹ năng tốt trong cuộc sống, đáng để mất 1 tí tiền (không phải rất nhiều tiền) cho nó.

Nhưng với trường hợp mợ Ngỗng thì cháu ko chắc là kỹ năng trao đổi của mợ tốt. Mợ đưa ra khẳng định (đại loại top 5) thì phải có dẫn chứng. Dẫn chứng phải từ nguồn đáng tin cậy. Internet với google không phải là nguồn, nó phải là một tổ chức chuyên môn, có uy tín, mới được công nhận là chứng cứ chứng minh. Chả phải riêng mợ Ngỗng, kha khá các bạn to đầu BHDC thực phẩm chức năng cũng mắc lỗi này, khi làm việc với cơ quan chức năng cứ in mấy cái trang web vớ vẩn ở đâu ra chứng minh tác dụng này kia, cãi lấy được, đến khi bị ăn đòn mới cúp hết đuôi lại hehe

gialinh_nguyễn

Xe buýt
Cụ hỏi em cái gì nhở? Em quay lại chỉ thấy cụ hỏi là sao hem biết thằng How nó cho clip lên trang web, em đã trả lời là em có đi uống bia với nó thì đi, chứ quan tâm x gì đến web nhà nó. Cái đó, đã có người khác lo.
Theo đúng pháp luật, cụ đang tuyên truyền về sản phẩm kinh doanh theo phương thức BHDC và lợi ích của người tham gia mạng lưới BHDC. Vì thế, để hoạt động được hợp pháp, cụ phải xuất trình thẻ tham gia mạng lưới BHDC cho khách hàng tiềm năng trước khi mở mồm ra nói bất kỳ cái gì. Cụ ko làm được việc đó, thì tức là cụ đang thực hiện một hành vi vi phạm pháp luật trên OF này :) Vì cụ phạm pháp rồi, nên đòi hỏi công bằng làm gì, chả nhẽ công bằng là em phải phạm pháp giống cụ á?
Cả Obama và Bush còn là nhân viên của AW cơ mà cụ!
Bush đây nhóe:
http://www.youtube.com/watch?v=aG-0PLwzRBM
Món PI-A lỗ này vui vẻ thật! Cụ cứ coi từ giây thứ 36 trở đi nhé!
Mệ! Ảo tung chảo với hình ảnh!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ngong_Hankang

Xe tăng
em đang làm trong lĩnh vực sản xuất và cũng confirm cái 60+40 này nhé, và xin giải thích thêm là 40% đó chỉ là chi phí nguyên vật liệu thuần thôi chứ chưa có nhân công máy móc điện nước, quản lý, marketing, sales gì đâu
Em được biết thì cách tính của AW như sau:

Giá trị sp đến tay người tiêu dùng là 100% thì 50% giá trị là AW thu lại (bao gồm cả nguyên liệu sx, chi phí sx, ...nói chung là giá EXW cho đến khi ra đến tay NPP hoặc siêu thị) còn 50% giá thành là dùng để trả cho NPP của AW thông qua hơn 10 loại hoa hồng.

Còn trên này khôi cụ biết em trước làm sx hàng dệt may xuất khẩu. Giá thành của em thực tế em chia sẻ vì giờ em cũng chả còn làm nữa. Nó như sau:

Giá EXW của em cho 1 sản phẩm ví dụ là vải bán cho Nhật :

1 mét vải khổ 58" giá EXW là 28k, giá CIF đến Nhật là 30K/m.Giá này đã bao gồm nguyên liệu, chi phí sản xuất..thuế..vv..vv và cả lãi của em nữa rồi.

Đến lúc năm ngoái em bị một vố là 3 cont vải 20" xuất đi bị lỗi nhuộm một tí ti do KCS không chặt nên bị đền hợp đồng với giá của khách hàng bán ra cho cty may mặc(nghĩa là giá bán buôn) là:

16,5 Usd/ mét.

Nó thế đấy ạ.

Và em cũng biết rõ giá rất nhiều sản phẩm quần áo may mặc mà các cụ mợ đang dùng trên người giá thực tế sản xuất nó là bao nhiêu, đến tay các cụ mợ nó là bao nhiêu. Em xin nói thẳng luôn với những hàng bày bán trong shop như Al cá đồ của chị Hương, Ném nìu, é và đờ è vá thì cái giá đến tay các cụ mợ nó gấp ít nhất 8 lần giá thành xuất xưởng đấy ạ.

Tuy nhiên vì những sp của AW giá trị thực của 50% AW thu lại em chưa kiểm chứng được vì em lại không chuyên về mấy ngành này. Nhưng chắc các tổ chức có chuyên môn họ chắc cũng phải kiểm chứng được rồi thì AW mới công khai như vậy được :)

haiconchuot

Xe tải
Có chuyện nhân viên Amway nói bố chết sẽ chôn bố bằng bao bì của sản phẩm Amway thay ván gỗ vì nó thân thiện với môi trường!

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Tự dưng thớt của cụ chủ kêu ca aw lại thành diễn đàn cho aw diễn thuyết :(
Họ còn diễn thuyết trước cả hàng trăm ngàn người. Các cụ chả bịt dc mồm họ trong thớt này đâu. Tranh luận kiểu này có mà đến sang năm chưa xong. Các cụ chặt cứ chặt, họ diễn thuyết theo ý họ họ cứ diễn =))
Thôi e đi ra :P

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Tự dưng sáng nay có ông bạn alố alồ ra ngay quán cafe có việc này hay lắm...mưa gió nên em cũng rảnh phi ngay xe ra, nhìn quanh quẩn thì nó túm đc kéo ngay em vào cái gọi là "Hội thảo" của công ty nó sát quán cafe... ngay cửa ra vào có một loạt em xinh tươi tay bắt mặt mừng như quen em lâu lắm rồi í. Thế rồi chưa kịp để em trốn, các em ý cho em xem màn biểu diễn tác dụng của mấy cái viên khỉ gió gì trong lọ ngay, đầu tiên em ý lôi lọ cồn iot ra giới thiệu nó giống như các thức ăn mà anh nạp vào người đây ạ, rồi lấy 2 cốc nước nhỏ cồn vào, sau đó 1 bên em ý vắt chanh, bên kia thả viên thuốc của Amway vào ngoáy ngoáy một tẹo thì bên có viên thuốc dần trở lại mầu trắng, bên vắt quả chanh thì mầu chỉ bớt đi 1 tẹo. Thế rồi em ý kết luận xanh rờn là nếu hàng ngày anh uống thuốc này nó sẽ lọc bỏ mọi chất độc trong cơ thể! :(( Không để em bé nói tiếp em kiểm tra ngay kiến thức phổ thông của em này: Thế em có biết Iot có công thức hóa học thế nào không? tịt! Chanh em biết trong nó là Axit giề không? Tịt! Thế em biết cơ thể người mà thiếu iot thì bị sao không? Mặt em bé đỏ bừng chắc cũng định trả lời là "thành cái đồ thiếu iot"! :)) Em có biết chính phủ phải hỗ trợ ngân sách trộn vi lượng iot vào muối ăn để bổ xung iot cho toàn dân không? Thuốc bên em uống vào lại để tẩy hết lượng iot cần thiết cho cơ thể thế này thì hóa ra là thuốc độc hử? Ặc... Nói xong em té khẩn trương vì sợ cả cái hội thảo đang diễn ra bên trong ào ra tẩn thì bủ mợ! Chả biết ông bạn em ở lại có bị sao không nữa! :P

Cập nhật:
Đây rồi, lang thang tìm hiểu trên mạng thì em được rót vào tai đúng bài này ạ! Giờ xem lại mới thấy họ mang 1 cái phản ứng khử mầu trong hóa học ra để lòe bịp những người không biết gì :(( Dốt ở chỗ lại đi lấy cồn iot để làm thí nghiệm nên mới bị em choảng cho ạ! :)) Xem lại từ cách nói lưu loat đến các thao tác thực hiện thì nếu những người thiếu hiểu biết và không tỉnh táo sẽ tin sái cổ với cái thí nghiệm khử mầu iot này ! :))
[video=youtube;r-LNG9ejdTs]http://www.youtube.com/watch?v=r-LNG9ejdTs[/video]
Em thiết nghĩ cụ chủ không nên đưa bài này lên đây 1 tẹo nào cả, dù sao Amway nó cũng được pháp luật công nhận, và bản thân nó cũng có được lượng khách hàng tương đối thì nó mới tồn tại được, và quan trọng hơn cả dù sao nó cũng giúp xã hội tạo ra công ăn việc làm cho khá nhiều người. Bản thân em cũng chẳng ưa gì đa cấp hay đa ngành gì cả, họ chào mời là việc của họ và việc mua hàng hay không là việc của mình, dù sao đi nữa cũng vì miếng cơm manh áo cả thôi. Có điều này em nói cụ đừng con giận nhé, hay cụ cũng làm trong ngành cạnh tranh nhau với Amway ?, kính cụ.

Ngong_Hankang

Xe tăng
Đỏ : À thế hóa ra phân khúc sản phẩm của AW nằm ngang ngửa với Lancome cơ đấy, thế mà bấy lâu nay em toàn đem nó so với các sản phẩm của Unilever, thất lễ, thất lễ=))
Xanh : Nếu là để giúp người thân thì cái tâm em không lăn tăn gì, nhưng em nói rồi đấy, trong cái giúp đấy người thân em được lợi 1 đồng thì cái hệ thống AW lợi 10 đồng.
Nâu : Vâng, họ lấy lại hàng và trả lại tiền, nhưng chỉ trả 90% thôi, kèm theo là không có lương.
10% là thuế VAT nọppp cho nhà nước rồi mà cụ? Theo em nghĩ thế. Vẫn còn hơn cụ mua chai Sún lài ngoài kia mà ko ưng cụ chẳng trả lại được.
Vậy cụ mua sản phẩm khác thì còn chả giúp đc người thân cụ cái gì. Các lợi nhựan thì cụ cúng hết cho thiên hạ có phải phí hơn ko?. Còn chuyện nhà sx nó định giá như nào thì kệ nó chứ mình hơi đâu đi kiểm chứng? Mình cảm thấy dùng được và đáng dùng thì dùng còn không đáng thì thôi mà cụ?

Ngong_Hankang

Xe tăng
Tự dưng thớt của cụ chủ kêu ca aw lại thành diễn đàn cho aw diễn thuyết :(
Họ còn diễn thuyết trước cả hàng trăm ngàn người. Các cụ chả bịt dc mồm họ trong thớt này đâu. Tranh luận kiểu này có mà đến sang năm chưa xong. Các cụ chặt cứ chặt, họ diễn thuyết theo ý họ họ cứ diễn =))
Thôi e đi ra :P
Cụ biết cụ thua bằng lý lẽ thì tốt nhất cụ nên đi ra ngay từ đầu. Cái kiểu chọc vài câu này thì em thấy nhiều lắm rùi nhưng ở OF này em nghĩ là ko có cơ.:)
Cụ thua lý lẽ thì cụ nhận là thua. Em thua em cũng nhận luôn để học hỏi. Thiên hạ nhiều người giỏi hơn mình nhiều cụ ạ. Ko nên tự ái như vậy:)

dtch

Xe buýt
Làm AW gọi chồng là nó và chửi đồng nghiệp là ngu thì chết thì cũng có vẻ logic =))
Vấn đề Mợ Ngỗng í, theo thông tin em check được, thì có vẻ là đàn ông (Tên TVD, đt ...79, đc ... Hà Đông) nên ko thể có Sói được, trừ khi là bóng, và nhà nước ta kịp sửa luật để công nhận hôn nhân đồng tính cụ ợ :))

Libor

Xe điện
Em thiết nghĩ cụ chủ không nên đưa bài này lên đây 1 tẹo nào cả, dù sao Amway nó cũng được pháp luật công nhận, và bản thân nó cũng có được lượng khách hàng tương đối thì nó mới tồn tại được, và quan trọng hơn cả dù sao nó cũng giúp xã hội tạo ra công ăn việc làm cho khá nhiều người. Bản thân em cũng chẳng ưa gì đa cấp hay đa ngành gì cả, họ chào mời là việc của họ và việc mua hàng hay không là việc của mình, dù sao đi nữa cũng vì miếng cơm manh áo cả thôi. Có điều này em nói cụ đừng con giận nhé, hay cụ cũng làm trong ngành cạnh tranh nhau với Amway ?, kính cụ.
Ấy chết cụ ơi, oan cho em quá! :)) Pháp luật đều công nhận các thành phần kinh tế hoạt động, (tốt xấu không cần biết cứ đăng ký là ok, chỉ sau khi bị loại khỏi cuộc chơi thì mới biết là công ty này hay công ty kia lừa đảo mà cụ) ở đây em không bàn đến sản phẩm tốt xấu, hay cách bán hàng của họ hay hoặc dở....em đang bàn cụ thể đến cái lọ họ đưa ra để tiếp thị kia kìa! Vì em cũng là 1 người tiêu dùng nên em đang muốn tìm hiểu sâu hơn và rộng đg công luận với sản phẩm này mà thôi! :) Em làm nghề gì thì em tin chắc nhiều cụ trên này đã biết, và em cam đoan là không liên quan đến các loại hình sản phẩm tiêu dùng kiểu này và cũng không bán cho bất cứ cụ nào trên of đâu, vì chả ai cần đến ! :))

Chỉnh sửa cuối:

Ngong_Hankang

Xe tăng
Một trong những lợi ích khi tham gia BHDC cháu ghi nhận, đó là dạy cho các bạn í cách nói năng hoạt bát thuyết phục hẳn. Đó là một kỹ năng tốt trong cuộc sống, đáng để mất 1 tí tiền (không phải rất nhiều tiền) cho nó.

Nhưng với trường hợp mợ Ngỗng thì cháu ko chắc là kỹ năng trao đổi của mợ tốt. Mợ đưa ra khẳng định (đại loại top 5) thì phải có dẫn chứng. Dẫn chứng phải từ nguồn đáng tin cậy. Internet với google không phải là nguồn, nó phải là một tổ chức chuyên môn, có uy tín, mới được công nhận là chứng cứ chứng minh. Chả phải riêng mợ Ngỗng, kha khá các bạn to đầu BHDC thực phẩm chức năng cũng mắc lỗi này, khi làm việc với cơ quan chức năng cứ in mấy cái trang web vớ vẩn ở đâu ra chứng minh tác dụng này kia, cãi lấy được, đến khi bị ăn đòn mới cúp hết đuôi lại hehe
Em ạ cụ. Đây là diễn đàn đang tranh luận về đúng sai, phân tích cụ ạ. Em ko sưng danh em là NPP AW để tuyên truyền, quảng cáo cụ nhé. Nếu cụ mắt mũi có vấn đề thì thôi bỏ qua vậy. Em nói thật. Có một cơ số câu hỏi em hỏi lại cụ. Cụ phán như đúng rồi, dọa là video clip là sai trái rồi bị em vặn lại cho không trả lời được lại lấy lý do là không quan tâm, việc ấy người khác lo. Không biết thì đừng chém ẩu cụ ạ.
Còn để biết em là ai, em ở đâu, mã số ra sao thì dễ lắm. Trên OF này có nhiều người biết mặt em lắm và biết địa chỉ em lắm. Cụ muốn chém thì cũng nên suy nghĩ một chút. Công với bằng gì? Ở đây em đã nói là tranh luận trên tinh thần học hỏi. Còn cái nghị định 110 thì em đã gần như thuộc lòng rồi, rồi còn luật cạnh tranh, văn bản sắp ra về đa câp..em có hết cụ ạ. Cụ cứ cho là cụ biết nhiều. Cứ cho là cụ quen với lão How gì đó đi, cụ quen, uống bia với toàn những tồng gđ cơ thì nó cũng chả liên quan gì đến những lập luận và phân tích đúng sai ở đây cả. How thì cũng có thể sai mà? Emcó kết luận AW đúng sai đâu? Chỉ là phân tích để có cái để nói cụ nhé. Cụ thua lý luận với em thì cụ cứ nhận, sao phải ngại. Em thua, em chưa biết em cũng nhận mà. Học hỏi là tinh thần hay nhất cụ ạ:)

Còn 1 cái nick mới toanh, chả biết ai là ai tự dưng em đưa thông tin cho cụ mà dở hơi à? âm binh ở đâu vào chém linh tinh ko chém được lại dọa. Cụ nếu đúng làm được thì hôm này trước bao nhiêu nick của các cụ trên OF em dám nói với cụ rằng: cụ cứ đến chỗ em, địa chỉ em đưa rồi. Em sẽ cho cụ đầy đủ thông tin nếu cụ muốn cả thẻ, chứng minh luôn. Nếu cụ ko làm được thì đứng chém với em. Trên này là lập luận.

Em hỏi lại 1 câu cuối cùng với cụ: Cái biên bản cụ lập để pạhhtt nhà máy cảu AW mà cụ đã chém đâu? cụ có thể chụp cái ảnh cái biên bản đó lên đây thì em tranh luận tiếp với cụ nhé. Nếu không thì em xin phép không tiếp cụ nữa vì còn rất rất nhiều cụ đang chờ em phản biện ạ.:)
Mong cụ thứ lỗi. ;;)

dtch

Xe buýt
10% là thuế VAT nọppp cho nhà nước rồi mà cụ? Theo em nghĩ thế. Vẫn còn hơn cụ mua chai Sún lài ngoài kia mà ko ưng cụ chẳng trả lại được.
Vậy cụ mua sản phẩm khác thì còn chả giúp đc người thân cụ cái gì. Các lợi nhựan thì cụ cúng hết cho thiên hạ có phải phí hơn ko?. Còn chuyện nhà sx nó định giá như nào thì kệ nó chứ mình hơi đâu đi kiểm chứng? Mình cảm thấy dùng được và đáng dùng thì dùng còn không đáng thì thôi mà cụ?
Để cháu cung cấp thông tin cho mợ thêm là 10% đó trừ vào chi phí hành chính, chứ ko phải VAT, vì thuế sẽ được hoàn. Các bạn BHDC còn đang kỳ kèo với cơ quan thuế xin ân hạn nộp sau vì thủ tục hoàn thuế lằng nhằng đó

Chỉnh sửa cuối:

Ngong_Hankang

Xe tăng
Cháu làm 1 tí nghiệp vụ cơ bản và ra các số liệu liên quan đến Mợ Ngỗng như tên D., đt đuôi 79, và cháu chắc chắn là những nội dung mợ post trên OF không chỉ trái quy chế của Amway mà còn có dấu hiệu vi phạm pháp luật, cụ thể là nghĩa vụ của người tham gia mạng lưới BHDC theo ND 110. Cafe OF là chỗ chơi, dọa nhau sẽ mất vui, và cháu biết Amway làm còn tử tế hơn nhiều đội BHDDC khác. Vậy nên cháu hy vọng mợ lưu í một tí đừng để những chuyện chém gió ảo gây ra thiệt hại thật cho bản thân mình.
Cái tổng hợp của cụ trẻ con nó cũng biết cụ ạ. Cụ dọa được thì cụ làm được. Em đã nói rồi. Em công kahi trong topic về các chuyến đi của em rõ ràng cụ ạ. Cụ cứ làm như cụ nguy hiểm lắm. Đã nói là vui, tranh luận để biết thì tranh luận cho thoải mái chứ không nên mang giọng miệt thị với dọa dẫm. Em ghét nhất mấy thể loại cứ tưởng mình to dọa dẫm người khác. Đến lúc em nói cụ thể thì cụ lại lý do là chơi để vui. Vui sao cụ lại dọa em ở trên thế. Em có thẻ rồi đấy cụ. Cụ dọa được thì làm được. Có 5 ngày để cụ gặp em. Số em cụ có rồi đấy thì cụ cứ cho em cái hẹn gặp. Em mời cụ cà phê(nhà em có mà:P) rồi hứa với cụ và các cụ mợ ở đây em sẽ cung cấp đầy đủ cho cụ thẻ của em. Em chả mất gì và em biết rõ em đang làm gì. Nghị định 110 đang ở 1 tab bên cạnh thì làm thao mà sai được:P

dtch

Xe buýt
Cháu đòi xem thẻ của mợ, mợ lại đòi xem biên bản của cháu. Việc mợ xuất trình thẻ là theo quy định pháp luật, mợ ko làm là phạm pháp. Việc cháu đưa biên bản lên đây, lại là việc pháp luật cấm, cháu đưa lên là tiết lộ bí mật nhà nước. Bởi vậy mới nói là ko thể đòi hỏi công bằng theo cách bắt cháu phạm pháp giống mợ được. Nhận thức pháp luật của mợ như vậy cháu e là sớm muộn cũng có ngày dính cho dù chả đến tay cháu.

Cái video kia cháu gửi đi chỗ cần gửi rồi. Câu hỏi đầu tiên các bạn Amway nhận được sẽ là quảng cáo thực phẩm đã xin phép Bộ Y tế chưa, hồ sơ thế nào mà làm mấy cái trò thử nghiệm loăng quăng đó. Và nhiều câu khác hehe

Chỉnh sửa cuối:

maihainam

Xe tăng
mấy nay đa cấp hot thế vừa lên fb thấy mấy em ôm mộng word net nhìn thích quá :x

nhadatuytin

Xe container

Libor

Xe điện
Em vừa xem lại cái clip. Nếu đúng là cái cụ chủ thớt chứng kiến thì cho em xin thời gian, địa điểm cụ thể em forward đến chỗ có thể bắt các bạn Amway giải trình về chuyện dám quảng cáo sản phẩm kiểu "thử nghiệm khoa học" ngu ngu dư lày
Em thề có...."tất tật ban lãnh đạo OF" :)) ở đây là cái em được chứng kiến giống y chang clip em nhặt được trên mạng về ạ! Bác muốn trực tiếp thẩm định thì có thể đến ngay tầng 1- N4A Lê Văn Lương (Trung Hòa - Nhân Chính) kiểu gì chả có các bạn này ngồi ngay cửa để mấy cái tủ làm ngay thí nghiệm " Khoa học" này cho bác xem! :))

Chỉnh sửa cuối:

Ngong_Hankang

Xe tăng
Vấn đề Mợ Ngỗng í, theo thông tin em check được, thì có vẻ là đàn ông (Tên TVD, đt ...79, đc ... Hà Đông) nên ko thể có Sói được, trừ khi là bóng, và nhà nước ta kịp sửa luật để công nhận hôn nhân đồng tính cụ ợ :))
Em nghĩ cụ có lẽ là như vậy đúng hơn cụ ạ. Cụ chắc cũng lớn tuổi rồi. Ba cái thông tin đó em nói rõ ràng rồi cụ. Oử đây chém vui nhưng có văn hóa. Kể cả chửi cũng nên có văn hóa nhưng dọa nhau thì chưa thấy. Nếu cụ đủ bản lĩnh thì cứ việc đến nc với em và dọa đc thì làm đc cụ ạ. Còn ở đây toàn người tranh luận văn hóa cả. Cụ cảm thấy không hợp thì có thể đi ra chứ chõ vào vài câu khoe quen người nọ người kia, doạ đưua em sai pháp luật nọ kia mà không chứng minh được thì có phải cụ tự nói là cụ chém gió ko/ và lại còn chém ẩu nữa.:)
Em thiết nghĩ cụ hành động tiếp thì hành động chứ chém ko nữa thì em chả thừa hơi đâu cụ ạ:))
Ngay cái nhân định ngay là mợ trong khi cái ava của em rõ ràng là đàn ông thì đã thấy cụ hồ đồ rồi. Chỉ thêm 1 chữa đầy đủ: cu/mợ thì cụ đã chứng tỏ cụ là người biết nhìn nhận thấy đáo hoặc chăng diễn đàn này thường gọi nhau là cụ thì cứ gọi cụ đi cho phổ thông. Đừng thấy gái mà tưởng là gái cụ ạ:)

dtch

Xe buýt
Một vấn đề gây khó chịu của BHDC, như nhiều người nhận thấy, là việc nó sử dụng một cách thức tiếp thị aggressive. Về mặt bản chất, hành vi tiếp thị dạng này sẽ đẩy/đặt/dẫn dắt người tiêu dùng vào một trạng thái tâm lý không bình thường, một nhận thức không sáng suốt, từ đó nhiều khả năng dẫn đến quyết định mua hàng sai lầm. Người ta có thể chấp nhận mua hàng vì nghe nhiều ù cả tai. Người ta có thể chấp nhận mua hàng chỉ để ngừng/chấm dứt hành động tiếp thị mang tính quấy rối. Người ta cũng có thể mua hàng vì trong hoàn cảnh được tiếp thị tại nhà, tại nơi làm việc hoặc một chỗ nào khác "không phải là địa điểm bán lẻ thường xuyên của doanh nghiệp" (theo đúng định nghĩa về BHDDC), họ không có đủ thông tin về sản phẩm, không có khả năng so sánh đối chiếu và lựa chọn với các hàng hóa cùng loại. Chính vì thế, pháp luật đòi hòi buộc phải có thời gian cho người mua cân nhắc lại và rút ra khỏi giao dịch, ở VN là 30 ngày, nhưng lại nhầm lẫn nên chỉ áp dụng với người tham gia.

Đây là nói về quan hệ giữa BHDC và người tiêu dùng thuần túy, chưa liên quan gì đến người tham gia mạng lưới BHDC nhé. Bọn này, vấn đề chủ yếu là hứa hẹn lợi nhuận, lòng tham và áp lực doanh số

Chỉnh sửa cuối: