[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

wall

Xe tăng
Cháu đang điên hết cả người, chả là có con em ở quê, ko hiểu nghe rủ rê ở đâu cứ nằng nặc đòi bỏ chống con đi làm bán hàng đa cấp Vision.
Rồi nó lại còn bảo em anh chả biết gì, không biết kiếm tiền dù 2 bằng Thạc sỹ nên vẫn nghèo :)

Nó hôm nay nhất quyết đòi xuống HN để nộp tiền làm bán hàng đa cấp, mà chồng nó không cho đi, bảo đi thì chặt chân, thế mà nó vẫn lén lút đi, các cụ bảo em bây giờ xử lý thế nào với nó? Mà bọn Vision em tìm hiểu là bọn bán thực phẩm chức năng, toàn đi bán cho bệnh nhân hòng chữa bệnh, nó còn định bắt em mua luôn thuốc của nó cho cụ nhà em dùng vì bệnh...ung thư, hix...Nó bảo thuốc đó chữa được ung thư, kekekkee

Cả tối e nghĩ vẫn chưa ra giải pháp xử lý cái vụ này, các cụ có cao kiến giúp em với..

Tks

cuop

Xe buýt
Ca này thì chỉ có cách giống như thằng chồng nó bảo: Chặt chân. :P

bulutit

Xe buýt
Website
www.haisontravel.com
Cái này nó như thuốc lú ý, giải thích mà nhiều người không nghe đâu ạ. Em có đứa bạn làm kế toán rất giỏi, tự dưng nhảy ra làm bán hàng Đa cấp, cuối cùng chẳng bán được gì mà còn bị mọi người tẩy chay hic hic. Chắc phải bị vấp vào xong mới có bài học.

arsenal8660

Xe tăng
ca này khó cụ ạ, cô em cụ có tới 2 bằng thạc sĩ thì khó khuyên lắm, cho nó tự làm rồi tự ngấm ra thôi

wall

Xe tăng
ca này khó cụ ạ, cô em cụ có tới 2 bằng thạc sĩ thì khó khuyên lắm, cho nó tự làm rồi tự ngấm ra thôi
Nó kháy em 2 bằng, chứ ko phải nó, mà cái này em trước đã từng nói chuyện với thủ lĩnh Amway của Thailand, Malaysia, bọn đấy income khủng.
Bạn em cũng làm amway, đã go diamond thành công. Nhưng em đếch có "năng khiếu" nên vẫn nghèo, nên bị nó chê, và nó đang muốn đổi đời vì cái này.

Amway là hàng tiêu dùng là chủ yếu, chất lượng rất tốt, chỉ là giá cả không hợp với thu nhập của số đông nhân dân nên em cũng ko làm được.

Còn bọn Vision này, toàn bán thực phẩm chức năng, nhằm vào "bệnh nhân", thậm chí nhân viên bán hàng kê đơn như bác sỹ, em haizzzz.
Em đánh giá là vô đạo đức "unethical" cho case của bọn Vision... Vì giá của nó.....trên giời luôn....

Vấn đề là vợ chồng nó hục hoặc vì chuyện này, thậm chí dọa bỏ nhau, mà nó vẫn không sợ, thế mới gay go, nói thật em mà là chồng nó em cho nó "đi viện" lâu rồi, nhưng nó là em em, em chưa biết phải làm gì :)

Hyundai.NK

Xe máy
Website
www.anycar.vn
Cụ bảo chồng nó dọa chặt nốt tay cho em. Ko nghe nữa bảo nó chặt nốt đầu. Hi

wall

Xe tăng
Chưa thấy có giải pháp gì cả... Các cụ toàn fun thôi :) Em nghiêm túc mà ;)

Em thì đang làm làm chặn hy vọng của nó là em sẽ mua sản phẩm của nó

Vì nó đang nghĩ em là khách hàng tiềm năng của nó ;) Còn lại cho nó mất tiền thôi nó sẽ ngấm.

Hyundai.NK

Xe máy
Website
www.anycar.vn
Khuyên thật cụ là cứ để em nó làm đi. Nếu thành công thì tốt còn ko thì coi như là 1 bài học ở đời thôi vậy.

Xaxaxa

Xe tải
Cụ tìm ngay lấy cụ/mợ đã có kinh nghiệm về bán hàng đa cấp rồi nhờ người ta lên lớp cho em cụ e nghĩ sáng mắt ngay thôi mà.e cụ có vẻ hơi ảo rồi mà người lam kinh tế mà như vậy thì thất bại 100%.

wall

Xe tăng
Khuyên thật cụ là cứ để em nó làm đi. Nếu thành công thì tốt còn ko thì coi như là 1 bài học ở đời thôi vậy.
Em thì ko sao, vấn đề là vợ chồng nó hục hoặc, chồng ko đồng ý, còn nó thì bảo thủ muốn giàu nhanh

dẫn đến vợ chống oánh nhau, bê bết gia đình, xấu là tan nát, nên em đang nghĩ giải pháp để khuyên can. Chắc phải khuyên chồng nó cứ kệ nó làm, mất tiền khắc xót nhưng nghĩ vẫn thấy...áy này vì mình chưa có giải pháp gì giúp nó...

wall

Xe tăng
Cụ tìm ngay lấy cụ/mợ đã có kinh nghiệm về bán hàng đa cấp rồi nhờ người ta lên lớp cho em cụ e nghĩ sáng mắt ngay thôi mà.e cụ có vẻ hơi ảo rồi mà người lam kinh tế mà như vậy thì thất bại 100%.
Thì em là nhóm người đầu tiên làm amway (thủ lĩnh Thailand và Malaysia) sang nói chuyện, em đánh giá cao cách làm của amway mà em còn chả kiếm đc tiền nữa là cái bọn NML kiểu unthical như bọn Vision này. Em bảo nó làm amway thì nó ko nghe ;)

Ông anh em ở quê trước cũng dính vào đa cấp bán nồi cơm điện, gia dụng cũng mất 1 đống tiền
Con em chồng nó làm amway cũng bỏ, con bạn em em làm Herbelife cũng mất toi 40 củ... Nhiều ví dụ, nhưng chả hiểu ai nhồi sọ nó, mà nó nghĩ nó sẽ thành công dù nhiều case thất bại như vậy

Chỉnh sửa cuối:

Audioto

Xe tăng

Vì nó đang nghĩ em là khách hàng tiềm năng của nó ;) Còn lại cho nó mất tiền thôi nó sẽ ngấm.
giải pháp gì cũng mất time và mất money. Cụ cứ cho em nó mất một ít là sáng mắt ra ngay :)
Mà biết đâu lại go diamond , hehe !

học lái

Xe điện
Bán hàng đa cấp bản chất đã là lừa đảo, bán thực phẩm chức năng chữa bệnh độ lừa đão càng nặng.
Đầu tiên lừa người thân, người quen ( đang rủ cho bố uống), sau đến người ngoài.
Có món Noni vừa mới lừa vỡ nợ cả dây đấy cụ seach thông tin cho em nó đọc. Hy vọng nó tỉnh ra.
Làm cái này có thể giầu nhưng hao tổn đức. Còn vừa dúng vào bị rút dây thì đi luôn.

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Em hôm nọ cũng được 1 em đa cấp chào. Công nhận các em này nói hay. Giá chuyển sang làm MC thì tốt.:P

heroesdaubu

Xe điện
Đàn bà đã máu cái gì thì ghê lắm, nhưng em cụ đúng là em bó tay.

vietran

Xe ba gác
Cụ cho em nó đọc thớt này và đưa nó gặp mấy đại ra đã từng bán hàng đa cấp
Bạn em đầy nhà, từ gầm giường đến toa lét toàn hàng tồn, tiền nợ ngân hàng đầm đìa để ôm hàng.
Hàng có thể vứt đi, tiền có thể trả dần nhưng cái k thể lấy lại dc đó là anh em bạn bè
Dính vào cái món này thì bố đẻ mẹ đẻ nó còn thịt, mà là thịt đầu tiên, hố hố ngu và tham thì chết

letung

Xe tải

Ngay cái phần Cụ làm đã thâý bản chất của bán hàng đa cấp rôì , lưà từ ngươì nhà lưà ra.
Em Cụ như vâỵ là say rôì. Cụ cứ bảo Chồng nó gom hết tiền gửi ngân hàng đứng tên chồng. Còn em cụ, không có tiền chắc cũng khó làm, ra vay ngoài đến lúc không thành công, nó đến đòi theo kiêủ XH đen thì biết sợ ngay.
Em có mâý bạn hàng đang làm ăn tốt , quay sang cái đa cấp - lúc nào đến cũng nói say sưa là kiếm tiền dễ, công sức ít , tiếc là không vào sớm. Sau 1 năm em gặp lại, hỏi lên đến Vàng hay Kim cương rôì thì bảo vẫn còn đống hàng đang dùng dần cho bản thân !? Nói tóm lại , là cụ cứ cho làm, tiền nhà thì Chồng phải giữ. Cụ không mua tiếp tay cái sản phẩm nào hết. Ra ngoài XH thì khó lưà lắm

wall

Xe tăng
Nó còn bảo em, em muốn bố mẹ chồng, bố mẹ đẻ, anh em hạnh phúc vì nó sẽ làm bán hàng thực phẩm chức năng lãi to

Làm thế nào để kiếm thêm cả ngàn đô? Theo Vision là “hãy mua các sản phẩm của Vision với giá giảm 40% rồi nhận hoa hồng lên đến 56% chỉ bằng cách sử dụng các sản phẩm của
chúng tôi và giới thiệu với bạn bè!”. Vừa mua xài, vừa được hốt bạc, còn gì ngon hơn?!

http://tuoitre.vn/Tuoi-tre-cuoi-tuan/Chuyen-de/29096/Ban-hang-da-cap-chan-tuong-Vision.html

E nghe mà điên hết cả mề mới đau...cảm giác bất lực :) Hôm nay mưa gió nó dẫn con nhỏ xuống HN hội thảo để chuẩn bị gia nhập đội ngũ bán hàng Vision

Mã:
Bán hàng đa cấp bản chất đã là lừa đảo, bán thực phẩm chức năng chữa bệnh độ lừa đão càng nặng.
Đầu tiên lừa người thân, người quen ( đang rủ cho bố uống), sau đến người ngoài.
Có món Noni vừa mới lừa vỡ nợ cả dây đấy cụ seach thông tin cho em nó đọc. Hy vọng nó tỉnh ra.
Làm cái này có thể giầu nhưng hao tổn đức. Còn vừa dúng vào bị rút dây thì đi luôn.
E thì nghĩ NML là rất tốt, là cách bán hàng hiện đại, nhưng bị "biến tướng" khi áp dụng ở Việt nam, và giá trị của nó bị thổi phồng quá xa (so với giá trị thực), riêng amway đồ gia dụng gia đình em thấy chất lượng rất tốt, như kem đánh răng, đánh giữ sạch mồm rất lâu, nhưng lâu em chả mua vì toàn Gấu mua Colgate cho nhanh mà rẻ :D

wall

Xe tăng
Cụ cho em nó đọc thớt này và đưa nó gặp mấy đại ra đã từng bán hàng đa cấp
Bạn em đầy nhà, từ gầm giường đến toa lét toàn hàng tồn, tiền nợ ngân hàng đầm đìa để ôm hàng.
Hàng có thể vứt đi, tiền có thể trả dần nhưng cái k thể lấy lại dc đó là anh em bạn bè
Dính vào cái món này thì bố đẻ mẹ đẻ nó còn thịt, mà là thịt đầu tiên, hố hố ngu và tham thì chết
Vâng, em sẽ cho nó đọc.

Ngay cái phần Cụ làm đã thâý bản chất của bán hàng đa cấp rôì , lưà từ ngươì nhà lưà ra.
Em Cụ như vâỵ là say rôì. Cụ cứ bảo Chồng nó gom hết tiền gửi ngân hàng đứng tên chồng. Còn em cụ, không có tiền chắc cũng khó làm, ra vay ngoài đến lúc không thành công, nó đến đòi theo kiêủ XH đen thì biết sợ ngay.
Em có mâý bạn hàng đang làm ăn tốt , quay sang cái đa cấp - lúc nào đến cũng nói say sưa là kiếm tiền dễ, công sức ít , tiếc là không vào sớm. Sau 1 năm em gặp lại, hỏi lên đến Vàng hay Kim cương rôì thì bảo vẫn còn đống hàng đang dùng dần cho bản thân !? Nói tóm lại , là cụ cứ cho làm, tiền nhà thì Chồng phải giữ. Cụ không mua tiếp tay cái sản phẩm nào hết. Ra ngoài XH thì khó lưà lắm
Tết rồi vc nó được thưởng Tết đâu 30 củ (e nghe đồn thế, hơn hẳn thưởng Tết em rồi :)), nó giấu chồng đi gửi tiết kiệm hay mua vàng gì đó, giờ nó định lấy tiền đó ra thì chồng nó mới cáu và phản ứng. Chứ nó không có tiền thì lại dễ xử lý :)

Chỉnh sửa cuối: