[Funland] Amway, nghe cũng khá nhiều, nhưng cụ mợ nào đã dùng thử hay kinh qua món này?

tieusufu

Xe tải
Cụ nhìn nhận vấn đề thế là chưa đúng nhé.
Cụ có biết ông ta đang nói chuyện với ai? ko gian như thế nào? vì sao họ lại nói câu nói đó.
Hãy nhìn xa hơn 1 chút.
nói chuyện với ai thì mặc kệ nó,
Gặp đúng đối tượng rồi đấy

sen

Xe tăng
Cách đây 4 năm, bọn AW bắt đầu vào Việt nam, chủ yếu là do chi nhánh ( hệ thống) của bọn nó ở Malaysia và Taiwan đưa về VN để phát triển.
Bọn nó í éo gọi cho em, em hỏi có vấn đề gì. Đây là câu nói cửa miệng : Việc làm ăn, nhưng phải gặp mày thì mới nói được.
Ừ thì gặp, nghe nó chém gió thế lọ thế chai, cho mày nói. Lúc sau em quay sang hỏi: mày có hiểu thế nào là kinh doanh đa cấp ko ???
Nó bảo ờ thì đại loại thế này, thế kia, em đập luôn cuốn sách về direct sale ( direct marketing ) và mẹt nó.
Lúc đấy nó hạ giọng : mày tham gia đi, phí đăng ký 10 usd tao trả cho mày, có luôn 10 người sẽ làm dưới mày, mày ko phải làm gì, chỉ cần nói như lúc nãy mày nói với tao thôi.
Xin lỗi, em đíu cần, chẳng việc gì đi lừa đồng bào mình để làm béo cho mấy thằng tư bản, Sản phẩm của mày tốt thật, nhưng giá quá đắt, đến 40% giá trị sản phẩm dùng vào việc trả cho hệ thống của chúng mày, tao ko ham
@all : Đi nghe chúng nó nói xong, ra về có cảm tưởng như kiếm tiền dễ lắm, cúi xuống là nhặt được. Mấy em SV mới ra trường thấy tương lai đầy sáng lạng, mấy bà nội trợ ở nhà, cảm tưởng như mình sắp thành business woman đến nơi rồi, Không dễ thế đâu
Cụ đi xem thuyết trình chưa?
Toàn Minijuyp với cả Com lê cà vạt!
Nhìn như doanh nhân thành đạt ấy! Còn em thấy thương hại họ!

tieusufu

Xe tải
nói thật là ngày xưa bọn Malaysia muốn đào tạo em để trở thành những người đi thuyết minh cho bọn nó, dùng mình như 1 nhân chứng thành công

tieusufu

Xe tải
lý do thứ 3 là sỹ diện: phải dẹp bỏ sỹ diện
Sư bố cái thằng diễn giả này, con người mà ko có sỹ diện thì khác gì con chó. Làm giàu kiếm tiền là đúng, nhưng làm như thế nào, cách nào và trả giá ra sao mới là quan trọng

zico

Xe hơi
lý do thứ 3 là sỹ diện: phải dẹp bỏ sỹ diện
Sư bố cái thằng diễn giả này, con người mà ko có sỹ diện thì khác gì con chó. Làm giàu kiếm tiền là đúng, nhưng làm như thế nào, cách nào và trả giá ra sao mới là quan trọng
Vâng. Đa số con người ta đều tuổi trẻ kiếm tiền, về già dùng tiền chữa bệnh.
Tuổi trẻ làm những việc mình thích cuối đời làm việc mình ko thích.

Như vậy mới dẫn tới có Quy luật 80/20 chứ cụ nhẩy?
Cụ đã biết điều này chưa?

[video=youtube;z27BqNQtub4]http://www.youtube.com/watch?v=z27BqNQtub4[/video]

and

Xe buýt
Đó là nhận định của Cụ ợ.
E ko được phép post về SP lên đây.
Cụ muốn có thể search youtube.com
Còn cụ ko dùng thì cụ thiệt chứ có ảnh hưởng gì đến e đâu? cứ dùng sp thông thường ợ.
Cháu search trên gô cháu chỉ thấy có cái này
Xin “ông” Amway hãy “tha” cho gia đình tôi! http://muare.vn/offline-chat/3506627
http://www.webtretho.com/forum/f188/xin-a-oeonga-amway-hay-a-oethaa-cho-gia-dinh-toi-723672/index19.html
Toàn có đầy lý do để cụ bảo sao amway không có nguwoif phản ảnh.
Còn việc Amway gặp Ct NMT thì đơn giản. Giò Cụ khôgn thấy Có cụ trên này còn được tăng bằng khen của Thủ tướng vì sự phát triển của đất nuwocs mà vẫn vỡ nợ như thường à. Còn nhiều đièu về Armway, thấy cụ cãi cháu thấy cụ đúng nhưng đến lúc nào đó Cụ nhận ra thì cháu càng thấy CỤ đúng hơn, Tất cả đều là tương đối Cụ ạ

and

Xe buýt
Vâng. Đa số con người ta đều tuổi trẻ kiếm tiền, về già dùng tiền chữa bệnh.
Tuổi trẻ làm những việc mình thích cuối đời làm việc mình ko thích.

Như vậy mới dẫn tới có Quy luật 80/20 chứ cụ nhẩy?
Cụ đã biết điều này chưa?

[video=youtube;z27BqNQtub4]http://www.youtube.com/watch?v=z27BqNQtub4[/video]
Cụ xem chưa chắc Cụ đã hiểu. Hiểu chưa chắc đã vận dụng đến. Cụ xem được cái này thì tốt quá. Hy vọng Cụ sẽ hiểu và vânh dụng được.Nếu lúc nào phát tín hiệu mà thành công thì tôt quá Cụ nhỉ. :P
Còn qui luật 80/20 cũng vậy. Khó lắm đây.
Đọc hiểu mới quan trọng cụ a

and

Xe buýt

Nguồn dữ liệu: http://www.amway.co.uk/cms/opportuni...ngs_disclosure

Trong khoảng thời gian từ tháng 10 năm 2009 đến tháng 9 năm 2010 (1 năm), Amway UK có 13270 "nhà phân phối" bán lẻ, tức là những người trong đường dây như các bác trong topic này đang bảo vệ cho Amway ấy. Trong thời gian 1 năm đó (báo cáo gọi là "the specific period")

- Số người có thu nhập là 5522 người (ít nhỉ, được khoảng 40%)
- Trung bình thu nhập một người là....42 bảng cho 1 năm đó (lạy trời phật, ở UK thì 42 bảng ăn một bữa nhà hàng là hết, mà đây là tiền kiếm được trong... 1 năm)
- Người thu nhập cao nhất: 976 bảng
- Người thu nhập thấp nhất: 14 bảng

vậy đó, trong 1 năm cao nhất kiếm được 976 bảng, ở UK nhé, nằm đó mà mơ du thuyền với phi cơ

Số liệu của Amway UK được công bố hàng năm theo yêu cầu của Sở Thương Mại và Công nghiệp UK ( UK Department of Trade and Industry)\
Nguồn http://en.wikipedia.org/wiki/Amway

zico

Xe hơi
Cháu search trên gô cháu chỉ thấy có cái này
Xin “ông” Amway hãy “tha” cho gia đình tôi! http://muare.vn/offline-chat/3506627
http://www.webtretho.com/forum/f188/xin-a-oeonga-amway-hay-a-oethaa-cho-gia-dinh-toi-723672/index19.html
Toàn có đầy lý do để cụ bảo sao amway không có nguwoif phản ảnh.
Còn việc Amway gặp Ct NMT thì đơn giản. Giò Cụ khôgn thấy Có cụ trên này còn được tăng bằng khen của Thủ tướng vì sự phát triển của đất nuwocs mà vẫn vỡ nợ như thường à. Còn nhiều đièu về Armway, thấy cụ cãi cháu thấy cụ đúng nhưng đến lúc nào đó Cụ nhận ra thì cháu càng thấy CỤ đúng hơn, Tất cả đều là tương đối Cụ ạ
Cám ơn cụ!
Nhưng xin hỏi cụ là những người phản ánh họ hiểu gì hết chưa? hay họ cũng chỉ như 1 số cụ trên OF này, cứ nghe đa cấp là bảo Lừa đảo. E nghĩ toàn là người trí thức cả, sao các cụ lại phát ngôn bừa bãi như vậy.
Thế các cụ bảo FPT lại đi Lừa đảo các cụ à?
Khi nhìn 1 sự việc nó đều có 2 mặt của nó. Tại sao mọi người toàn nhìn về mặt tiêu cực của Vấn đề. Những người phản biện AW họ đã hiểu rõ về SP chưa? đã dùng chưa?
Nếu chưa dùng thì đừng bảo SP ko tốt. Nếu dùng rồi mà dùng ko đúng cách thì đừng bảo nó đắt. Nếu chưa nghiên cứu mô hình kỹ thì đừng bảo lừa đảo.....
Và điều quan trọng nhất trong mô hình này là người tư vấn.
Có rất nhiều người này ép, lôi kéo.....khiến người khác hiểu nhầm về họ, cũng hiểu sai về cty luôn.

Người làm AW có thể bỏ cuộc nhưng người tiêu dùng sẽ ko bỏ cuộc cụ ạ.
http://www.businessforhome.org/2011/07/amway-1billion-in-sales-in-june-2011/

zico

Xe hơi
Cụ xem chưa chắc Cụ đã hiểu. Hiểu chưa chắc đã vận dụng đến. Cụ xem được cái này thì tốt quá. Hy vọng Cụ sẽ hiểu và vânh dụng được.Nếu lúc nào phát tín hiệu mà thành công thì tôt quá Cụ nhỉ. :P
Còn qui luật 80/20 cũng vậy. Khó lắm đây.
Đọc hiểu mới quan trọng cụ a
Những người chỉ nói đến là thấy khó và chẳng làm thì chẳng bao giờ có thể thành công được cụ ợ.
Biết là 1 chuyện nhưng để làm nó là chuyện khác.
Nhưng cụ biết rồi mà có dám làm nó hay ko? có cho mình cơ hội hay ko? đó mới là vấn đề.
Em nghĩ nhà OF mình toàn nhân tài nên mới chia sẻ cái Video về Luật hấp dẫn, thực sự cụ nào làm DN và có tầm nhìn thì hãy xem nó. Đa số mọi người xem ko hiểu đâu mà.

congnong_daudoc

Xe hơi
Vấn đề lài nan giải quá nhỉ ;;)

tieusufu

Xe tải
đúng rồi, ko chém nhiều nữa, kụ làm 2-3 năm nay rồi, thu nhập từ AW của kụ là bao nhiêu, và hiện nay cụ là thành viên ở hạng gì.

dtrung

Xe điện

Nguồn dữ liệu: http://www.amway.co.uk/cms/opportuni...ngs_disclosure

Trong khoảng thời gian từ tháng 10 năm 2009 đến tháng 9 năm 2010 (1 năm), Amway UK có 13270 "nhà phân phối" bán lẻ, tức là những người trong đường dây như các bác trong topic này đang bảo vệ cho Amway ấy. Trong thời gian 1 năm đó (báo cáo gọi là "the specific period")

- Số người có thu nhập là 5522 người (ít nhỉ, được khoảng 40%)
- Trung bình thu nhập một người là....42 bảng cho 1 năm đó (lạy trời phật, ở UK thì 42 bảng ăn một bữa nhà hàng là hết, mà đây là tiền kiếm được trong... 1 năm)
- Người thu nhập cao nhất: 976 bảng
- Người thu nhập thấp nhất: 14 bảng

vậy đó, trong 1 năm cao nhất kiếm được 976 bảng, ở UK nhé, nằm đó mà mơ du thuyền với phi cơ

Số liệu của Amway UK được công bố hàng năm theo yêu cầu của Sở Thương Mại và Công nghiệp UK ( UK Department of Trade and Industry)\
Nguồn http://en.wikipedia.org/wiki/Amway
Thế mà có thằng amway việt nam gọi điện cho em hỏi kiểu tưng tửng: bây giờ em đang kiếm được bao nhiêu 1 tháng, muốn kiếm tầm 60tr/tháng sang đây với anh.

Taihoatu

Xe lăn
Chúng nó thuyết phục em không được chúng nó còn gửi đến cho em một quyển gọi là lý thuyết đường ống. bố khỉ. Nếu chỉ nghe chúng nó nói thôi mà không tỉnh táo thì thấy đầy hấp dẫn, dễ ăn. Nhưng mà cụ chủ thớt thử nhìn nhận mà xem, toàn móc nối, lợi dụng lòng tin của anh em, bạn bè, với sự cả nể của anh em bạn bè mua giúp, chứ sản phẩm đắt lòi. Chú tư vấn cho em cứ nói về ISO nọ kia nhưng em hỏi ISO là gì dek trả lời được. Và còn cú lừa nữa là lúc nào cũng bảo mang sản phẩm đến tận tay người tiêu dùng mà không qua đại lý, nhưng thực sự ở đây mình bị luộc qua quá nhiều chân rết.

Taihoatu

Xe lăn
Thế mà có thằng amway việt nam gọi điện cho em hỏi kiểu tưng tửng: bây giờ em đang kiếm được bao nhiêu 1 tháng, muốn kiếm tầm 60tr/tháng sang đây với anh.
Sao cụ không vả luôn vào *** nó, nếu kiếm được bằng đó là một tháng phải móc túi Ông, Bà, Bố, Mẹ, Anh, Em nội ngoại hơi bị nhiều đấy.

automen

Xe buýt
Ở đâu còn lâu mới nói...Nói ra để toi à...
Website
www.phimcachnhiet.vn
em không có cảm tình với BHĐC...nghe họ diễn thuyết kiếm tiền dễ như nhặt lá đa...hàng đíu gì cũng đắt, toàn bán cho người thân nhiều khi còn mất luôn cả họ hàng ae vì mấy đồng..em cứ vào siêu thị to mua cho lành

linh.cpqn

Xe máy
p/s nâng niu hàm răng việt,em toàn dùng loại này.chả biết aw tốt thê nào dưng mà 100k thì e chắc em dùng cả năm chưa hết

Smee april

Xe điện
Lại nói về AW: hai sản phẩm nổi tiếng nhất của AW ngay trên diễn đàn này được nhiều người ưa chuộng là kem đánh răng và nước rửa bát. Em dùng trực tiếp rồi, cho em cm phát:
1. Nước rửa bát: Nhà em dùng, chả thấy khác gì so vơi loại khác. Bảo là rửa rau sống sạch lắm thì thớt trước đã có cụ nào chuyên hóa thực phẩm với hóa công nghiệp cụ ấy phân tích rồi. Không hại da tay: Da chân tay em tương đối nhạy cảm, nói thật là Mỹ hảo thì ngày trước em bị dị ứng, giờ dùng Sunlight, pha loãng ra rồi mới nhúng tay vào để rửa thì thấy không sao. Đi NN và các chị ở nn lâu, về VN mang nước rửa bát về thì đọc vỏ chai thấy: gần như hoàn toàn từ chiết xuất thiên nhiên và ít hại đến môi trường. Dùng thì ít bọt, cống có tắc không chắc phải vài năm mới rõ. Cụ nào dùng máy rửa bát chắc khỏi cần luôn vì tráng bằng nước nóng, nếu có cả tính năgn sấy thì khỏi bàn.
KL của em là: KHông tốt hơn Sunlight và cũng chả rẻ hơn.

2. Kem đánh răng Glister: em đang dùng thử, được khoảng hơn hai tháng. Cuối tuần vừa rồi bà chị kêu răng xấu quá. Hôm qua bà ấy sang nhà em nhìn thấy Glister bà ấy bảo vứt mẹ nó đi vì đấy chính là một phần nguyên nhân răng bị xỉn và không bóng. Đây là so sánh với lúc trước thôi chứ em không so với răng quảng cáo Colgate nhé. Và giá thì đắt quá.

3. So sánh với giá quốc tế: Tại sao ở NN, thậm chí ở Mỹ Colgate người ta vẫn sống được? Cứ bảo hàng nn tốt nên giá nó đắt. Sao bảo chi phí phân phối qua BHDC là hiệu quả và rẻ hơn hẳn so với phân phối truêền thống mà sao giá vẫn đắt thế??? Vậy có câu hỏi ngược lại là giá hàng hóa đó ở các nước phát triển thì thế nào?

4. Mấy cụ bảo là AW VN xuất phát từ Malaysia và bên đó AW kinh doanh thành công. Em không biết thực hư thế nào nhưng sang bên đó em được tới nhà một vài người mà em quen biết. Không có ai là người Việt Nam cả nhưng cũng chả có nhà nào thấy dùng sản phẩm của AW. Túm cái váy lại là em éo tin.

5. Em đề nghị Min-Mod đóng cái thớt này lại. Lý do là:1. toàn quảng cáo cho AW mà không trả tiền cho diễn đàn; 2. Không đúng mục đích của chủ thớt ban đầu.

tieusufu

Xe tải
ấy chết, kụ phải để lại cho cụ Zico phản phảo chứ. Kụ ý làm 2 năm nay rồi mà

zico

Xe hơi
đúng rồi, ko chém nhiều nữa, kụ làm 2-3 năm nay rồi, thu nhập từ AW của kụ là bao nhiêu, và hiện nay cụ là thành viên ở hạng gì.
Cụ cứ ngồi đấy mà hóng ạ. Em thu nhập bao nhiêu? điều đó quan trọng ko? em nói ra mọi người tin ko?
Và để làm cái gì?
Tóm lại là cụ vẫn thế thôi.