[Funland] Amway, nghe cũng khá nhiều, nhưng cụ mợ nào đã dùng thử hay kinh qua món này?

tehuyen1996

Xe tăng
Mợ mua hàng thông thường có phải đa cấp ko ợ?
Từ NSX=> Quảng cáo => Tổng đại lý => ĐL Cấp 1=> Cấp 2 => Cấp 3=>....Người tiêu dùng
Đây ko phải là đa cấp hả mợ.
1 chai coca mợ mua hết bao nhiêu tiền? nsx bỏ ra bao nhiều tiền? các chi phí trung gian như Quảng cáo, vận chuyển....ai trả tiền hở mợ?
Dưng mà cơ mua cái này là tự nguyện, còn mua bán kiểu kia em thấy nó thế nào ý, nói chung là không thích. Mà đây là em nói riêng với cá nhân em thôi chứ em có nói cụ thể là cụ nào đâu mà cụ lại bảo em thế???????????///

quaychan

Xe tăng
Cụ zico chắc là chim mồi của bọn AW hở?

Đừng nói ở bển mô hình AW ló thế này thế chai, ló tiên tiến thế lày thế lọ. Ở bển là chuyện ở bển, quan trọng là khi hoạt động thực tế ở VN nó bố láo như nào thôi.

1 người chửi, 2 người chửi thì còn thanh minh được, hàng nghìn, hàng chục nghìn người chửi thì AW đỡ thế léo nào nổi mà ngụy biện cho thêm thảm.

zico

Xe hơi
Dưng mà cơ mua cái này là tự nguyện, còn mua bán kiểu kia em thấy nó thế nào ý, nói chung là không thích. Mà đây là em nói riêng với cá nhân em thôi chứ em có nói cụ thể là cụ nào đâu mà cụ lại bảo em thế???????????///
Vâng, cái kia cũng là tự nguyện mà. Người ta ép mợ mua là sai. Mợ mua hay ko là tùy mợ, nhưng Người tư vấn có nhiệm vụ chia sẻ cho mợ đầy đủ về thông tin SP, cách sử dụng, minh họa để mợ biết SP ntn?
Tại sao mợ phải chi trả cho các khâu trung gian như vậy? mà ko thay đổi sang 1 nhãn hiệu tốt hơn nhỉ? làm KD thì chưa nghĩ đến nhưng việc tiêu dùng SP em thấy là nên mà.

zico

Xe hơi

Đừng nói ở bển mô hình AW ló thế này thế chai, ló tiên tiến thế lày thế lọ. Ở bển là chuyện ở bển, quan trọng là khi hoạt động thực tế ở VN nó bố láo như nào thôi.

1 người chửi, 2 người chửi thì còn thanh minh được, hàng nghìn, hàng chục nghìn người chửi thì AW đỡ thế léo nào nổi mà ngụy biện cho thêm thảm.
Cám ơn cụ!
Em làm công việc này được gần 2 năm rồi cụ.
Thế cụ có tìm hiểu kỹ ở VN cty này ntn ko mà kết luận như vậy? 1 người chửi, 2 người chửi....thế cụ có biết là Họ có biết gì về cty này ko? hay cũng chỉ nghe nói đến ĐC là đánh đồng với các cty khác thôi.
Cụ muốn nghiên cứu tại VN thì hãy tìm hiểu đi. Tại sao vào VN từ 2008 chứ ko phải trước đó, mặc dù họ đã nghiên cứu thị trường từ những năm 2002. Tại sao vào Nhà nước vẫn được Chủ tịch nước tiếp đón, Tại sao doanh số tại VN vẫn phát triển rất tốt ( gần 35 triệu USD năm 2010)? tại sao có 2 siêu thị đã được khánh thành?
...............

sockl

Xe máy
Em vừa nhận được lời mời của 1 người quen là tham gia tiếp thị sản phẩm cho Amway ( Cái thằng này bán cái loại kem đánh răng tuýp to bằng cổ tay mà Q Cáo là siêu trắng đấy ạ)

Theo lời mời chào ban đầu thì sẽ phải đến hội trường mà Amway dựng sẵn, nghe về cách hạt động , thích thì tham gia, ko thích thì té thoải mái!
Nghe qua thì tham gia không cần đóng tiền, chỉ cần giới thiệu cho mọi người dùng!

Em GG cái Amway này thi có rất nhiều thông tin nói Amway lừa đảo, cũng có 1 cơ số thông tin cho rằng tốt (?)

Bác nào cho em lời khuyên với, sạt nghiệp vì bán hàng đa cấp e nge nhiều rồi nên em hơi ớn!

TT cập nhật 24/24: Đóng 200 k( chả biết để làm gì) kèm theo 1 dẫn chứng vô cùng xác thực: Cô gì gì đó làm tháng được tận 10 củ =))
Cụ mà mời em là em mắng cho đấy. Chúa ghét cái bọn đa cấp này!

dtrung

Xe điện
Mợ mua hàng thông thường có phải đa cấp ko ợ?
Từ NSX=> Quảng cáo => Tổng đại lý => ĐL Cấp 1=> Cấp 2 => Cấp 3=>....Người tiêu dùng
Đây ko phải là đa cấp hả mợ.
1 chai coca mợ mua hết bao nhiêu tiền? nsx bỏ ra bao nhiều tiền? các chi phí trung gian như Quảng cáo, vận chuyển....ai trả tiền hở mợ?
Thấy mọi người đồn nước rửa chén của amway tốt, cụ phân tích cụ thể cho em xem để em mua nếu thấy thuyết phục.

1. giá cả? (so sánh với các loại hàng bán hàng truyền thống trên thị trường, như sunlight em hay thấy quảng cáo trên ti vi, so sánh trên cùng đơn vị sp ml)
2. chất lượng? (so sánh và dẫn chứng)

Mấy cái hệ thống, kiếm tiền với thành công nhờ hệ thống em không ham nên cụ tập trung cho em vấn đề trên.

zico

Xe hơi
Thấy mọi người đồn nước rửa chén của amway tốt, cụ phân tích cụ thể cho em xem để em mua nếu thấy thuyết phục.

1. giá cả? (so sánh với các loại hàng bán hàng truyền thống trên thị trường, như sunlight em hay thấy quảng cáo trên ti vi, so sánh trên cùng đơn vị sp ml)
2. chất lượng? (so sánh và dẫn chứng)

Mấy cái hệ thống, kiếm tiền với thành công nhờ hệ thống em không ham nên cụ tập trung cho em vấn đề trên.
OK ợ!
nếu cụ muốn tìm hiểu thực sự thì e phải gặp cụ em mới làm Minh họa thực tế cho cụ thấy được chứ nói trên này thì cũng chỉ là lý thuyết ợ.
Mời cụ ly cafe em giải quyết 2 vấn đề cho cụ hiểu và tư vấn kỹ về sp, còn mua hàng hay ko thì tùy cụ quyết định.

lexus315

Xe điện
Mợ di cô có vẻ giống mợ túc túc hai 0 một 0 phết! Phải chăng 2 người là 1! :>

lexus315

Xe điện
Yeuphunu
Xe buýt

Mua xe ngày
Jul 2008
Thường ở
Y như cũ
Động cơ OF
3737386 mã lực

tuctuc2010 viết
Em thấy nhiều cụ ở đây ác cảm với KD ĐC nên ác cảm luôn với sản phẩm của họ. Em không biết HBL thế nào nhưng em biết về Amway (em không KD cái này chỉ dùng thử sp thôi). Thứ nhất phải công nhận sp của AW là tốt thực sự và nó là SP có thương hiệu chứ không phải dạng lìu tìu. Mà các cụ đã dùng hàng hiệu đương nhiên nó phải đắt rồi (chất lượng thì được đảm bảo). Nhiều cụ cứ đánh đồng rằng do phải trả chi phí cho mạng lưới đa cấp nên giá thành sp đội lên, như thế là phát biểu theo cảm tính ạ. Ở kiểu kinh doanh truyền thống thì giá thành sp phải đội lên do phải nuôi chi phí quảng cáo, hoa hồng cho các đại lý, chi phí nuôi bộ máy gián tiếp, các chi nhánh phân phối, các văn phòng đại diện, thuê mặt bằng để làm showroom giới thiệu sp và hàng tỷ chi phí khác nữa. Chưa kể lãi vay NH, rồi lãi suất của DN và thuế phải trả cho NN. Em dự là giá thành sp khi đến tay người tiêu dùng nó phải gấp mấy lần (mấy trăm %) giá thành thực tế của SP (em thật sự dốt nát nên em chỉ nghĩ được đến thế). Riêng cái khoản quảng cáo thì em đọc trên mạng thấy riêng sp sữa bột các hãng đang phải chi phí từ 30 đến 50% tổng chi phí cho quảng cáo ạ. Còn KD ĐC thì giảm thiểu được cái như trên em nói, còn chi phí hoa nồng cho các nhà pp theo em được biết bên AW thì khi một nhà pp đạt được mốc hoa hồng 21% thì người đó và toàn bộ mạng lưới dưới người đó lập tức tách ra độc lập, khi đó tuyến trên chi hưởng HH lãnh đạo 4%, nói chung là rất nhiều loại HH, nhưng em nhẩm tính cũng không vượt quá 40% tổng chi phí đâu ạ. Em ngu dốt chỉ hiểu nôm na có vậy, mong các cụ chỉ giáo thêm và em xin nói trước là em không phải dân KD ĐC nhé kẻo các cụ lại ném đá em tơi bời, em chi đưa ra ý kiến để làm rõ vấn đề thôi ạ.
Cụ nói y chang mấy "anh đa cấp" trong hội thảo của họ.
Em dự cụ cũng dân ĐA CẤP THỨ THIỆT.
Cụ đừng giận vì em đoán đúng nhé!!!

Mr. Bon

Xe máy
Đi ăn ngồi với mấy ông này thì em chỉ còn biết ăn thôi.

dtrung

Xe điện
OK ợ!
nếu cụ muốn tìm hiểu thực sự thì e phải gặp cụ em mới làm Minh họa thực tế cho cụ thấy được chứ nói trên này thì cũng chỉ là lý thuyết ợ.
Mời cụ ly cafe em giải quyết 2 vấn đề cho cụ hiểu và tư vấn kỹ về sp, còn mua hàng hay ko thì tùy cụ quyết định.
Em muốn cụ tư vấn công khai trên này để mọi người còn thảo luận, em chỉ muốn xem tính hiệu quả (giá cả & chất lượng) của sp vs sp khác cùng loại để quyết định có mua hàng hay không thôi, câu hỏi có gì phức tạp đâu mà cần phải giải thích kỹ thì mới hiểu.

zico

Xe hơi
Em muốn cụ tư vấn công khai trên này để mọi người còn thảo luận, em chỉ muốn xem tính hiệu quả (giá cả & chất lượng) của sp vs sp khác cùng loại để quyết định có mua hàng hay không thôi, câu hỏi có gì phức tạp đâu mà cần phải giải thích kỹ thì mới hiểu.
Vấn đề ở đây em chỉ nói được, còn các cụ nhìn thì mới thấy được hình ảnh và thấy thực tế.
còn giờ em nói có hay đi chăng nữa nhưng các cụ cũng chỉ biết là vậy? có biết là SP nó thực sự ntn?
Và điều cụ cần là chất lượng SP, để biết được thì cụ phải tay sờ, mắt thấy, tai nghe, mũi ngửi....đầy đủ các giác quan cụ ợ.

xe beet

Xe buýt
Gần cty em có 1 trụ sở của mấy anh Đa con nhà bà Cấp này, cơ mà em cũng chả để ý xem tên là gì, chỉ là buổi trưa hay ngồi trà đá chém gió và ngắm các anh Đa, chị Cấp đi lại thướt tha, dáng vẻ hồ hởi lắm ạ, trời thì 36-37 độ mà vẫn Vest + cà-vạt tươm tất :)) Nhiều anh còn đóng nguyên bộ xanh lá cây với nõn chuối cơ ạ, con gái cty em cứ gọi là "mê mẩn" =))
Cụ làm em cười.....văng hết cơm vào màn hình. :69::69::69::69::69:

lexus315

Xe điện
Điều đó quan trọng lắm hở cụ?
Không quan trọng với em, nhưng em nghĩ có thể quan trọng với cụ!
Giống như nick Film Star có đổi thành Film lấp lánh hay gì gì thì nó cùng 1 bản chất! Nếu cụ không phải là tuctuc thì là do em phán đoán nhầm, còn nếu phải thì âu cũng là để anh em biết rõ thôi, vì tranh luận, làm ăn hay gì gì với 1 nick cũ, đã biết người biết tên thì vẫn hơn là thực hiện các giao dịch này với 1 nick mới!
Sau 1 cái nick là 1 con người, và đôi khi trên thế giới ảo, người ta cũng phải làm thương hiệu cho cái nick - để kinh doanh chân chính, hoặc cũng có thể vì mục đích lừa gà! Tất nhiên loại trừ 1 số bác tham gia diễn đàn ảo chỉ để chém gió cho vui....
Thế nào, cụ có phải là tuc tuc, với ý tưởng 1 ngọn nên hấp chín 1 con gà, đồ chín 1 nồi xôi không, nếu đúng, em hâm mộ lắm lắm!

zico

Xe hơi
haha :D
Ko phải quan trọng với em. Vì e thấy búc xúc khi tất cả mọi người ko hiểu rõ đâu là phải đâu là trái và đánh đồng, nên bản thân em làm ngành nghề này nên e lên tiếng để bảo vệ thôi. và mong phần nào đó các cụ hiểu rõ hơn về ngành nghề này, đừng đánh đồng cty nào cũng như cty nào như vậy.
E làm ngành nghề này được rất lâu roài. Và cũng có các cụ OF nhà mình đã lắng nghe và hiểu thực sự đâu là chân chính đâu là bất hợp pháp (Quan trọng họ là những người cũng rất thành công trong ngành nghề truyền thống và họ rất lắng nghe)
Quan trọng ko phải nói hay....mà Người tiêu dùng sẽ nói lên điều đó cụ ợ.

quaychan

Xe tăng
À quên, lý lẽ thì lại thế nào được với các anh đa cấp.
Em có 1 kỉ niệm đẹp là ngồi nghe 1 anh đa cấp hùng biện trong quán cà phê, ngồi suốt 3 tiếng đồng hồ, đến khi mót đ ái quá bèn xin phép đứng lên. Anh đa cấp níu tay lại khẩn khoản " Anh giải quyết xong thì vào đây nghe tiếp phần 2 nhé. Bài của em có 5 phần cơ!"

Em lủi một mạch không sủi tăm. Đêm đó ngủ toàn giật mình.

tehuyen1996

Xe tăng

Em cùng ý kiến với cụ

dtrung

Xe điện
Vấn đề ở đây em chỉ nói được, còn các cụ nhìn thì mới thấy được hình ảnh và thấy thực tế.
còn giờ em nói có hay đi chăng nữa nhưng các cụ cũng chỉ biết là vậy? có biết là SP nó thực sự ntn?
Và điều cụ cần là chất lượng SP, để biết được thì cụ phải tay sờ, mắt thấy, tai nghe, mũi ngửi....đầy đủ các giác quan cụ ợ.
Cụ cứ đưa các thông tin cơ bản theo hết khả năng diễn đạt của cụ đi, nếu dựa vào đó mà em vẫn chưa hiểu được thì em sẽ gặp trực tiếp để hỏi cho khỏi mất thời gian của cụ. Nước rửa chén thì làm sao mà đánh giá qua sờ, nếm, ngửi được, nhà sản xuất phải công bố về chất lượng cho người tiêu dùng trước, rồi dùng thử để kiểm định chứ. Ví dụ cụ có thể viết thế này em gợi ý như sau (các con số có thể không chính xác, nhờ cụ chỉnh lại, em chỉ đưa dàn bài):

Nước rửa chén amway mặc dù đắt gấp 5 lần nước rửa chén sunlight loại tốt (chai cùng số lượng ml), nhưng đáng mua hơn hẳn do:
- dùng lâu hơn gấp 5 lần (sunlight 5 giọt thì amway 1 giọt là đủ, hay sunlight 1 tháng gia đình dùng hết 5 lọ thì amway gia đình đó 5 tháng hết 1 lọ)
- sunlight có độc tố xyz hại da tay, dính bám vào bát đĩa ảnh hưởng đên người dùng...., amway không có độc tố này, và đã được chứng nhận bởi cơ quan kiểm định abc....

Ví dụ thế, cụ chịu khó tập làm văn đi, cụ chỉ cần đảm bảo thông tin cụ đưa ra là chính xác để mọi người còn kiểm định xem sp có đúng như thế không.

tehuyen1996

Xe tăng
haha :D
Ko phải quan trọng với em. Vì e thấy búc xúc khi tất cả mọi người ko hiểu rõ đâu là phải đâu là trái và đánh đồng, nên bản thân em làm ngành nghề này nên e lên tiếng để bảo vệ thôi. và mong phần nào đó các cụ hiểu rõ hơn về ngành nghề này, đừng đánh đồng cty nào cũng như cty nào như vậy.
E làm ngành nghề này được rất lâu roài. Và cũng có các cụ OF nhà mình đã lắng nghe và hiểu thực sự đâu là chân chính đâu là bất hợp pháp (Quan trọng họ là những người cũng rất thành công trong ngành nghề truyền thống và họ rất lắng nghe)
Quan trọng ko phải nói hay....mà Người tiêu dùng sẽ nói lên điều đó cụ ợ.
Em nghĩ cty AW có cụ là nhất, ai cũng như cụ công ty chắc thành công lớn, chứ riêng cá nhân em nếu mà làm cho AW thì cty giải tán sớm rồi. Chúc mừng cụ