[Funland] Ẩm thực các nước tại Hà Nội

Marble Trans

Xe tăng
Ẩm thực Trung Quốc thì đến địa chỉ nào vậy các cụ, các mợ ?.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng ghi sổ.

taton7983

Xe buýt
Đúng là đời, ở VN thì thích ăn món Âu, món Mỹ. Flex cúng face cứ phải ngồi quán Âu, tay thìa tay dĩa gẩy gẩy mới đúng điệu . Định cư nước ngoài thì thèm bát canh cua dưa cà đến thối ruột. E có đứa cháu định cư nc ngoài, mỗi lần về là cu cậu tẩn liền một lúc 10 quả trứng vịt lộn mà vẫn thòm thèm.

Bố 3 con

Xe tải
Đúng là đời, ở VN thì thích ăn món Âu, món Mỹ. Flex cúng face cứ phải ngồi quán Âu, tay thìa tay dĩa gẩy gẩy mới đúng điệu . Định cư nước ngoài thì thèm bát canh cua dưa cà đến thối ruột. E có đứa cháu định cư nc ngoài, mỗi lần về là cu cậu tẩn liền một lúc 10 quả trứng vịt lộn mà vẫn thòm thèm.
Em ăn chơi chơi thôi, không phải thích ăn mà là muốn đổi gió tìm cái lạ lạ cụ ạ. Em cũng chả chụp cúng face bao giờ, trừ khi nhà hàng bảo làm vậy sẽ được discount. Nói chung cụ suy nghĩ em thấy hơi tiêu cực.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em muốn trải nghiệm các nhà hàng ấm thực chuẩn nước ngoài tại Hà Nội thì đi đâu.
Em chia sẻ 1 số chỗ em đã đi
1. Trung tâm văn hóa ẩm thực Ý tại Lê Phụng Hiểu
2. Ẩm thực Tây Ban Nha: Pincho Cao Bá Quát
3. Đức: Viện Goethe, Nguyễn Thái Học
4. Argentina : El Gaucho ở ks Summerset Hồ Tây (không ngon mới nhục).

Mong các cụ chỉ điểm thêm
Thớt hay quá, cụ update địa chỉ lên cho e hóng đi ăn với nhá

Bố 3 con

Xe tải
Em đông bạn bè expat nên đi hay ăn món các nước, thấy hàng quán ở mạn Hồ Tây dễ hài lòng bọn nó hơn cả.

Mexico: Taco Bar ở 16x Từ Hoa
Ấn: Foodshop 45 ở 5x Trúc Bạch
Trung Đông: Tasty Lebangon ở ngõ 310 Nghi Tàm
Ukraine: Budmo ở 6x Tô Ngọc Vân

Mấy chỗ này đều khá dễ ăn nhưng bảo là đúng chuẩn vị hay không thì em không dám nói vì bọn bạn em chúng nó ăn cũng tạp. Giá cả thì ở mức bình thường thôi, khoảng 300k/người.
Em không tải nổi món của Mễ và Ấn. Dù đã là được phát triển thành dễ nuốt hơn cho người bản địa.
Trung Đông thì họ ăn gì cụ nhỉ

suti

Xe buýt
Em ăn chơi chơi thôi, không phải thích ăn mà là muốn đổi gió tìm cái lạ lạ cụ ạ. Em cũng chả chụp cúng face bao giờ, trừ khi nhà hàng bảo làm vậy sẽ được discount. Nói chung cụ suy nghĩ em thấy hơi tiêu cực.
Theo em cụ nên tìm qua TripAdvisor, các quán ăn Âu ở HN trên đó khá nhiều review nên cũng tin được, ngoài ra có thể check thêm qua review về các địa điểm này trên google map. Có thể loại nhà hàng Âu nhưng ngắm đến khách Việt ăn, còn có loại nhà hàng nhắm đến khách Tây đến ăn, nói chung là cứ nên thử cho biết thôi, em cũng hay thử các nhà hàng lạ lạ, thích thì quay lại vài lần,còn ko thì thì thôi :). Các nhà hàng phong cách Âu định vị cao cấp 1 chút, khi vào nhìn cách decor hay người phục vụ ra chào hỏi mấy câu là có khi mình cũng cảm nhận được rồi.

matizac

Xe tăng
Little Indian bán đồ Ấn ở 32 Hàng Tre cũng ổn phết. Mazzii Indian cũng được
Đồ Ấn em còn thấy 1 quán cạnh Don Chicken Hàng Bông (cạnh bánh mỳ Trâm Đình Ngang) nhưng chưa vào bao h, ngó cũng đông đông
Đồ Pak có 1 quán tên Naan Kabab trên Yên Phụ :3
Em hóng đồ Ấn

The Silent

Xì hơi lốp
Cụ soang choảnh quá. Em cứ cơm suất 35k/suất. Chuẩn Vietnamese Cuisine :D.

DurexSSL

Xe buýt
Tks cụ. Nga em có ăn ở nhà hàng CCCP phố gì Ngọc Khánh rẽ vào. Thấy cũng đông người Nga và các cụ đi Nga về lắm
Hàng này ăn ổn ạ
Phố Nguyễn Công Hoan
Tên quán là CCCP
Chủ quán là người Ukraine

Hôm trước em vào Khánh Hòa, có hàng Mockba, cũng khá ngon và giá hợp lý

Viêm Hoàng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thưởng thức món ăn của các dân tộc VN trải nghiệm ntn, có thấy ngon hết ko? Từ từ hãy bàn tới ngon/không ngon của chuẩn vị nước ngoài. Phômai thối, đậu phụ thối, thịt gà sống,... cụ thử chưa?
Ăn và uống là những thứ thuộc gu mỗi người, 3 con của cụ chưa chắc đã đồng ý với cụ.
Thớt chỉ nên hỏi quán tây tàu ta...
cụ ấy chỉ muốn trải nghiệm thôi, làm gì mà cụ giẫy nẩy cả lên thế