[Funland] Ẩm thực các nước tại Hà Nội

Trước em ở đó thì chả sợ mấy thằng choai choai đâu. Cơ bản 1-2 cháu thì thích, chứ 1 bầy tầm hơn 10 cháu thì thôi, em né cho lành. Các cháu lôi em đi thì e chả còn mạng mà về trình diện Gấu. Đôi khi nhiều quá cũng sợ :))
Ý cụ là....1-2 cháu thì còn cố được, chứ 10 cháu thì không đủ sức để về trình diện Gấu....đúng không =))

hiepchiken82

Xe tăng
pincho e thấy ko có ngon lắm. Trước đồ nhật có quán kỷ y giờ đóng cửa rồi nên chưa thấy quán nào ổn hơn. Đồ triều tiên thì có hội quán bình nhưỡng ăn khá lạ, nhưng ko biết còn mở cửa ko? Mấy quán đồ nga của chị gái Nga chỗ ngọc khánh ăn cũng lạ miệng.

Bố 3 con

Xe tải
Ng ta chỉ hỏi chỗ nào có ẩm thực nước ngoài để qua trải nghiệm mà cụ lái và nâng đi đâu thế, xoay cả ra nick cụ ấy nữa.
2 cụ có mâu thuẫn gì từ trước à :D
Chứ bt ai làm vậy :))

Hay bài của cụ chủ đã đưoc edited.
Haha. Em chả thù oán gì với cụ ấy. Cũng không hiểu sao hằn học nữa. Thôi kệ. Không nên vì thế mà mất bình tĩnh cụ nhỉ.

Hự.

Xe điện
mấy địa chỉ của thớt e ăn chỗ số 3 rồi nhưng nói thật ẩm thực của đội Tây lông ăn cho biết thôi ko phong phú như của Trung Quốc hay Việt Nam được.
Sao cụ chắc chắn là đồ ăn họ không phong phú? Có lần em nói chuyện với 1 bạn em người Peru, bạn ý bảo đồ ăn VN ngoài phở, bánh mì và nem ra thì còn món nào nữa không?

Hự.

Xe điện
pincho e thấy ko có ngon lắm. Trước đồ nhật có quán kỷ y giờ đóng cửa rồi nên chưa thấy quán nào ổn hơn. Đồ triều tiên thì có hội quán bình nhưỡng ăn khá lạ, nhưng ko biết còn mở cửa ko? Mấy quán đồ nga của chị gái Nga chỗ ngọc khánh ăn cũng lạ miệng.
Trước có lần em ăn ở quán Nhật nhỏ ở Vạn Phúc đối diện ĐSQ Nhật được giới thiệu đây là quán người Nhật ở HN rất thích ko biết có đúng không? Kỷ Y em thấy ngon, nhất là món cá nướng kiểu Nhật.

kubi82

Xe điện
Sao cụ chắc chắn là đồ ăn họ không phong phú? Có lần em nói chuyện với 1 bạn em người Peru, bạn ý bảo đồ ăn VN ngoài phở, bánh mì và nem ra thì còn món nào nữa không?
rồi cụ trả lời đồng chí Nam Mỹ kia về những món ăn nào của VN hay lại tịt thế ạ :D

Hự.

Xe điện
rồi cụ trả lời đồng chí Nam Mỹ kia về những món ăn nào của VN hay lại tịt thế ạ :D
Em trích lược 15 món nêu trong cuốn "miếng ngon Hà nội" của cụ Vũ Bằng cho bạn ý và bảo đó mới chỉ là đại diện của 1 thành phố, 1 dân tộc trong 54 dân tộc và 3 vùng Bắc Trung Nam với các món và đặc điểm ẩm thực riêng,

Kyson1

Xe điện
- Nga: Giấc Mơ nhỏ - Phạm Sư Mạnh.
- Ý: Pane e Vino - Nguyễn Khắc Cần

hiepchiken82

Xe tăng
Trước có lần em ăn ở quán Nhật nhỏ ở Vạn Phúc đối diện ĐSQ Nhật được giới thiệu đây là quán người Nhật ở HN rất thích ko biết có đúng không? Kỷ Y em thấy ngon, nhất là món cá nướng kiểu Nhật.
cũng ăn mấy quán đối diện đsq những ko biết quán cụ nói ko nhưng e ko thấy ứng lắm, mấy quán bánh xèo, mỳ ... mà lâu quá rồi e ko ăn lại nên ko biết h có khác ko? bây h mở nhiều quán đồ nhật quá.

Gió_123

Xe tải
Em muốn trải nghiệm các nhà hàng ấm thực chuẩn nước ngoài tại Hà Nội thì đi đâu.
Em chia sẻ 1 số chỗ em đã đi
1. Trung tâm văn hóa ẩm thực Ý tại Lê Phụng Hiểu
2. Ẩm thực Tây Ban Nha: Pincho Cao Bá Quát
3. Đức: Viện Goethe, Nguyễn Thái Học
4. Argentina : El Gaucho ở ks Summerset Hồ Tây (không ngon mới nhục).

Mong các cụ chỉ điểm thêm
Chủ đề hay ạ. Nhiều khi em cũng bí ý tưởng đi ăn nên cũng muốn nghe thêm review của CCCM.

Nếu là đồ TBN thì cụ thử qua La Salsa, Argentina thì cụ thử ra Los Fuegos xem sao ạ. Steak ở Los Fuegos rất ngon và giá cũng rất hợp lí đấy ạ.

Pháp thì em nghe nói là La Badiane cũng ngon đấy ạ. Mà em nghe nói phải buk trước mà giá cũng ko rẻ nên em cũng chưa thử lần nào. Cụ thử đi rồi review.

Đồ Mexico thì em thấy sếp em giới thiệu quán Anita's Cantina nhưng em cũng chưa thử.

Đồ Thái thì em thấy có Somtum là chuẩn Thái nhất theo khẩu vị nhà em (ít ngọt và chua cay nhiều).

Đồ Lào thì em thấy Khao Lao cũng tạm được. Ko xuất sắc lắm. Em thì vẫn chưa tìm đc quán nào authentic Lào hơn, mặc dù authentic quá khéo ko ăn được :D. Bên Lào em thấy các quán ngon đều có xu hướng fusion.

Ngoài ra thì còn có mấy quán Nga/Ukraina nhưng nhà em chưa thử. Cách đây chừng chục năm nhà em đi ăn 1 lần (quên tên quán) thì ko ưng lắm nên vẫn chưa thử lại.

Nếu là món tàu thì nhà em chỉ thích dimsum và mỳ thì em thấy có Ngo Dining ở mạn Nhà Thờ ăn ngon. Meiwei trong Lotte cũng ok.

Nếu đơn thuần chỉ thích ăn ngon thôi thay vì là authentic cuisine của các nước thì em đề cử Pepe La Poule, đồ fusion có hơi hướng Ý-Nhật theo em rất ngon ạ. Hay là Bao Wow (ngay cạnh Los Fuegos) cũng rất thú vị.

Nói chung trend bây giờ là fusion nên đồ ăn tây cũng có xu hướng fusion. Cá nhân em thì thích đồ fusion hơn là thuần authentic.

one

Xe điện
Em đông bạn bè expat nên đi hay ăn món các nước, thấy hàng quán ở mạn Hồ Tây dễ hài lòng bọn nó hơn cả.

Mexico: Taco Bar ở 16x Từ Hoa
Ấn: Foodshop 45 ở 5x Trúc Bạch
Trung Đông: Tasty Lebangon ở ngõ 310 Nghi Tàm
Ukraine: Budmo ở 6x Tô Ngọc Vân

Mấy chỗ này đều khá dễ ăn nhưng bảo là đúng chuẩn vị hay không thì em không dám nói vì bọn bạn em chúng nó ăn cũng tạp. Giá cả thì ở mức bình thường thôi, khoảng 300k/người.

Kyson1

Xe điện
Tks cụ. Nga em có ăn ở nhà hàng CCCP phố gì Ngọc Khánh rẽ vào. Thấy cũng đông người Nga và các cụ đi Nga về lắm
Em lại phải cảm ơn cụ.

Em được recommend nhiều và chắc chắn e sẽ thử.

iociov

Xe hơi
Little Indian bán đồ Ấn ở 32 Hàng Tre cũng ổn phết. Mazzii Indian cũng được
Đồ Ấn em còn thấy 1 quán cạnh Don Chicken Hàng Bông (cạnh bánh mỳ Trâm Đình Ngang) nhưng chưa vào bao h, ngó cũng đông đông
Đồ Pak có 1 quán tên Naan Kabab trên Yên Phụ :3

Ute

Xe hơi
Em muốn trải nghiệm các nhà hàng ấm thực chuẩn nước ngoài tại Hà Nội thì đi đâu.

Cụ thử quán này nhé, lần cuối em đến cũng phải 7 năm rồi, lần tới về HN em sẽ ghé lại.

Không về nhì

Xe tăng

NAN N KABAB HALAL RESTAURANT
0981 347 171

https://g.co/kgs/Y6EXWMP

Pakistan cụ nhé

Không về nhì

Xe tăng

Lasagna Queen
0793 077 579

https://g.co/kgs/N7QJ9Tp

Của HLV bóng đá Fabio lopez. Dành cho cụ nào mê bóng đá ẩm thực Ý

tridaulau

Xe tăng
Chủ đề hay ạ. Nhiều khi em cũng bí ý tưởng đi ăn nên cũng muốn nghe thêm review của CCCM.

Nếu là đồ TBN thì cụ thử qua La Salsa, Argentina thì cụ thử ra Los Fuegos xem sao ạ. Steak ở Los Fuegos rất ngon và giá cũng rất hợp lí đấy ạ.

Pháp thì em nghe nói là La Badiane cũng ngon đấy ạ. Mà em nghe nói phải buk trước mà giá cũng ko rẻ nên em cũng chưa thử lần nào. Cụ thử đi rồi review.

Đồ Mexico thì em thấy sếp em giới thiệu quán Anita's Cantina nhưng em cũng chưa thử.

Đồ Thái thì em thấy có Somtum là chuẩn Thái nhất theo khẩu vị nhà em (ít ngọt và chua cay nhiều).

Đồ Lào thì em thấy Khao Lao cũng tạm được. Ko xuất sắc lắm. Em thì vẫn chưa tìm đc quán nào authentic Lào hơn, mặc dù authentic quá khéo ko ăn được :D. Bên Lào em thấy các quán ngon đều có xu hướng fusion.

Ngoài ra thì còn có mấy quán Nga/Ukraina nhưng nhà em chưa thử. Cách đây chừng chục năm nhà em đi ăn 1 lần (quên tên quán) thì ko ưng lắm nên vẫn chưa thử lại.

Nếu là món tàu thì nhà em chỉ thích dimsum và mỳ thì em thấy có Ngo Dining ở mạn Nhà Thờ ăn ngon. Meiwei trong Lotte cũng ok.

Nếu đơn thuần chỉ thích ăn ngon thôi thay vì là authentic cuisine của các nước thì em đề cử Pepe La Poule, đồ fusion có hơi hướng Ý-Nhật theo em rất ngon ạ. Hay là Bao Wow (ngay cạnh Los Fuegos) cũng rất thú vị.

Nói chung trend bây giờ là fusion nên đồ ăn tây cũng có xu hướng fusion. Cá nhân em thì thích đồ fusion hơn là thuần authentic.
em m tìm quanh hà nội không có món én cày (gân gà tẩm bột) như bên Lào. Ăn tặp mà hùng ngồi bên sông khác hẳn vị ngồi ăn ở hà nội này nhiều. Mặc dù là món dễ nhất trong các món

Jake CNK

Xe buýt
Em tìm món xôi xoài chuẩn vị Thái mà ở HN có cụ nào biết ở đâu ko ạ?