Altis có xấu không các bác???

Pandacuncun

Xe đạp
nhà em cũng chạy Altis 1.8 đời 2009 thấy rất ổn, nhiên liệu vừa phải (tùy theo cách chạy của mỗi cụ và địa hình đường), chạy đằng đẵng từ 2009 đến nay chưa có bất kỳ vấn đề gì, dịch vụ hậu mãi quá ổn, dáng xe nhìn từ mũi thì gần giống Camry, máy êm, cách âm tốt, điều hòa khỏe, nhưng cái em cảm thấy ổn nhất là trong vài đời xe 5 chỗ thì em thấy Altis ngồi vào thấy rộng và thoải mái (vì nhà em toàn người cao hơn 1,7 trở lên). Hồi đầu đi xem xe để mua, ngồi vào con Civic thấy như cái hòm trật chội. Túm lại với cái giá tầm khoảng gần 1 tỷ thì em vote nhiệt tình cho Altis. Chúc bác lựa đc xe ưng ý.

Bóng Chày

Xe lừa
Chuẩn
nhà em cũng chạy Altis 1.8 đời 2009 thấy rất ổn, nhiên liệu vừa phải (tùy theo cách chạy của mỗi cụ và địa hình đường), chạy đằng đẵng từ 2009 đến nay chưa có bất kỳ vấn đề gì, dịch vụ hậu mãi quá ổn, dáng xe nhìn từ mũi thì gần giống Camry, máy êm, cách âm tốt, điều hòa khỏe, nhưng cái em cảm thấy ổn nhất là trong vài đời xe 5 chỗ thì em thấy Altis ngồi vào thấy rộng và thoải mái (vì nhà em toàn người cao hơn 1,7 trở lên). Hồi đầu đi xem xe để mua, ngồi vào con Civic thấy như cái hòm trật chội. Túm lại với cái giá tầm khoảng gần 1 tỷ thì em vote nhiệt tình cho Altis. Chúc bác lựa đc xe ưng ý.

thôi em xin bác đừng chọn altis giống xe em nữa, ra đường em thấy nhiều xe altis quá rồi. Nhiều altis quá tự dưng thấy xe mình như mất giá :D

bjmmer

Xe tải
Altis 2011 đẹp mà cụ nhất là Altis 2.0 cái đầu của nó thi khỏi chê .
ok.e đồng ý vs bác.cái ca lăng altis 2.0 làm đầu xe trông thanh thóat đẹp hẳn.riêng altis đời 2011 e thấy 2.0v rất đẹp. xe hàn thiết kế cũng rất đẹp. nhưng chỉ hào nhoáng bên ngoài thôi.mua 1 chiếc xe phải tính tới gia trị thực sự của cái xe mang lại.xe hàn đa số điều hòa kém.mà khí hậu việt ntn các bác biết rồi đấy.con isuzu hi lander của bố e đời 2005 cũng chả có option j ngoài cái dvd.nhưng điều hòa thì lạnh kinh khủng.bền nữa.mấy ông đi kia morning ngồi mà thèm cái điều hòa.đi xe lắm option như xe hàn mà mua hè nóng ngồi trong xe như hành xác thì mới biết giá trị căn bản.1 cái xe quan trọng nhất la cái máy la 1.an toàn la2.tiện ngi như điều hòa là 3.các cái khác thứ yếu hơn và co thể lắp thêm dc như dvd.âm thanh...v..v..xe hàn mấy năm gần đây tiến bộ rất nhanh.ai bảo mua xe nhật k phải người tiêu dùng thông thái.k phải k dưng mà toy la hãng xe lớn và có uy tín nhất nhì TG đâu.các bác đừng cho là e là fan toy nhá.e nói khách quan những cái mà e cảm nhận đc khi đc ngồi thử 1 số xe.

Pandacuncun

Xe đạp
nhìn tổng thể mà nói, nếu tầm chỉ có khoảng 1tỷ VNĐ chơi xe 5 chỗ thì em thấy con Altis là vừa phải và cực ổn định theo tiêu chí của nhiều cụ. Còn nếu các cụ muốn cái gì cũng vượt trội và đầy ắp những tính năng ưu việt này nọ thì phải suy nghĩ tầm 2,5 tỷ trở lên như vài dòng Lexus, Acura, Mec, Audi, BMV... thì mới ổn

Isu_zu

Tháo bánh
nhìn tổng thể mà nói, nếu tầm chỉ có khoảng 1tỷ VNĐ chơi xe 5 chỗ thì em thấy con Altis là vừa phải và cực ổn định theo tiêu chí của nhiều cụ. Còn nếu các cụ muốn cái gì cũng vượt trội và đầy ắp những tính năng ưu việt này nọ thì phải suy nghĩ tầm 2,5 tỷ trở lên như vài dòng Lexus, Acura, Mec, Audi, BMV... thì mới ổn
Thưa với cụ là cụ cứ happy với e Altis đi ạ. Ông bạn vừa lấy con Lexus LS460L 2007, xe chạy rồi. Tuần trước sụp ổ voi, phải thay phuộc trước bên phụ, em thấy nó nói mất 10k usd (e cũng chả hỏi thay những gì). Đi thì sướng, nhưng lúc thay đồ thì...sượng!

Pandacuncun

Xe đạp
thưa cụ là em cũng vẫn happy với em Altis lắm đấy chứ, còn ý em là xiền nhiều thì nên chọn những loại cao cao tý thì cũng ngon lành đấy chứ, tuy nhiên cụ bảo lỗi sập ổ voi nặng như thế thì em nào chẳng gãy chân, may ra cụ vẫn đồng tình với em là "đi thì sướng" =D>
Thưa với cụ là cụ cứ happy với e Altis đi ạ. Ông bạn vừa lấy con Lexus LS460L 2007, xe chạy rồi. Tuần trước sụp ổ voi, phải thay phuộc trước bên phụ, em thấy nó nói mất 10k usd (e cũng chả hỏi thay những gì). Đi thì sướng, nhưng lúc thay đồ thì...sượng!

meoblack

Xe tải
Các cụ cho em hoi ngu tí : sao em cảm nhận cái giảm sóc của con Altis 2011 di nó cứ bồng bềnh thế nào ý, không giống những con xe cùng phân khúc như civic ...

jamebond

Xe tăng
Cụ hỏi câu này gần bằng ném xương ra đường. Sẽ không có câu trả lời cuối cùng đâu.
Tuy nhiên nếu mua Altis thì theo em không nên mua màu đen vì trông xe sẽ nhỏ hơn so với cùng loại màu bạc, vàng cát...

toyoya

Xe buýt
Các cụ cho em hoi ngu tí : sao em cảm nhận cái giảm sóc của con Altis 2011 di nó cứ bồng bềnh thế nào ý, không giống những con xe cùng phân khúc như civic ...
Do altis giảm sóc mềm cụ ạ, do cụ đi đường có nhiều ổ voi, ổ gà nó thế còn đi đường bằng phẳng thì êm lắm .

SuperTipster

Xe đạp
Em cũng mới lấy altis. Công nhận xấu thật. Nhưng thật lòng em chẳng biết mua con nào với số tiền đang có. Em lại đành mua Altis. Em xin hết ạ.

GAT

Xe điện
Toy thì xe lào mờ chả bồng bềnh !!!

7hanh

Xe đạp
Không phải đâu cụ, em chán lên đến tận óc rồi. Chỗ em vùng sâu vùng xa mà giờ ra đường altis 2.0 nhiều như uây tầu, ngồi uống cafe mà nó cứ lượn qua lượn lại nhìn phát chán, mỗi cái chung cư bé tẹo mà cũng đến hơn 5 cái lại thêm công ty em (chả biết lão dở hơi nào tư vấn) mới lấy thêm mấy chục chiếc 2.0 đủ các thể loại màu trên đời về nữa x-( Cộng thêm lực lượng altis đời cũ, nếu theo tỉ lệ uây tàu/tổng xe máy và altis/tổng xe hơi thì chưa biết thằng nào to đâu. Bực không tả được x-( x-(
Túm cái váy lại, giờ cứ lão nào mà mở mồm ra nhờ tư vấn mua altis bất kể mấy chấm là em phải can cật lực (vừa rồi mới gàn được 2 lão :)) ) Làm ơn đi đặt xe khác cho em nhờ x-(

Chuẩn! Xe thì cùn cụt, đèn thì tối, tay lái thì nặng, nội thất xấu, ghế sau không có chỗ để chân, ngồi toàn phải gác lên y như chồm hổm......
Iem chả biết cụ ở cái vùng sâu vùng xa là cái vùng nào? Ở VN hay nước ngoài mà A2 lắm thế, đến phát chán hả cụ? Iem gom góp đc vừa tròn 1 tỷ, tậu 1 e A2 2011 vàng cát, tổng chi phí hết tầm 950tr, iem cũng đi tham khảo nhiều, xem xét nhiều và đa số ủng hộ với mức giá và chất lượng thì A2 là ổn ( so với xe hàn, civic...).

Nếu ko phiền cụ cho bọn iem biết cụ dùng xe gì và cụ bao nhiêu tuổi đc ko? Iem chỉ muốn xác nhận rằng chỉ có ai tự kiếm đủ tiền đi mua cái xe tầm 1 tỷ mới phải căn ke mà mua thôi, cảm thấy lựa chọn của mình là đúng thì luôn bảo vệ cụ ah.

damkhanh

Xe điện
Em cũng đang chạy Altis đây ạ, em thấy chả đẹp mà cũng chả xấu, chả dở mà cũng chả hay, chả sang mà cũng chả hèn, chả rẻ mà cũng chả đắt, chả thích lắm mà cũng chả chán...hê hê, túm lại là lành ạ!

Bóng Chày

Xe lừa
Cụ chủ thớt tung cái thớt này ra định dìm hàng Toy nhưng kết quả háo ra lại ngược lại he he he. Em thấy đa phần đều ủng hộ Altis.
Mà các cụ đã chơi với hội Altis chưa? đấy mới là những người yêu Altis thực sự.

Iem chả biết cụ ở cái vùng sâu vùng xa là cái vùng nào? Ở VN hay nước ngoài mà A2 lắm thế, đến phát chán hả cụ? Iem gom góp đc vừa tròn 1 tỷ, tậu 1 e A2 2011 vàng cát, tổng chi phí hết tầm 950tr, iem cũng đi tham khảo nhiều, xem xét nhiều và đa số ủng hộ với mức giá và chất lượng thì A2 là ổn ( so với xe hàn, civic...).

Nếu ko phiền cụ cho bọn iem biết cụ dùng xe gì và cụ bao nhiêu tuổi đc ko? Iem chỉ muốn xác nhận rằng chỉ có ai tự kiếm đủ tiền đi mua cái xe tầm 1 tỷ mới phải căn ke mà mua thôi, cảm thấy lựa chọn của mình là đúng thì luôn bảo vệ cụ ah.

liberty125cc

Xe tải
Mỗi người 1 cách nhìn khác, theo em thì Altis phần Pha đèn trước với mông em nó hơi thôi ! ^#(^ còn nội y thì ngon rồi!