Altis 2014, cảm giác lái khó tả

tainon

Xe điện
Không phải cảm giác bác ạh, mà đó là sự khác nhau cơ bản giữ hút khi tự nhiên và tăng áp. Tất cả các thông số (công suất, mô men xoắn) khi xe chưa đạt vòng tua cao nhất rất ít được công bố và các giá trị này không tăng tỷ lệ thuận với vòng tua. !
Em là em đang so 2 cái máy xăng cùng không tăng áp ạ. Còn tăng áp như Fortuner 100 sức ngựa nó cũng có tăng áp nếu không chắc nó chỉ mấy chục sức ngựa thôi, xong nó ra đời mới tăng áp to có mũi thở trên nắp capo cái là tăng 40 sức ngựa luôn. Em dự là Toy nó vẫn làm được xe khỏe nhưng nó bán tùy thị trường, có thể nó cân nhắc đến độ bền chẳng hạn, cái ấy chỉ có mấy ông thiết kế hiểu nên có xe đời ơ kìa nó đã lắp turbo rồi trong khi ở VN đến lúc này các xe máy xăng bán trong nước vẫn nạp khí tự nhiên hết, thậm chí cả các hãng châu Âu, xem quảng cáo xe bên bản quốc toàn máy 1.2 với 1.4 mà gần 200 ngựa mà nó chả bán sang mình cho các cụ mua đi đua. Các hãng thường nó đưa ra cái đồ thị momen xoắn với công suất ứng với vòng tua nhưng em không biết nó là trong điều kiện nào, có thể là phải ấn hết chân ga nó mới lên thế.

coolpix8700

Xe ngựa
Độ bền lại là chuyện rất khác!
Trong công nghệ nếu cứ mổ đồ người ta copy mà làm được như người ta thì chắc toàn thế giới bây giờ chỉ xài hàng tầu.
Ngay cái động cơ cho ô tô cũng vậy. Nếu máy đơn chiếc, sx bán giá trên trời thì nhiều loại máy cho tầu thuỷ mức tăng áp còn cao hơn mọi loại động cơ ô tô hiện có. Nhưng cũng phần lớn xe tải khi so sánh tỷ số công suất/dung tích xi lanh thì cái xe Fò tủn 100 ngựa vẫn được coi là quá cao, nhưng máy xe tải được dùng chạy xuyên lục địa chứ chẳng phải hàng ngày đi đến nơi làm việc cách nhà 3 -4 cây rồi về như xe du lịch, nhưng lại chết sớm hơn xe tải rất nhiều.
Ai cũng hiểu, làm việc nhiều sẽ chóng chết. cho cái động cơ ô tô, đâu chỉ mỗi công nghệ luyện kim, rồi các loại lý thuyết mà người ta công bố công khai, mà đó là sự khác biệt của các tên tuổi...!

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em là kỹ sư cơ khí bách khoa, K26, đã làm việc với rất nhiều loại máy công cụ, máy cái, động cơ...của Mỹ, Đức, Nhật và cũng đam mê mô tô...nên có cái nhìn thực tế, chứ không chỉ chém gió. Cụ đọc không kỹ rồi nhảy lên làm gì :)). E không đề cập đến đẳng cấp, mà nói về chất lượng với độ tin cậy của mô tô dưới góc độ người sử dụng. E cũng đánh giá rất cao thẩm mỹ xe của Ý và châu Âu, cụ nên xem kỹ trước khi trả lời, đỡ mất thời gian!
Bác là kỹ sư cơ khí thì đã sao? Bác chế tạo được cái động cơ à? Ông già e cũng là kỹ sư cơ khí nhưng cái xe honda hỏng vặt cũng k biết sửa ổng chỉ biết làm tốt những công việc được giao thôi. Bác hỏi e căn cứ vào đâu vì e k có chuyên môn nên muốn học hỏi bác nhưng bác lại đưa ra cái bằng? Nếu nói về bằng cấp chưa chắc bác nhiều hơn em hehe

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bác em nghĩ chưa đủ trình tranh luận xe pháo ở đây đâu! Tốt nhất bác cứ show cái bộ dàn nghe nhạc đã lắp đặt ở nhà VS dạo trước lên cho ae chém cho nó xôm :-?
Kiểu sống ảo thì quả là e k đủ trình rồi. Bác cứ tự sướng nhá!

hangtrinh

Xe máy
rước em toyota altis mới toanh về sướng nhỉ

Isu_zu

Tháo bánh
Bác là kỹ sư cơ khí thì đã sao? Bác chế tạo được cái động cơ à? Ông già e cũng là kỹ sư cơ khí nhưng cái xe honda hỏng vặt cũng k biết sửa ổng chỉ biết làm tốt những công việc được giao thôi. Bác hỏi e căn cứ vào đâu vì e k có chuyên môn nên muốn học hỏi bác nhưng bác lại đưa ra cái bằng? Nếu nói về bằng cấp chưa chắc bác nhiều hơn em hehe
Xin lỗi bác, càng nghe bác nói, e càng mất hứng thú. Thế theo bác kỹ sư cơ khí là xe hỏng sửa được ngay à :)). Bác có biết ngoại trừ thay nhớt, bu-gi, bơm vá...vài cái đơn giản, cón lại muốn sửa cũng phải có đồ nghề, thiết bị hỗ trợ, bên cạnh việc am hiểu cái xe, chứ không phải tay không mà sửa được. Vậy có nên sắm sửa bộ đồ mấy chục triệu (để sửa xe máy) tới hàng trăm triệu (sửa xe hơi) để sửa xe nhà mình không cụ. E nói là kỹ sư, và làm việc mấy chục năm thực tế với các loại máy móc nhập khẩu, để cụ thấy rằng e ko chém gió, chứ kỹ sư bác sĩ ở VN nhiều như lợn con, e khoe làm gì hả cụ :).
Về bằng cấp, qua những comment của cụ, cụ yên tâm là em khẳng định luôn, cụ rất nhiều bằng cấp, gấp 10 lần em, thậm chí e nghĩ cụ có cả bằng Tiến sỹ :)).
Vậy nhé, chào cụ!

cuteovnn

Xe tải
em này với Honda Civic sắp ra không biết em nào hơn nhỉ các cụ...

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Xin lỗi bác, càng nghe bác nói, e càng mất hứng thú. Thế theo bác kỹ sư cơ khí là xe hỏng sửa được ngay à :)). Bác có biết ngoại trừ thay nhớt, bu-gi, bơm vá...vài cái đơn giản, cón lại muốn sửa cũng phải có đồ nghề, thiết bị hỗ trợ, bên cạnh việc am hiểu cái xe, chứ không phải tay không mà sửa được. Vậy có nên sắm sửa bộ đồ mấy chục triệu (để sửa xe máy) tới hàng trăm triệu (sửa xe hơi) để sửa xe nhà mình không cụ. E nói là kỹ sư, và làm việc mấy chục năm thực tế với các loại máy móc nhập khẩu, để cụ thấy rằng e ko chém gió, chứ kỹ sư bác sĩ ở VN nhiều như lợn con, e khoe làm gì hả cụ :).
Về bằng cấp, qua những comment của cụ, cụ yên tâm là em khẳng định luôn, cụ rất nhiều bằng cấp, gấp 10 lần em, thậm chí e nghĩ cụ có cả bằng Tiến sỹ :)).
Vậy nhé, chào cụ!
Dùng lời lẽ cay cú làm gì chỉ tỏ rõ bản chất thôi bác ạ! Thật ra e đã miễn chấp với bác từ lâu rồi nhưng vì bác quote nên e lịch sự trả lời thôi. Chúc bác vui vẻ ạ!

OmegaO9

Xe container
Em đang tính rước 1 em Altis 2014 1.8 AT về nhưng chưa biết lấy ở đâu với giao tiền lấy được ngay hay phải đặt trước! Có Cụ nào tư vấn cho em với không :(
Xe có ngay,giao ngay chứ không phải chờ hay đặt trước đâu cụ ới :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Xe có ngay,giao ngay chứ không phải chờ hay đặt trước đâu cụ ới :D
Bán hàng như bác là e thấy ok lắm đó! Chẳng cần dìm hàng thằng nào cả - chất lượng thật sự đã trả lời theo thời gian - nhu cầu mỗi người mỗi khác cái gì là của mình sẽ là của mình. Chúc bác đắt hàng:21:

Hoa Vinh

Xe tải
Giờ dùng ô tô kia, ĐT, TV samsung, xem phim hàn, hát nhảy GN Style, tóc nhuộm màu lông gà con, đeo khuyên tai, đánh son tím là chuẩn rồi!

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Giờ dùng ô tô kia, ĐT, TV samsung, xem phim hàn, hát nhảy GN Style, tóc nhuộm màu lông gà con, đeo khuyên tai, đánh son tím là chuẩn rồi!
Em ko đi xe Hàn nhưng nghe cụ miêu tả thấy tiêu cực quá[-(

coolpix8700

Xe ngựa
Còn thiếu bác Hoa Vinh àh!

Ghế ngồi và giầy tài tử hàn thay nước hoa nữa!!!

[video=youtube;vrzcfiog5b0]http://www.youtube.com/watch?v=vrzcfiog5b0&feature=player_embedded[/video]

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cuồng với người bằng xương bằng thịt (và những thứ đồ vật liên quan) nhiều khi biến thái vẫn còn giải thích được chứ cuồng với vật vô tri vô giác thì hiểu k nổi luôn -> potay.com

Bummer9332

Xe buýt
Con này đâu phải mua để đánh lái 180 độ hả cụ.Muốn lái như vậy cụ phải mua xe Đức

Chôm Chĩa

Xe điện
Cuồng với người bằng xương bằng thịt (và những thứ đồ vật liên quan) nhiều khi biến thái vẫn còn giải thích được chứ cuồng với vật vô tri vô giác thì hiểu k nổi luôn -> potay.com
Mục Tiêu của bác là cụ Cool à?:))

Chôm Chĩa

Xe điện
Bài quăng ra giữa nhà trúng ai thì trúng không có tác dụng đâu, tin em đi!
Với cụ ấy việc phải cụ tỉ, thực tế kết hợp vận dụng lý thuyết chứ lờ mờ là no đòn đấy.
Ví dụ bên VW bác viết để đi núi (nên ít người quan tâm) em dự bác quên kiến thức địa lý Việt Nam cơ bản:))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bài quăng ra giữa nhà trúng ai thì trúng không có tác dụng đâu, tin em đi!
Với cụ ấy việc phải cụ tỉ, thực tế kết hợp vận dụng lý thuyết chứ lờ mờ là no đòn đấy.
Ví dụ bên VW bác viết để đi núi (nên ít người quan tâm) em dự bác quên kiến thức địa lý Việt Nam cơ bản:))
Fun thôi bác ơi ! K có gì phải ăn thua cho mệt xác - tối ngày phải tiếp xúc với mấy khách hàng đàng hoàng đôi khi cũng phải đổi món cho cân bằng tâm trạng :))

coolpix8700

Xe ngựa
...thực tế kết hợp vận dụng lý thuyết chứ lờ mờ là no đòn đấy...
Mấy ông fans xe hàn vào đây với định kiến người mua xe Toy chỉ bầy đàn theo nhau mua xe, chẳng biết tí gì về xe cộ!
Nhưng cứ tranh luận một vài dòng thì mọi cái đều lộ sạch trắng đen, các nhà thông thái ngoài mấy câu cảm thán, chẳng đưa ra được một chủt nào về kiến thức. Hết đường khoe khoang quay sang miệt thị, moi móc cá nhân. Đàn ông mà moi cả hình dáng, vẻ mặt người khác,... chẳng khác cái xã hội mà văn hoá hàn hiện tại đưa vào.
Chán toàn tập!!!
Nhưng cũng công nhận càng ngày càng đỡ hơn thời gian đầu, ít dùng từ tục tĩu hơn!