Altis 2.0v AT 2011 va Forte GDI 2011

hattrick

Xe buýt
ý kiến em là người thực dụng.

3 năm trở lại đây Kia phất lên nhanh vì 1/ giá cả hợp lý - 2/hình thức đẹp - 3/ kịp với thời đại .

bản thân em xài con kia cỏ cũng thấy thõai mái vì chưa phải mất tiền nuôi nó ,sữa chữa , quăng quật các nơi, bán lại cũng quá dễ . đi ko quá 3 năm đã muốn ăn trộm vợ 2 ng khác =)) ....

của bền tại người . . nên đễ so sánh Altis và Forte là quá khó nếu qua 3 năm sử dụng và bán lại.

các cụ : "cứ sướng theo cách của mình" ....

em té đây

Chỉnh sửa cuối:

Venus

Xe buýt
Túm lại thế lày, ai ko muốn bi ganh tỵ thì cứ mua Toy.

toucam

Xe hơi
Tình hình là em thấy dân Mỹ bây giờ có vẻ chuộng Sonata lắm. Vào cái forum Sonata YF (2011) thấy bọn tây nhận xét rất khách quan vì bọn nó có cơ hội test drive trước khi mua chứ không khổ nhục như dân ta. Nhiều đứa lái thử Accord, Camry và Sonata đều cuối cùng chọn Sonata, bọn tây nó thực dụng xe ngon, tiền đẹp là nó múc thôi chứ không bị nặng cái mác Toyota/Honda như mình.

Cụ tư vấn kiểu này chẳng khác nào ném đá hội nghị. Cụ chủ thớt đang lăn tăn Altis và Forte mà. Chứ đem Sonata ra so thì còn nói gì nữa - đẳng cấp Sonata thì phải so với Cam, K5, Accord mới chuẩn.

kienqn242

Xe hơi
Cụ mà cứng tuổi rồi thì nên mua altis, trẻ thì mua forte. Mỗi xe có cái hay riêng, em altis thì đằm thắm đoan trang, em forte thì diêm dúa sành điệu

lmtuan

Xe tăng
Cụ mà cứng tuổi rồi thì nên mua altis, trẻ thì mua forte. Mỗi xe có cái hay riêng, em altis thì đằm thắm đoan trang, em forte thì diêm dúa sành điệu
2 cái đó mà đi cái giề, qua em chỉ cho chỗ mua xe hạng sang giá bèo này ;))

au999

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ giúp mình với... Lúc đầu mình định mua con forte nhập để đi, nhưng có ông chú lại giới thiệu về con altis2.0v AT LD năm 2011 mới này đi hay hơn con xe altis1.8(mình thì đi thử1.8 rồi ko thấy thích lắm) với cả còn về lâu về dài nên mình cứ phân vân mãi... Mình thì không am hiểu về thông số oto nhiều lắm.. Chỉ biết con forte tiết kiệm xăng hơn thôi..:-??
Bác chủ nếu mà mua Forte rồi thì có phải bây giờ chắc đã chém gió ầm ầm =))

Tienthinh

Xe tăng
Cụ tư vấn kiểu này chẳng khác nào ném đá hội nghị. Cụ chủ thớt đang lăn tăn Altis và Forte mà. Chứ đem Sonata ra so thì còn nói gì nữa - đẳng cấp Sonata thì phải so với Cam, K5, Accord mới chuẩn.
E vui tý, tùy tầm tiền thôi.Còn em cứ xe mới ra em quất,sau vài năm nâng cấp, không nhất thiết phải TOY hay Hon.

laonongtridien

Xe buýt
Hôm nay rảnh người thấy mục này các cụ bình loạn ghê quá....
tuy nhiên em thấy có đến...80% hình như các cụ chưa đi cả hai con này (A-toy 2.0 và Forte GDI, nhớ là bản GDI nhé, bản thường thì nhiều nhưng bản này như em biết ít nhập lắm...) đồng thời để đánh giá....
Số là thế này, bên trái và bên phải hàng xóm nhà em là Al 1.8, trước cửa đối diện thì bác Al 2.0(cả 3 chú này đều đời 2011 và 2012 cả), riêng em "kẹp giữa" thì đi Forte GDI 1.6....
Em thì em không dám đánh giá (vì cũng chỉ mới chạy tí ti xe ông hàng xóm để thử), nhưng em đã chọn con GDI vì em thấy "trái tim mới", về độ vọt ở vòng tua 2000rpm thì cũng chẳng kém cạnh em Toy kia (vọt lên độ 40-55km/h)...em không dám so sánh về độ bền (cơ học cũng như điện tử) của 2 dòng xe này.
Mỗi ông một quan điểm, rằng nó ngon, nó khỏe, nó bền (nhất mấy ông hâm mộ Made in Japan)...với nhiều sản phẩm khác thì em cũng không ngoại lệ về tính hướng...Sumo này. Tuy nhiên, theo em: biết một chút (tìm hiểu về thông số-spec xe, nội ngoại thất...), cân đối tài chính của mình, thấy thích là múc luôn....
Goodluck funyoto....

Nhôm nhựa

Xe điện
trong đây không thấy mấy cụ bên này ra mặt nhỉ :D

sonpru

Xe tải
E cũng đang đi con Altis1.8 thì thấy rất bình thường xăng cộ xũng ko phải tiết kiệm lắm

leducanh2010

Xe tăng
Altis đi cụ ơi. Cụ mới đi thì nhanh chán lắm,lúc chán bán đi mới thấy được giá tri của Altis.

n.tan92

Xe đạp
Cháu thì thấy xe KH nhìn lúc đầu thì đẹp càng về sau nhìn càng nhàm mắt
Toy nhìn mới đầu bình thường nhưng nhìn lâu k bị nhàm mà vẫn thấy đẹp hơn
Cá nhân cháu thì thích Altis hơn ạ:D

HoaLeDuc

Xe tải
Chưa đi thì chưa đi chứ, cụ cứ chém mạnh vào cho em :D
@Cụ chủ: đừng mua altis 2.0 cụ ơi, đi chán lắm. Nội thất rởm vô cùng, dàn âm thanh nghe như đấm vô màng nhĩ, vỏ thì mỏng, đá một phát là lõm, cách âm gầm thì còn tệ hơn cái xe tải em học lái hồi xưa, điều hòa bật hôm nay đến ngày mốt chưa mát, vô lăng nặng như chì, máy thì yếu.... Nói chung là nhiều cái dở lắm. Fo tè em chưa đi nhưng altis thì đúng là ko thể dở hơn được nữa đâu.
Kụ phán câu này là em đủ biết trình của kụ rồi ... :)

ToyotaAltis9063

Xe điện
Theo em thì tùy cụ chủ thôi, Forte nhập cũng được mà Altis 2.0 2011 cũng được, chứ nếu Forte trong nước cụ đừng có mua, em thì em sẽ chọn Altis 2.0.

mr new

Xe tải
HoaLeDuc nói:
Chuẩn cụ ạ. Nếu cụ ý phán đúng khéo em cũng phải tậu gấp 1 em Altis để được hưởng cái "cảm giác vô lăng nặng trịch" lần đầu tiên của Toy. Thế này chắc ko cần ước BMW nữa rồi;))

RAVA

Xe ba gác
Chưa đi thì chưa đi chứ, cụ cứ chém mạnh vào cho em :D
@Cụ chủ: đừng mua altis 2.0 cụ ơi, đi chán lắm. Nội thất rởm vô cùng, dàn âm thanh nghe như đấm vô màng nhĩ, vỏ thì mỏng, đá một phát là lõm, cách âm gầm thì còn tệ hơn cái xe tải em học lái hồi xưa, điều hòa bật hôm nay đến ngày mốt chưa mát, vô lăng nặng như chì, máy thì yếu.... Nói chung là nhiều cái dở lắm. Fo tè em chưa đi nhưng altis thì đúng là ko thể dở hơn được nữa đâu.
-Trình như thế này mà cũng đòi chém, ông này chắc chưa lái Altis bao giờ? Sau vài năm bây giờ nhìn con Forte đứng cạnh con Altis thấy nhợt nhạt quá!:D

lapin

Xe container
-Trình như thế này mà cũng đòi chém, ông này chắc chưa lái Altis bao giờ? Sau vài năm bây giờ nhìn con Forte đứng cạnh con Altis thấy nhợt nhạt quá!:D
Cách chém cuả nhà fò nhưng kô hợp với nhà toi:))

Luu Lehong

Xe container
Bác lmtuan em nhớ ko nhầm thì dân vũng tàu thì phải, bác ý dùng Altis 2.0 đấy chứ :D
Bác ấy cũng chém thế cho vui thôi :))