Altis 2.0v AT 2011 va Forte GDI 2011

Bác đã vào đây hỏi thì chắc cũng đến 70% nghiêng về Toy rồi đấy. Còn theo ý em, bác nên cân nhắc mấy vấn đề sau:
1. Tuổi tác (nếu trên 40 nên chọn Altis, dưới 40 chọn Forte)
2. Giá trị thương hiệu (nghe oai hơn): Toy hơn 1 tí (trên TG), còn ở VN thì là hơn hẳn.
3. Chất lượng: theo em nên so với Forte anh Hải thì khách quan hơn, chứ nếu so với Forte GDI Nhập thì hơi khập khiễng vì ai cũng biết chất lượng và tiêu chuẩn của Toy VN nó lởm thế nào rồi. Do vậy Forte hơn Altis
4. Chi phí sử dụng: chắc cũng ngang nhau vì giá phụ tùng 2 em này cũng không chênh nhau nhiều và tiêu thụ nhiên liệu cũng tương đương.
5. Giá trị bán lại: bác lên trang muaban.net xem nhé, hãy so sánh Toy 2008 và Forte 2008 sẽ thấy nó cũng giữ giá như nhau thôi, chưa kể tiết kiệm được một khoản chênh lệch để làm ăn sinh lời (mua vàng chẳng hạn :-bd, từ 2008 - 2011 thì quá lời)
6. Các cụ chú ý: giá Corolla 1.8 tại Mỹ là 17.770 Obama, còn Forte là 18.895 Obama nhé (thế mà ở VN thì ngược lại, Altis đắt hơn cả Forte Nhập)
http://www.kia.com/#/compare/?page=ModelSelectorModes.overview

thuysinh.tl

Xe container
Cụ cho nhà cháu hỏi là cụ đang đi xe gì mà chém gió kinh thế? Chê đủ các thứ. Liệu có phải cụ đi Mer hay Bim không thế. Nhà cháu chưa đi Forte nhưng đang dùng Altis 1.8 CVT. Cá nhân cháu thì công nhận một điều là về kiểu dáng trẻ trung thì chắc chắn Altis thua Forte nhưng về các thứ còn lại mà cụ nói thì nhà cháu thấy mấy dòng comment của cụ có mùi thum thủm. Nhà cháu mới hơn 30 nhưng đã chọn Altis và cảm thấy hài lòng về nó. Hộp số CVT êm, xe bốc nhanh, vô lăng trợ lái nhẹ, hệ thống 6 loa cảm giác ngon, điều hòa thì nắng như hôm nay mới cũng chỉ dùng đến nấc 2 đã thấy mát. Còn với cụ chủ. Cụ hãy đi thử cả 2 rồi hãy chọn xe. Nếu là nhà cháu thì Altis vẫn nằm trong mục tiêu ưu tiên số 1
Chưa đi thì chưa đi chứ, cụ cứ chém mạnh vào cho em :D
@Cụ chủ: đừng mua altis 2.0 cụ ơi, đi chán lắm. Nội thất rởm vô cùng, dàn âm thanh nghe như đấm vô màng nhĩ, vỏ thì mỏng, đá một phát là lõm, cách âm gầm thì còn tệ hơn cái xe tải em học lái hồi xưa, điều hòa bật hôm nay đến ngày mốt chưa mát, vô lăng nặng như chì, máy thì yếu.... Nói chung là nhiều cái dở lắm. Fo tè em chưa đi nhưng altis thì đúng là ko thể dở hơn được nữa đâu.

hah2005

Xe tăng
Cụ cho nhà cháu hỏi là cụ đang đi xe gì mà chém gió kinh thế? Chê đủ các thứ. Liệu có phải cụ đi Mer hay Bim không thế. Nhà cháu chưa đi Forte nhưng đang dùng Altis 1.8 CVT. Cá nhân cháu thì công nhận một điều là về kiểu dáng trẻ trung thì chắc chắn Altis thua Forte nhưng về các thứ còn lại mà cụ nói thì nhà cháu thấy mấy dòng comment của cụ có mùi thum thủm. Nhà cháu mới hơn 30 nhưng đã chọn Altis và cảm thấy hài lòng về nó. Hộp số CVT êm, xe bốc nhanh, vô lăng trợ lái nhẹ, hệ thống 6 loa cảm giác ngon, điều hòa thì nắng như hôm nay mới cũng chỉ dùng đến nấc 2 đã thấy mát. Còn với cụ chủ. Cụ hãy đi thử cả 2 rồi hãy chọn xe. Nếu là nhà cháu thì Altis vẫn nằm trong mục tiêu ưu tiên số 1
Cụ lmtuan cũng đi Altis mà cụ=))

Venus

Xe buýt
Bác đã vào đây hỏi thì chắc cũng đến 70% nghiêng về Toy rồi đấy. Còn theo ý em, bác nên cân nhắc mấy vấn đề sau:
1. Tuổi tác (nếu trên 40 nên chọn Altis, dưới 40 chọn Forte)
2. Giá trị thương hiệu (nghe oai hơn): Toy hơn 1 tí (trên TG), còn ở VN thì là hơn hẳn.
3. Chất lượng: theo em nên so với Forte anh Hải thì khách quan hơn, chứ nếu so với Forte GDI Nhập thì hơi khập khiễng vì ai cũng biết chất lượng và tiêu chuẩn của Toy VN nó lởm thế nào rồi. Do vậy Forte hơn Altis
4. Chi phí sử dụng: chắc cũng ngang nhau vì giá phụ tùng 2 em này cũng không chênh nhau nhiều và tiêu thụ nhiên liệu cũng tương đương.
5. Giá trị bán lại: bác lên trang muaban.net xem nhé, hãy so sánh Toy 2008 và Forte 2008 sẽ thấy nó cũng giữ giá như nhau thôi, chưa kể tiết kiệm được một khoản chênh lệch để làm ăn sinh lời (mua vàng chẳng hạn :-bd, từ 2008 - 2011 thì quá lời)
6. Các cụ chú ý: giá Corolla 1.8 tại Mỹ là 17.770 Obama, còn Forte là 18.895 Obama nhé (thế mà ở VN thì ngược lại, Altis đắt hơn cả Forte Nhập)
Cụ chỉ được cái nhanh nhẩu, nhưng mà nhanh nhẩu ...đoản.
Cụ so sánh thông số kỹ thuật giữa con Corolla mẽo và Altis VN chưa?
Con Fo tè nhập về có đủ y chang option như mẽo ko hay là bị luột chín, luột tái?

lmtuan

Xe tăng
Con Fo tè nhập về có đủ y chang option như mẽo ko hay là bị luột chín, luột tái?
Tái chín giề cũng đưa lên bàn được hết. Em có chai vốt ka hịn của mấy cụ Nga tặng nhân dịp tết thiếu nhi bữa nào cụ xuống đây em với cụ chiến nhá :))

nannan

Xe máy
Cụ chủ thớt bao nhiêu tuổi rồi nhỉ ??? Nếu lớn tuổi thì nên chọn altis nhưng nếu còn trẻ <40 thì nên chon forte nhập vì forte nó đẹp hơn altis nhiều lắm...ai cũng khen forte là đẹp, em đi khắp vietnam chưa nghe ai khen altis là đẹp cả...

binbin68

Xe hơi
Có phải cứ chấm cao hơn là chắc chắn nó sẽ khỏe hơn đâu cụ ? cụ đã đi Forte GDI mới chưa ?

Altis 2.0 e chưa đi , Forte GDI mới e cũng chưa đi . Nhưng theo cảm quan của e thì 2 chiếc này hoàn toàn có thể so sánh với nhau được . Mỗi tội e chưa đi cả 2 nên không thể cho cụ chủ thớt cái nhận xét đc :D , chúc cụ chọn đc xe ưng ý .
Cụ này đúng là fan cuồng của Hyundai/Kia. Về cảm quan của cụ và các bằng hữu trong hội thì Kia K5 hơn đứt Camry LD nhưng thực tế trên đường nhìn thấy thì đi cả ngày ngoài đường mới thấy một chiếc K5 chứ Cam đăng ký mới thì nhan nhản. Có thể nói giữa cảm thấy của cụ với thực tế nó là hai thái cực đối lập nhau đấy!

lmtuan

Xe tăng
Cụ này đúng là fan cuồng của Hyundai/Kia. Về cảm quan của cụ và các bằng hữu trong hội thì Kia K5 hơn đứt Camry LD nhưng thực tế trên đường nhìn thấy thì đi cả ngày ngoài đường mới thấy một chiếc K5 chứ Cam đăng ký mới thì nhan nhản. Có thể nói giữa cảm thấy của cụ với thực tế nó là hai thái cực đối lập nhau đấy!
Khiếp, cụ chém kinh thế. Cụ ấy đã lói rõ là cụ ấy cảm quan rồi chứ đâu có phải như nhiều lão chưa đi nhưng cứ im im rồi phán như đúng rồi đâu :)

nambombom

Xe buýt
Cụ lại vào box toyota để hỏi toyota rồi. Tốt nhất cụ nên chịu khó mò mấy cái website quốc tế nó bình chọn và benchmark cho nó công bằng cụ ợ.

crocodile

Xe buýt
Chuẩn quá!!! Cái an tít xấu òm, nhìn lởm lởm thế lào ấy, em thấy chả ai khen đẹp ngoài cái lão vê lút ấy cả =))
Em cũng thấy thế! Ông bác em đi altis nhập 1.8 em chạy thấy như ứt, tiền thì ngang với Civic 2. nhà em :)) nhìn thì chỉ được cái lồi lõm, nội thất thì èo uột!

Cụ chỉ được cái nhanh nhẩu, nhưng mà nhanh nhẩu ...đoản.
Cụ so sánh thông số kỹ thuật giữa con Corolla mẽo và Altis VN chưa?
Báo cáo cụ là em đã nghiên cứu kỹ lắm. Thậm chí Altis và corolla em đều đã chạy tương đối nhiều, Forte cũng thế và chính em cũng đang định lên đời Forte nên em xem kỹ lắm. Cụ chưa gì đã chém em, cụ cứ link vào xem thì biết ngay mà. Thời đại công nghệ, chỉ một cái kích chuột là đủ thông tin =))

TrungGia

Xe Cứu Trợ
Nha chau den tuoi nay moi mua duoc cai xe (altis 1.8 at), thay cung ok lam roi, ma thay cac Cu che no ghe qua, va khen xe Han qua. Chac hẳn xe Hàn nó phải hơn hẳn thật. Cá nhân cháu, mấy đồ tầm trung bình cháu chỉ dùng mỗi đồ Nhật (các hãng nhật), từ quạt điện, vô tuyến, tủ lạnh đến nồi cơm dine, to hơn Thị xe máy. Em hay nghe các cụ hay so sánh bên Mỹ, cháu cũng có dịp qua Mỹ mấy lawn. Gần đây nhất, cháu ở khách sạn ngay cạnh Time Square, hàng ngày buồn xuống đi bộ trên đường phố và để ý xem dân Méo nó đi gì. Cá nhân cháu nhận thấy:

Ở Ny, xe con có đến nửa là taxi (80 pcent là Ford, còn lại là camry, một ít nNissan, khác...)
Xe không phải taxi thì có thể nói đến 80 xe nhật, mà toi là chính, xe Han có thể nói nhìn mỏi mast không ra. Cháu đi nhièu nơi, cũng hay để ý, hung thấy ít xe Hàn lắm, chẳng bite nó chạy ở đâu.

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng hay vào mấy site của Mỹ để xem xe.Em cũng thấy những điều cụ nói là đúng! Ở bên Mỹ trong mấy con xe cùng phân khúc như Corolla,Forte, Focus,Cicic,Cruze thì Corolla là con xe rẻ nhất ! CÒn ở VN thì thứ tự giá cả bị đảo lộn ngược lại!

Nhưng ở VN thì phải theo cách sống ở VN thôi, cái gì ngon,bổ nhưng giá rẻ là không oách rồi. Theo e là nếu có điều kiện thì cứ mua Altis đi cho oách cụ chủ thớt ạ !

Tienthinh

Xe tăng
E không chọn 2 em này , em chọn Sonata

E không chọn 2 em này , em chọn Sonata
Cụ tư vấn kiểu này chẳng khác nào ném đá hội nghị. Cụ chủ thớt đang lăn tăn Altis và Forte mà. Chứ đem Sonata ra so thì còn nói gì nữa - đẳng cấp Sonata thì phải so với Cam, K5, Accord mới chuẩn.

TSTA

Xe container
Em cũng hay vào mấy site của Mỹ để xem xe.Em cũng thấy những điều cụ nói là đúng! Ở bên Mỹ trong mấy con xe cùng phân khúc như Corolla,Forte, Focus,Cicic,Cruze thì Corolla là con xe rẻ nhất ! CÒn ở VN thì thứ tự giá cả bị đảo lộn ngược lại!!
cụ xem clip này
[video=youtube;TnVS5QlIclo]http://www.youtube.com/watch?v=TnVS5QlIclo[/video]
[video=youtube;fWP3cW94PzA]http://www.youtube.com/watch?v=fWP3cW94PzA&NR=1&feature=fvwp[/video]

TSTA

Xe container
Để tiện so sánh em có làm bảng so sánh sau, cụ tham khảo. Xe nào cũng có ưu điểm riêng, cụ cứ xem tính năng nào phù hợp với nhu cầu:

Giá cả các xe chỉ mang tính tham khảo, đúng trong cùng 1 thời điểm, chỉ dùng để so sánh thôi các cụ à.

Chỉnh sửa cuối: