[Funland] Ai thích vũ khí NGA thì vào đây (III)

Trạng thái
Thớt đang đóng

elevonic

Xe lăn
Triển lãm quốc phòng tại Ấn độ
[Youtube]http://www.youtube.com/watch?v=0k7ccvnPiD8[/youtube]

elevonic

Xe lăn
Đặc nhiệm SOBR
[Youtube]http://youtu.be/2rSGamK-rio[/youtube]

Ngo Rung

Xe lăn
Có chút thắc mắc về mấy cái phụ kiện của súng ống này, mấy cụ chuyên gia cho hỏi phát:
- Red dot (cái tia đỏ hoặc xanh): đành rằng nó hỗ trợ ngắm bắn tốt, nhưng trong môi trường khói bụi (như clip) thì khác gì lạy ông tôi ở bụi này, chả nhẽ mục tiêu nó không nhìn thấy tia này để phang lại à? Em nghĩ cần phải không để lộ vị trí của mình chứ.
- Đèn pin gắn theo súng: cũng như trên, trong khi còn đang lia đèn tìm mục tiêu, thì đối phương nó chỉ cần tương thẳng vào nguồn sáng là cũng tèo roài.
Trước giờ cũng thắc mắc vụ này nhưng chưa có dịp hỏi, vậy cụ nào chiên ngành giải ngố hộ em phát.

otohagiang

Xe container
Có chút thắc mắc về mấy cái phụ kiện của súng ống này, mấy cụ chuyên gia cho hỏi phát:
- Red dot (cái tia đỏ hoặc xanh): đành rằng nó hỗ trợ ngắm bắn tốt, nhưng trong môi trường khói bụi (như clip) thì khác gì lạy ông tôi ở bụi này, chả nhẽ mục tiêu nó không nhìn thấy tia này để phang lại à? Em nghĩ cần phải không để lộ vị trí của mình chứ.
- Đèn pin gắn theo súng: cũng như trên, trong khi còn đang lia đèn tìm mục tiêu, thì đối phương nó chỉ cần tương thẳng vào nguồn sáng là cũng tèo roài.
Trước giờ cũng thắc mắc vụ này nhưng chưa có dịp hỏi, vậy cụ nào chiên ngành giải ngố hộ em phát.
ngu ý của em là mấy cái đấy nên để cho đặc nhiệm dùng thoai
vì khi cụ tấn công vào 1 ổ khủng bố chẳng hạn, trong đêm tối hoặc khói bụi, đặc nhiệm áp đảo về hỏa lực thì để soi bắn cho dễ
tương tự với đèn pin chứ em nghĩ phát cho lính thường trong môi trường chiến tranh thường chẳng để làm gì

Ngo Rung

Xe lăn
ngu ý của em là mấy cái đấy nên để cho đặc nhiệm dùng thoai
vì khi cụ tấn công vào 1 ổ khủng bố chẳng hạn, trong đêm tối hoặc khói bụi, đặc nhiệm áp đảo về hỏa lực thì để soi bắn cho dễ
tương tự với đèn pin chứ em nghĩ phát cho lính thường trong môi trường chiến tranh thường chẳng để làm gì
Em nghĩ trang bị kính nhìn đêm thì tốt hơn, kể cả chống khủng bố. Khi đột nhập vào ổ KB, em nghĩ khi đột nhập vào, KB chỉ cần nhìn thấy mấy tia đỏ (hoặc ánh sáng đèn) nếu nó có vũ khí thì chẳng có lý do gì mà nó không tương vào mấy cái nguồn sáng đấy.
Còn ngoài chiến trường, đến người lính bắn xong còn phải di chuyển chối chết, chỉ cần lộ vị trí là xác định luôn. Thế nên em thấy mấy cụ tranh luận là súng hiện đại phải có ray để lắp đồ chơi.....cái này chắc không thiết thực, vừa đắt mà không hiệu quả. Cùng lắm là mấy cụ bắn tỉa thêm cái kính ngắm, kính nhìn đêm thì ổn. Còn đại trà thì không nên :D

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đã thích dẫn chứng thì lấy đủ nguồn đi cho nó đủ bộ, nhể, nhắc vũ khí Mỹ lại không thích đem VN vào, hài
Có ai cấm nhắc chuyện VNW hả?
Mà có ai bảo cây súng trường quyết định việc chạy hay không chạy đâu nhỉ? Dẫn ở đâu ra đấy
Tôi thì tôi chả mạt sát ai đâu, cmt của tôi mạt sát ai nói ra xem nào?
Vũ khí Nga, vũ khí Mẽo, nếu có điều kiện, cái nào tốt phù hợp mua được thì cũng nên đầu tư cả để nâng cao sức mạnh, lấy cái mạnh của cái này bù cho cái yếu của cái kia, tìm gu gờ gõ phím thể hiện thì dễ nhưng ai trong quân thì lại nghĩ khác, thế thôi
Nếu rộng đường tranh luận tôi sẽ dẫn đầy đủ với bác, nhưng diễn đàn này những gì sâu liên quan đến VN đều ko khuyến khích. Cái này tôi nghĩ bác cũng biết rõ. Kế đền là cách tranh luận của một số mem chỉ thích công kích cá nhân nên tôi cũng ko cần nghiêm túc với họ làm gì. Từ một nhận xét chung chung họ cứ thích lèo lá đến chuyện "chạy mất dép", "đu càng", ...
So binh lực hai bên thời điểm 68 với 75 bác đủ thấy lợi thế ở bên nào. Nói thẳng ra nếu Mỹ vẫn sử dụng B52 bảo vệ Tây nguyên như 72 thì giải phóng hơi khó đó.

tranhuyphong89

Xe tăng
Lính Ngố trang bị như hội diễn xiếc, mỗi chú một bộ đồ mới cũ không thấy chuyên nghiệp nhể.

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Nếu rộng đường tranh luận tôi sẽ dẫn đầy đủ với bác, nhưng diễn đàn này những gì sâu liên quan đến VN đều ko khuyến khích. Cái này tôi nghĩ bác cũng biết rõ. Kế đền là cách tranh luận của một số mem chỉ thích công kích cá nhân nên tôi cũng ko cần nghiêm túc với họ làm gì. Từ một nhận xét chung chung họ cứ thích lèo lá đến chuyện "chạy mất dép", "đu càng", ...
So binh lực hai bên thời điểm 68 với 75 bác đủ thấy lợi thế ở bên nào. Nói thẳng ra nếu Mỹ vẫn sử dụng B52 bảo vệ Tây nguyên như 72 thì giải phóng hơi khó đó.
Tên SPRINGSLEEP cụ nào gọi thật khôi hài nhưng quá chuẩn cho cu này, cu này còn nghẹo hơn cả nghẹo, ng.u đến Mẽo nó cũng không dám nhận làm con giun kim. Dùng B52 để chống AK47 mà cũng đem ra so sánh được, mà cũng đã chấp chơi cả B52 trong 10 năm rồi cũng léo ăn được AK47 nên mới phải bỏ chạy. Năm 75 nếu có B52 tham gia thì cũng chỉ kéo được đến năm 76-77 là cũng đu càng. Túm lại là 500.000 ông Rambo + 1 trẹo ông ăn theo + B52 + tàu sân bay + xe tăng đại bác + M16 thua 400-500 nghìn ông AK47 mà thua tụt quần, đu càng chạy được tha chết cả bầy cũng vẫn léo biết nhục vẫn leo lẻo cái mồm thế này thì đúng là ăn bơ sữa cặn quá nhiều nên lú lẫn hơn cả nhợn.
Các cụ ơi, thế Af sắp tới thế nào ??? bọn dép mủ với AK47 có vẹo gì không ???

Ngo Rung

Xe lăn
Tên SPRINGSLEEP cụ nào gọi thật khôi hài nhưng quá chuẩn cho cu này, cu này còn nghẹo hơn cả nghẹo, ng.u đến Mẽo nó cũng không dám nhận làm con giun kim. Dùng B52 để chống AK47 mà cũng đem ra so sánh được, mà cũng đã chấp chơi cả B52 trong 10 năm rồi cũng léo ăn được AK47 nên mới phải bỏ chạy. Năm 75 nếu có B52 tham gia thì cũng chỉ kéo được đến năm 76-77 là cũng đu càng. Túm lại là 500.000 ông Rambo + 1 trẹo ông ăn theo + B52 + tàu sân bay + xe tăng đại bác + M16 thua 400-500 nghìn ông AK47 mà thua tụt quần, đu càng chạy được tha chết cả bầy cũng vẫn léo biết nhục vẫn leo lẻo cái mồm thế này thì đúng là ăn bơ sữa cặn quá nhiều nên lú lẫn hơn cả nhợn.
Các cụ ơi, thế Af sắp tới thế nào ??? bọn dép mủ với AK47 có vẹo gì không ???
Cụ nói thế cũng hơi quá, các cụ nhà mềnh dự 76 mới thống nhất, ai dè đội bạn chạy nhanh quá, làm nhà mềnh đuổi theo hụt cả hơi =)), đành phải thống nhât 75 vậy =))

heocon0504

Xe tải
Không biết B-52 gớm đời thế nào chứ 2/3 cái đám trong hình ở sân bay Andersen AFB ( Guam ) bị hạ trong tháng 12/1972 đấy =))

otohagiang

Xe container
Lịch sử không bao giờ có 2 chữ "giá như" và "nếu như"
số phận VNCH đã được định đoạt
nói thẳng ra nếu không có Mĩ hà hơi tiếp sức thì VNCH sẽ như thế nào
lịch sử đã chìm vào lịch sử rồi, đừng cố

Mannschaft

Xe điện
tưởng lôi b52 ra hà nội sẽ giải quyết vấn đề ai dè thua cmnl tại chỗ thua trắng tay
=))
lính mỹ lính VNCH chết vì đạn nhọn nhiều còn lính BV chết vì bom và pháo nhiều như sốt rét =))
chả hiểu đâu ra cái con rận này nữa =))

Mannschaft

Xe điện
10 trực thăng KA-52 vừaa được cho vào biên chế Eastern Military Distric
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=feO0DDHHoK4[/YOUTUBE]

elevonic

Xe lăn
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=pS2wxFsoQ_U[/YOUTUBE]
Tula. Series "Russian Weapons". Tula Arms Plant.

otohagiang

Xe container
thôi em đề nghị các bác ngừng nhé, quay trở lại đúng tiêu đề kẻo bay thớt
em nghĩ đến đây là đủ rồi, không cần nói gì thêm :D

thtln

Xe đạp
tưởng lôi b52 ra hà nội sẽ giải quyết vấn đề ai dè thua cmnl tại chỗ thua trắng tay
=))
lính mỹ lính VNCH chết vì đạn nhọn nhiều còn lính BV chết vì bom và pháo nhiều như sốt rét =))
chả hiểu đâu ra cái con rận này nữa =))
Haiz anh em chung nha đánh nhau cuối cùng mất đảo mất biển,giờ ra đường NAM KỲ,BẮC KỲ, trên mạng thì đu càng,B52,......haiz cái xác chết này phân hủy lâu thật gần 40 năm rồi.
P/s;Năm nay công ty làm ăn thua lổ quá không có thưở
ng Tết mây U ơi.

elevonic

Xe lăn
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=UQ0JL0asHZA[/YOUTUBE]

Mannschaft

Xe điện
Haiz anh em chung nha đánh nhau cuối cùng mất đảo mất biển,giờ ra đường NAM KỲ,BẮC KỲ, trên mạng thì đu càng,B52,......haiz cái xác chết này phân hủy lâu thật gần 40 năm rồi.
P/s;Năm nay công ty làm ăn thua lổ quá không có thưở
ng Tết mây U ơi.
Chẹp có đứa đào lại mộ nên xác thối lòi ra thôi
Tội quá

Trạng thái
Thớt đang đóng