[Funland] Ai là người làm thay đổi tư duy lái xe?

hbu082

Xe container
Lại con gà và quả trứng nhưng cụ so sánh thế là ko cân bằng. Ông dân thì vốn vô tổ chức, cần có bàn tay thép để có ý thức.

Còn công bộc xuất phát điểm phải có ý thức rồi.

Cả 2 đều bị phạt về tội hối lộ và nhận hối lộ nhưng nhận hối lộ nặng hơn.
em hiểu, thằng hành pháp mà phạm pháp là tội nặng. cơ mà cái thằng đã đưa hối lộ rồi lại quay lại chửi thằng nhận hối lộ thì là cái thể loại không chấp nhận được. chạy cao tốc, rồi gọi hỏi bạn là cao tốc này được chạy bao nhiêu, rồi quay lại nói đạo lý thật hài.

@xichlo@

Xe điện
Hài vkl, ý thức như lol vẫn auto được! Chưa nhìn lại mình đã đổ lỗi.

--Lamborghini--

Xe cút kít
chủ thớt nhận rỗ gạch :)

--Lamborghini--

Xe cút kít
Lại nói đến cái này, xe nên cài phần mềm vietmap để báo tốc độ, khá tiện.

vừa đi vừa láii

Xe container
Thay đổi tư duy lái xe là do đội cấp bằng. Như cụ chủ nên nộp lại bằng để đảm bảo tư duy lái xe nghiêm túc :D

cusao

Xe lăn
Em thì lại cảnh báo các bác ở khía cạnh khác, đó là:
Khi vi phạm, bác thí cho xxx ít tiền để được đi luôn.....Ok. Đến kỳ đăng kiểm bác vẫn nhận thông báo nợ phạt vi phạm có bằng chứng hình ảnh như thường....
Theo em, chẳng ai nói giỏi được, nên cứ xin cái biên bản và thực hiện nộp phạt đúng qui định vì mình đã sơ ý vi phạm. Cí biên bản rồi thì chắc chắn tránh được rủi ro bị cú đúp. Hạnh kiểm, tư cách của XXX nói chung thì chắc ae lái xe cũng đã đạt được nhất trí cao ạ!

Duc Sang

Xe container
có một điều rất đơn giản mà các cụ cố lờ đi, hoặc giả vờ không hiểu. đó là xxx không đè ra móc ví các cụ lấy tiền. Toàn tự xòe tiền ra rồi quay lại chửi, hay thật.
Cụ có biết chúng ta đóng thuế làm gì không?
Việc lái xe đưa tiền và xxx lấy tiền không phải là chuyện riêng của 02 người, nó còn ảnh hưởng đến tính mạng và tài sản của người khác nữa. Lái xe vi phạm đưa tiền là sai, vì thế chúng ta mới cần xxx. Lái xe sai 1 thì xxx sai hàng nghìn lần. Không thể bảo tại lái xe được (đấy là chưa kể đến việc rình rập, bẫy của xxx).
Cụ ra nước ngoài thử vi phạm và đưa xxx tiền xem có vỡ alo không?

alceste

Xe điện
Em từ SG ra HN mượn xe của bạn đi Thái Nguyên. Vào cao tốc Thái Nguyên tôi lơ đãng ko để ý biển báo nên gọi cho chủ xe hỏi "đường này được chạy tốc độ bao nhiêu".
Người bạn nói:
"Bạn có khả năng về tài chính thì chạy bao nhiêu là quyền của bạn"

Nghe có vẻ bố láo nhưng đó là sự thật!
Vậy ai là người tạo nên thói quen và lối tư duy này cho lái xe?

Xin thưa đó là xxx.

Mỗi lần lái xe vi phạm họ chỉ cần đưa 300-500-1tr là xong. Pháp luật như một trò hề thế thì ai còn sợ nữa.
Pháp luật sinh ra để điều chỉnh hành vi con người từ đó mới tạo nên Ý THỨC, nhưng pháp luật bị bóp méo rồi thì chuyện vi phạm là rất bình thường.
Đấy chỉ là 1 câu trả lời, và ý người ta là, nếu ko biết nhìn biển, hiểu luật,, biết tốc độ trong đường cao tốc (cao tốc thường là 80-100, và vài km lại nhăc lại tốc độ 1 lần) thì đúng là có khả năng về tc bn thì chạy từng đó. Bác cứ mất công diễn giải ý người khác, ngoài việc phạm luật, bị bắn tốc độ, nó còn là tai nạn, lúc đó đúng là có khả năng tài chính đền chủ xe, đền người gây tai nạn, thậm chí tự chi trả cho tai nạn thương tật của mình, thì cứ chạy.
Cong an họ ko tự dừng xe cụ lại và ko phạt nếu ko đi sai.

hbu082

Xe container
em hiểu, thằng hành pháp mà phạm pháp là tội nặng. cơ mà cái thằng đã đưa hối lộ rồi lại quay lại chửi thằng nhận hối lộ thì là cái thể loại không chấp nhận được. chạy cao tốc, rồi gọi hỏi bạn là cao tốc này được chạy bao nhiêu, rồi quay lại nói đạo lý thật hài.
Việc lái xe đưa tiền và xxx lấy tiền không phải là chuyện riêng của 02 người, nó còn ảnh hưởng đến tính mạng và tài sản của người khác nữa. Lái xe vi phạm đưa tiền là sai, vì thế chúng ta mới cần xxx. Lái xe sai 1 thì xxx sai hàng nghìn lần. Không thể bảo tại lái xe được (đấy là chưa kể đến việc rình rập, bẫy của xxx).
em chưa nói 1 câu nào là xxx đúng. nhưng mình cố tình làm sai thì đừng chửi.

alceste

Xe điện
cụ nghĩ cảnh sát gt các nước khác nó ko đứng chốt hay bẫy á? Còn lâu nhé. Nó cũng đứng đầy, chốt bắn tốc độ hay kiemr tra nồng độ cồn đầy.
Tối thứ 6-7,CS đứng đầy các chốt ra vào Brussels, nhất là các quận ăn chơi.

cusao

Xe lăn
em chưa nói 1 câu nào là xxx đúng. nhưng mình cố tình làm sai thì đừng chửi.
Cái này em ủng hộ ạ
Chỉ có chuyện đúng hoặc sai. Không có chuyện người sai ít đúng hơn kẻ sai nhiều ạ

quy la tien

Xe điện
Tuy nhiên nếu chạy tốc độ cao quá với đường lạ, xe lạ thì em sợ là nó có nguy cơ khác nữa chứ tiền mất chỉ là một vấn đề thôi.
Cuối cùng cũng là mất xèng: tiền phạt ( chính thống) tiền đền bù chẳng may bị tai nạn....vv, nặng thì mất mạng,khi người ta đã có quy định thì cứ chấp hành thôi cụ, cố gắng đừng để vi phạm kẻo vi phạm kg xử lý bằbg xèng được lại chửi đổng.

midataka

Xe buýt
xxx của đơn vị nào chứ Thái còn Nguyên e ko nhận bẩn mấy đồng đấy đâu nhé. đừng có đổ tiếng cho xxx bản Thái nhà e.

Se_NT

Xe tải
Lại con gà và quả trứng nhưng cụ so sánh thế là ko cân bằng. Ông dân thì vốn vô tổ chức, cần có bàn tay thép để có ý thức.

Còn công bộc xuất phát điểm phải có ý thức rồi.

Cả 2 đều bị phạt về tội hối lộ và nhận hối lộ nhưng nhận hối lộ nặng hơn.
Chả có con gà và quả trứng nào ở đây cả, chỉ có người QUẢN LÝ và đối tượng BỊ QUẢN LÝ.

BMW FOREVER

Xe buýt
Em từ SG ra HN mượn xe của bạn đi Thái Nguyên. Vào cao tốc Thái Nguyên tôi lơ đãng ko để ý biển báo nên gọi cho chủ xe hỏi "đường này được chạy tốc độ bao nhiêu".
Người bạn nói:
"Bạn có khả năng về tài chính thì chạy bao nhiêu là quyền của bạn"

Nghe có vẻ bố láo nhưng đó là sự thật!
Vậy ai là người tạo nên thói quen và lối tư duy này cho lái xe?

Xin thưa đó là xxx.

Mỗi lần lái xe vi phạm họ chỉ cần đưa 300-500-1tr là xong. Pháp luật như một trò hề thế thì ai còn sợ nữa.
Pháp luật sinh ra để điều chỉnh hành vi con người từ đó mới tạo nên Ý THỨC, nhưng pháp luật bị bóp méo rồi thì chuyện vi phạm là rất bình thường.
Nếu cụ gần Bến Vân Đồn thì lại nhảy tào mần phụ bếp đi sang Âu châu lần nữa xem...
Biết đâu lại khai phóng con con dân Đại Ngu lần nữa. Vớ vẩn, lại còn được dựng tượng.
Xứ này, có câu huyền thoại: làm người đàng hoàng, dell ai đi làm xxx!

Big Bang

Xe điện
Xxx sẽ bảo: ai là ng tạo nên thói quen và tue duy cho chúng tao?
:))

Em thì e nghĩ Xh này nát ko như thiết kế chủ yếu từ cái tính cả nể.
Ng trong cuộc cũng vì chữ cả nể này mà khó xử.
Sau thì khôn lỏi làm biến tướng các thể loại.
Không phải bỗng dưng mà luật pháp nó quy tội cả ông đưa và nhận hối lộ.
Ở một góc độ, thì không có ông đưa thì làm gì có ông nhận.
Xã hội nó nát là do chính hành vi của chúng ta tạo ra nó, nhưng mọi người lại đổ thừa cho người thừa hành, giới công quyền.

BMW FOREVER

Xe buýt
có một điều rất đơn giản mà các cụ cố lờ đi, hoặc giả vờ không hiểu. đó là xxx không đè ra móc ví các cụ lấy tiền. Toàn tự xòe tiền ra rồi quay lại chửi, hay thật.
Nghe cụ tả, cứ như phường lục lâm thảo khấu! Lại đè ra lấy tiền thì chả hóa ra cướp chắng chợn ah?
Người ta phải dùng "biện pháp nghiệp vụ" chớ!

dpl

Xe lăn
Đang lái cao tốc thì k nên dùng đt cụ ạ
Không biết đoạn đó bao nhiêu km/h thì cứ đi 60km hoặc dừng xe search Google

Duc Sang

Xe container
cụ nghĩ cảnh sát gt các nước khác nó ko đứng chốt hay bẫy á? Còn lâu nhé. Nó cũng đứng đầy, chốt bắn tốc độ hay kiemr tra nồng độ cồn đầy.
Tối thứ 6-7,CS đứng đầy các chốt ra vào Brussels, nhất là các quận ăn chơi.
Cụ kể như vậy thì không phải bẫy rồi. Bẫy nó khác cơ.
Nếu xxx Brussels không cưa đôi thì họ đang làm đúng nhiệm vụ theo số tiền lương họ được nhận từ thuế của dân đấy chứ 🤔