Ai đã đi liberty viet nam cho cảm nhận nhé!!!

classical

Xe hơi
Bác ơi em cũng đặt bên đấy mấy hôm trước,họ bảo sang tuần lấy xe mà chả biết như nào kiểu này dễ bị hố lắm.Sorry vì Spam:-s
ai đặt cũng thấy hứa sag tuần :-s thể nào cũng bị lỗi hẹn cho mà xem :-< lô trc' tết còn chưa trả xog :-s
Cụ, mợ ak! Đúng như cụ mợ nói, Trên Piaggio VP mới thông báo là sang đầu tuần này sẽ cho sx ra hàng loạt, nhưng không may thay là đang đợi 1 linh kiện phải nhập khẩu. Nên sang tuần sau nữa mới có xe về các đại lý. Đại lý cũng không cố ý nói dối là đầu tuần này là có xe để giữ đặt cọc của các cụ, các mợ làm j đâu!
Đợi thêm 1 tuần nữa xem sao nhé! :-bd

classical

Xe hơi
Kính các cụ đang bàn luận về Lib vit. Tình hình là em có biết quy trình lắp ráp và sản xuất Lib vit. Em xin trình bày như sau:
Toàn bộ phần nhựa, điện, tay xách, máy, được sản xuất và chế tạo tại Việt nam.
Máy thì sản xuất tại nhà máy Zhongshen tại khu công nghiệp Quang Minh Vĩnh Phúc.
Nhựa thì được sản xuất tại Zion, và một vài Công ty trong Bình Dương, Vành thì sản xuất tại Bình Dương.
Bộ chế( phun xăng điện tử thì nhập của Japan và tương lai sẽ sản xuất tại Việt nam và China).
Thép để chế tạo khung thì nhập của China và Thái lan.
Nói túm lại Lib vit là 80% của người Việt nam làm. ta phải tự hào về điều này và cũng phải cám ơn Piaggio việt nam đã cho dân ta được sử dụng xe tốt giá hợp lý.
Cũng xin chia sẻ với các cụ là hiện công suất của nhà máy tại Việt nam có hạn nên xe sản xuất không đủ chứ không có chuyện Piaggio việt nam làm giá xe đâu.
Em đã được tham quan nhà máy rồi. Gia cát dự là sẽ mở rộng nhà máy vào năm sau.
Mình cũng k muốn spam nhưng mà hóng đựoc tin này, có lẽ k hay cho lắm với các cụ/mợ đang chờ xe. Ông anh trong nhà máy vừa sms, tình hình là nhà máy hnay chưa xuất xưởng đc nên có lẽ đầu tuần tới chưa có xe rồi. Cũng theo sms, thì lỗi 1 chi tiết trên tay nắm xe nên phải chờ nhập parts giữa tuần sau mới về cơ.
Mình cứ p hóng luôn vì chưa lấy xong giấy tờ, và đang định lấy 1 cái nữa cho thằng em họ :-s
Đây là thông tin 1 cụ đã đc đi thăm quan nhà máy, quy trình lắp ráp của Pi Vịt và 1 cụ của bên Đại lý xe.

winnie_kool

Xe tăng
Có khi thế thật:-s.Thôi chờ đợi là hạnh phúc...
cụ đặt xe ở bên KT hay HTK thế cụ ?

Cụ, mợ ak! Đúng như cụ mợ nói, Trên Piaggio VP mới thông báo là sang đầu tuần này sẽ cho sx ra hàng loạt, nhưng không may thay là đang đợi 1 linh kiện phải nhập khẩu. Nên sang tuần sau nữa mới có xe về các đại lý. Đại lý cũng không cố ý nói dối là đầu tuần này là có xe để giữ đặt cọc của các cụ, các mợ làm j đâu!
Đợi thêm 1 tuần nữa xem sao nhé! :-bd
ọc ọc ọc ọc :(

cuongruoi

Xe máy
Đây là thông tin 1 cụ đã đc đi thăm quan nhà máy, quy trình lắp ráp của Pi Vịt và 1 cụ của bên Đại lý xe.
MÌnh k ở đại lý nào đâu mà mình hóng đc tí tin qua ông anh trong nhà máy thôi (ngồi ở Hàng Vôi). Các đại lý trường hợp này bị động vì nhà máy k xuất xe theo đúng lịch hẹn trước nên các cụ mợ cùng đừng nên trách đại lý. Còn nhà máy em tin bọn này làm ăn nghiêm túc, còn lỗi là chúng nó p thay chứ k xuất bừa k qua test đâu. Có thể ban đầu chưa nhập dư linh kiện nên bị delay dài dài... Các cụ cũng nên thông cảm chứ lấy đc xe sớm mà có lỗi thì cũng chết dở :)

classical

Xe hơi
MÌnh k ở đại lý nào đâu mà mình hóng đc tí tin qua ông anh trong nhà máy thôi (ngồi ở Hàng Vôi). Các đại lý trường hợp này bị động vì nhà máy k xuất xe theo đúng lịch hẹn trước nên các cụ mợ cùng đừng nên trách đại lý. Còn nhà máy em tin bọn này làm ăn nghiêm túc, còn lỗi là chúng nó p thay chứ k xuất bừa k qua test đâu. Có thể ban đầu chưa nhập dư linh kiện nên bị delay dài dài... Các cụ cũng nên thông cảm chứ lấy đc xe sớm mà có lỗi thì cũng chết dở :)
Tôi thấy cụ hay rao "hàng" tưởng cụ ở đại lý chứ ;))

cuongruoi

Xe máy
Tôi thấy cụ hay rao "hàng" tưởng cụ ở đại lý chứ ;))
Ko hiểu ý cụ là dzư lào:-/ Mình đơn thuần là ngtiêu dùng, yêu Piaggio, yêu Lib và may mắn đã lấy đc xe trước Tết. HIện đang lấy thêm 1 cái nữa cho thằng em họ nên vẫn p hóng tin & chờ thôi. HÓng được tin j thì info lại cho các cụ để đỡ bức xúc nhầm chỗ :D

kizuno

Xe đạp
Tuần trước gọi cho topcom chỗ lê duẩn đc báo là chủ nhật này có xe về, vừa điện thì em í lại bảo ra đặt cọc cuối tháng này có xe, chả bít đằng nào mà lần nữa. Hic. E ở BG hỏi bọn đại lý ở đây đc nó báo giá 61 củ @@. Nản luôn. Kbít khi nào mới có xe nữa. Đành phải chờ dài dài thui. Hic

neo-v1

Xe đạp
he!em vừa gọi điện cho bọn shr của topcom ở khâm thiên và htk thì đều nhận được câu trả lời là cuối tháng xe về.Chắc là về thật :)).Mai ra đặt cọc để cuối tháng lấy xe vậy :D

changhemay

Xe hơi
he!em vừa gọi điện cho bọn shr của topcom ở khâm thiên và htk thì đều nhận được câu trả lời là cuối tháng xe về.Chắc là về thật :)).Mai ra đặt cọc để cuối tháng lấy xe vậy :D
Có khi em cuối tháng mới được lấy ý:))

chiendq

Xe máy
các cụ cho em hỏi câu gà tí ạ..Li nhập thì làm mát bằng gì ạ:-/ em để ý Li nhập chỗ quạt tản nhiệt có thêm 1 phần như két nc phải chăng li nhập thì làm mát = dung dịch+gió còn Li vịt thì làm mát = gió ...cụ nào biết cho em xin ít thông tin nhé...

liubei

Xe máy
Tuần trước gọi cho topcom chỗ lê duẩn đc báo là chủ nhật này có xe về, vừa điện thì em í lại bảo ra đặt cọc cuối tháng này có xe, chả bít đằng nào mà lần nữa. Hic. E ở BG hỏi bọn đại lý ở đây đc nó báo giá 61 củ @@. Nản luôn. Kbít khi nào mới có xe nữa. Đành phải chờ dài dài thui. Hic
cụ ở chỗ lào bắc giang ?

winnie_kool

Xe tăng
các cụ cho em hỏi câu gà tí ạ..Li nhập thì làm mát bằng gì ạ:-/ em để ý Li nhập chỗ quạt tản nhiệt có thêm 1 phần như két nc phải chăng li nhập thì làm mát = dung dịch+gió còn Li vịt thì làm mát = gió ...cụ nào biết cho em xin ít thông tin nhé...
li vịt làm mát = gió "cưỡng sờ bức" cụ ơi :P

chiendq

Xe máy
li vịt làm mát = gió "cưỡng sờ bức" cụ ơi :P
em đang có Li Vịt rồi mà nhưng cái chính em hỏi ở đây là Li nhập nó làm mát bằng gì mà bác...bác nào biết cho em xin ít thông tin với ạ

dungpt17

Xe máy
trời ạ.bằng gió cưỡng bức như nhau hết.lên mang thì search cái là ra ngay

winnie_kool

Xe tăng

nic[O]

Đi bộ
em lấy xe ở đai lý bình dương hôm 9/2 54 củ
hẹn 2 hôm sau lên lấy giấy tờ với hóa đơn đúng 11/2 em gọi ra đại lý thì bảo có rồi
kêu em lên lấy, giờ xe em ra số lun rồi bác nào bảo lấy xe trước tết mà giờ chưa có
giấy thì cũng hơi lạ,nhà em cầm 1 cục tiền ra mua xe chứ không đặt cọc trước,ra thì
thấy cả chục xe đủ cả màu thích lấy con nào cũng đuợc chả phải chờ đợi gì mà sao các
bác trên này mua xe khó khăn thế

xelu2010

Xe buýt
nic[O];4966579 nói:
em lấy xe ở đai lý bình dương hôm 9/2 54 củ
hẹn 2 hôm sau lên lấy giấy tờ với hóa đơn đúng 11/2 em gọi ra đại lý thì bảo có rồi
kêu em lên lấy, giờ xe em ra số lun rồi bác nào bảo lấy xe trước tết mà giờ chưa có
giấy thì cũng hơi lạ,nhà em cầm 1 cục tiền ra mua xe chứ không đặt cọc trước,ra thì
thấy cả chục xe đủ cả màu thích lấy con nào cũng đuợc chả phải chờ đợi gì mà sao các
bác trên này mua xe khó khăn thế
BÌNH DƯƠNG và HÀ NỘI là 2 phạm trù rất khác nhau bác nhé