Ai đã đi liberty viet nam cho cảm nhận nhé!!!

classical

Xe hơi
Mai xe em cũng tròn 500km, vác ra đăng kí thôi+cho em nó thay dầu...bảo dưỡng lần đầu xem sao...:-s
Đại lý nào sửa chữa, bảo dưỡng tốt, chu đáo và ít tai tiếng các cụ nhỉ????cụ nào biết chỉ em với nhé.thanks trước ạhh;;)
Topcom Khâm thiên bạn ạ! ;;)

to.be

Xe buýt
theo các cụ nên thay dầu loại nào em đang phân vân giữa Agip và Motul. Nghe nói Motul kiệm xăng ,êm và bến máy nên đang nghiêng về Motul hơn
agip được cái nhân viên piaggio quảng cáo cũng ác mà giá lại ote

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
theo các cụ nên thay dầu loại nào em đang phân vân giữa Agip và Motul. Nghe nói Motul kiệm xăng ,êm và bến máy nên đang nghiêng về Motul hơn
Agip có 2 loại: 195k và 95k. 3000km và 1500km. Em vừa mang ra thay dầu lần đầu thấy xe đi em hơn hẳn. Bốc hơn. Êm hơn. Tb 500km đầu tiên xe của em khoảng 3,2l/ 100km. Vậy là quá ổn. Lần đỏ cuối o khoảng 350km. đổ 4l đến khí nhấp nháy đèn thì được 480km. vậy là 130km/ 4l xăng.

Chỉnh sửa cuối:

tainon

Xe điện
Agip có 2 loại: 195k và 95k. 3000km và 1500km. Em vừa mang ra thay dầu lần đầu thấy xe đi em hơn hẳn. Bốc hơn. Êm hơn. Tb 500km đầu tiên xe của em khoảng 3,2l/ 100km. Vậy là quá ổn. Lần đỏ cuối o khoảng 350km. đổ 4l đến khí nhấp nháy đèn thì được 480km. vậy là 130km/ 4l xăng.
Xăng như thế là ngon quá rồi còn gì nữa nhỉ.

pink_lady

Xe tải
Thành thật với các cụ là em ko muốn spam nhưng nghe các cụ bàn luận sôi nổi, e sốt ruột về em Lib ở Xuân Cầu của e quá... Topcom lại chuẩn bị về xe đợt nữa rồi, chẳng biết XC thế nào... Chúc mừng các cụ có xe ngon đi. Mình đặt niềm tin nhầm chỗ. Buồn quá.

to.be

Xe buýt
Thành thật với các cụ là em ko muốn spam nhưng nghe các cụ bàn luận sôi nổi, e sốt ruột về em Lib ở Xuân Cầu của e quá... Topcom lại chuẩn bị về xe đợt nữa rồi, chẳng biết XC thế nào... Chúc mừng các cụ có xe ngon đi. Mình đặt niềm tin nhầm chỗ. Buồn quá.
mợ đặt niềm tin vào XC làm gì nhỉ

qua topcom mà đặt đi...mợ muốn xe mà chứ quan trọng gì ở đâu

thật khó hiểu XC có gì hấp dẫn mợ thế

subi

Xe buýt
Kính các cụ đang bàn luận về Lib vit. Tình hình là em có biết quy trình lắp ráp và sản xuất Lib vit. Em xin trình bày như sau:
Toàn bộ phần nhựa, điện, tay xách, máy, được sản xuất và chế tạo tại Việt nam.
Máy thì sản xuất tại nhà máy Zhongshen tại khu công nghiệp Quang Minh Vĩnh Phúc.
Nhựa thì được sản xuất tại Zion, và một vài Công ty trong Bình Dương, Vành thì sản xuất tại Bình Dương.
Bộ chế( phun xăng điện tử thì nhập của Japan và tương lai sẽ sản xuất tại Việt nam và China).
Thép để chế tạo khung thì nhập của China và Thái lan.
Nói túm lại Lib vit là 80% của người Việt nam làm. ta phải tự hào về điều này và cũng phải cám ơn Piaggio việt nam đã cho dân ta được sử dụng xe tốt giá hợp lý.
Cũng xin chia sẻ với các cụ là hiện công suất của nhà máy tại Việt nam có hạn nên xe sản xuất không đủ chứ không có chuyện Piaggio việt nam làm giá xe đâu.
Em đã được tham quan nhà máy rồi. Gia cát dự là sẽ mở rộng nhà máy vào năm sau.

cuongruoi

Xe máy
Mình cũng k muốn spam nhưng mà hóng đựoc tin này, có lẽ k hay cho lắm với các cụ/mợ đang chờ xe. Ông anh trong nhà máy vừa sms, tình hình là nhà máy hnay chưa xuất xưởng đc nên có lẽ đầu tuần tới chưa có xe rồi. Cũng theo sms, thì lỗi 1 chi tiết trên tay nắm xe nên phải chờ nhập parts giữa tuần sau mới về cơ.
Mình cứ p hóng luôn vì chưa lấy xong giấy tờ, và đang định lấy 1 cái nữa cho thằng em họ :-s

cuongruoi

Xe máy
Bộ chế( phun xăng điện tử thì nhập của Japan và tương lai sẽ sản xuất tại Việt nam và China).
Cũng xin chia sẻ với các cụ là hiện công suất của nhà máy tại Việt nam có hạn nên xe sản xuất không đủ chứ không có chuyện Piaggio việt nam làm giá xe đâu.
Em đã được tham quan nhà máy rồi. Gia cát dự là sẽ mở rộng nhà máy vào năm sau.
Nhưng cái khác thì k rõ chứ cái quote này thì đúng đấy ạ. Mình tin là k có hcuyeenj nhà máy làm giá, chỉ là dây chuyền sx chưa ổn định lắm thôi. Và đúng là nhà máy sẽ mở rộng trong tuơng lai gần để tiến tới chế tạo máy ngay ở VN. Vì bọn nó định lâu dài xuất đi nhiều hơn là bán trong nứoc đấy.

trungnam

Xe đạp
xe em lấy và đăng ký hôm trước tết giờ đã đi hơn 500 km 1 tẹo rồi. sao thằng kỹ thuật chổ đại lý nó bảo là đi 1000km mới đến cho nó thay nhớt máy và bảo dưởng,còn các bác ở đây đi mới 500km đầu đã thay nhớt máy là sao nhỉ. như thế nào là đúng

phu0ngpyo

[Tịch thu bằng lái]
Chiều nay 4h em ra topcom khâm thiên đặt đc xe rồi cuối tuần sau là có xe đi sướng quá đi mất thôi,hehe

MinPrince

Xe buýt
Cho em hỏi tí ạ, xe em đi được 300km rồi ...h nó có hiện tượng phóng lên tí thì bánh trước có hiện tượng sần sật đi như vấp cái gì í ạ ! Có xe nào bị thế ko các bác...hiện tượng này giống airblade của ông chú e ~.~

pink_lady

Xe tải
Mình cũng k muốn spam nhưng mà hóng đựoc tin này, có lẽ k hay cho lắm với các cụ/mợ đang chờ xe. Ông anh trong nhà máy vừa sms, tình hình là nhà máy hnay chưa xuất xưởng đc nên có lẽ đầu tuần tới chưa có xe rồi. Cũng theo sms, thì lỗi 1 chi tiết trên tay nắm xe nên phải chờ nhập parts giữa tuần sau mới về cơ.
Mình cứ p hóng luôn vì chưa lấy xong giấy tờ, và đang định lấy 1 cái nữa cho thằng em họ :-s
Cảm ơn cụ, thông tin này của cụ chắc đúng rồi. Vì Topcom bảo hôm nay về xe, nhưng lại vừa báo lại là tuần sau mới có đươc. Các chỗ khác cũng thế. Cố gắng chờ vậy :(

winnie_kool

Xe tăng
hí hửng thôg báo vs mọi ng` là tuần sau lấy xe :-s giờ mà lại hoãn là phiền đấy :( chờ lâu qá r` :-<

classical

Xe hơi
hí hửng thôg báo vs mọi ng` là tuần sau lấy xe :-s giờ mà lại hoãn là phiền đấy :( chờ lâu qá r` :-<
Theo em thì cứ từ từ các cụ ạh! Cho nhà máy lắp ráp test cẩn thận xong xui rồi các cụ, các mợ hãy lấy được đúng xe ngon, ít bệnh ... là okie nhất rùi! :)

winnie_kool

Xe tăng
Theo em thì cứ từ từ các cụ ạh! Cho nhà máy lắp ráp test cẩn thận xong xui rồi các cụ, các mợ hãy lấy được đúng xe ngon, ít bệnh ... là okie nhất rùi! :)
mà cũng chả biết có nhiều thời gian như thế thì họ có chịu test cẩn thận ko ý cụ à :-< mog là đc như cụ nói :x:x

neo-v1

Xe đạp
Các bác cho em hỏi bây giờ đặt cọc ở đâu là lấy xe nhanh nhất?bác nào vừa đi đặt cọc xong chỉ e với.Chỉ sợ vớ đúng thằng không có hàng nó om cho minh mấy tháng thì chết :(

classical

Xe hơi
Chiều nay 4h em ra topcom khâm thiên đặt đc xe rồi cuối tuần sau là có xe đi sướng quá đi mất thôi,hehe
Các bác cho em hỏi bây giờ đặt cọc ở đâu là lấy xe nhanh nhất?bác nào vừa đi đặt cọc xong chỉ e với.Chỉ sợ vớ đúng thằng không có hàng nó om cho minh mấy tháng thì chết :(
Bác ra Topcom KT hoặc Topcom HTK bác nhé ;)

winnie_kool

Xe tăng
ai đặt cũng thấy hứa sag tuần :-s thể nào cũng bị lỗi hẹn cho mà xem :-< lô trc' tết còn chưa trả xog :-s