[Funland] Ái ...chà chà.

Trạng thái
Thớt đang đóng

VT Entertainment

Xe buýt
E đoán Nga sập thì khựa ăn ngay vùng giáp bg, hoặc thịt luôn Mông Cổ. lại oánh nhau tiếpcho đến khi an Tin hói bị xử.
Khựa nhòm ngó vùng Siberi trù phú tài nguyên như con sói đói nhìn con nai vàng ngơ ngác vậy, em nghĩ Nga sập thì nó tìm cách chén ngay

Freeman Bodhany

Xe tăng
Nói về mặt pháp lý chung thì việc tấn công một quốc gia có chủ quyền là sai, nga cũng vậy, mẽo cũng vậy.
Nói về mặt ân tình thì Liên xô là Liên xô, mà Nga là Nga, chưa kể về cá nhân thì thời kỳ Liên xô viện trợ mạnh nhất cho Việt nam là lúc ô Brezhnev cầm quyền, mà ô này là người Dnizpo, Ukraina.
Về mặt thực tế thì nước ta vừa bị tàu nó tấn công và kéo dài chiến tranh biên giới đến tận 1989, sau đó thì bị lấn biển, chèn ép giao thương.
Bây giờ mà tàu nó tấn công ta, thì với các căn cứ ở Hoàng sa, Trường sa, không quân của nó có thể cắt nước ta làm 3 khúc trong vài ngày.... lúc đó kêu ai.

Em chưa hiểu đội tuyên huấn làm việc kiểu gì.
Cứ cho là Nga thân với mình như anh em ruột, hay đại ca sinh tử đi, thì như thế Ukraina cũng phải là anh em họ hay bạn thân, rồi thằng a lớn hung hăng đánh thằng bạn thân/em họ, mình không có khả năng can ngăn giảng hòa thì thôi, đằng này lại xỉa xói, mỉa mai thằng bạn/em, thậm chí cổ vũ đánh chết mẹ nó đi!
Làm thế thì thằng bị đánh nó thù, thằng đánh nó khinh, còn xung quanh thì nó ghi nhận bản chất của mày rồi sau nó biết đường xử lý.
Chưa kể là putin không phải là nước Nga, đừng nhầm lẫn tình yêu nước Nga, con người Nga với sự mù quáng sùng bái cá nhân.
Em cũng đồng quan điểm với cụ.

VKN

Xe tăng
Đúng thật là vụ này là bài toán khó của Việt Nam, nhưng khi Việt Nam Phát ngôn như thế này e tin là các Cụ nhà ta đã có thông tin, dự báo và cân nhắc kỹ càng rồi. Những vấn đề này Việt Nam Ko ẩu đâu. Tuy nhiên hôm nay trả lời VOA, bà đại biện lâm thời đại sứ quán Ucaina tại Việt Nam Lại muốn Việt Nam Phải nêu đích danh tên Nga chứ ko nên nói chung chung như thế này.
Bà ấy là cái gì, sao lại đòi định hướng cho một quốc gia với kỹ nghệ đu dây hàng đầu TG nhỉ
Khả năng đu dây của Ukraina hơi kém hoặc là các đ/c bên đó suy nghĩ kiểu rẽ trái hoặc rẽ phải là bật đền xi nhan rồi rẽ chứ không chơi kiểu Ứ ừ như Đồng Lào ta

revered_hidemigod

Xe đạp
Các cụ có nghe đại sứ Đặng Hoàng Giang phát biểu tại Hội nghị LHQ về vấn đề Ucraina ko ạ? " VN Phê phán và lên án các hành động cường quyền, dùng vũ lực để giải quyết các vấn đề xung đột..." nói thế này là lên án Nga rất rõ ràng phỏng các cụ.
VN phê phán cả EU và Nga nhé bác.

ATM

Xe buýt
Nói về mặt pháp lý chung thì việc tấn công một quốc gia có chủ quyền là sai, nga cũng vậy, mẽo cũng vậy.
Nói về mặt ân tình thì Liên xô là Liên xô, mà Nga là Nga, chưa kể về cá nhân thì thời kỳ Liên xô viện trợ mạnh nhất cho Việt nam là lúc ô Brezhnev cầm quyền, mà ô này là người Dnizpo, Ukraina.
Về mặt thực tế thì nước ta vừa bị tàu nó tấn công và kéo dài chiến tranh biên giới đến tận 1989, sau đó thì bị lấn biển, chèn ép giao thương.
Bây giờ mà tàu nó tấn công ta, thì với các căn cứ ở Hoàng sa, Trường sa, không quân của nó có thể cắt nước ta làm 3 khúc trong vài ngày.... lúc đó kêu ai.

Em chưa hiểu đội tuyên huấn làm việc kiểu gì.
Cứ cho là Nga thân với mình như anh em ruột, hay đại ca sinh tử đi, thì như thế Ukraina cũng phải là anh em họ hay bạn thân, rồi thằng a lớn hung hăng đánh thằng bạn thân/em họ, mình không có khả năng can ngăn giảng hòa thì thôi, đằng này lại xỉa xói, mỉa mai thằng bạn/em, thậm chí cổ vũ đánh chết mẹ nó đi!
Làm thế thì thằng bị đánh nó thù, thằng đánh nó khinh, còn xung quanh thì nó ghi nhận bản chất của mày rồi sau nó biết đường xử lý.
Chưa kể là putin không phải là nước Nga, đừng nhầm lẫn tình yêu nước Nga, con người Nga với sự mù quáng sùng bái cá nhân.
Đoàn chuẩn, rất nhiều Cụ hổng thích còm này.

Au79 Dragon

Xe điện
Anh cứ để em phát biểu thế cho nó thuận, còn sau lưng thì em biết phải làm thế nào mà, anh cứ yên tâm công tác nhé!

kduc

Xe Cứu Trợ
Gớm, các cụ cứ ảo tưởng, mấy ông đu dây mà dám nói thẳng tốt xấu :D

duongphong

Xe container
Đúng thật là vụ này là bài toán khó của Việt Nam, nhưng khi Việt Nam Phát ngôn như thế này e tin là các Cụ nhà ta đã có thông tin, dự báo và cân nhắc kỹ càng rồi. Những vấn đề này Việt Nam Ko ẩu đâu. Tuy nhiên hôm nay trả lời VOA, bà đại biện lâm thời đại sứ quán Ucaina tại Việt Nam Lại muốn Việt Nam Phải nêu đích danh tên Nga chứ ko nên nói chung chung như thế này.
Em nghĩ VN không dại. Ucr chưa đủ tầm để ép VN. VN không vì Ucr nhỏ bé để bán Nga....Nên cứ nêu quan điểm chung thôi :D

Trạng thái
Thớt đang đóng